TIN TÀI TRỢ.

8/2009 - Nghé iu tháng 8 - Tay em nhỏ xinh - Nắm tay ba mẹ - Mẹ dắt từng bước - Em chập chững đi - Miệng em bô bi - Ba ba mẹ mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.6K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Chị ơi, chân tay con mát thì mới là con bị sốt đấy (em thấy bà nội bảo thế). Mong Bin chóng khỏe nha :LoveStruc:, để mẹ còn được nghỉ ngơi nha :Smiling:. Su gần như bỏ bữa cháo cả tuần nay rồi ý, sữa cũng ko ăn hết :Sad:. Em cũng đang chán đây này :Sad:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binsamurai Xem bài viết
    Bin hôm qua giờ vẫn sốt theo từng cơn, tối qua trước khi đi ngủ nhét 1 viên, sau đó vui khỏe trở lại vui chơi đến khuya nhưng đến 3h sáng lại dậy quấy khóc đến giờ, đầu nóng còn tay chân vẫn mát. Bin bị sốt nên bỏ ăn cháo và bú sữa luôn, chán thiệt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,347 Bài viết

• 1,671 Được cảm ơn

Ôi nhiều bé bị bệnh thương quá. Phong mấy ngày nay cũng quấy quá, hôm qua cũng thức dậy quấy khóc 2 lần vì mọc răng.:Laughing: Chứ bình thường Phong ngủ thẳng cẳng không à.

@Mẹ Daisy ơi cho chị hỏi là lúc Tôm mọc răng hàm trên ý, lúc mà răng chưa nhô hẳn ra đâu, lúc em thò tay vào kiểm tra thấy cộm cộm thì cộm phía trong hay phía ngoài của hàm trên vậy em? Cái chữ "phía trong" của chị đây không phải là phía trong chỗ răng hàm đâu nha, phía trong là phía trong của hàm trên ý.

Chị nhìn hàm trên của Phong thì không thấy gì, nhưng thò ngón út của chị vào kiểm tra thì rõ ràng là cộm hẳn một lần 4 hay 5 cái răng nhưng mà nhô hướng về phía trong. Vấn đề là răng mọc nhô ra phía ngoài chứ sao phía trong nhỉ? Vì bạn Tôm có nhiều răng hàm trên rồi, cho mẹ Phong xin tí kinh nghiệm nhá.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 547 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

@ Xu, Tom, Bin,Su ơi, các bạn nhanh khỏi ốm để 1/6 đi chơi nhé.
    Xu ốm mà ôm bình sữa to thế, Nghé bây giờ toàn phải xúc bằng thìa thôi. Nghé phải gọi Xu bằng chị rồi.
    Không hiểu thời tiết hay là nguyên nhân gì, mẹ Nghé cũng đang sụt sịt, mấy hôm nay toàn phải nằm cách ly Nghé thôi.
    @ mẹ JiEun: Mẹ nó cho em xin 500đ địa chỉ, để hôm nào em qua thưởng thức với ạ. Nghe các mẹ tả em thấy thèm quá
    @ mẹ Bi: Mẹ Bi đi tiêm rồi về chia sẻ thông tin mũi tổng hợp ấy nhé. Tháng 6, Nghé nhà em mới phải tiêm sởi. Nếu có mũi đó thì đỡ phải tiêm nhiều lần.
    QqpOcj1QqpOp7

pNAFz2upNAFp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trongloan Xem bài viết
    @ Xu, Tom, Bin,Su ơi, các bạn nhanh khỏi ốm để 1/6 đi chơi nhé.
    Xu ốm mà ôm bình sữa to thế, Nghé bây giờ toàn phải xúc bằng thìa thôi. Nghé phải gọi Xu bằng chị rồi.
    Không hiểu thời tiết hay là nguyên nhân gì, mẹ Nghé cũng đang sụt sịt, mấy hôm nay toàn phải nằm cách ly Nghé thôi.
    @ mẹ JiEun: Mẹ nó cho em xin 500đ địa chỉ, để hôm nào em qua thưởng thức với ạ. Nghe các mẹ tả em thấy thèm quá
    @ mẹ Bi: Mẹ Bi đi tiêm rồi về chia sẻ thông tin mũi tổng hợp ấy nhé. Tháng 6, Nghé nhà em mới phải tiêm sởi. Nếu có mũi đó thì đỡ phải tiêm nhiều lần.
    Mẹ Nghé ơi! Sụt sịt thì đâu cần phải nằm cách ly với con đâu. Không biết Nghé có bú mẹ không nhưng nếu bú mẹ thì con vẫn có sức đề kháng, mẹ Nghé chỉ cần uống thuốc để chữa khỏi cho mình thôi.
    Về chuyện địa chỉ, hi hi, mẹ Nghé cứ cho sđth và địa chỉ rồi mẹ JiEun bảo em gái mang hàng qua rao cho nhé!
    ji-eun
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

@ Mẹ Nghé: Ô hô! Blah Blah thêm 1 tí! Mẹ Nghé và mẹ JiEUn tham gia webtretho cùng 1 ngày này.
    ji-eun
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Hôm nay em chỉ hóng nhà mình được thôi vì hôm nay em được nghỉ làm ở nhà trông Su :Sad:. Giờ Su đi ăn sữa đã nhé :Smiling:
    • 2,885 Bài viết

• 3,563 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DaLi Xem bài viết
    Hôm nay em chỉ hóng nhà mình được thôi vì hôm nay em được nghỉ làm ở nhà trông Su :Sad:. Giờ Su đi ăn sữa đã nhé :Smiling:
    Khổ thân Su, Bin Cả Tôm con dê nữa.

Su uống thuốc gì mà vẫn chưa khỏi, vẫn nôn trớ hả em?
    MTI1NjE1ODA2MQ

MTI1NjE1ODE4MQ
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ Bin đang cho con uống Efferagant 150mg gói bột vị cam, cái này lần trước Bin đi khám thì bs kê ngày uống 3 lần, sốt trên 38 độ thì uống. Mẹ Xu và mẹ Tôm có cho 2 con uống hạ sốt không vậy?
    eNortjK1UrI0MjSxULIGXDASwQKk47
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DaLi Xem bài viết
    Chị cũng vậy, hôm nay phải nghỉ làm ở nhà trông con. Sáng nay Bin chẳng chịu uống sữa, chị phải lấy thìa Meiji xúc được 50ml nhưng cho ăn bánh flan mẹ làm thì ăn. Thôi kệ vậy vì bánh flan làm từ sữa công thức của Bin luôn mà.
    • 1,538 Bài viết

• 4,670 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lại đến lượt mình vào bán than đây. Tôm nhà mình hôm qua sốt 39,3 độ, chảy nước mũi, không ho, ăn không trớ. Mình đoán con không thể viêm họng được, cho đi khám bs nhi TW thì bs khám rồi bảo là sốt virut. Khi nào sốt cao chỉ uống hạ sốt thôi. BS còn cho uống thuốc Cottu F để trị chảy nước mũi nữa. Chán quá các mẹ ạ. Trộm vía Tôm nhà mình vẫn ăn uống bình thường tuy có quấy, chỉ đòi bế thôi không chịu ngồi chơi. Không biết mấy ngày con sẽ hết sốt các mẹ nhỉ?
    • 437 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

@ Su, Xu, Bin, Tôm, Phong nhanh khỏi bệnh nhé! Chắc do các con sắp mọc răng thôi, các mẹ đừng lo!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,042 Bài viết

• 2,207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ Bin đang cho con uống Efferagant 150mg gói bột vị cam, cái này lần trước Bin đi khám thì bs kê ngày uống 3 lần, sốt trên 38 độ thì uống. Mẹ Xu và mẹ Tôm có cho 2 con uống hạ sốt không vậy?
    Em chưa cho con uống hạ sốt gì cả. Tối qua về thấy con giảm xuống 38.2. Đêm qua và sáng nay vẫn vậy nên em chưa dùng viên đút đít.

Em cũng đang lo vì thấy con cứ sốt trên 38 độ, chưa giảm nhiều. Trưa nay về mà vẫn trên 38 thì em cho 1 viên đạn.

Gói Efferagant vị cam có dễ uống không mẹ Bin ơi, Xu ko thích cam đâu....còn vị gì khác nữa không ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,190 Bài viết

• 2,847 Được cảm ơn

Em cũng giống mẹ Bin , mẹ Su rồi, đang ngồi nhà ôm con.

Tôm chỉ sốt thôi, vẫn ăn, dù ăn ít hơn, không ho, không chảy mũi, chắc là do răng rồi.

@ mẹ Phong: đúng như chị tả đấy chị ơi vì hồi đầu em cũng thắc mắc là sao nó lại côm lên phía trong, vậy là Phong sắp mọc một loạt giống Tôm rồi.
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi
    • 5,042 Bài viết

• 2,207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhiều bạn ốm quá, 2 bạn Tôm, Bin, Phong, Su, Xu.....thời tiết khó chịu thật...

@ Su: Su vẫn chưa hết ho à chị? Hic hic....sáng nay em định nghỉ làm mà lại thôi, trưa nay về mà tình hình con ko đỡ hơn, chắc em ở nhà luôn á....sáng dặn bà ở nhà mua lá nhọ nồi về giã lấy nước cho Xu uống mà ko biết Xu có chịu uống không? Mà chị cho Su uống thuốc gì mà con hay trớ thế? Em cho uống siro đều phải pha loãng với nước con mới chịu uống đấy. Vụ xịt và hút mũi nữa, phải để ý lúc nàng í xem quảng cáo, mẹ xịt cho 1 phát, rồi đợi tí lại hút 1 phát. Thỉnh thoảng nàng thích thú lại ngồi im cho mẹ hút mũi, nhưng cũng là thình thoảng thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,190 Bài viết

• 2,847 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Titibongbong Xem bài viết
    Lại đến lượt mình vào bán than đây. Tôm nhà mình hôm qua sốt 39,3 độ, chảy nước mũi, không ho, ăn không trớ. Mình đoán con không thể viêm họng được, cho đi khám bs nhi TW thì bs khám rồi bảo là sốt virut. Khi nào sốt cao chỉ uống hạ sốt thôi. BS còn cho uống thuốc Cottu F để trị chảy nước mũi nữa. Chán quá các mẹ ạ. Trộm vía Tôm nhà mình vẫn ăn uống bình thường tuy có quấy, chỉ đòi bế thôi không chịu ngồi chơi. Không biết mấy ngày con sẽ hết sốt các mẹ nhỉ?
    Tôm mau khỏi Tôm nhé, chị có cho Tôm uống nước bù điện giải không vì sốt virus thường cao và gây mất nước lắm.
    Em cho con uống Tiffy chị ạ, uống 5ml thì nó có 120gr Paracetamol nhưng Tôm toàn nhổ đi mất một ít.
    Chị cũng vậy, hôm nay phải nghỉ làm ở nhà trông con. Sáng nay Bin chẳng chịu uống sữa, chị phải lấy thìa Meiji xúc được 50ml nhưng cho ăn bánh flan mẹ làm thì ăn. Thôi kệ vậy vì bánh flan làm từ sữa công thức của Bin luôn mà.
    Em cũng xúc thìa, phải chia nhỏ 1 bữa sữa thành 2 thì con mới chịu ăn

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,190 Bài viết

• 2,847 Được cảm ơn

Em vừa đc các cụ nhiều kinh nghiệm an ủi là trong năm đầu nó hay sốt thì sau này nó khỏe các chị ạ, hic, biết thế nhưng nhìn con nằm thiêm thiếp ngủ mà thương lắm.

• 5,042 Bài viết

• 2,207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Daisy Xem bài viết
    Em cho con uống Tiffy chị ạ, uống 5ml thì nó có 120gr Paracetamol nhưng Tôm toàn nhổ đi mất một ít.
    Tiffy dành cho trẻ em hả chị? Em chưa nghe nói thuốc này bao giờ? Có dễ uống không ạ?
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tit-mit-oi Xem bài viết
    Em chưa cho con uống hạ sốt gì cả. Tối qua về thấy con giảm xuống 38.2. Đêm qua và sáng nay vẫn vậy nên em chưa dùng viên đút đít.

Em cũng đang lo vì thấy con cứ sốt trên 38 độ, chưa giảm nhiều. Trưa nay về mà vẫn trên 38 thì em cho 1 viên đạn.

Gói Efferagant vị cam có dễ uống không mẹ Bin ơi, Xu ko thích cam đâu....còn vị gì khác nữa không ạ?
    Chị thấy vị ngọt, thơm, Bin cũng hên xui àh, lúc mới uống thìa đầu thường trớ 1 tý sữa. Chị không rõ là có vị khác không nữa.
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bin sốt từng cơn và sáng giờ đi ị 2 lần, bà ngoại và nội đều bảo tước mọc răng rồi. Hi vọng con sớm hết sốt.
    • 894 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tit-mit-oi Xem bài viết
    Tiffy dành cho trẻ em hả chị? Em chưa nghe nói thuốc này bao giờ? Có dễ uống không ạ?
    Dễ uống đấy mẹ Xu ạ... Tít cũng hay uống lắm khá nhạy cho trường hợp bị ho, sổ mũi do cảm cúm
    cR1pmvVUp7