Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

8/2009 - Nghé iu tháng 8 - Tay em nhỏ xinh - Nắm tay ba mẹ - Mẹ dắt từng bước - Em chập chững đi - Miệng em bô bi - Ba ba mẹ mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.9K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,201 Bài viết

• 2,253 Được cảm ơn

Em xin lỗi các mẹ, em viết thiếu sô 0 là 10 triệu các mẹ nhé

10tr x 12 tháng = 120 triệu x 18 năm = 120 x 10 nam + 120 x 8 nam = 1ti?2 + 960 trieu + lai~ = 2 ti?

Duong nhien phai co khoan xe dich. vi co khi can tien lay bot' mot it, cung co khi lam an co lai~gui 1 phat 100 trieu thi sao hố hố (các mẹ ơi tát em một cái đi cho em tỉnh lại nào - but em có ước mơ và đag có gắng ,mong các mẹ ko ném đá vì nhà em dân kinh doanh mà - lên voi xuống chó chả bít đằng nào mà lần - phỉ phui)
    tscfsfqhs0eNortjK1UrI0Mra0ULIGXDAS3wKr74

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 767 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

@mẹ Bum: Ai cũng thế thôi được mặt này thì thiếu hụt mặt kia ý mà. Nhưng mà chúc mừng mẹ Bum có bố mẹ chồng tốt nhé.Được bố mẹ chồng hậu thuẫn thì chẳng mấy chốc mà bố Bum phải cải tà quy y với mẹ Bum thui
    iu-moon-lam
    YGivp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mlinhbeo Xem bài viết

10tr x 12 tháng = 120 triệu x 18 năm = 120 x 10 nam + 120 x 8 nam = 1ti?2 + 960 trieu + lai~ = 2 ti?

Duong nhien phai co khoan xe dich. vi co khi can tien lay bot' mot it, cung co khi lam an co lai~gui 1 phat 100 trieu thi sao hố hố (các mẹ ơi tát em một cái đi cho em tỉnh lại nào - but em có ước mơ và đag có gắng ,mong các mẹ ko ném đá vì nhà em dân kinh doanh mà - lên voi xuống chó chả bít đằng nào mà lần - phỉ phui)
    Vậy mà chị cứ tưởng mẹ Bum có chương trình gửi 1M/tháng mà 18 năm sau cũng được 2 tỷ cho con du học thì chị cũng ráng đu đeo theo để cho Bin đi Havard :Laughing:, té ra mẹ Bum ghi nhầm 1 con số 0 mà nó sai lệch ghê thế!
    Em có điều kiện thì cứ set mục tiêu như thế cho đạt được, các mẹ ủng hộ chứ không ai ném đá em đâu. :Angel:
    eNortjK1UrI0MjSxULIGXDASwQKk47
    • 5,042 Bài viết

• 2,207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi, từ đầu tuần không vào mà nhà mình nhiều thông tin mới quá.

@ Moon: ôi, sao cái ngày hôm nay của chị đen đủi thế, sáng thì mất tiền, chiều thì tông xe. Hic, thôi, về đến nhà xây xước tí thế là cũng may lắm rồi. Hic hic, ở nhà dưỡng thương mấy hôm, coi như là tránh nắng nóng vậy nhé. Mong mẹ Moon mau khỏi nha.

@ Dali:Hị hị, chị và mẹ Moon bon chen đồ chơi bên nhà CL mà chả thèm bảo em với nhé, hic hic.

@ Bum: hì hì, tớ cũng đoán mẹ Bum định tiết kiệm 10T/tháng, viết thiếu số 0 rồi. Hihi, Bum sướng nhỉ? Số tiền mẹ Bum bỏ ra mỗi tháng tiết kiệm cho Bum gần bằng tổng thu nhập của cả nhà Xu đấy. Hihihi, nghèo mãi vẫn hoàn nghèo thôi....

@ All: Từ đầu tuần tới giờ phút này em mới ngơi mắt ra khỏi màn hình được. Bận xem phim Hàn . Sếp đi công tác, em ngồi nghiền ngẫm 16 tập phim Trái Tim Mùa Thu. Khakha, đừng bảo em sến nhé, thần tượng một thời cắp sách của em đấy.
    Không biết tay chân lò dò thế nào tự dưng lại đưa đẩy em tìm thấy phim này. Hihi, tốn bao nhiêu nước mắt từ đầu tuần rồi.
    Xem và ngắm thần tượng 1 thời đã hết cả mắt, về nhà nhìn thấy chồng như nhìn muỗi, dĩn. Thế có chết không cơ chứ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,240 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

nhà Bơ vừa mất số tiền đúng bằng số tiền mẹ bạn BUM tính toán tiết kiệm... làm ăn thua lỗ ...
    đau lòng lắm...tiền đi vay dật cả. giờ ko biết làm cách nào nữa...
    cả nhà rối như canh hẹ. mẹ Bơ cứ thần người ra. chả còn cảm giác gì. ko tin đấy là sự thật nữa.. cứ bàng hoàng sửng sốt mấy ngày nay.
    cũng ko dám trách bố Bơ, sợ lão stress nhảy lầu tự tử. hic.
    vẫn phải an ủi thôi thì tiền mất đi sẽ kiếm lại được...
    đợt trc khoe các mẹ dự định mua nhà. chắc giờ nhà Bơ ra bờ đê ở quá. bay mất căn nhà rồi còn đâu.
    đau lòng quá các mẹ ơi... ko dám nói với ai việc này.. 2vc với BMC biết thôi. OB đi vay tiền giúp. giờ k biết sao nữa...
    năm nay năm hạn của nhà Bơ hay sao í. mọi thứ đều tệ vô cùng!
    MTI1MjY0MTA5NA
    • 369 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

@ Mẹ Moon: mẹ Moon chỉ bị nhẹ là may mắn rùi, hôm nay về cúng giải hạn đi
    @ Mẹ Bơ : Chia buồn với nhà Bơ nhé, số tiền lớn quá mất đúng là đau xót thật, mẹ Bơ cố gắng bình tĩnh để động viên ox nha, tiền mất còn kiếm lại đc mà. Mà nhà Bơ chơi chứng khoán hả? Bố Bun hồi trc cũng chơi CK cái đợt nó rớt thê thảm cũng bị mất 1 khoản.
    kTeNp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 767 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkpham Xem bài viết
    nhà Bơ vừa mất số tiền đúng bằng số tiền mẹ bạn BUM tính toán tiết kiệm... làm ăn thua lỗ ...
    cả nhà rối như canh hẹ. mẹ Bơ cứ thần người ra. chả còn cảm giác gì. ko tin đấy là sự thật nữa.. cứ bàng hoàng sửng sốt mấy ngày nay.
    đợt trc khoe các mẹ dự định mua nhà. chắc giờ nhà Bơ ra bờ đê ở quá. bay mất căn nhà rồi còn đâu.
    đau lòng quá các mẹ ơi... ko dám nói với ai việc này.. 2vc với BMC biết thôi. OB đi vay tiền giúp. giờ k biết sao nữa...
    Thôi của đi thay người mẹ nó ạ. Giờ cả nhà cố gắng động viên nhau vượt qua giai đoạn khó khăn này.
    iu-moon-lam
    YGivp7
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chia sẻ với mẹ Bơ và mẹ Moon nha! Thôi mọi việc đã xảy ra rồi thì cố quên và hi vọng mọi chuyện phía trước sẽ tốt đẹp.
    • 894 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Ôi em cũng đang mất tiền đây đau khổ thân em. Em vào TT đang lúc nước sôi lửa bỏng, thằng chạy vào, kẻ chạy ra giờ gió đang giật đùng đùng L, tiền đi vay ngân hàng về giờ cứ đứng với ngồi ko yên. Tình hình này phải làm 3 năm để trả nợ âất thôi
    cR1pmvVUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaheonghe Xem bài viết
    HIC,em lại lên bán tiếp một tấn than nữa cho nhà mình. Ngày hnay là ngày đen đủi của em với cái xe. Sáng bị công an bắt, chiều bị đâm xe. Hic. Em đang đi trên đường, cạnh em là một cái taxi, đằng sau em là một cái xe buýt . Xe buýt cố tình vượt lên, rùi em bị một cái xe đâm đằng sau, va vào xe buýt với taxi, xe em đổ rra mắc vào xe buýt bị kéo lê xềch xệch. May là em chỉ xây xước chân tay đầu gối và xe thì bị méo mó móp mép hỏng một số chỗ thôi chứ về cơ bản là ko bị thương nặng. Hic mà cái bọn đâm em xong nó chạy nhanh thế, chẳng tóm được thằng nào cả. Giờ thì em đang phải ngồi nhà dưỡng thương rùi chắc là khập khiễng bôi thuốc men vài hôm. Giờ sửa xe thì ko biết bao tiền đây. :Crying:Mà về ko dám nói j với bà ngoại sợ bà lại lo nên phải đóng cửa phòng ngồi một mình, thuốc men cũng chưa dám bôi vì sợ bà phát hiện ra. :Crying:
    Hic hic! Khổ thân mẹ nó ghê! Thôi ngày mai sẽ khác hôm nay, của đi thay người và chỉ bị sây xước nhẹ như vậy là may lắm lắm rồi í.

Nhìn công thức của mẹ Bum mà đau cả mắt, nhưng nếu sau 18 năm mà có 2 tỉ cho JiEun thì mẹ JiEun cũng sẽ tích cóp mỗi tháng 1 triệu cho JiEun từ bây h.
    về chuyện riêng của mẹ Bum: Tình hình là mẹ Bum vớ phải ông chồng trẻ con và vô tâm quá rồi. Chắc chồng mẹ Bum cũng không nhiều tuổi phải không? Đàn bà phải đợi đàn ông lớn lên mẹ Bum ạ. Có được điều kiện gia đình chồng tốt như vậy thì được rồi, mẹ Bum cố gắng nhé! Đúng là ở đời được cái nọ thì mất cái kia.

Trích dẫn Nguyên văn bởi gia đình Tít Xem bài viết
    Ôi em cũng đang mất tiền đây đau khổ thân em. Em vào TT đang lúc nước sôi lửa bỏng, thằng chạy vào, kẻ chạy ra giờ gió đang giật đùng đùng L, tiền đi vay ngân hàng về giờ cứ đứng với ngồi ko yên. Tình hình này phải làm 3 năm để trả nợ âất thôi
    Hok biết mẹ Tít bán than về cái j nữa? :Smiling:

Sáng h ngồi nhìn cả nhà mãi nhưng hôm nay là cái ngày khỉ j ấy. Mẹ JiEun cũng định bán than từ sáng rồi nhưng thấy các mẹ có nhiều chuyện buồn hơn nên lại thôi. Cuối ngày rồi, được về với con rồi. Chỉ cần trông thấy con cười, thấy con giơ 2 tay bé xíu lên theo mẹ thì cuộc sống có j đi chăng nữa mình cũng vẫn chịu đựng được. Tạm biệt các mẹ nhé!
    ji-eun
    • 437 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Mấy hôm nay mẹ AK k vào nhà, các mẹ có nhiều tâm sự buồn quá! Thôi, "quẳng gánh lo đi mà vui sống", các mẹ nhé! Vui vì được ở bên con, chăm sóc, chơi đùa với con thì mọi nỗi buồn sẽ ... không là gì cả!
    anhkhoa
    qzUBp7
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,423 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blueplanet Xem bài viết
    @Tội nghiệp mẹ Dali vậy, giờ vẫn còn ngứa à. Chị nghĩ chống thẹo bôi lúc trong tháng chứ giờ không có tác dụng đâu em à. Còn ngứa là ngứa bên trong. Khi nào em đi hỏi bác sĩ thử xem sao. Chị đọc trên forum tụi nước ngoài thì có đứa 10 năm sau vẫn ngứa, có thể là do cơ địa mỗi người em à.

@Mẹ Tôm, mẹ Bảo Trân : Hồi Phong bước vào tháng thứ 7 là mẹ Phong cho Phong ngủ riêng rồi, nhờ vậy Phong ngủ xuyên suốt đêm từ lúc đó từ 7pm đến 7am hôm sau luôn=12 tiếng. Được thể mẹ Phong cho Phong ngủ riêng 1 tháng, sau đó trời bắt đầu lạnh nên mẹ Phong không nỡ để Phong ngủ riêng phòng khác nên lại cho Phong về ngủ chung phòng. Chứ Phong ngủ riêng giỏi lắm mẹ Daisy à.
    Ngủ chung phòng nhưng thật ra Phong vẫn ngủ trong cũi của Phong. Lý do là từ nhỏ Phong đã ngủ riêng trong nôi, sau đó là trong cũi sát giường ba mẹ, ba mẹ sợ lăn qua lăn lại trúng Phong nên không dám cho Phong ngủ chung.
    Đến khi Phong lớn hơn chút nhiều lần muốn ôm Phong ngủ chung thì Phong quậy quá, chân tay đạp lung tung, đạp vào mặt, vào lưng ba mẹ, tay thì cào cào ba mẹ nữa, ba mẹ không ngủ được, thế là ba mẹ chẳng bao giờ có cơ hội ngủ chung giường với Phong cả. Chỉ có cơ hội ngủ chung phòng thôi :Laughing::Laughing:

@Tit: Tit trở lại đẹp trai lắm, mà Tit quên mặc quần nhá, chỉ mặc áo và mặc tã không à :Laughing:
    Phong giỏi quá mà hình như bên đó thường là vậy phải không chị vậy nên các bé biết tự lập sớm em thấy hay lắm nhưng chắc Tin chả chịu ngủ riêng đâu vì giờ tối tối Tin hay bắt nạt mẹ lắm:Laughing:
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,423 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binsamurai Xem bài viết
    Mẹ Bo ơi, em có hay làm sữa chua cho Bo ăn không? Em làm ra sản phẩm có đông và mịn không em? Chị lần trước có làm cho Bin 1 lần theo công thức em đưa nhưng mà nó bị loãng và bị kết tủa. Có lẽ chị cho sữa chua cái vào lúc sữa đang còn hơi ấm nên bị vậy. Lần này chị đang định làm lại cho Bin xem sao. Em ủ trong nồi cơm điện hay là lò vi song vậy? Em thường dùng sữa chua cái của Vinamilk or loại nào?

Mẹ Bo PM cho chị sdt mới của em đi, có gì chị liên lạc để cù rủ ọp ẹp. Hôm trước ọp mà nhắn tin cho em ở số cũ hoài chẳng được.
    Mẹ Tin làm sữa chua theo công thức đó cũng giống vậy, nên lần 2 mẹ Tin cho nhiều sữa hơn chút với lại đợi hơi nguội thì cho sữa cái vào thành phẩm hơi bị ngon đó, mẹ Tin dùng sữa chua Vinamilk
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,201 Bài viết

• 2,253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lissee Xem bài viết
    Nhìn công thức của mẹ Bum mà đau cả mắt, nhưng nếu sau 18 năm mà có 2 tỉ cho JiEun thì mẹ JiEun cũng sẽ tích cóp mỗi tháng 1 triệu cho JiEun từ bây h.
    về chuyện riêng của mẹ Bum: Tình hình là mẹ Bum vớ phải ông chồng trẻ con và vô tâm quá rồi. Chắc chồng mẹ Bum cũng không nhiều tuổi phải không? Đàn bà phải đợi đàn ông lớn lên mẹ Bum ạ. Có được điều kiện gia đình chồng tốt như vậy thì được rồi, mẹ Bum cố gắng nhé! Đúng là ở đời được cái nọ thì mất cái kia.

Hok biết mẹ Tít bán than về cái j nữa? :Smiling:

Sáng h ngồi nhìn cả nhà mãi nhưng hôm nay là cái ngày khỉ j ấy. Mẹ JiEun cũng định bán than từ sáng rồi nhưng thấy các mẹ có nhiều chuyện buồn hơn nên lại thôi. Cuối ngày rồi, được về với con rồi. Chỉ cần trông thấy con cười, thấy con giơ 2 tay bé xíu lên theo mẹ thì cuộc sống có j đi chăng nữa mình cũng vẫn chịu đựng được. Tạm biệt các mẹ nhé!
    Khổ thân mẹ Jieun lại có chuyện khổ tâm phải không? mẹ có cứ chia sẻ đi chúng mình cùng vơi ..... chứ chẳng nỗi buồn nào lớn hơn nỗi buồn nào đâu mẹ nó ạ / Giữ trog lòng 1 mình làm j cho u uất thêm nhiều nếp nhăn ko đáng có!

Đúng là ở đời được cái lọ lại mất cái chai, trời không cho không cái j bao giờ, gọi là "ko ăn ko ăn hỏng được của zời cái j đâu!" ...... mà pố Pum cũng đầu 3 đít chơi vơi chứ chả chơi ạ hơn mẹ Bum những 7 cái xuân xanh àh ! ít ỏi j cho cam. Cha mẹ sinh con, zời sinh tính mà! Nên em cứ AQ lấy cái sướng trừ cái khổ = số dương là còn hạnh phúc. Bằng số âm thì mới phải tìm hướng khác hihihi các mẹ bảo có chuẩn ko?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tit-mit-oi Xem bài viết
    @ Bum: hì hì, tớ cũng đoán mẹ Bum định tiết kiệm 10T/tháng, viết thiếu số 0 rồi. Hihi, Bum sướng nhỉ? Số tiền mẹ Bum bỏ ra mỗi tháng tiết kiệm cho Bum gần bằng tổng thu nhập của cả nhà Xu đấy. Hihihi, nghèo mãi vẫn hoàn nghèo thôi....

@ All: Từ đầu tuần tới giờ phút này em mới ngơi mắt ra khỏi màn hình được. Bận xem phim Hàn . Sếp đi công tác, em ngồi nghiền ngẫm 16 tập phim Trái Tim Mùa Thu. Khakha, đừng bảo em sến nhé, thần tượng một thời cắp sách của em đấy.
    Không biết tay chân lò dò thế nào tự dưng lại đưa đẩy em tìm thấy phim này. Hihi, tốn bao nhiêu nước mắt từ đầu tuần rồi.
    Xem và ngắm thần tượng 1 thời đã hết cả mắt, về nhà nhìn thấy chồng như nhìn muỗi, dĩn. Thế có chết không cơ chứ.
    Ối mẹ nó ơi ước mơ vẫn chỉ là mơ ước hí hí hí 10T/ tháng nghĩa là coi như mẹ Bum ko đi làm, bố Bum nuôi cả nhà đấy ạ. Phải AQ cố gắng but chắc chắn ko được đâu, chỉ mong bố Bum làm ăn đc (ox mở cty riêng + đi làm thuê cho nước ngoài - 2 tay 2 súng but ngành nghề có liên quan đến nhau --> gánh cho nhau coi như vào ra đều mỡ nó rán nó) --> mẹ Bum hy vọng ko phải gửi mỗi tháng/lần mà 1 ngày đẹp trời cty nhà mình có lãi khoảng 100tr nộp tài khoản cho Bum coi như = tiết kiệm 10 tháng/ lần rồi còn j ạ :"> (vẫn chưa tỉnh cơn mơ)..... but mẹ Bum vẫn tràn trề hi vọng hí hí hí năm vừa rồi tổng kết 1 năm ngày cưới mẹ Bum cũng đã góp thêm đc vài chục T vốn cho ax nhập hàng (nhờ tíck góp 2vc đi làm thuê + trả nợ 30triệu tiền đám cưới xong xuôi - vì ông bà cho nhà ở nên bố mẹ Bum ko xin tiền cưới, tự xử từ A-Z nên phải nợ bạn). Nay close năm 2009 mẹ Bum chuẩn bị được mua xe SH hế hế but tiếc tiền nên mẹ Bum đang tư duy!

Cơ mà mẹ Xu ơi em có 1 người đồng nghiệp lương 5tr/ 2 vợ chồng mà nuôi em học đại học + nuôi con + ở thuê + biếu bố mẹ ở quê định kì (ít) mà vay tiền mua đất, xây nhà, giờ có cái sổ đỏ ở Hà Nội 2 rồi đấy. Chị hãy cố lên nhé!!!!! Từ ví dụ ấy mà em thấy cứ mơ ước ko bị đánh thuế + nếu bắt tay vào làm, sẽ possible hơn mình ngồi và sợ hãi chị ạ!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binsamurai Xem bài viết
    Vậy mà chị cứ tưởng mẹ Bum có chương trình gửi 1M/tháng mà 18 năm sau cũng được 2 tỷ cho con du học thì chị cũng ráng đu đeo theo để cho Bin đi Havard :Laughing:, té ra mẹ Bum ghi nhầm 1 con số 0 mà nó sai lệch ghê thế!
    Em có điều kiện thì cứ set mục tiêu như thế cho đạt được, các mẹ ủng hộ chứ không ai ném đá em đâu. :Angel:
    hị hị chị làm em xấu hổ quá !!!!! ghi thiếu số 0 mà :">
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gaheonghe Xem bài viết
    HIC,em lại lên bán tiếp một tấn than nữa cho nhà mình. Ngày hnay là ngày đen đủi của em với cái xe. Sáng bị công an bắt, chiều bị đâm xe. Hic. Em đang đi trên đường, cạnh em là một cái taxi, đằng sau em là một cái xe buýt . Xe buýt cố tình vượt lên, rùi em bị một cái xe đâm đằng sau, va vào xe buýt với taxi, xe em đổ rra mắc vào xe buýt bị kéo lê xềch xệch. May là em chỉ xây xước chân tay đầu gối và xe thì bị méo mó móp mép hỏng một số chỗ thôi chứ về cơ bản là ko bị thương nặng. Hic mà cái bọn đâm em xong nó chạy nhanh thế, chẳng tóm được thằng nào cả. Giờ thì em đang phải ngồi nhà dưỡng thương rùi chắc là khập khiễng bôi thuốc men vài hôm. Giờ sửa xe thì ko biết bao tiền đây. :Crying:Mà về ko dám nói j với bà ngoại sợ bà lại lo nên phải đóng cửa phòng ngồi một mình, thuốc men cũng chưa dám bôi vì sợ bà phát hiện ra. :Crying:
    Em chia sẻ với mẹ Moon nhé. Ngày j đen quá vậy??????????
    Cả ngày em thập thò vào chia sẻ với chị mà cty mất điện 4 lần, cứ vào đc cái lại mất tiếp, phí cả công bật tắt máy tính, may mà ko mất cái bản word nào đang gõ ý chứ, ko thì em đập đầu mà chít!
    Đúng là ko có cái thù nào như cái thù công an T____T xin đểu! Mình cứ phải gọi là 1 – mau nước mắt; 2 – con quan! ; 3 – vợ công an; 4 – đi xe xịn. mặt nhâng nháo như thể là con nhà có quen biết chức quyền =))
    Anh đồng nghiệp em bị công an xin đểu “cho anh bao thuốc”, anh ý tức quá “cho hẳn 200k!” rồi bỏ đi @_@

Mẹ Moon chân tay ra làm sao rồi? phải bôi thuốc đi chị ạ, chắc bà thương mình chứ không ý kiến gì đâu. Nói thì đau lòng, em gái bạn em hộc lớp 10 đi xe đạp đi học về, bị xe buýt rẽ vào bến không signal …… ngoằng vào nên đã ………  đi sớm quá! Thương em vô cùng, but xe bus còn định bỏ chạy may mà dân phố bắt được, quây xe ko cho đi! Anyway, chưa bao giờ lên báo vì xe bus của nhà nước mà T___T chỉ bít trách sao số phận bất công thôi ạ.
    Mẹ moon thuốc thang cẩn thận da dẻ ko lại sẹo mẹ nó nhé + nếu sẹo to nhớ kháng sinh ạ. Mẹ Moon còn cho con ti ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,201 Bài viết

• 2,253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitcon1709 Xem bài viết
    Bố Bun hồi trc cũng chơi CK cái đợt nó rớt thê thảm cũng bị mất 1 khoản.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gia đình Tít Xem bài viết
    Hơ hơ đọc xong bài của 3 mẹ mà tự dưng em cụt hết cả tinh thần mơ ước ạ ( bời vì không thể nào dám đầu tư máu me nữa ạ huhuhu mà nếu ko đầu tư, chỉ trông vào lương 3 cọc 4 đồng của vợ chồng em thì không 10tr/tháng gửi góp đc ạ huhuhuhuhuhuhuuh
    Thương nhà Bơ quá bởi vì nuôi con đã khó mà con gặp vận hạn về tiền to thế kìa = 18 năm cuộc đời của nhà Bum mà đấy là với điều kiện nhà Bum còn may mắn thì mới có đc sau 18 năm nữa ặc ặc …………… chắc số mẹ Bum cũng ko ngẩng mặt lên đc đâu ạ huhuhuhu nhìn đời = con mắt màu đen rồi các mẹ ơi hic hic

Xoài ơi em đừng thấy Bum nghèo mà bỏ Bum theo Daniel nhớ huhuhuhu anh iuuuuuuuuuuuuuuu em :">
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,423 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Mẹ Bum có điều kiện thì có gì e ngại em cứ thẳng bước mà đi có bố mẹ chồng tốt thế còn gì, còn chồng em chị hy vọng "nước chảy đá mòn" biết đâu một ngày nào đó "lãng tử quay đầu thì sao"
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,423 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Chia sẻ với mẹ Bơ hy vọng mọi chuyện qua rồi thì trời quang mây tạnh giờ cả nhà Bơ cố gắng động viên nhau cùng vượt qua, lo lắng nhiều hại sức khỏe lắm nhất là ông bà, cố lên mẹ Bơ nhé
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,423 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

mẹ Tin cũng lên bán than tí đây, số là Tin cả tuần nay cứ ăn vào là trớ ăn cái gì cũng trớ, chả biết thế nào, mẹ stress kinh khủng, mọi ngày Tin ngoan lắm thấy ăn là đòi cũng chẳng khóc nhè vậy mà cả tuần nay mẹ đút ăn nhìn là lắc đầu nguầy nguậy không thì la hét mẹ nghĩ chắc con bị trớ hoài nên không muốn ăn nữa, sáng mai mẹ Tin cho con đi khám thử xem sao, chán
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mbon Xem bài viết
    Mẹ Tin làm sữa chua theo công thức đó cũng giống vậy, nên lần 2 mẹ Tin cho nhiều sữa hơn chút với lại đợi hơi nguội thì cho sữa cái vào thành phẩm hơi bị ngon đó, mẹ Tin dùng sữa chua Vinamilk
    Mẹ Tin dùng VNM không đường or có đường? Mỗi lần cho bao nhiêu sữa chua cái thì vừa? Cho lượng sữa nhiều hơn khoảng bn vậy? Có giống như lượng sữa làm bánh flan không? (Mẹ Bin làm bành flan 120ml nước với 1 muỗng sữa Meiji thì okie lắm. )
    • 5,042 Bài viết

• 2,207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ối mẹ nó ơi ước mơ vẫn chỉ là mơ ước hí hí hí 10T/ tháng nghĩa là coi như mẹ Bum ko đi làm, bố Bum nuôi cả nhà đấy ạ. Phải AQ cố gắng but chắc chắn ko được đâu, chỉ mong bố Bum làm ăn đc (ox mở cty riêng + đi làm thuê cho nước ngoài - 2 tay 2 súng but ngành nghề có liên quan đến nhau --> gánh cho nhau coi như vào ra đều mỡ nó rán nó) --> mẹ Bum hy vọng ko phải gửi mỗi tháng/lần mà 1 ngày đẹp trời cty nhà mình có lãi khoảng 100tr nộp tài khoản cho Bum coi như = tiết kiệm 10 tháng/ lần rồi còn j ạ :"> (vẫn chưa tỉnh cơn mơ)..... but mẹ Bum vẫn tràn trề hi vọng hí hí hí năm vừa rồi tổng kết 1 năm ngày cưới mẹ Bum cũng đã góp thêm đc vài chục T vốn cho ax nhập hàng (nhờ tíck góp 2vc đi làm thuê + trả nợ 30triệu tiền đám cưới xong xuôi - vì ông bà cho nhà ở nên bố mẹ Bum ko xin tiền cưới, tự xử từ A-Z nên phải nợ bạn). Nay close năm 2009 mẹ Bum chuẩn bị được mua xe SH hế hế but tiếc tiền nên mẹ Bum đang tư duy!

Cơ mà mẹ Xu ơi em có 1 người đồng nghiệp lương 5tr/ 2 vợ chồng mà nuôi em học đại học + nuôi con + ở thuê + biếu bố mẹ ở quê định kì (ít) mà vay tiền mua đất, xây nhà, giờ có cái sổ đỏ ở Hà Nội 2 rồi đấy. Chị hãy cố lên nhé!!!!! Từ ví dụ ấy mà em thấy cứ mơ ước ko bị đánh thuế + nếu bắt tay vào làm, sẽ possible hơn mình ngồi và sợ hãi chị ạ!
    Cảm ơn mẹ Bum đã động viên nhé. Bố mẹ Xu đã, đang và sẽ cố gắng đây.
    Mà đồng nghiệp của mẹ Bum tài nhỉ? Lương 5T/2vc mà nuôi được em, nuôi con, thuê nhà, chu cấp cho bố mẹ dưới quê thì quả là sự cố gắng quá lớn lao.