TIN TÀI TRỢ.

6/2008: Happy New Year - Khu Resort của chuột vàng mới khai trương chào đón năm mới và các con bò thành thạo ăn dặm thật ngoan nào cả nhà ơi!!!!(Tầng 5)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 28.5K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,378 Bài viết

• 554 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lên tầng,lên tầng rồi, Dế ì ạch mãi mới theo kịp các bạn.
    @ ALL: tình hình là Dế nhà mình vẫn đi ngoài phân sống, đỡ được mấy ngày lại bị, đã ngừng sữa chua, váng sữa mà vẫn thế, hu hu.
    @ Mẹ Ca -na: cảm ơn em, chiều qua chị nấu cho cu ăn rồi, ngon lắm nhưng mỗi tội sáng nay con lại bị đi ngoài luôn, mẹ test phân thấy có bột cà chua vừa ăn chiều qua :Crying::Crying::Crying:
    @ Mẹ Mít: tình hình là cấm cung chồng hơi bị lâu đấy nhá, mẹ cháu xem lại máy móc dư thế nào chứ ai lại ngăn sông cấm chợ mãi thế??????
    6uzhBvMsp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,851 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duahau.2008 Xem bài viết
    siro và 1 mớ thuốc bột không tên...:Thinking::Thinking::Thinking:,,cả toa cũng không cho nữa...nhưng đây là nơi bà nội hay khám cho cả nhà...nên đánh liều...hic hic,...:Crying::Crying::Crying::Crying:
    Mẹ Khánh ơi, p xem thuốc như nào thì mới cho con uống chứ, cẩn thận bsi cho con uống ks nặng thì mệt lắm.
    I dream a dream
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,374 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ-ADế Xem bài viết
    @ ALL: tình hình là Dế nhà mình vẫn đi ngoài phân sống, đỡ được mấy ngày lại bị, đã ngừng sữa chua, váng sữa mà vẫn thế, hu hu.
    @ Mẹ Ca -na: cảm ơn em, chiều qua chị nấu cho cu ăn rồi, ngon lắm nhưng mỗi tội sáng nay con lại bị đi ngoài luôn, mẹ test phân thấy có bột cà chua vừa ăn chiều qua :Crying::Crying::Crying:
    @ Mẹ Mít: tình hình là cấm cung chồng hơi bị lâu đấy nhá, mẹ cháu xem lại máy móc dư thế nào chứ ai lại ngăn sông cấm chợ mãi thế??????
    Mẹ Dế cho zai đi khám chưa? Mej Dế cho con ăn cà chua có bỏ vỏ đi ko? Cu nhà em cũng cho ăn cà chua rồi, em chỉ cho ăn tí thịt quả thôi, bỏ hết vỏ, với ruột.
    sUnChqoOF6lp7

1jBeEPBxb4yp7

ZVaQp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,347 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

huhuhu vào đặt nhà trễ quá phải leo lên lầu 2 rùi huhuhu , nhưng mà leo như vậy mới ốm được hihihi chúc mừng nhà mới ăn mừng cuối năm cụng ly nào bà con cô bác ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,347 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

vậy thì phải hỏi tội chứ sao lại cám ơn nhỉ? mẹ Dế ơi em thương cho Na ăn như vậy đó Na ăn tuốt hết đâu thấy bị gì đâu, chắc là tại Dế chưa quen, Dế ơi cô sory nha, đừng giận cô nha cô tính giúp cho Dế ăn ngon ai ngờ huhuhu để cô tự xử
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,232 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Nhà mình xây nhà nhanh thế, đã lên tầng 5 rồi.

Bill ơi, Bill quên không add Tý vào danh sách nhé. Hic (buồn 2 phút).
    Nhà Ku Tý - Bé Hà Hải Sơn (20/6/2008)
    Mẹ Dịu (1982)
    Bố Hải (1976)
    Nhà TT ĐHY
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,347 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kid's Xem bài viết
    Huhu, các mẹ ơi, hum nay nhà Bách kéo nhau đi chơi đập phá ăn uống mừng 2 năm ngày cưới của bố mẹ Bách, trên đường về mẹ Bách phát hiện mất con O2, hu hu... Hình như bị móc túi khi mua phomai cho Bách ở Hà Diện đó, mẹ Bách thấy xẹt qua người một cái, trong đầu cũng thoáng có ý nghĩ là bị móc túi, nhưng đưa tay kiểm tra ở phía ngoài thôi, vẫn thấy có cái cạnh cứng cứng, cứ nghĩ là đt nên yên tâm, hóa ra là thỏi son, còn đt thì đi đằng nào mất rồi. Ôi trong sim còn đến gần 200k nữa cơ chứ :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:
    Mẹ nào đi mua đồ ở đấy thì cẩn thận nha, shop nhỏ mà đông. Tiếc quá, chỉ muốn đập cho cái đứa ăn cắp đấy một trận thôi, hu hu...
    Mẹ Bách ơi coi như của đi thay ng7ời đi nha, năm cũ chuẩn bị hết bước sang năm mới chúc mẹ Bách năm mới làm ăn khắm khá kiếm được tiền mua 100 con 02 luôn nha, cả mẹ Hiểu Minh nữa cũng làm kiếm 100 cái đt khác nha hihihi
    • 2,378 Bài viết

• 554 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Hiểu Minh Xem bài viết
    Mẹ Dế cho zai đi khám chưa? Mej Dế cho con ăn cà chua có bỏ vỏ đi ko? Cu nhà em cũng cho ăn cà chua rồi, em chỉ cho ăn tí thịt quả thôi, bỏ hết vỏ, với ruột.
    @ Mẹ Hiểu Minh: Có bỏ vỏ với hạt chứ cô, lấy mỗi phần bột thôi đấy.

@ Mẹ Ca-na: ko phải tại cô đâu, tại vì cháu đi phân sống 1 tuần nay rồi, bà ngoại ở nhà cứ bảo là tại đi ị ko xi được cho Dế nên 1 ngày Dế ị những 2 lần. hu hu.

@ All: mọi người cho con ăn lượng đạm ntn?? 10g/ bữa hay 05g/bữa???? Có phải tại mình cho Dế ăn 10g/bữa nên con ko tiêu hóa được ko nhở?????????????????
    6uzhBvMsp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,183 Bài viết

• 1,219 Được cảm ơn

Mẹ Kid nhắc làm nhớ tháng 4 năm ngoái, bầu săp sinh rồi, đi khám thai, mà lại chỉ đi 1 mình, thế mà chúng nó móc ngay trong PSQT mới ghê.:Sad::Sad::Sad::Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,347 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duahau.2008 Xem bài viết
    hôm qua Dưa đi Sì Gòn chơi...
    Sáng nay ho khuc khặc...:Sad::Sad::Sad::Sad:...Mẹ cho đi khám ...bác sĩ phán: viêm phế quản...cho thuốc...thuốc đắng quá...con không uống được...hic hic...ọc ra hít...:Sigh::Sigh::Sigh::Sigh:
    tội nghiệp Dưa quá, ngày mai ko biết mẹ Dưa có được nghỉ ko qua thăm Dưa cái nè
    • 1,851 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

@ Mẹ Hiểu Minh: Có bỏ vỏ với hạt chứ cô, lấy mỗi phần bột thôi đấy.

@ Mẹ Ca-na: ko phải tại cô đâu, tại vì cháu đi phân sống 1 tuần nay rồi, bà ngoại ở nhà cứ bảo là tại đi ị ko xi được cho Dế nên 1 ngày Dế ị những 2 lần. hu hu.

@ All: mọi người cho con ăn lượng đạm ntn?? 10g/ bữa hay 05g/bữa???? Có phải tại mình cho Dế ăn 10g/bữa nên con ko tiêu hóa được ko nhở?????????????????
    Chị ơi cho Dế ăn cà chua làm gì khi con đg đi phân sống, ngừng hết cho ăn bột k hoặc cháo trắng thôi xem tình hình thế nào đã. Món cà chua em làm với khoai tây thành soup cho BB ăn thik lắm nhé, n mẹ lười làm mấy hôm nay còn chưa đi chợ đây.
    I dream a dream
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,183 Bài viết

• 1,219 Được cảm ơn

4 hôm nay ngày nào Mây cũng ói, chả hiểu bụng dạ M thế nào nữa, cứ ngày nào cũng mong con không ói đang mừng, thì tự dưng cũng ói, chắc cũng phải thay đổi cách thay đổi cách cho con ăn dặm xem thế nào quá:Sad::Sad::Sad: mất cả tinh thần
    • 11,557 Bài viết

• 2,545 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ai MyMoen Xem bài viết
    4 hôm nay ngày nào Mây cũng ói, chả hiểu bụng dạ M thế nào nữa, cứ ngày nào cũng mong con không ói đang mừng, thì tự dưng cũng ói, chắc cũng phải thay đổi cách thay đổi cách cho con ăn dặm xem thế nào quá:Sad::Sad::Sad: mất cả tinh thần
    cu nhà em cũng vậy, ngày nào cũng ói chị ơi, xuống tinh thần quá. Không biết con tháng này ra sao.hihi, tụi mình toàn dân bán than chị nhỉ?
    Mẹ cu Bách ơi, lần sau nhớ cẩn thận nhé, thôi đừng buồn nữa, tháng của mật mà, lần sau nhớ cẩn thận hơn. Hehe, mất thì có điều kiện ba nó sắm cho cái mới hoành tráng hơn:Laughing::Laughing::Laughing:
    Bác Thảo ơi, con em cũng ăn cà chua, thịt bò rồi,chị nhớ lột vỏ và lấy hết hột ra nhé
    Em coi bên DDLCM ấy, có mẹ bé Chí Hiển bán men vi sinh gì đó, nghe nói cũng tốt, em cũng đăng ký mua nữa. lại bon chen rồi
    fCVWp8
    • 11,557 Bài viết

• 2,545 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecongchua Xem bài viết
    Mọi người bảo T12al này là tháng củ mật, là tháng hay mất mát đấy mẹ cu Bách ạ! Tết dương này lại đi chơi chỗ đông tiếp, cả nhà cẩn thận nhé! Nhà Jerry cũng định Tết dương lịch đi chơi, chụp ảnh ở bờ Hồ đây, cả nhà ơi, đi chơi thôi.

Hì, h mới đký được 1 fòng cho Jerry đây, cách bạn Jerry boy mấy fòng rùi nhỉ! Jerry boy ơi, đừng buồn nha, có Jerry congchua đang "fòng không" đây này, ha ha...
    haha, được đấy, Jerry girl đồng ý làm vợ anh rồi, cùng tên Jerry cùng ngày sinh nữa. Anh hứa sẽ chung tình không ngó nghiêng với ai nữa đâu. Anh quên Na rồi, Na đá anh đau quá
    :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::K iss::Kiss:
    fCVWp8
    • 1,439 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bé Bill_0706 Xem bài viết
    Lên tầng mới tổng hợp lại danh sách cả nhà nhé

1.Nhà Bill-Bé Bill Vũ Hải An(07/06/08)
    Mẹ Trang:1984(Thất nghiệp nhàn rỗi quanh năm)
    Bố Bình:1980(Làm tín dụng-Kinh doanh)
    Đặng Dung-Hà Nội

2. Nhà Jerry congchua - bé Jerry Tăng Phương Thảo (21/6/2008)
    Mẹ Phương: 1981 (Kế toán)
    Bố Hạ: 1981 (Kế toán)
    Lê Trọng Tấn - Hà Nội (Sđt Hội trưởng có rùi nhé!)

3.Nhà Jerry boy- Bé Đinh Thái Minh (21/06/2008)
    Mẹ Hà : 1979 (Kế toán)
    Bố Cường: Phó Giám Đốc
    Phước long- Nha Trang
    SDT: 0905465304

4.Nhà Bí Đỏ_ bé Phạm Minh Quân (28/06/2008)
    Mẹ Vy: 1984 (Thư Ký)
    Ba Trung: 1983 ( Kinh doanh)
    Trương Công Định_ Vũng Tàu
    Đt: 0909.439133

5.Nhà Mun-Bé Mun Nguyễn Hoàng Quân(01/06/08)
    Mẹ Hương:1982 (CA)
    Bố Linh:1982 (FPT)
    Trường Chinh -Hà Nội

6.Nhà Mít thối- Vũ Diệu Lan Chi (28/6/2008)
    Mẹ Chinh:1981 ( thiết kế)
    Bố Dũng :1981 (xây dựng)
    Hồ Đắc Di- HN

7.Nhà Dế- Bé Dế Vũ Nhân Kỳ(09/06/08)
    Mẹ Thảo:1978(kế toán)
    Bố Cường:1980(EVN)
    Trung Tự-Hà Nội

8. Nhà Dưa Hấu - bé Dương Khả Uyên (01/6/2008)
    Mẹ Khánh:1984 ( Tư pháp )
    Bố Hải : 1978 (kinh doanh )
    Q10-Tp.HCM
    hehehehe..chú thích 1 chút:
    Khả trong chữ "Khả Ái"...
    Uyên trong chữ "Uyên Bác"..ạh..

9.Nhà Mây - Bé Mây Valerie May. M (26/05/08)
    Mẹ My : 1976
    Bố........
    US

10.Nhà Cà Na - Bé Cà Na Nguyễn Nhật Quỳnh Thy (16/06/08)
    Mẹ Hân :1982 ( Thất nghiệp ở nhà chăm con)
    Bố Duy : 1986 (chạy xe tải kiếm tiền nuôi con và Mẹ)
    33 Nguyễn Phúc Chu,P.15,Q.Tân Bình TPHCM

11.Nhà Bủm - Bé Bủm Nguyễn Ngọc Bảo Anh (02/06/08)
    Mẹ: Trần Ngọc Thanh Vân - 1983 (Trợ lý Nhân sự - Le Media)
    Bố: Nguyễn Huy Trường - 1982 (Chứng khoán và ô tô)
    Nghĩa Tân - Hà Nội ạ

12.Nhà Hiểu Minh - Bé Trương Hiểu Minh ( 09/06/08)
    Mẹ: Vũ Thị Thu Duyên: 1983 (Kỹ sư cơ khí )
    Bố: Trương Quang Thuyết: 1978 (Kỹ sư cơ khí.)
    Hà Nội

13.Nhà Tít - Bé Tít Nguyễn Trung Kiên (16/06/08)
    Mẹ Ngân:1979 ( Giáo Viên)
    Bố: Thành :1977( Buôn tiền)
    Tôn Đức Thắng -Hà Nội

14.Nhà Nhóc con/Bé Cây- Bé Nguyễn Danh Thi ( 06/06/08)
    Mẹ: Hoàng Thị Nin: 1982 ( Xuất Nhập Khẩu/ Chứng từ)
    Bố: Nguyễn Danh Thế: 1982 ( Giám Đốc Công ty Đông Dương, chi nhánh Hải Phòng)
    Hiện tại: Bố ở Hải Phòng, Hai mẹ con ở Hà Nội, 2009 cả gia đình về Hải Phòng.

15.Nhà BB- Bé Bảo Bối Trần Gia Bảo(31/05/08)
    Mẹ Hiền: 1984
    Bố Tuấn:1978
    Đội Cấn- Hà Nội

16.Nhà Ku Bách - Bé Vũ Minh Bách
    Mẹ Vân (1983) Vừa đi học cao học vừa ở nhà trông Bách
    Bố Vinh (1973) Kinh doanh thiết bị máy tính
    Địa chỉ: Số 10 ngõ 49 Phúc Xá - Ba Đình - Hà Nội
    Điện thoại: 0912 936 083

Cả nhà ơi tiếp tục nào!!!
    Mẹ Mun bổ sung thông tin nhé!
    sbGM
    TK VCB: 0021002026338 (Hương)
    • 1,439 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Huhu mấy hôm mẹ Mun bận quá hok có thời gian 888 cùng các mẹ, các mẹ quên nhà Mun rồi! huhuhu
    Vào tầng 4 đọc mãi mới hết, hok có phần pót bài mới ngỡ ngàng nhà mình đã lên tầng mới! :cool:
    Mẹ Dưa ơi: Con dâu thế nào rùi, sao lại bị viêm phế quản cơ chứ? :Sick: Khổ thân con tôi! mẹ nó cho Dưa đi khám bác sĩ nhi ấy, trẻ con cho uống nhiều thuốc kháng sinh sau này bị nhờn thuốc đấy nhé!
    Mẹ Dế: Chị ơi Dế hết đi phân sống chưa ạ? chị ngừng hết phomai, váng sữa ... cho con chị ạ, chị cho bé ăn cà rốt đi, tốt cho tiêu hóa lém!
    Mẹ BB: BB sinh cùng ngày với Mun mà biết làm đủ thứ, biết bò này, biết ngồi này, Mun chỉ biết ủn mông để trườn thôi! hị hị!
    sbGM
    • 1,439 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Jerry_tl2008 Xem bài viết
    haha, được đấy, Jerry girl đồng ý làm vợ anh rồi, cùng tên Jerry cùng ngày sinh nữa. Anh hứa sẽ chung tình không ngó nghiêng với ai nữa đâu. Anh quên Na rồi, Na đá anh đau quá
    Thế là Jerry boy và Jerry công chúa 1 cặp nè, hi hi, Jerry boy ơi, Jerrry công chúa là em gái Mun đấy :Battin ey: ----> Jerry boy là em rể Mun! :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: Em rể đẹp rai giống mình!
    sbGM
    • 5,564 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ yêu Mun Xem bài viết
    Huhu mấy hôm mẹ Mun bận quá hok có thời gian 888 cùng các mẹ, các mẹ quên nhà Mun rồi! huhuhu
    Vào tầng 4 đọc mãi mới hết, hok có phần pót bài mới ngỡ ngàng nhà mình đã lên tầng mới! :cool:
    Mẹ Dưa ơi: Con dâu thế nào rùi, sao lại bị viêm phế quản cơ chứ? :Sick: Khổ thân con tôi! mẹ nó cho Dưa đi khám bác sĩ nhi ấy, trẻ con cho uống nhiều thuốc kháng sinh sau này bị nhờn thuốc đấy nhé!
    Mẹ Dế: Chị ơi Dế hết đi phân sống chưa ạ? chị ngừng hết phomai, váng sữa ... cho con chị ạ, chị cho bé ăn cà rốt đi, tốt cho tiêu hóa lém!
    Mẹ BB: BB sinh cùng ngày với Mun mà biết làm đủ thứ, biết bò này, biết ngồi này, Mun chỉ biết ủn mông để trườn thôi! hị hị!
    Ấy ấy bác Hương lày quên nhà Mun thì Mẹ cháu đã không đưa nhà Bác vào danh sách!!! Bác này Các nhà tự lập danh sách rồi mẹ cháu tổng hợp thế mà nhà bác có đưa danh sách đâu mừ mẹ cháu vẫn nhớ để lập đấy thôi nhưng mà không biết mỗi tên Bố anh Mun!!:Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • 5,374 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Mẹ Mun ơi, mẹ nó với tớ làm gần nhau đới, hôm nào tranh thủ ghé qua chỗ mẹ nó xem mẹt mẹ nó cái nhở.
    sUnChqoOF6lp7

1jBeEPBxb4yp7

ZVaQp7
    • 1,182 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Jerry_tl2008 Xem bài viết
    Úi, anh Jerry vừa đẹp trai vừa tán ngọt thế này, Jerry congchua fải cố ăn cho nhanh lớn mà "giữ" cho chắc, chứ cứ còi nhất nhà mãi thì làm sao mà giữ nổi chứ! Hì, cùng ngày sinh mà anh Jerry xưng anh ngọt như mía lùi ý nhỉ! (giống mẹ Jerry girl, cũng gọi bố Jerry bằng anh ngọt xớt, dù bằng tuổi, học cùng lớp cấp 3).

Anh em nhà Mun, Jerry toàn gửi dâu, gửi rể xa quá mẹ Mun nhỉ!Hic, mẹ Jerry bị say tàu xe, làm sao mà đi bi giờ???

Dưa đỡ chưa mẹ Dưa ơi! Jerry thỉnh thoảng húng hắng ho, còn trớ thì hầu như ngày nào Jerry cũng bị trớ.

Dế thế nào rùi???Jerry 2 hnay hình như hơi táo, output được tý tẹo, chắc tại 2 hôm trước mẹ cho ăn thịt chim bồ câu nên mới thế!
    Tăng Phương Thảo - Chuột vàng tháng 6/2008