TIN TÀI TRỢ.

8/2009 - Nghé iu tháng 8 - Tay em nhỏ xinh - Nắm tay ba mẹ - Mẹ dắt từng bước - Em chập chững đi - Miệng em bô bi - Ba ba mẹ mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.4K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 369 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

chỉ có ngày mà các mẹ 888 nhanh quá, e đọc từ sáng đến jo mới theo kịp, hic
    @ mẹ JiEun: loại hình mẹ Bun tham gia là tiết kiệm có kỳ hạn 10 năm, gửi góp hàng tháng 1 số tiền cố định ( tùy mình) , LS jo là 11.49%/năm, mẹ Bun làm NH nên cũng nghiên cứu kỹ và thấy sp này hay nhất, vừa có LS cao hơn gửi vào tài khoản lại tiết kiệm dc cho con, chứ gửi vào TK cá nhân nhìu khi mình ỷ lại hay rút xài lắm, mẹ JiEun tham gia cái này đi chỉ có tại Ngân Hàng An Bình thui
    @ Xu, Tôm, Bin: Bun cũng mới hết sốt hôm đầu tuần nè, thời tiết nóng nên virut nó hoạt động mạnh hơn làm các con dễ nhiễm siêu vi đó, các mẹ thường xuyên lấy khăn ấm lau nách, bẹn cho con nha, mong các bạn mau khỏe để còn ọp ẹp và nhận quà 1/6 nữa chứ.
    kTeNp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binsamurai Xem bài viết
    Mẹ Bin đang cho con uống Efferagant 150mg gói bột vị cam, cái này lần trước Bin đi khám thì bs kê ngày uống 3 lần, sốt trên 38 độ thì uống. Mẹ Xu và mẹ Tôm có cho 2 con uống hạ sốt không vậy?

Các con nhà mình ốm hết rồi, thương quá đi!

Mẹ Bin ơi! Lần trước JiEun sốt em cho uống Efferagant mà không đỡ j cả, mua viên đạn nhét hậu môn thì hạ sốt rất nhanh. Efferagant chắc chỉ có tác dụng khi con sốt nhẹ thôi. Tuy thuốc có quảng cáo là trị cả sổ mũi, ho và cảm nhưng em thấy không ăn thua j. Cũng có thể do JiEun không hợp thuốc chăng?

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitcon1709 Xem bài viết
    @ mẹ JiEun: loại hình mẹ Bun tham gia là tiết kiệm có kỳ hạn 10 năm, gửi góp hàng tháng 1 số tiền cố định ( tùy mình) , LS jo là 11.49%/năm, mẹ Bun làm NH nên cũng nghiên cứu kỹ và thấy sp này hay nhất, vừa có LS cao hơn gửi vào tài khoản lại tiết kiệm dc cho con, chứ gửi vào TK cá nhân nhìu khi mình ỷ lại hay rút xài lắm, mẹ JiEun tham gia cái này đi chỉ có tại Ngân Hàng An Bình thui
    Ơ cái này hay quá ta! Mẹ Bun có link giới thiệu cụ thể hok? Cho mẹ JiEun để mẹ JiEun tham gia với! Tks mẹ Bun nhé!
    ji-eun
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 437 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lissee Xem bài viết
    [B]

Ơ cái này hay quá ta! Mẹ Bun có link giới thiệu cụ thể hok? Cho mẹ JiEun để mẹ JiEun tham gia với! Tks mẹ Bun nhé!
    Mẹ JiEun vào trang anbinhbank.com.vn đó. Mẹ AK cũng đang nghiên cứu đây.
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [B]
    Chị đoán mẹ Bun đang nói đến chương trình này, có phải không em?
    http://anbinhbank.com.vn/vi/Page.aspx?c=33
    Click vào Chi tiết thì không thấy có gì cả.
    eNortjK1UrI0MjSxULIGXDASwQKk47
    • 437 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Đây nè mẹ Bin! Thông tin này kết hợp với biểu lãi suất trang mẹ Bin xem.

http://anbinhbank.com.vn/vi/ProductDetail.aspx?i=15
    anhkhoa
    qzUBp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anh Khoa 789 Xem bài viết
    Đây nè mẹ Bin! Thông tin này kết hợp với biểu lãi suất trang mẹ Bin xem.

http://anbinhbank.com.vn/vi/ProductDetail.aspx?i=15
    Đọc mấy cái này mình ko có chuyên môn nghiệp vụ mới thấy sao mà lằng nhằng quá thể. Chắc mình không phù hợp để làm mí cái kinh doanh với lại ngân hàng này rồi. Kể ra có nhân viên ngân hàng tư vấn cho cụ thể chắc dễ hiểu hơn ha!
    ji-eun
    • 369 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Đọc mấy cái này mình ko có chuyên môn nghiệp vụ mới thấy sao mà lằng nhằng quá thể. Chắc mình không phù hợp để làm mí cái kinh doanh với lại ngân hàng này rồi. Kể ra có nhân viên ngân hàng tư vấn cho cụ thể chắc dễ hiểu hơn ha!
    Đúng là người ngoài đọc vào thấy phức tạp khó hiểu, để mẹ Bun rút ngắn lại cho me J dễ hiểu nha
    - Hình thức gửi: tiết kiệm có kỳ hạn ( mở 1 sổ tiết kiệm lần đầu giao dịch
    - Kỳ hạn gửi: 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10 năm ( tùy mình chọn)
    - Số tiền gửi cố định mổi tháng : 1tr ( mẹ J)( mở 1 sổ tiết kiệm lần đầu giao dịch, sau đó mỗi tháng gửi tiền cộng dồn vào sổ đó)
    - Lãi suất: 11.49%/năm ( loại 10 năm) = 0.957%/tháng
    - Có thể rút trước hạn nhưng ls thấp
    Mẹ J cứ đến trực tiếp ngân hàng đề mấy em teller phục vụ cho.
    kTeNp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitcon1709 Xem bài viết
    Đúng là người ngoài đọc vào thấy phức tạp khó hiểu, để mẹ Bun rút ngắn lại cho me J dễ hiểu nha
    - Hình thức gửi: tiết kiệm có kỳ hạn ( mở 1 sổ tiết kiệm lần đầu giao dịch
    - Kỳ hạn gửi: 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10 năm ( tùy mình chọn)
    - Số tiền gửi cố định mổi tháng : 1tr ( mẹ J)( mở 1 sổ tiết kiệm lần đầu giao dịch, sau đó mỗi tháng gửi tiền cộng dồn vào sổ đó)
    - Lãi suất: 11.49%/năm ( loại 10 năm) = 0.957%/tháng
    - Có thể rút trước hạn nhưng ls thấp
    Mẹ J cứ đến trực tiếp ngân hàng đề mấy em teller phục vụ cho.
    Như vậy mỗi tháng mẹ JiEun sẽ phải gửi cố định 1T vào đó đúng không mẹ nó?
    ji-eun
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Su uống vài loại thuốc cơ chị ah nhưng em nhớ có thuốc Ceclor (uống cái này Su lúc nào cũng trớ :4, acemuc, siro cottuF, thêm cả thuốc viên gì ý em ko nhớ nổi tên :Sad:
    Su vẫn ho nhiều lắm Xu ơi :Crying::Crying:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_nhóc_con Xem bài viết

Su uống thuốc gì mà vẫn chưa khỏi, vẫn nôn trớ hả em?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tit-mit-oi Xem bài viết
    Nhiều bạn ốm quá, 2 bạn Tôm, Bin, Phong, Su, Xu.....thời tiết khó chịu thật...

@ Su: Su vẫn chưa hết ho à chị? Hic hic....sáng nay em định nghỉ làm mà lại thôi, trưa nay về mà tình hình con ko đỡ hơn, chắc em ở nhà luôn á....sáng dặn bà ở nhà mua lá nhọ nồi về giã lấy nước cho Xu uống mà ko biết Xu có chịu uống không? Mà chị cho Su uống thuốc gì mà con hay trớ thế? Em cho uống siro đều phải pha loãng với nước con mới chịu uống đấy. Vụ xịt và hút mũi nữa, phải để ý lúc nàng í xem quảng cáo, mẹ xịt cho 1 phát, rồi đợi tí lại hút 1 phát. Thỉnh thoảng nàng thích thú lại ngồi im cho mẹ hút mũi, nhưng cũng là thình thoảng thôi.
    • 369 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Như vậy mỗi tháng mẹ JiEun sẽ phải gửi cố định 1T vào đó đúng không mẹ nó?
    Đúng rùi mẹ JiEun. ngoài ra mình có thể nộp trc cho nhiều tháng cũng đc.
    kTeNp7
    • 354 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Nghe các mẹ xôn xao chuyện bỏ quỹ tương lai cho con mà xèm quá!!!
    Hic...:Crying: anh BO không có quỹ tương lai đâu, có em nào thèm để ý anh Bo không nhỉ??? :Nottalkin:
    • 245 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bo của mẹ Xem bài viết
    Hic...:Crying: anh BO không có quỹ tương lai đâu, có em nào thèm để ý anh Bo không nhỉ??? :Nottalkin:
    Có đây :rolleyes:! Có em Bống đây! Thấy anh Bo đẹp giai, lại sành điệu, ảnh đeo kính hàng hiệu! Biết đâu tiền anh cất két thì sao!
    bong-yeu
    1valp7
    5V94p7
    • 354 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caocao7102 Xem bài viết
    Có đây :rolleyes:! Có em Bống đây! Thấy anh Bo đẹp giai, lại sành điệu, ảnh đeo kính hàng hiệu! Biết đâu tiền anh cất két thì sao!
    Hí...hí...hí... Em Bống khen vậy, anh ngại chết mất. Em đưa anh lên mây, nếu anh rơi thì đau đít lắm nhé!:Sick:
    Nhưng Bống ơi, nếu đúng tiền anh cất két mà đến ngày 2 ta gặp nhau, anh bỗng phát hiện cái két bị mất trộm thì sao nhỉ? Ngày nay người ta toàn gửi NHàng, anh làm khác người vậy mà bị mất thì đúng là anh dại khờ, Bống nhỉ?
    Nhưng mà túm lại, Bống vẫn theo anh BO khờ dại này chứ?
    • 2,885 Bài viết

• 3,563 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DaLi Xem bài viết
    Su uống vài loại thuốc cơ chị ah nhưng em nhớ có thuốc Ceclor (uống cái này Su lúc nào cũng trớ :4, acemuc, siro cottuF, thêm cả thuốc viên gì ý em ko nhớ nổi tên :Sad:
    Su vẫn ho nhiều lắm Xu ơi :Crying::Crying:

Thì đúng tủ nhỉ, bác nào cũng kháng sinh, siro ho, long đờm và kháng viên nhỉ. Chắc là ALPHACHYMOTRYPSINE CHOAY gì đấy nhỉ. Chán thế, con viêm hô hấp là khổ nhất. Khổ nhất nữa là con uống thuốc. Mẹ Su pha loãng Ceclor ra xem Su có hợp tác ko.
    MTI1NjE1ODA2MQ

MTI1NjE1ODE4MQ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bo của mẹ Xem bài viết
    Úi! Chỉ nguyên khoản anh Bo ăn ngoan, ngủ ngoan, rất xì-po là các em đã chết đứ đừ rồi. Anh Bo có thích JiEun để dành quỹ tương lai cho cả 2 chúng ta không? )
    ji-eun
    • 894 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

@ Mẹ SU: Trước Tít ho, bs cũng kê Ceclor mà ko khỏi, em đưa Tít đi khám bs gần nhà, bs kê sadox 200mg hay sao ý (nó cũng dạng ceclor) nhưng uống có 3 ngày là khỏii đấy
    cR1pmvVUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 767 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Ghét cái thời tiết này quá, các con hay ốm. Hôm nay e tranh thủ về sớm đưa M đi tiêm sởi vậy mà đến nơi bác sỹ bảo ko phải tiêm đợi đến 1 tuổi tiêm sởi với rubela luôn.Hic. Rùi e nhìn thấy cân liền vác bạn Moon ra cân, co 7kg4 :Crying::Crying: Mấy tháng nay chẳng tăng lạng nào cả, ăn thì chẳng chịu ăn người bé như cái kẹo rùi. Thế này chẳng mấy chốc chẳng có a nào thèm dòm ngó. Đã còi thêm vào đó mẹ lại chẳng có của hồi môn của để dành j cho con gái cả. Hic, nhưng mà mẹ e giờ sẽ tăm tia xem anh nào đại gia tiền ôm đầy người như a Bum hôm trước để em tấn công
    iu-moon-lam
    YGivp7
    • 354 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Úi! Chỉ nguyên khoản anh Bo ăn ngoan, ngủ ngoan, rất xì-po là các em đã chết đứ đừ rồi. Anh Bo có thích JiEun để dành quỹ tương lai cho cả 2 chúng ta không? )
    Cứ nghe có thêm JiEun chịu là Bo đã ngất ngây cành cây rồi đó nhé! Chưa kể đến cái vụ "quỹ tương lai cho cả 2 chúng ta" đâu.
    Hihihi :Laughing::Laughing::Laughing: Không lẽ Bo cũng có chút chút "đào hoa" thế sao ta?
    Các bạn đừng cho Bo đu dây điện nhé! Tội nghiệp Bo lắm :Sad:
    Mà nói thật là nhà mình thiếu girl - thừa boy nhỉ? thiếu girl trầm trọng luôn đấy! Tình hình này có vẻ khá nan giải nha. Có được vài em thì toàn ở HN, mà "trai làng ta quyết giữ gái làng ta", mấy anh SG đâu có được cơ hội "suy tư" chứ đừng nói gì đến chuyện...
    Huhuhu :Crying:... bất công quá đi mất!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Uống siro hay ceclor lúc nào em cũng pha loãng ra đấy ah, nhưng chả hiểu sao Su uống lúc nào cũng trớ. Em thấy đọc hướng dẫn là uống lúc đói, sáng ngủ dậy Su uống luôn thì ko trớ lúc đó nhưng khoảng 1 tiếng sau khi đang ăn sữa thì lại trớ :Sick:. Còn khi uống lần 2 vào buổi chiều tối thì hôm nào cũng trớ :Sad:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_nhóc_con Xem bài viết
    Thì đúng tủ nhỉ, bác nào cũng kháng sinh, siro ho, long đờm và kháng viên nhỉ. Chắc là ALPHACHYMOTRYPSINE CHOAY gì đấy nhỉ. Chán thế, con viêm hô hấp là khổ nhất. Khổ nhất nữa là con uống thuốc. Mẹ Su pha loãng Ceclor ra xem Su có hợp tác ko.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Ơ Moon quên rồi ah, Moon có anh đại gia Chun xí rồi còn gì :Battin ey:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gaheonghe Xem bài viết
    Ghét cái thời tiết này quá, các con hay ốm. Hôm nay e tranh thủ về sớm đưa M đi tiêm sởi vậy mà đến nơi bác sỹ bảo ko phải tiêm đợi đến 1 tuổi tiêm sởi với rubela luôn.Hic. Rùi e nhìn thấy cân liền vác bạn Moon ra cân, co 7kg4 :Crying::Crying: Mấy tháng nay chẳng tăng lạng nào cả, ăn thì chẳng chịu ăn người bé như cái kẹo rùi. Thế này chẳng mấy chốc chẳng có a nào thèm dòm ngó. Đã còi thêm vào đó mẹ lại chẳng có của hồi môn của để dành j cho con gái cả. Hic, nhưng mà mẹ e giờ sẽ tăm tia xem anh nào đại gia tiền ôm đầy người như a Bum hôm trước để em tấn công