Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

2/2008 - Tầng 2 mát mẻ của các bé sinh tháng 2-2008

• 0 Lượt chia sẻ
  • 35.7K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 402 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

À, khoe các bác nhá, Khò ta đã ngồi được rùi. Định show cái ảnh Khò ngồi như con ếch ấy nhưng ảnh to quá, chắc đến tối phải nhờ OX format lại đã. Khò cũng ngủ được giấc dài rùi. Tầm 11, 12h Khò làm 1 bình 180ml rùi tít một mạch đến 7h sáng. Thỉnh thoảng có ọ ẹ một tý mẹ không cho ăn như trước mà chỉ bế lên rung là hắn ta ngủ lại ngay (thỉnh thoảng lười là lại nhừa luôn cho bố cu công việc ấy:RaisedEye) . Mẹ sướng quá, chỉ mỗi tội lại phát sinh nỗi lo tăng cân trở lại thui. Hì hì, đợt trước thức đêm e cũng giảm được khối cân đấy, bây giừ nó lại quay về thì chít:Thinking:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 820 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi UMXbaby Xem bài viết
    @vitngoc: Bạn vào" hồ sơ", trong đó có "thay đổi avatar", sau đó bạn chọn hình muốn up lên rồi lưu lại là xong. Còn thông tin về cục cưng của bạn thì vào "edit your profile", khai báo, lưu lại là OK.

Chúc bạn thành công nhé!
    UMXbaby ơi, sao mình làm như bạn hướng dẫn mà không có được, có phải xử lý kích cỡ ảnh trước khi chọn đường dẫn không?
    All: Các mẹ ơi, con em hôm nay tròn 5tháng mà em cho ăn ngày 3 bữa bột ngọt + 350ml sữa mẹ có ít quá không? Hiện giờ bé mới được 7kg, em nuôi con tập 1 nên ít kinh nghiệm lắm, các mẹ chỉ giáo và cho em xin cái lịch và thực đơn ăn dặm của các con em tham khảo với. Đa tạ các mẹ nhiều nhiều
    • 4,736 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xu_ka Xem bài viết
    Tốc độ 888 của nhà mình ác liệt thật. Biết nhà mình đã sang tầng mới rồi mà hôm nay mẹ con em mới vào đây 'xí' 1 phòng được.

Cám ơn chị PBP đã động viên, NGV của nhà em đồng ý ở lại thêm 1/2 tháng để em tìm người mới. Buồn quá nên khả năng 888 của e đã bị giảm xuống rồi, chỉ hóng hớt nghe chuyện của nhà mình thôi.

Mà các mẹ thức khuya quá, coi chừng ảnh hưởng đến sức khỏe nhé.:Rose:

À, thời buổi lạm phát quá, các mẹ có kinh nghiệm gì hay trong việc chăm sóc con, mua các vật dụng như thế nào cho hợp lý thì chia xẻ cho cả nhà biết nhé.:Smiling:
    Đây, đây có kinh nghiệm mua các vật dụng trong thời buổi giá cả leo thang đây. Xin thông báo với cả nhà là trước khi tìm ra phương án nhờ mẹ Huyền mua hộ hàng từ Đức để giảm phí nhập khẩu... Mình đã nhờ được mẹ T & D (do mạng cq mẹ TD khó vào diễn đàn nên ít có mặt trong CLB được) mua hộ được 2- 3 máy xay Braun đơn, giá hàng xách tay mua hộ chắc chắn rẻ hơn các baby shop ở đây (ở đây là 780k/cái). Các mẹ có nhu cầu mua thì đăng ký nhé.
    P/s: Mẹ TD rất nhiệt tình, lại còn có điều kiện hơn bọn mình vì làm trong ngành hàng không.
    • 1,295 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitngoc Xem bài viết
    UMXbaby ơi, sao mình làm như bạn hướng dẫn mà không có được, có phải xử lý kích cỡ ảnh trước khi chọn đường dẫn không?
    All: Các mẹ ơi, con em hôm nay tròn 5tháng mà em cho ăn ngày 3 bữa bột ngọt + 350ml sữa mẹ có ít quá không? Hiện giờ bé mới được 7kg, em nuôi con tập 1 nên ít kinh nghiệm lắm, các mẹ chỉ giáo và cho em xin cái lịch và thực đơn ăn dặm của các con em tham khảo với. Đa tạ các mẹ nhiều nhiều
    Mẹ nó ơi, cho bé ăn theo nhu cầu của bé thôi. Vì khi mẹ nó cho bé ăn vậy, mà bé vẫn ngủ ngon, ngủ thẳng giấc, k quấy khóc là được àh, rồi dần dần mình tăng lên để cho bao tử C dễ chứa, và dễ hấp thụ nữa. Mình cũng nuôi C tập 1, nên nghĩ thế đấy.
    Vì mình ở nhà, nên Lịch bé nhà mình nè:
    6h dậy, cho uống ít nước, đi tắm nắng về, chơi
    7h30: bú sữa công thức khoảng 150ml (có thể thay đổi)
    8h30: ngủ: ti mẹ
    10h: dậy
    11h: ăn 1/2 chén cháo ray nhuyễn (khoảng 100ml), ăn thêm trái cây xay hoặc nước ép...
    13h: ngủ (ti mẹ)
    15h: dậy, chơi
    16h: ăn 1/2 chén cháo (như lúc trưa)
    17h30: tắm xong, ngủ, ti mẹ
    18h30: dậy, chơi
    20h30: bú sữa công thức khoảng 150ml (có thể thay đổi)
    21h30: lau người, ngủ
    3h30: ti mẹ, ngủ đến sáng
    Hôm bé 5tháng bé chỉ được 7.5kg, dài 66.5cm
    • 1,295 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

@vitngoc: nếu mẹ nó up hình lên mà k đc, thì resize hình đi. chọn hình - click phải chuột chọn open with, chọn microsoft office picture manager, chọn resize. Vả lại WTT nay đang có vấn đề hay sao í, nên ở chữ ký cũng k có hình bé nữa..ak..ak...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,602 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

trời mới có mấy ngày k vào được mà đã lên trang 10 của tầng 2 rồi, ặc ặc...
    @phobichphuong::Crying: chị ui em có gửi thông tin cho chị rùi, sao trong dsach k có tên iem dzậy huhu
    @all:còn nợ mấy tấm hình của My nhà em, hôm nay em post lên cho các bác chiêm ngưỡng nhé.
    Đúng 5 tháng mới lật thành công (hì hì)
    DSC00333
    Có vẻ khoái chí lắm
    DSC00333
    DSC00332
    • 1,295 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,487 Bài viết

• 425 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé My của mẹ zzxitrum cũng có vòng dâu à ??? :Kiss:
    Minh nhà mình cũng có một cái. Con gái đáng yêu ghê.
    • 4,736 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi zzxitrum Xem bài viết
    @phobichphuong::Crying: chị ui em có gửi thông tin cho chị rùi, sao trong dsach k có tên iem dzậy huhu
    @all:còn nợ mấy tấm hình của My nhà em, hôm nay em post lên cho các bác chiêm ngưỡng nhé.
    Trông hình bé yêu quá đi.
    À tên trong DS của group là do mẹ nó tự cập nhật mà không gửi cho mình. Mình vào xem rồi, file lỗi phông chữ nên mình không cập nhật được. Gửi tin cá nhân cho mình trên DD đi để mình cập nhật.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,346 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chị Phượng ời ơi... sao em thấy danh sách nhà mình update hôm 28/7 cứ thiếu nick yahoo thế nhỉ?
    Bách Việt shop
    4429 Vi phạm lần 2
    • 4,736 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi firsttime Xem bài viết
    Chị Phượng ời ơi... sao em thấy danh sách nhà mình update hôm 28/7 cứ thiếu nick yahoo thế nhỉ?
    Thì tại các mẹ có chịu khai đủ đâu. Mẹ khai cái này thì thiếu cái kia, thế mới bảo các mẹ check lại thông tin và gửi bổ sung cho mình những gì còn thiếu để mình update nhé.

Dạo này các mẹ mải tám trên YM nên vắng hẳn. :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,120 Bài viết

• 1,699 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zzxitrum Xem bài viết

Có vẻ khoái chí lắm
    Vậy là My giống bạn Nai rồi!bạn Nai cũng đúng 5 tháng mới lật chuyên nghiệp đấy hihi!! My thấy ghét quá!Nhìn mặt tươi quá chừng hè!!!Thơm con 2 cái nhé!:LoveStruc::LoveStruc:
    8pZH45F8pZHp7

31YElfA31YEp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,120 Bài viết

• 1,699 Được cảm ơn

Cả nhà ơi!Hồi nãy mình mới được mẹ Mít và chị PhoBichPhuong bảo nên mua ghế tập ăn cho con (dùng được đến 2 tuổi đấy!) Nhưng mình còn lăn tăn tầm này chắc cũng chưa ngồi để ăn được đâu nhỉ? Bé Nai toàn là nằm phè phỡn cho đút vào mốm thôi!
    8pZH45F8pZHp7

31YElfA31YEp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,131 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhoBichPhuong Xem bài viết
    Thì tại các mẹ có chịu khai đủ đâu. Mẹ khai cái này thì thiếu cái kia, thế mới bảo các mẹ check lại thông tin và gửi bổ sung cho mình những gì còn thiếu để mình update nhé.

Dạo này các mẹ mải tám trên YM nên vắng hẳn. :Smiling:
    Để đấy em cho vài cái ảnh Mít lên cho chóng lên tầng nữa :577:
    Picture008
    Picture021
    Picture024
    Picture035
    ticker
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 402 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cuối tuần này bố mẹ Khò định đưa Khò đi chụp ảnh KTS cùng ông bà nữa. Chụp ở đâu đẹp mà lại rẻ các mẹ nhỉ? Em thì đang ở Láng Thượng, các mẹ cho em xin vài ý kiến. Many thanks.

À, khoe ảnh Khò tiếp nhé...
    Hình đính kèm
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,131 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

Update danh sách mua khung First Year:
    1. Tít đẹp zai: xanh
    2. Mít: xanh
    3. Burn: xanh
    4. Bin (nhà BMCT): trắng + 12Y xanh
    5. Sao: hồng
    6. Nhí nhố: trắng
    7. Mọt: xanh
    Còn thiếu ai ko nhỉ? Ai đăng ký mua nữa thì tiếp tục nhé, nhưng sớm để mình còn lấy hàng về trước hôm nhà mình off.

@BMCT: của nhà Bin 2 cái thì em ship vào Quảng Trị hay đưa qua cho bố Bin mang về cho Bin đây :LoveStruc:. Phương án nào thì mẹ Bin cũng cho em cái đchỉ nhé, pm ấy

@UMXbaby: cái ghế ăn mà em nói là ghế chủ yếu dùng để tập cho con ngồi tự xúc ăn một mình khi lớn ấy ạ. Giai đoạn ăn bột này cũng có ghế nửa nằm nửa ngồi khi các bé chưa ngồi vững nhưng chỉ dùng ít lâu thì hơi phí khoản đầu tư.
    ticker
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,346 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Không hiểu cái ghế ăn đấy thì dùng được khi mấy tháng nhỉ các chị?
    Bách Việt shop
    4429 Vi phạm lần 2
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,346 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Đề nghị mọi người chịu khó vào đây 888 nhé. Cứ 888 trên yahoo thì biết bao giờ lên tầng nữa.
    hihi tham quá, vừa lên tầng 2 đã đòi lên tầng nữa rồi
    Bách Việt shop
    4429 Vi phạm lần 2
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,346 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hôm nay em vào room muộn quá.... :Crying::Crying::Crying::Crying:
    Bách Việt shop
    4429 Vi phạm lần 2
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,346 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Ðang đọc: 1 (1 thành viên và 0 khách) firsttime

Tối hôm qua đông vậy thì em không lên được. Giờ có mình em trông chùa thôi. :RaisedEye:RaisedEye:RaisedEye
    Lợi dụng câu bài tí. Mai mọi người lên thấy lên mấy trang rồi đừng mắng em nhé. :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Bách Việt shop
    4429 Vi phạm lần 2