TIN TÀI TRỢ.

8/2009 - Nghé iu tháng 8 - Tay em nhỏ xinh - Nắm tay ba mẹ - Mẹ dắt từng bước - Em chập chững đi - Miệng em bô bi - Ba ba mẹ mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.6K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,042 Bài viết

• 2,207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ Bin: Chị ơi, Bin khỏi sốt chưa ạ? Xu khỏi sốt từ thứ 2 đầu tuần, mà đến tối qua tự dưng lại sốt tiếp.
    Không biết vì sao nữa....

@ Tin: chị ơi, 9m là giai đoạn biếng ăn sinh lý của các con đấy chị ạ. Có khi Tin đang ở trong thời kỳ này chăng??
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mlinhbeo Xem bài viết
    Khổ thân mẹ Jieun lại có chuyện khổ tâm phải không? mẹ có cứ chia sẻ đi chúng mình cùng vơi ..... chứ chẳng nỗi buồn nào lớn hơn nỗi buồn nào đâu mẹ nó ạ / Giữ trog lòng 1 mình làm j cho u uất thêm nhiều nếp nhăn ko đáng có!

Đúng là ở đời được cái lọ lại mất cái chai, trời không cho không cái j bao giờ, gọi là "ko ăn ko ăn hỏng được của zời cái j đâu!" ...... mà pố Pum cũng đầu 3 đít chơi vơi chứ chả chơi ạ hơn mẹ Bum những 7 cái xuân xanh àh ! ít ỏi j cho cam. Cha mẹ sinh con, zời sinh tính mà! Nên em cứ AQ lấy cái sướng trừ cái khổ = số dương là còn hạnh phúc. Bằng số âm thì mới phải tìm hướng khác hihihi các mẹ bảo có chuẩn ko?
    Trời! Bố JiEun đầu 4 đít chơi vơi cơ mà còn trẻ con thôi rồi, cho nên mẹ Bum cố gắng mà ngậm bồ hòn làm ngọt, nuôi con khôn lớn là được.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mlinhbeo Xem bài viết
    Hơ hơ đọc xong bài của 3 mẹ mà tự dưng em cụt hết cả tinh thần mơ ước ạ ( bời vì không thể nào dám đầu tư máu me nữa ạ huhuhu mà nếu ko đầu tư, chỉ trông vào lương 3 cọc 4 đồng của vợ chồng em thì không 10tr/tháng gửi góp đc ạ huhuhuhuhuhuhuuh
    Cứ đầu tư đi mẹ Bum, được đồng nào hay đồng ấy chứ. Mình cứ tích cho con ít vốn, sau này có còn hơn không, con sẽ có chút ít để khởi nghiệp. Còn đương nhiên là mình không thể lo toàn bộ cho con được. Như mẹ JiEun nè, mọi cái tự lập từ A-->Z hết. Bố mẹ chỉ nuôi hết năm 3 đại học thôi, từ năm thứ 4 trở đi phải tự kiếm tiền đi học + gửi về cho bố mẹ. Đám cưới cũng 2 vợ chồng tự lo. Trước khi cưới còn phải về xây hết công trình phụ cho bố mẹ. Bây giờ mỗi tháng ngoài nuôi con + thuê nhà, mẹ JiEun cũng phải cho tiền bà ngoại + nuôi em học đại học + lo để dành ra cho JiEun ít vốn vào đời và lo ăn uống chi tiêu trong gia đình nữa.
    Phải công nhận là có được ngày hôm nay cũng đáng để mẹ JiEun tạm gọi là hài lòng. Nhiều khi ngồi nhớ lại những tháng ngày nợ tiền bạn ăn mì tôm khô mới thấy quả là trời không phụ lòng người.

Trích dẫn Nguyên văn bởi tit-mit-oi Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ Bum đã động viên nhé. Bố mẹ Xu đã, đang và sẽ cố gắng đây.
    Mà đồng nghiệp của mẹ Bum tài nhỉ? Lương 5T/2vc mà nuôi được em, nuôi con, thuê nhà, chu cấp cho bố mẹ dưới quê thì quả là sự cố gắng quá lớn lao.
    Đồng ý với ý kiến của mẹ Xu! Một tháng 5T nếu trừ tiền thuê nhà ra thì còn chẳng đủ tiền nuôi JiEun luôn, thế mà còn làm được bao nhiêu việc và còn để dành tiền mua nhà nữa thì hơi bị xịn đấy. Nhưng mẹ JiEun sure một điều là đồng nghiệp của mẹ Bum chắc chắn có khoản kiếm thêm chứ 5T/tháng không bao giờ đủ chi tiêu cho 1 gia đình 3 người chứ đừng nói làm cái khác.
    ji-eun
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mbon Xem bài viết
    mẹ Tin cũng lên bán than tí đây, số là Tin cả tuần nay cứ ăn vào là trớ ăn cái gì cũng trớ, chả biết thế nào, mẹ stress kinh khủng, mọi ngày Tin ngoan lắm thấy ăn là đòi cũng chẳng khóc nhè vậy mà cả tuần nay mẹ đút ăn nhìn là lắc đầu nguầy nguậy không thì la hét mẹ nghĩ chắc con bị trớ hoài nên không muốn ăn nữa, sáng mai mẹ Tin cho con đi khám thử xem sao, chán
    Hôm trước nghe Bin trớ, giờ lại tới Tin ah? Mẹ nó đưa Tin đi khám để có hướng chăm con nhé!

Các mẹ: Đang có dịch sốt virus, mà trời thì nắng nóng, bà ngoại JiEun hay bế JiEun ra chỗ trường tiểu học với mẫu giáo gần nhà chơi, nói hoài không được, stress quá đi!
    ji-eun
    • 369 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

@ Các mẹ: Các mẹ cho em hỏi chuyện tế nhị chút, vụ chu kỳ những ngày ấy của các mẹ sao rùi? em hồi Bun 6 tháng thì có lại, nó ra như xối xả ấy ( em phải dùng diana mama ban đêm lun) nhưng đc 1 lần đó sau thì tịt lun đến giờ, vậy là sao nhỉ? có mẹ nào như em ko?
    kTeNp7
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tình hình mẹ Moon thế nào rồi? Chân tay có bị gì năng không em? Tối qua chị xem TV thấy hôm qua là ngày đầu tiên thực hiện nghị định gì đó về giao thông mà nghe bảo phạt gấp đôi nên chắc là công an đang làm căng. Chị dạo này đâu dám chạy xe máy đi làm vì mất cà vẹc rồi, chỉ dám chạy xe đi chợ ở gần nhà thôi.
    eNortjK1UrI0MjSxULIGXDASwQKk47
    • 5,042 Bài viết

• 2,207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lissee Xem bài viết
    Các mẹ: Đang có dịch sốt virus, mà trời thì nắng nóng, bà ngoại JiEun hay bế JiEun ra chỗ trường tiểu học với mẫu giáo gần nhà chơi, nói hoài không được, stress quá đi!
    Hic hic, có khi Xu dính vào dịch này rồi, đêm qua tự dưng thấy con sốt. Mà cả tuần nay Xu không đc đi chơi đâu cả, à quên, tối hôm kia ba Xu bế Xu ra công viên. Hic, thế mà cũng bị lây rồi à....
    • 5,042 Bài viết

• 2,207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vitcon1709 Xem bài viết
    @ Các mẹ: Các mẹ cho em hỏi chuyện tế nhị chút, vụ chu kỳ những ngày ấy của các mẹ sao rùi? em hồi Bun 6 tháng thì có lại, nó ra như xối xả ấy ( em phải dùng diana mama ban đêm lun) nhưng đc 1 lần đó sau thì tịt lun đến giờ, vậy là sao nhỉ? có mẹ nào như em ko?
    Hì hì, mẹ Bun ơi, em ko bị như mẹ nó, nhưng em gái chị cùng làm chỗ em thì bị như mẹ Bun đó. Bị 1 lần rồi mãi đến già nửa năm sau mới bị lại ấy.

Mẹ Bun đừng lo nhé, ko vấn đề gì đâu. Nhưng mà 2vc vẫn phải dùng các biện pháp tránh thai nhé, không thì sang năm Bun có em đấy:cool::cool::cool:
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ Bin: Chị ơi, Bin khỏi sốt chưa ạ? Xu khỏi sốt từ thứ 2 đầu tuần, mà đến tối qua tự dưng lại sốt tiếp.
    Không biết vì sao nữa....
    Bin hôm cuối tuần sốt gần 2 ngày thì sau đó hết sốt nhưng mà ăn cháo or sữa đều bị trớ. Mấy hôm nay trộm vía không sốt gì cả nhưng mà uống sữa ít lắm. Chị có con anh bạn cũng bị sốt cách ngày, đi khám bs bảo là mùa này đang nóng nên con sốt virus, nói chung là theo dõi sát sao thôi chứ không cần uống thuốc gì cả.
    Em cứ theo dõi Xu, nếu con mà bị bỏ ăn kèm sốt thì mới hãy đi khám.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Mẹ Su đến giờ vẫn chưa thấy gì hết, có mẹ nào như thế ko ah?
    Bà ngoại Su sáng nào cũng bế Su đi chơi như thế đấy, chiều mát thì Su cũng được bà đưa đi chơi luôn trong lúc chờ đợi mẹ sang đón
    Chị nhớ là có buzz em trên Y!M mà nhưng ko thấy em trả lời. Lần sau thì chị msg nhé :Battin ey:
    @ Dali:Hị hị, chị và mẹ Moon bon chen đồ chơi bên nhà CL mà chả thèm bảo em với nhé, hic hic.
    @ mẹ Bơ: Chia sẻ với nhà Bơ nhé. Quên chuyện đó đi và chờ điều tốt đẹp hơn đang đến nhé :Smiling:
    @ mẹ Moon : Khổ thân mẹ Moon, giờ chân tay còn đau ko em ơi? Thôi ở nhà cho chân cẳng đỡ đau, chơi với Moon rồi mai đi lấy đồ chơi về nhỉ :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

@ Xu : Xu bị sốt ah? Bà nội Su bảo đang có dịch, nếu con sốt cao >38độ thì cho con uống thuốc hạ sốt và uống nhiều nước Oresol vào nhé. Mong Xu chóng khỏi nha :Smiling:
    • 5,042 Bài viết

• 2,207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ Su đến giờ vẫn chưa thấy gì hết, có mẹ nào như thế ko ah?
    Hihi, chắc là chị nhiều sữa cho Su nên chưa bị lại đó. Ai mà cai sữa sớm thì bị lại sớm.
    Chị nhớ là có buzz em trên Y!M mà nhưng ko thấy em trả lời. Lần sau thì chị msg nhé :Battin ey:
    Vậy ạ, tks chị nhé, nhưng Y!M em ít khi vào lắm, bên công ty em ko cho dùng Y!M, chỉ có Skype thoai.

@ mẹ Moon : Khổ thân mẹ Moon, giờ chân tay còn đau ko em ơi? Thôi ở nhà cho chân cẳng đỡ đau, chơi với Moon rồi mai đi lấy đồ chơi về nhỉ :Battin ey:
    Hị hị, đã được đi lấy đồ chơi rùi cơ đấy, sáng mai à chị? Mai em cũng lượn qua xem có vớt vát được gì không?>
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,201 Bài viết

• 2,253 Được cảm ơn

Hic khổ thân mẹ nó có khi phải đi khám đi, xem tình hình có phải uống thuốc cho nội tiết tố hoạt động trở lại không, or hỗ trợ = tránh thai hằng ngày để điều tiết, chứ để tịt lâu sau này tập 2 khó + vấn đề về buồng trứng đa nang tự dưng có thể xảy ra (phỉ phui) …. Or mẹ nó còn cho con bú? Nếu còn nên kiểm tra lại cách ”phòng tránh” của 2 vợ chồng hoặc mua luôn quickstick đi hí hí

Hôm trước nghe Bin trớ, giờ lại tới Tin ah? Mẹ nó đưa Tin đi khám để có hướng chăm con nhé!

Bum nhà em đợt vừa rồi chắc là virus đấy các mẹ ah, em chẳng thấy cái răng nào xuất hiện cả, Bum hết sốt và ăn ngoan trở lại từ ngày hôm qua rồi ạ. Theo em nghiên cứu báo chí thì cách tốt nhất là không cho con dùng kháng sinh mà phải khám trước đã, nếu bác sĩ phán là sốt virus thì ko dùng kháng sinh làm , cho cần mặc thoáng mát, lau mồ hôi liên tục, hạn chế điều hòa mà nên cho con toát mồ hôi mới hạ sốt được; uống nước liên tục tránh mất nước. Nếu con chán ăn cố bù bằng sữa, ko nên ép con ạ.

Tiếp theo em xin thông tin là có thêm dịch thủy đậu và quai bị ạ!
    Con bạn em cũng tháng 8/2009 giờ đang thủy đậu xanh lè ở nhà ạ, Còn vợ anh đồng nghiệp đang mang bầu; dạy ở trường cấp 1 or mẫu giáo, thì bị lây quai bị của học sinh, giờ nằm im 1 chỗ ạ.

SOS toàn bộ các mẹ ko cho con tiếp xúc chỗ đông người nhiều đâu ạ.

Trời! Bố JiEun đầu 4 đít chơi vơi cơ mà còn trẻ con thôi rồi, cho nên mẹ Bum cố gắng mà ngậm bồ hòn làm ngọt, nuôi con khôn lớn là được.

Cứ đầu tư đi mẹ Bum, được đồng nào hay đồng ấy chứ. Mình cứ tích cho con ít vốn, sau này có còn hơn không, con sẽ có chút ít để khởi nghiệp. Còn đương nhiên là mình không thể lo toàn bộ cho con được. Như mẹ JiEun nè, mọi cái tự lập từ A-->Z hết. Bố mẹ chỉ nuôi hết năm 3 đại học thôi, từ năm thứ 4 trở đi phải tự kiếm tiền đi học + gửi về cho bố mẹ. Đám cưới cũng 2 vợ chồng tự lo. Trước khi cưới còn phải về xây hết công trình phụ cho bố mẹ. Bây giờ mỗi tháng ngoài nuôi con + thuê nhà, mẹ JiEun cũng phải cho tiền bà ngoại + nuôi em học đại học + lo để dành ra cho JiEun ít vốn vào đời và lo ăn uống chi tiêu trong gia đình nữa.
    Phải công nhận là có được ngày hôm nay cũng đáng để mẹ JiEun tạm gọi là hài lòng. Nhiều khi ngồi nhớ lại những tháng ngày nợ tiền bạn ăn mì tôm khô mới thấy quả là trời không phụ lòng người.

Đồng ý với ý kiến của mẹ Xu! Một tháng 5T nếu trừ tiền thuê nhà ra thì còn chẳng đủ tiền nuôi JiEun luôn, thế mà còn làm được bao nhiêu việc và còn để dành tiền mua nhà nữa thì hơi bị xịn đấy. Nhưng mẹ JiEun sure một điều là đồng nghiệp của mẹ Bum chắc chắn có khoản kiếm thêm chứ 5T/tháng không bao giờ đủ chi tiêu cho 1 gia đình 3 người chứ đừng nói làm cái khác.
    Hic bố mẹ Jieun vất vả thật đấy, thế này mới thấy đời mình vẫn còn mát mẻ chán T___T
    Anh chị mà em kể kia, thì phải nói alf ko có khoản nào bên cạnh đâu ạ, vì chính em khi ấy phải rơi nước mắt vì chị ấy ăn cơm với … nước lọc ạ! (đồng nghiệp ở cty cũ của chồng em – cty tư nhân – giờ chồng em đã đi chỗ khác làm ạ). Chị ấy là người ngoại tỉnh, bằng cấp không cao nên chức vụ cũng chỉ văn thư thogn thường, lương thấp lắm, chồng cũng same. Em thấy đáng thương quá nên mua mắm tép chưng thịt 1kg bảo ax (lúc ấy chưa cưới) mang đến biếu chị ý ăn cơm dần chứ không thì tội quá.
    Chị ấy mang nặng mãi cái ơn nghĩa đấy mà bây giờ vẫn còn liên lạc và thăm Bum nhà em thường xuyên dù chồng em đã nghỉ làm. Lọ mắm tép chưng thịt ấy chị ấy ăn có 1-2 bữa thôi còn lại …… để dành mang về biếu bố chị ấy ăn vì chị ấy thấy ngon quá

Nay có cái nhà là chuyện sau 3 or 4 năm rồi ạ. Vay tiền khắp nơi và làm lụng ăn tiêu chắt bóp đến cực đại để thoát khỏi cảnh ở thuê ạ. Giờ chị ấy trả nợ hết rồi và có cái nhà 2 tầng con con cho 2 vc, 1 đứa con và 1 em trai năm 3 đại học trú ngụ. Tuy nhỏ và ở Hà Nội 2 but ko phải ở thuê nữa, vô cùng khâm phục chị ấy đấy ạ.

Hị hị, đã được đi lấy đồ chơi rùi cơ đấy, sáng mai à chị? Mai em cũng lượn qua xem có vớt vát được gì không?>
    Các mẹ chăm chỉ vụ đồ chơi cho con quá, em thì cứ chình ình. À h mà chụp được bao nhiêu ảnh Bum với đám oto cơ mà em chưa show hình ạ.
    tscfsfqhs0eNortjK1UrI0Mra0ULIGXDAS3wKr74
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,423 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binsamurai Xem bài viết
    Mẹ Tin dùng VNM không đường or có đường? Mỗi lần cho bao nhiêu sữa chua cái thì vừa? Cho lượng sữa nhiều hơn khoảng bn vậy? Có giống như lượng sữa làm bánh flan không? (Mẹ Bin làm bành flan 120ml nước với 1 muỗng sữa Meiji thì okie lắm. )
    Có đường mẹ Bin ơi, mỗi lần cho 4 muỗng cafe, mẹ Tin pha 120ml nước với 5 muỗng sữa rồi ủ trong noi62i cơm điện, mẹ Bin có ủ trong lò vi ba hay nồi cởm
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,423 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

@ Tin: chị ơi, 9m là giai đoạn biếng ăn sinh lý của các con đấy chị ạ. Có khi Tin đang ở trong thời kỳ này chăng??[/QUOTE]

Hy vọng là vậy mẹ Xu à, mà Xu lại bị sốt ư em để ý con sốt không hạ va táu đi tái lại bỏ ăn thì đưa con đi khám nhé
    Xu nhanh khỏe lại nha con:Kiss::Kiss:
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mbon Xem bài viết
    Có đường mẹ Bin ơi, mỗi lần cho 4 muỗng cafe, mẹ Tin pha 120ml nước với 5 muỗng sữa rồi ủ trong noi62i cơm điện, mẹ Bin có ủ trong lò vi ba hay nồi cởm
    Mẹ Bin đọc thấy có nhiều cách ủ trong nồi cơm điện như: bỏ nước vào đun sôi rồi đổ nước đó đi, xếp các hũ sữa chua vào. Có người lại bảo để lại nước rồi ngâm hũ sữa chua vào? Mẹ Tin đang làm theo cách nào đấy? Khi xếp hũ sữa chua vào nồi cơm điện có đậy nắp hũ sữa chua không? LVS nhà Bin để ở nhà nội nên làm biếng qua làm ở nhà nội lắm. Sữa mình pha nước ấm như lúc cho con uống rồi để nguội và cho 4 muỗng cafe sữa chua VNM có đường là okie đúng không? Mỗi lần mẹ Tin làm 120ml thì Tin ăn mấy lần. Mẹ Bin làm bánh flan 120ml sữa thì chia cho Bin ăn được 3 bữa.
    (Mẹ Bin làm sữa chua cho người lớn từ sữa tươi thì chỉ cần ngâm vào nồi nước ấm rồi đậy nắp 6h sau là okie ngay, nhưng chưa làm thành công sữa chua cho bé từ CT nên phải đi học hỏi tích lũy kinh nghiệm rồi làm thử :Angel
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sáng nay mẹ Tin có đem con đi khám không vậy? Kết quả thế nào? Bin cũng bị trớ gần 1 tuần, cứ ăn gì cũng trớ, sau đó trộm vía giảm dần, giờ vẫn còn thỉnh thoảng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,201 Bài viết

• 2,253 Được cảm ơn

hôm nay em đưa Bum đi VP khám định kì 9th month kiểm tra các chức năng vận động vs lại tiêm. But theo em thấy thì mũi 5in1 tiềm lúc 12months chứ khôg tiêm riêng mũi sởi. Nếu hnay có tiêm mũi cúm thì tiêm thôi vì hồi 6th month em chưa cho con tiêm. e đang tư duy vì ko muốn cho tiêm vrus cúm vào người ở giai đoạn đầu hè nóng nực, sợ nó vật Bum ra mất huhuhuhu

chiều về em sẽ update chtrinh` họp zoom tháng 8 Hà Nội các mẹ nhé. Kiên quyết lần này mà wtt làm mất bài em nữa là em tự tử đấy huhuhuhu lần trc gõ dài ơi là dài với chi tiết địa chỉ + lựa chọn + hình + link ..v..v...
    thế mà công toi hic hic
    • 894 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Mẹ Bun thử que chưa nhỡ đâu lại có bầu thì sao.

Em thì có ngay sau khi Tít dc tròn 1 tháng , mấy tháng đầu còn có ít, sau ra xối xả, cứ tới gần chu kỳ là bụng phải to lên thêm 5-7 phân nữa ý. Giờ thì 3 tháng nay tự dưng chu kỳ lại dài ngày ra, từ 30 tháng 40 ngày. Đúng là chả biết đường nào mà nần, mà nhà Tít lại đang kế hoạch bằng cách tính ngày 1 cách tự nhiên.
    cR1pmvVUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Hi hi mẹ Bun! Hồi JiEun được 6m mình cũng bị lại nhưng bình thường như hồi chưa có bầu, chỉ có điều do uống thuốc tránh thai nên đang bị loạn lung tung lên.

Hic hic, có khi Xu dính vào dịch này rồi, đêm qua tự dưng thấy con sốt. Mà cả tuần nay Xu không đc đi chơi đâu cả, à quên, tối hôm kia ba Xu bế Xu ra công viên. Hic, thế mà cũng bị lây rồi à....
    Hic hic! Mẹ Xu ơi! Trưa nay bà ngoại gọi điện thông báo JiEun bị sốt rồi, hic, y như mẹ JiEun đã dự đoán. Chán ơi là chán! Nóng như những ngày này mà bà ngoại không chịu bật điều hòa cho JiEun nhưng lại bật quạt số to rồi để quạt phả thẳng vào người. Có ai giúp được mẹ JiEun cái vụ sửa cái tính bảo thủ của bà không đây??????????
    ji-eun
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,201 Bài viết

• 2,253 Được cảm ơn

Mẹ Jieun ơi cách hữu hiệu nhất mà em đã trải qua trong quá trinh "đả thông" các cụ đấy là thuê bác sĩ hoặc y tá đến nhà chăm mẹ or chăm con, sau đó y tá bác sĩ nói với bà ===> tâm lý nghe người ngoài hơn nghe con mình or con dâu! Bà làm theo răm rắp ! Đấy là nguyên nhân em ko phải ăn cháo móng giò, không phải kiêng 3 tháng, ko phải đợi 1 tháng mới được gội đầu, và còn được ăn theo menu đã định trước! Ko nhất thiết ngày nào cũng phải rau ngót vs thịt thăn + Bum được tắm mát và massage từ khi mới đẻ, cho thẳng vào chậu nước luôn. Làm như thế ngay trước mặt bà, cô y tá nhẹ nhàng nhắc bà là làm tnay nhe', bà ơi ko đc ăn nhiều móng giò nhé, nóng trong đấy! Bà ơi trời này bà phải điều hòa cho cháu nhé, bà có bít tháng vừa rồi viện cháu đông thế nào không? Ôi ôi bà ơi không được quạt thẳng mặt đâu, tiếc tí tiền điện = 10 thang thuốc bà ơi ....v.v....

ôi bây giờ ông bà nội bum xì tin sành điệu trưa nào chả điều hòa mát rượi 2 bà cháu ôm nhau ngủ :Laughing: bà vừa sướng, tiền điện mình đóng bà ko xuýt xoa tiếc rẻ nữa! bà cũng hiểu âu cũng là bù cho tiền mua kháng sinh và siro mà thôi! Miến là cháu khỏe mạnh.