Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

3,4/2008 - Tầng 12- Nắng ấm lên rồi, các con tôi ơi. Cùng nhau vui múa, cừơi tươi đón hè

• 0 Lượt chia sẻ
  • 28.9K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,357 Bài viết

• 3,397 Được cảm ơn

Mẹ cháu vừa từ viện về, tắm rửa xong là phi ngay vào nhà xem tin tức
    Cảm ơn các mẹ đã nhiệt tình vì các con thân yêu

Chương trình của mình như vậy cho đến thời điểm này là khá ổn. Phân công nhiệm vụ như Hiênnhi đã post rất rõ ràng vì vậy các mẹ có tên trong danh sách cố gắng chút nhé

Có một việc cũng ko kém phần quan trọng. Ban đầu nhờ mẹ Kutin thuê bạt trải nhưng cho đến thời điểm này Kutin ốm nên chắc mẹ khác phải giúp thôi. Mẹ suhao hay mẹ Khoi Minh ở gần đó có thể giúp được ko? Hay mẹ nào có thể nhận vụ này giúp mẹ cháu cái

Ăn uống như các mẹ nói đấy, mình đã có hoa quả, bánh gato nên chắc giảm chút bánh ngọt đi cái nhỉ. Thực ra ăn thì ko tiếc nhưng chỉ sợ ko có thời gian mà ăn thôi

Chương trình thì như Palm là ok, dẫn chương trình thì Bit và Palm chủ trì nhé. Nếu hôm đó thiếu cái mồm và tiếng của mẹ cháu được thánh thót sẽ hỗ trợ tận tình

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,357 Bài viết

• 3,397 Được cảm ơn

Tớ copy lại bản quyền của Hiennhi nhé

Em xin tổng hợp lại chương trình sinh nhật như sau:

Chương trình sinh nhật bé T3-4/08

I. Thời gian và địa điểm

- Thời gian: 9h ngày 12/4/2009
    - Địa điểm: Nhà tròn A2-Bách Thảo-Cổng Ngọc Hà

II. Nội dung chương trình

- 9h30’ bắt đầu chương trình
    1. Diễn văn chào mừng: hội trưởng đọc

2. Giới thiệu, chào hỏi và tặng quà

MC đọc danh sách và mời từng nhà lên một (theo thứ tự alphabe của tên con cho dễ sắp xếp nhé – MC sẽ đọc 1 lần toàn bộ danh sách, các nhà chỉ cần nhớ mình ở sau nhà nào để nhà đó lên thì mình cũng chuẩn bị di chuyển về gần sân khấu luôn cho đỡ mất thời gian), MC sẽ giới thiệu các nhà theo thông tin các nhà đã gửi, nếu nhà nào có nhu cầu tự giới thiệu thì càng welcome, MC sẽ đưa mic. Các nhà có thể tham khảo đoạn giới thiệu của mẹ Moon này:

Xin chào tất cả các bạn chuột yêu quý của tớ. Tớ tên là Nguyễn Trần Thảo Chi, sinh ngày 22/4. Từ khi tớ bắt đầu hình thành trong bụng ba mẹ tớ đã gọi tớ là Moon rồi, tớ chẳng hiểu gì nhưng cứ nghĩ tên mà ba mẹ đặt cho chắc là có ý nghĩa nên tớ thích lắm. Tớ nặng 9kg và dài 75 cm, các bạn răng chẳng yêu tớ hay sao mà mỗi lần chỉ có một bạn đến chơi với tớ thôi. Vì vậy mà cho đến bây giờ tớ mới chỉ có 4 chiếc, thật ít phải không các bạn
    Cũng phải tập tành rèn luỵên khá nhiều nên bây giờ tớ đã biết leo trèo, chui vào các góc nhà lục lọi. Tớ đã tự đi được vài bước tuỳ theo cảm hứng và nói được vài từ quen thuộc. Trò chơi yêu thích nhất của tớ là được ôm củ cà rốt xinh xinh, chẳng bao giờ tớ biết chán bạn ấy mặc dù mẹ tớ đã đưa bạn ấy về từ lâu rồi nhé
    Tớ là con gái, mỗi lần mọc 1 chiếc răng và đầu hai khoáy. Vì vậy các bạn nam đừng thấy tớ nhỏ nhỏ xinh xinh mà bắt nạt tớ nhé. Tớ không chịu để các bạn bắt nạt tớ đâu :Laug hing:

Ngoài ra, để vui vẻ, MC sẽ chủ động hỏi thêm để các gia đình trả lời nhé, dự kiến toàn bộ màn chào hỏi diễn ra trong khoảng từ 25-40 phút. ( Cái này rất cần nhé, và để thành công thì CV của các con cực cực quan trọng. Sợ nhất là MC ko có thông tin gì cả sẽ dẫn đến cháy chương trình. Vì vậy càng có nhiều thông tin của các con và gia đình thì chương trình càng phong phú)

Cùng lúc với màn giới thiệu, MC (hoặc trợ lý của MC) sẽ trao quà cho từng bé.

3. Chúc mừng sinh nhật và giao lưu, chụp ảnh
    Sau màn giới thiệu thì các nhà lên cùng hát bài Hppy Brthday và chụp ảnh chung nhé! (khoảng 15 phút cho chụp ảnh, ảnh tập thể và từng gia đình, các nhóm gia đình có nhu cầu) ( Khi tất cả đã lên hết trên sân khấu chính, sẽ cùng nhau thổi nến sinh nhật và bắn pháo giấy rồi hát Happy Brthday)

4. Trò chơi (mỗi trò dự kiến chơi trong khoảng 15’):

4.1.Thi bò (tự đi, đi bằng xe trym – j cũng được, miễn là đến đích ):
    Các con cùng xuất phát tại vạch, phía đích đến có các bố hoặc mẹ đứng cổ vũ và để con có động lực tiến lên. Các con về đích trong thứ tự sớm 1-2-3 sẽ có quà.

4.2.Thi nhận mẹ:
    Các con tập trung trong 1 vòng tròn, các mẹ đứng xung quanh, chỉ được gọi 3 lần để con bò về phía mình. Con nào về với mẹ sớm thứ 1-2-3 sẽ có quà.

4.3. Thi làm đúng khẩu lệnh: Các bé sẽ tập trung lại, chỉ 1 ng phát khẩu lệnh thôi (có thể là những việc dễ làm như: hoan hô, chi chành, bai bai, lắc đầu, j j đó nữa), các bố mẹ cổ vũ, bé nào làm được nhiều sẽ có quà.

4.4. Thi nhảy: Bật nhạc lên và xem các bé nhún nhảy, bé nào nhảy đẹp nhất (theo vote chung của các bố mẹ, sẽ có quà).

Sau đó là ăn uống giải lao và vui chơi tự do.

III. Phân công:
    • Phông: Hiennhi
    • Quà tặng: Moon và Hiennhi
    • Bóng bay và pháo giấy: nhà suhao
    • Bơm bóng: nhà Bean (đề nghị chị mai đi làm mang bơm vứt sang nhà suhào để chị ấy mang ra sớm)
    • Bánh sinh nhật và bánh cho bố mẹ: chị Bít
    • Hoa quả: nhatitmit
    • Nước, thìa, dĩa, bát, đĩa dung 1 lần: heonhua ( bà ơi bà mua luôn cả thìa, dĩa nói chung là cái đồ bằng nhựa ăn 1 lần ấy nhé)
    • Nhà bóng: nhatitmit, Mẹ Khôi Minh
    • MC: chị Bít, trợ lý: Palm
    • Liên lạc và tổng hợp CV: Bông
    • Phó nháy: nhatitmit, Xuanty, minhbit...
    • Ngoài ra các nhà mang theo ảnh A4 của con và xe chym (nếu có)
    III. Những nhà được đề xuất đến sớm (8h45’)

1. Hiennhi
    2. Moon
    3. Suhào
    4. Nhatitmit
    5. Heonhua

Mọi người có ai có ý kiến không ạ
    • 1,320 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthantihon Xem bài viết
    Đĩa hép pi bớt đê ý bố Gôn, đĩa gì bật được thì ok.
    Cặm cụi làm tối tới giờ ra cái CD nhạc Happy Birthday rùi...đi ngủ thoai....good night pà con...
    à hình như bên tóp Gia Đình có cô bé đang đòi tự tử mọi người đang can ngăn kia kìa..hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,357 Bài viết

• 3,397 Được cảm ơn

Tớ tạm thời sắp xếp tên các con theo Thứ tự nhé. Ai thấy chưa đúng thì chỉnh hộ cái

· Phạm Duy Anh ( Bond- Tiểu Thin)
    · Đàm Vũ Hà Anh ( CHIT)
    · Nguyễn Nam Anh ( Xuân Tý)
    · Trần Nam Anh ( Kò - Lala)
    · Cao Đặng Lâm Anh ( Bean hạt đậu )
    · Nguyễn Trần Thảo chi ( Moon)
    · Trần Ngọc Khánh Chi ( Nhím mắt xếch )
    · Trịnh Cao Phương Chi ( Minhbit)
    · Hoàng Đăng Khoa ( Besuhao)
    · Hà Tùng Lâm ( Kutin)
    · Dương Hiền Nhi (Hiennhi)
    · Nguyễn Đăng Ninh ( palmyeu)
    · Đào Hải Phong

Theo ds cũ tớ chỉ có từng này nhà. Vậy thiếu nhà nào có tên đầy đủ các con đề nghị các mẹ bổ sung nhé
    • 4,357 Bài viết

• 3,397 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Cu Gôn Xem bài viết
    Cặm cụi làm tối tới giờ ra cái CD nhạc Happy Birthday rùi...đi ngủ thoai....good night pà con...
    à hình như bên tóp Gia Đình có cô bé đang đòi tự tử mọi người đang can ngăn kia kìa..hic
    Bác này bà con nhà mình đang háo hức chờ đón giờ G thời gian đâu mà để ý đến cố bé đòi tự tử. Mà em nói thật nhé, người ta đã muốn thì có con cũng chẳng được, can sao nổi cuộc đời họ. Mà đã nói ra là tôi muốn thì cả đời chẳng làm nổi đâu bác. Vậy nên chẳng cần lo giề, cứ yên tâm mà làm việc phụ vụ giai yêu bác nhé
    • 4,357 Bài viết

• 3,397 Được cảm ơn

À Mai là thôi nôi con gái nhé. Mẹ đã chuẩn bị được nồi xôi và nồi chè rồi, hy vọng mai sẽ vẫn làm được chu đáo cho con gái ( Cảm ơn cô Palm đã thương hoàn cảnh của mẹ cháu mà đi mua đô giúp nhé)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,065 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthantihon Xem bài viết
    Cho hẳn 1000k biểu quyết luôn, thì cứ kêu mình uống nhiêu trả xèng bấy nhiêu mà, tại chị nghĩ các mẹ uống bia luôn. Nếu ko bác Junny bỏ bớt đi, kêu thêm nước khác nữa nhé, hôm trước bẩu bác Junny là thích uống nước bí đao nên bác ý chơi luôn toàn nước bí đao .
    Ủng hộ em chuột, uống bia ít thôi.:Smiling:
    Bố mẹ mong hai con luôn luôn mạnh khoẻ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

mHZIm8
    • 14,577 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Cu Gôn Xem bài viết
    Uả mang VCD làm gì, mình có tivi đâu mà show lên?
    Hổng cần show, nghe nhạc cũng được mà pác...
    Hu..hu..Bị chụp mũ làm MC mà bựn quá không xem được lịch trình...Làm sao bi giờ...Nhím ơi..Nhím viết bài cho em đọc đi...:Crying::Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,500 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhim_Xuan_Bach Xem bài viết
    Chào cả nhà!
    Hôm nay mẹ cháu mới lại được về thành phố, chấm dứt cảnh vùng sâu, vùng xa suốt 3 tuần qua.
    1st, mẹ cháu xin chân thành cảm ơn tất cả những lời chúc mừng tốt đẹp mà các bác, các cô, các bạn đã gửi tới cháu, tức Nhím_Xuân Bách, vào ngày 22/3/2009 hichic....
    2nd, bá cáo các pác, 3 tuần rùi, do nhiều lý do, e không vào được nhà mình điểm danh, đóng góp ý kiến được. Nhím thối nhà em bị bác sỹ chuẩn đoán còi xương nặng, biến chứng vào xương dẫn đến hiện tượng ngực bị nhô ức gà. Lý do không phải do chế độ ăn uống (em vẫn cho Thối uống Vitamin D3 hàng ngày, tích cực cho con ăn phomats và sữa chua...). Nguyên nhân chủ yếu là Thối nhà em, suốt ngày ở trong nhà, không được cho tắm nắng. Buồn lắm!
    Các mẹ rút kinh nghiệm, nhớ cho các con tắm nắng nhiều nhé. Đừng để đến lúc bị nặng như con nhà em thì ân hận lắm. Nhím thối nhà em từ đây coi như bị knock-out từ vòng gửi xe các cuộc thi thể hình, các cuộc thi áo tắm... rùi.
    Cái này nhà tớ phát hiện ra từ hồi con giai 4 tháng tuổi. Từ đó cứ mỗi khi trời không mưa là lại cho con ra ngoài trời (nhiệm vụ của ông nội), thứ bảy chủ nhật thì cho con đi công viên (nhiệm vụ của mẹ) tha hồ lăn lê bò toài, không giữ trong nhà nữa.

FZxtp7
    • 4,642 Bài viết

• 689 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Moon's Mother Xem bài viết
    Tớ tạm thời sắp xếp tên các con theo Thứ tự nhé. Ai thấy chưa đúng thì chỉnh hộ cái

· Đàm Vũ Hà Anh ( CHIT)
    · Hà Tùng Lâm ( Kutin)
    · Đào Hải Phong

Theo ds cũ tớ chỉ có từng này nhà. Vậy thiếu nhà nào có tên đầy đủ các con đề nghị các mẹ bổ sung nhé
    Em thấy thiếu nhiêu lắm chị ạ
    · Đàm Vũ Hà Anh ( CHIT)
    · Hà Tùng Lâm ( Kutin)
    · Đào Hải Phong
    · Nguyễn Ngọc Minh Thư (Nhím_Minh Thư)
    U1eyp7

gjqvgjqvp7
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: Gia đình, gia đình, bên nhau đến suốt cuộc đời... :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 4,642 Bài viết

• 689 Được cảm ơn

Chúc mừng thôi nôi bạn Moon nhé.
    U1eyp7

gjqvgjqvp7
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: Gia đình, gia đình, bên nhau đến suốt cuộc đời... :Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,073 Bài viết

• 1,078 Được cảm ơn

@Moon: Chúc mừng thôi nôi con gái nhé, chúc con sang tuổi thoát được cái biệt hiệu Moon còi!
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

@Nhím Xuân Bách: khổ thân bạn Bách, mới tháng trước vẫn còn thấy nô như giặc:Sick:
    Ấy tự bổ sung thêm khoản khăn ướt với nhà bóng nhé! Còn Thạch dừa tuỳ thôi, tớ sợ ấy vác 20 quả chết nặng. Băng dính với ghim tớ mang rồi

@Heo: bà đổi nick phải loa loa lên chứ tự dưng thấy 1 nhà lạ huơ lạ hoắc post bài chẳng hiểu ai, đọc mãi mới ra nhà Che:RaisedEye
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,073 Bài viết

• 1,078 Được cảm ơn

Trời mưa rồi, mưa to còn đỡ chứ mưa lâm thâm thế này k biết kéo dài đến bao giờ!:Crying::Crying::Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 224 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

· Đàm Vũ Hà Anh ( CHIT)
    Bùi An Khánh (NamVan)
    · Hà Tùng Lâm ( Kutin)
    · Đào Hải Phong
    · Nguyễn Ngọc Minh Thư (Nhím_Minh Thư)[/QUOTE]

@Moon's Mother: Tớ bổ sung nên con giai nì.
    Chúc mừng thôi nôi con gái nhé! Chúc con gái ngoan ngoãn và mạnh khoẻ để sớm đỡ đần cho mẹ!

@hiennhi: mưa nhỉ, cầu trời cho trời mưa nốt hôm nay đi để mai nắng ráo cho các con chơi.
    7743
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,073 Bài viết

• 1,078 Được cảm ơn

Chúc mừng sinh nhật bạn Nam Anh Kò!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,124 Được cảm ơn

Bà Hiền ơi, tôi có đổi nick đâu, ngồi hí hoáy gõ 1 lúc post ra lại thấy nick khác hehe.

Ủng hộ vụ thạch trái dừa nhé, vừa ngon vừa đỡ khát hehe, chỉ sợ mẹ Nhím vác ko nổi, nếu có rồi thì báo tớ sẽ cắt bớt nước ngọt. Lát nữa bạn Che sẽ đi siêu thị phụ mẹ khuân đồ

À, bố Che đăng kí chân phó nháy nhé.

Ngày mai có nhà nào mời các bà tham dự không nhỉ? nhà Che định mời bà nội đi để bà cập nhật thông tin nhưng lại đăng lăn tăn, xin tí ý kiến các mẹ ơi.

Chúc mừng sn ngày âm của Moon nhé, chúc con gái không bao giờ ốm, tháng đều đều tăng 03 lạng hihi, các điểm khác con chuẩn hết rùi.

Chúc mừng sinh nhật của Na nữa, chúc Na sang tuổi mới chơi ngoan, mạnh khoẻ để mẹ Bít yên tâm phấn đấu nhé.

Miu ơi, online đi tôi gửi cái ảnh cho bà nhá
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,124 Được cảm ơn

Trời hửng hửng rồi, chán dự báo thời tiết nhà mình quá, làm giảm nhuệ khí nhà mình, thời tiết này vô tư, mẹ cháu ngại nhất mưa to ko vác cháu ra khỏi nhà được
    • 4,642 Bài viết

• 689 Được cảm ơn

Chúc mừng sinh nhật bạn Nam Anh
    @bạn Xuân Bách: Thương bạn quá. Thế này bạn phải đòi mẹ bạn cho đi chơi nhiều nhé.
    U1eyp7

gjqvgjqvp7
    • 4,642 Bài viết

• 689 Được cảm ơn

Các chị ơi, ở Hưng Yên vẫn mưa. hu hu. Mưa lâm thâm. Hi vọng là đến ngày mai tạnh ráo cho các con chơi. :Sigh::Sigh::Sigh::Sigh::Sigh:
    U1eyp7

gjqvgjqvp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,124 Được cảm ơn

Tít mít ơi
    gọi cho tôi cái, tôi gọi cho thấy có em nào nghe bảo có tít mít nhưng nói 1 hồi ko phải huhu , tôi gọi số 0912750593