TIN TÀI TRỢ.

8/2009 - Nghé iu tháng 8 - Tay em nhỏ xinh - Nắm tay ba mẹ - Mẹ dắt từng bước - Em chập chững đi - Miệng em bô bi - Ba ba mẹ mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.6K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bo của mẹ Xem bài viết
    Cứ nghe có thêm JiEun chịu là Bo đã ngất ngây cành cây rồi đó nhé! Chưa kể đến cái vụ "quỹ tương lai cho cả 2 chúng ta" đâu.
    Hihihi :Laughing::Laughing::Laughing: Không lẽ Bo cũng có chút chút "đào hoa" thế sao ta?
    Các bạn đừng cho Bo đu dây điện nhé! Tội nghiệp Bo lắm :Sad:
    Mà nói thật là nhà mình thiếu girl - thừa boy nhỉ? thiếu girl trầm trọng luôn đấy! Tình hình này có vẻ khá nan giải nha. Có được vài em thì toàn ở HN, mà "trai làng ta quyết giữ gái làng ta", mấy anh SG đâu có được cơ hội "suy tư" chứ đừng nói gì đến chuyện...
    Huhuhu :Crying:... bất công quá đi mất!
    Hi hi! Anh Bo yêu quí ơi! Tình yêu bây giờ đâu còn là khoảng cách nữa :LoveStruc: Chỉ cần sau này anh Bo lớn lên học giỏi, kiếm thật nhiều xiền, cứ cuối tuần lại vi vu bay ra bay vào thì em nào ở miền nào của đất nước cũng chết mê luôn. ^^
    ji-eun

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 270 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Các mẹ đã xây nhà mới rồi, nhanh thế. Đọc mãi mới đến đây.
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cuối tuần nhà mình vắng vẻ thế! Bin tối hôm qua đỡ sốt rồi nhưng mà vẫn quấy lắm, cứ khóc i ỉ. Hôm qua mẹ Bin nấu 1 ít cháo cà rốt cho Bin ăn để đỡ bị đi tước, Bin ăn được 1 tý teo. Chắc con khó chịu trong người nên chẳng chịu ăn và uống sữa. Mẹ Bin hôm nay lại bị cảm, sổ mũi rồi, đi làm mà cứ ngồi sụt sịt, chán thời tiết nắng nóng SG quá!
    eNortjK1UrI0MjSxULIGXDASwQKk47
    • 5,042 Bài viết

• 2,207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sáng nay HN mưa to quá, sếp nhắn tin bảo nghỉ ở nhà đi, ko phải lên cơ quan nữa, mừng ơi là mừng.

Tình hình là Xu đã đỡ sốt rồi, trưa qua em cho uống nước lá nhọ nồi, tối về đã thấy đầu con mát hơn nhiều, hôm nay chỉ còn 37.2. Hơi nóng nóng tí thôi.

Các bạn khác cũng nhanh khỏi nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,240 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

đúng là mấy bài thuốc dân gian cũng hiệu quả mẹ XU nhỉ?
    lá nhọ nồi ngày xưa các cụ toàn dùng để hạ sốt, mát gan thận.
    mong các bạn nhanh khỏe và ăn uống trả bữa để lấy lại phong độ nhé

hnay em nấu món cháo cá + rong biển + nước dashi. Bơ có vẻ cũng thích nên ăn được 1/2 bát. (còn kém xa các bạn nhưng đấy là thành thích của Bơ rồi đấy. bình thường bạn ấy chỉ ăn 1/3 chén chéo thôi).
    các mẹ đã cho con măm rong biển chưa? em thấy nấu với cá và nước dashi thì cháo sẽ có vị ngọt và vừa vặn lắm. ăn lúc ấm ấm cũng sẽ ko có vị tanh của rong biển đâu. các mẹ thử món này cho con xem sao
    MTI1MjY0MTA5NA
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 544 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Hế nhô cả nhà! Lâu thiệt là lâu mới vào nhà mình, ngó nghiêng một hồi thấy nhiều cái mới quá, đặc biệt là thấy các Nghé nhà mình ốm do thời tiết, do mọc răng, do các nguyên nhân khác thấy xót quá. Mong các con mau mau khỏi bệnh! Các mẹ cố gắng cho con uống thật nhiều nước khi sốt để bù lại lượng nước đã mất. Nhìn hình các mẹ đi ọp ẹp vui quá cơ. Mẹ con sushi nhìn hình các bạn mà shèm ơi là shèm, hic hic.
    aMIZp7
    eNortjK1UrI0MrY0ULIGXDASxwKj27
    Tcv7p7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,240 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Sushi ơi, dạo này em thế nào rồi? lâu lắm mới thấy Sushi ghé nhà mình chơi đấy.
    Sushi có biết là các bạn có đôi, có cặp hết rồi chưa?
    chỉ còn Bơ là đang đi tìm "một nửa" thôi. hihi. Bơ vẫn đang chờ đợi Sushi "bật đèn xanh" đấy
    Sushi ăn ngoan và ngày càng xinh xắn, khỏe mạnh nhé.
    lâu lâu up hình lên cho Bơ ngắm cho đỡ nhớ nhé:Battin ey::LoveStruc:
    MTI1MjY0MTA5NA
    • 437 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sushimap Xem bài viết
    Hế nhô cả nhà! Lâu thiệt là lâu mới vào nhà mình, ngó nghiêng một hồi thấy nhiều cái mới quá, đặc biệt là thấy các Nghé nhà mình ốm do thời tiết, do mọc răng, do các nguyên nhân khác thấy xót quá. Mong các con mau mau khỏi bệnh! Các mẹ cố gắng cho con uống thật nhiều nước khi sốt để bù lại lượng nước đã mất. Nhìn hình các mẹ đi ọp ẹp vui quá cơ. Mẹ con sushi nhìn hình các bạn mà shèm ơi là shèm, hic hic.
    Sushi có thích off với AK k? Hè này AK về nội ở Huế nè.
    Ui, bạn Bơ cũng để ý Sushi từ lâu rồi, AK quên. Còn có cả bạn Bin Tết này cũng muốn gặp Sushi nữa cơ.
    anhkhoa
    qzUBp7
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkpham Xem bài viết
    đúng là mấy bài thuốc dân gian cũng hiệu quả mẹ XU nhỉ?
    lá nhọ nồi ngày xưa các cụ toàn dùng để hạ sốt, mát gan thận.
    mong các bạn nhanh khỏe và ăn uống trả bữa để lấy lại phong độ nhé

hnay em nấu món cháo cá + rong biển + nước dashi. Bơ có vẻ cũng thích nên ăn được 1/2 bát. (còn kém xa các bạn nhưng đấy là thành thích của Bơ rồi đấy. bình thường bạn ấy chỉ ăn 1/3 chén chéo thôi).
    các mẹ đã cho con măm rong biển chưa? em thấy nấu với cá và nước dashi thì cháo sẽ có vị ngọt và vừa vặn lắm. ăn lúc ấm ấm cũng sẽ ko có vị tanh của rong biển đâu. các mẹ thử món này cho con xem sao
    Em dùng loại rong biển nào đấy? Chị có mua rong biển về rồi nhưng chưa nấu cho Bin ăn lần nào. Chị mua loại rong biển ăn ngay của tụi Hàn or Nhật mà bán ở siêu thị, chị ăn cái này thấy ngon nhưng nó có vị mặn nên chị chưa dùng nấu nước dùng cho Bin. Còn loại rong biển mua ở chợ, miếng to thấy bao bì ghi tiếng TQ dùng để nấu canh thì có cát nhiều, chị mua về rồi để nguyên chưa nấu. Có lần chị nấu với cá ngừ bào khô của Nhật (nguyên liệu dùng để nấu dashi) thì thấy cháo cũng ngọt lắm. Hồi tháng 4 chị có anh bạn về Nhật và gửi mua giùm cá ngừ bào khô, nếu em muốn nấu nước dùng cho Bơ thì sang chị cho 1 ít.
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Anh Khoa 789 Xem bài viết
    Sushi có thích off với AK k? Hè này AK về nội ở Huế nè.
    Ui, bạn Bơ cũng để ý Sushi từ lâu rồi, AK quên. Còn có cả bạn Bin Tết này cũng muốn gặp Sushi nữa cơ.
    Sushi đắt giá ghê cơ! Nhưng mà con gái Huế e dè lắm, không dám nhận lời anh nào đâu phải không mẹ Sushi? :Angel:Sushi mới có avatar mới, đeo giỏ xách và đang liếc nhìn ai đấy?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,190 Bài viết

• 2,847 Được cảm ơn

Tôm nhà em bị viêm đường ruột, toàn sốt 39. 40 độ thôi, hãi quá, từ hôm qua bố mẹ cháu cứ chạy đi chạy lại bệnh viện.
    Tôm hôm nay nặng 9,6kg, cao 85cm, đã cao nhất nhà chưa nhỉ vì bác sĩ bên tự nguyện A của Nhi khen Tôm lắm, lúc cân đo cứ trộm vía suốt ( tất nhiên là nhìn Tôm gầy tong teo rồi)

Vấn đề là bạn ý không chịu uống thuốc, uống vào là nôn , em đang chưa biết làm sao đây. Chả nhẽ nhập viện để tiêm thì khổ quá.
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi
    • 2,347 Bài viết

• 1,671 Được cảm ơn

@Tôm: Ôi bạn Tôm sốt cao quá, thương bạn Tôm nhiều. Mong bạn Tôm mau mau khoẻ lại nha. Bạn Tôm chắc cao nhất nhà rồi, thích quá.

@Thương bạn Moon nữa, bạn Moon ráng ăn nhiều cho khoẻ nha bạn Moon.

@Mẹ Bo: Tình hình thiếu girl này thì mình sang thăm láng giềng hàng xóm coi có thừa girl không thì mình tấn công :Laughing::Laughing:

Tình hình bạn Phong cũng khoẻ nhiều nhưng vẫn nhõng nhẽo chút chút. Bạn Phong đang mọc răng cái thứ hai hàm dưới và mấy cái hàm trên liền. Thanks mẹ Daisy vụ mọc răng nhé.

@All: Các bé nhà mình đã tự khám phá ra điều gì chưa? Bạn Phong đã khám phá ra được cách mở nhạc một trò chơi làm cho nó chuyển động. Nếu nó ngừng chuyển động, bạn Phong lại nhấn nút cho nó phát nhạc và chuyển động. Cũng là bước phát triển nhỏ các mẹ nhỉ. Ngoài ra bạn Phong thích mẹ nắm 2 tay để bước đi dòng dòng khắp nhà. Bạn Phong có thể đi 100 bước hoặc hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,423 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Thời tiết này ghét thế cơ, trời nóng thế này mà cúp điện mới điên chứ, nhà Tin cúp điện phải qua nhà bà nội trú nóng ở nhà chắc thành cục mỡ di động thôi
    @ Bin, Phong, Xu, Tôm.. : mong các con nhanh hết bệnh để còn đi chơi nữa nè, 1.6 sắp đến rồi, iu các con:Kiss::Kiss:

@ Phong : bắt gặp Phong cò cưa bạn Su nha, Tin đang để mắt đến Su mà Phong không biết à, ngặt nỗi Tin chả có xế hộp để tranh với Phong chắc bạn Su chẳng thèm nhòm đâu hic:Crying:

@ mẹ Bin, mẹ Bum : mẹ Tin không thể dục, không ăn kiêng chỉ vì từ hồi bác giúp việc về quê mẹ Tin phải làm đủ mọi chuyện, nên mới gầy nhanh thế mớc cả trời nóng chả muốn ăn gì, hôm nào rảnh qua mẹ Bin chi thịt nhé:Laughing:

@ Tôm : Tôm cao quá nhờ lại còn phong độ đại gia nữa hèn gì mấy em chân dài HN thi nhau tranh, Tôm nhé có Gấu Mèo rồi thì đừng để ý ai nữa nha, mấy bạn giai SG đang thủ thế chờ mấy em nào còn ở không thì Bắc tiến:Laughing:

@ Anh Khoa : mấy hôm nay máy ảnh của mẹ bị hư nên Tin chưa cò hình mới, up đỡ hình cũ cho các bạn coi để khỏi quên Tin nha

sieuthiNHANH2010051513419yzeyoteyy21819185_1
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,240 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binsamurai Xem bài viết
    Em dùng loại rong biển nào đấy? Chị có mua rong biển về rồi nhưng chưa nấu cho Bin ăn lần nào. Chị mua loại rong biển ăn ngay của tụi Hàn or Nhật mà bán ở siêu thị, chị ăn cái này thấy ngon nhưng nó có vị mặn nên chị chưa dùng nấu nước dùng cho Bin. Còn loại rong biển mua ở chợ, miếng to thấy bao bì ghi tiếng TQ dùng để nấu canh thì có cát nhiều, chị mua về rồi để nguyên chưa nấu. Có lần chị nấu với cá ngừ bào khô của Nhật (nguyên liệu dùng để nấu dashi) thì thấy cháo cũng ngọt lắm. Hồi tháng 4 chị có anh bạn về Nhật và gửi mua giùm cá ngừ bào khô, nếu em muốn nấu nước dùng cho Bơ thì sang chị cho 1 ít.
    chị ơi ở đường Lê Thánh Tôn có Tokyo Shop. bán đủ các loại sp của Nhật chị ah.
    em mua bột cá ngừ và rong biển ở đó luôn.
    rong biển này mình ngâm nó nở ra màu xanh hệt như món súp Miso của Nhật í.
    em thấy nấu cháo dashi, cá, rong biển vị ngọt thanh cũng ngon lắm.
    em muốn mua cá hồi cho Bơ ăn mà chưa bít mua ở đâu chị ạ. Metro thì em ko có thẻ. Coopmark thì ko bán..
    chị đã cho Bin ăn cá hồi chưa?
    MTI1MjY0MTA5NA
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,240 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

ôi Tôm làm sao mà lại bị Viêm đường ruột vậy chị ơi? do ăn uống hay nguyên nhân gì vậy chị?
    cái bệnh này nghe cũng lạ lạ nhỉ? em thấy chủ yếu các con bị viêm đường hô hấp rồi tiêu chảy, sốt virus. chưa nghe viêm đường ruột nên k biết triệu chứng như thế nào?
    mong bạn Tôm nhanh khỏe nhé.
    ngàn lần trộm vía Tôm. cao ráo đẹp trai, hiền lành dễ mến, thế này thì các em phải xếp hàng thôi. Bơ mà là con gái là Bơ sẵn sàng bỏ nhà đi theo tiếng gọi tình yêu (ra ngoài Hà Nội) với anh Tôm liền :X
    Bơ hiện giờ chắc hơn 8kg và may ra dài 75cm thôi vừa còi vừa lùn. biết bao h mới theo kịp anh Tôm tươi đây.

@AK: Bơ xí bạn Sushi rồi AK nhé. ko thì bọn mình cạnh tranh lành mạnh đi.
    (nghe chừng Bơ thua cuộc mất vì bạn AK có ý định ra tận Huế thăm SUshi cơ mà. đã thế AK lại có làn da trắng hồng hào và đôi môi thật quyến rũ :X)
    MTI1MjY0MTA5NA
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,240 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Tin dạo này nhìn trắng trẻo bụ bẫm thích quá (trộm vía con).
    Tin ơi, cứ mạnh dạn cưa cẩm Su đi.
    nhất cự ly, nhì tốc độ nhé. bạn Phong ở Aus cơ mà, mình ở HCM vẫn gần HN hơn. hihi
    MTI1MjY0MTA5NA
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chị ơi ở đường Lê Thánh Tôn có Tokyo Shop. bán đủ các loại sp của Nhật chị ah.
    em mua bột cá ngừ và rong biển ở đó luôn.
    rong biển này mình ngâm nó nở ra màu xanh hệt như món súp Miso của Nhật í.
    em thấy nấu cháo dashi, cá, rong biển vị ngọt thanh cũng ngon lắm.
    em muốn mua cá hồi cho Bơ ăn mà chưa bít mua ở đâu chị ạ. Metro thì em ko có thẻ. Coopmark thì ko bán..
    chị đã cho Bin ăn cá hồi chưa?
    Lê Thánh Tôn đoạn nào vậy em? Để hôm nào chị đi xem có món gì. Đợt này chị lại mới gửi mua sữa và tảo biển ở bên Nhật vì có anh bạn về nước. Nếu mà ở shop đó có mấy món chị hay mua thì sau này khỏi phải nhờ vả rồi.
    Em đi Big C ở Hoàng Văn Thụ ý, đầu giờ sáng or đầu giờ chiều luôn có cá hồi tươi rói. Chị đang bị cảm nhưng mà cũng định sáng mai đi Big C mua cá hồi cho Bin vì lâu rồi Bin chẳng được ăn món đó. Chị mới cho Bin ăn 1-2 lần thôi.
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Daisy Xem bài viết
    Tôm nhà em bị viêm đường ruột, toàn sốt 39. 40 độ thôi, hãi quá, từ hôm qua bố mẹ cháu cứ chạy đi chạy lại bệnh viện.
    Tôm hôm nay nặng 9,6kg, cao 85cm, đã cao nhất nhà chưa nhỉ vì bác sĩ bên tự nguyện A của Nhi khen Tôm lắm, lúc cân đo cứ trộm vía suốt ( tất nhiên là nhìn Tôm gầy tong teo rồi)

Vấn đề là bạn ý không chịu uống thuốc, uống vào là nôn , em đang chưa biết làm sao đây. Chả nhẽ nhập viện để tiêm thì khổ quá.
    Trộm vía Tôm là siêu mẫu chân dài rồi đấy em ơi! Tôm ăn uống rồi bị tiêu chảy hay sao mà lại bị viêm đường ruột hả em?
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,423 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Tin dạo này nhìn trắng trẻo bụ bẫm thích quá (trộm vía con).
    Tin ơi, cứ mạnh dạn cưa cẩm Su đi.
    nhất cự ly, nhì tốc độ nhé. bạn Phong ở Aus cơ mà, mình ở HCM vẫn gần HN hơn. hihi
    Nhìn vậy thôi chứ Tin cú lừa ấy, Tin 8 tháng mới 8.7kg à
    Tin quyết chí đấy Bơ ơi nhưng mà chả biết ý Su ra sao, hôm nào bác gái đưa Su vào Tin làm liều hỏi vậy, bạn Bơ dạo này ăn uống ngoan không chúng mình cùng bắt tay nhau để theo kịp Bo, Tôm.. các bạn 9x nhẹ hôm ọp ẹp Tin không đi được tiếc lắm í, ngóng ảnh hội mình hoài mà hổng thấy, lần sau ọp Tin nhất định đi cho xôm tụ giống HN chụp thật nhiều ảnh cạnh tranh mí được, Bơ cũng vậy nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,190 Bài viết

• 2,847 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ, tối nay Tôm vẫn sốt tầm 38.5 đến 39 độ nhưng con có vẻ đã tỉnh táo hơn, chơi được suốt tối, giờ chuẩn bị đi ngủ. Tôm nhà em là bị rối loại tiêu hóa, rồi bị nhiễm khuẩn thành ra viêm đường ruột, giờ đang phải uống kháng sinh. Chán lắm, sợ là hỏng mất ruột con thì làm sao mà lớn được.
    Đúng là mấy hôm nay phờ phạc cả bố lẫn mẹ, có mỗi niềm vui lúc cân đo là con không bị sụt cân nhiều, cao thì thật là cao, em cũng không tin là Tôm cao đc 85 đâu nếu không tận mắt nhìn cái thước, vì đến 2 tháng rồi em không đo cho Tôm, tự an ủi là Tôm gầy là do dài người chứ không phải do mẹ vụng chăm
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi