Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

2/2008 - Tầng 2 mát mẻ của các bé sinh tháng 2-2008

• 0 Lượt chia sẻ
  • 35.7K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 177 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi, có ai mách em cái địa chỉ mua bình tập uống nước có hai cái tay cầm ý ở đâu không với???:RollingEy::RollingEy::RollingEy: Hôm trước em mua một bình thấy ghi là hàng của VN nhưng toàn bằng nhựa cứng thui mà chẳng thấy van chống sặc đâu cả.:Worried: Con cầm dốc một phát là nước ra ngoài hết cảrooling:, mà cái mỏ vịt ấy cứng ơi là cứng, con toàn dùng lợi cắn cắn thui, em sợ nó chùn lợi không mọc nổi răng mất. Hu hu...:Laughing::RaisedEye
    :Kiss::Rose::Kiss::LoveStruc:5364:Kiss::Rose::Kiss::LoveStruc:

event

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 402 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Tình hình là rất tình hình. Máy cơ quan đang bị khóa mạng vì bọn tin học nó sợ virus xâm nhập:mad:, (cái bọn tin học ở chỗ e ấy mà, chúng cũng đáng ghét k kém j bọn virus đâu các bác ạ). Mấy ngày không thăm nhà đã lên tầng 2 rùi, mình chạy chậm quá trời ạ. Hôm nay mượn máy ox lên thăm hỏi các bác tý ty cho đỡ nhớ. E tranh thủ khoe hình Khò nhà e tý nhá!!!! Định hỏi han các bác nhìu nhìu cơ nhwng mà OX đang hằm hè đứng đằng sau quyết ăn vạ đòi máy, hì hì, e thì gọi là mượn còn lão thì gọi là cướp các bác ạ. Chúc cả nhà mình vui vẻ, mẹ trẻ xinh, con mau nhơn. Bao giờ cơ quan lên mạng lại được e lại lên dzui dze nhìu hơn nhá!!!!
    Hình đính kèm
    • 351 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mesuchi Xem bài viết

@muaxuan2007: hic.. sao bạn lại bỏ cái van đi, cái van ấy là van an toàn, đồng thời cũng để bé tập mút nước từ trong cốc ra, vì bé phải biết khi mút mạnh nước mới chảy ra và sức của bé yếu nên phải có van cản nước lại không thì con bị sặc nước mất.
    Mình mua cốc uống của Born Free hình nó như vậy nè
    http://www.newbornfree.com/ProductInfo.aspx?id=941603

Mình cho Nhím tự cầm 2 cái quai ấy, mấy hôm đầu cũng đút lung tung vào mặt, vào trán ..., thỉnh thoảng mới đút được vào miệng :Laughing:, nhưng sau đó vài hôm thì số lần nhét vào miệng nhiều hơn nhét ra bên ngoài - cu cậu cứ kéo ra rồi lại đưa vào (vì có van an toàn, và nhựa mềm nên nước không chảy ra khi bé không mút, và không làm đau bé nếu bé không mút được đúng cái núm). Và khi nào khát thì tu một hơi hết luôn (mình chỉ cho 15ml là tối đa).
    Cám ơn mẹ nó, thế mẹ nó dùng cái gì để đục cái van đấy ra, dùng kim thì lỗ bé quá chẳng ra được nước gì cả. Mà cái van của bình mình mua tại sao nó lại có một đường rách ngang, đấy là nó bị rách hay người ta cố ý làm thế không biết, nhưng chẳng ra được tẹo nước nào.
    À thế để cho bé tự cầm cốc đút thì không sợ cái đầu cốc đấy cho vào mắt hả mẹ nó, mình cứ sợ vào mắt con nên chẳng dám để cho nó tự cầm mà khi nào muốn cho con uống thì cứ phải đỡ cốc cho nó, thảo nào mà mấy hôm rồi mãi chưa thấy quen cốc gì cả. Thế bé nhà mẹ mesuchi tự nâng cốc lên để nước chảy xuống à (vì mình nghĩ có mút mạnh mà không nâng cốc thì làm sao nước ra được)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,487 Bài viết

• 425 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BaMeCuTi Xem bài viết
    @mẹ Nắng thủy tinh: Từ ngày sinh em bé mẹ Bin được đi chơi khá nhìu, hi hi, vì từ khi Bin được 2 tháng Bin không ti mẹ nữa, mẹ Bin toàn vắt sữa và để sẵn trong tủ lạnh, ở nhà có bà ngoại trông, nên mẹ Bin chủ động được công việc của mình:Smiling:.
    Thế ạ. Mẹ nó nhiều sữa nhỉ. mình giờ ít lắm rồi. chỉ để cho con giải khát thôi. Chán lắm í. Mình ở với BMC nên đi đâu cũng ngại và lại cũng không dám xa con.
    Cuối tuần mà em bị ức chế quá các mẹ a. MC giận chồng, giận lây sang cả em, cả cháu và cả bà ngoại cháu. Cả ngày bà không thèm nhìn cháu lấy một lần cơ ạ . Em muốn đi khỏi luôn cho rồi nhưng cháu còn bé quá, nhà lại neo người. Em định tính để khi cháu cứng cáp rồi ra riêng, nhưng hôm qua chồng em cũng ớn bà quá nên bảo đến tháng 9 chuyển luôn, rồi gọi điện hỏi thuê nhà đấy ạ.
    Em chẳng biết làm thế nào. Mệt mỏi. sữa đã ít giờ lại càng ít hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,310 Bài viết

• 570 Được cảm ơn

Hi hi nhà mới nhà mới rồi :Laughing: Mẹ con tớ xí một phòng thật rộng nhé, phòng ở nhà bé quá lên đây phải làm cái rộng cho sướng!!

Tình hình Chíp là gần như khỏi hẳn rồi mẹ Mítyêu ạ :Kiss: Thuốc của mẹ Mít đúng là hiệu nghiệm quá. Mà Mít yêu trông giống mẹ phết đấy nhé, đỡ mang tiếng đẻ "thuê" như mẹ Chíp, Chíp giống bố hoàn toàn, chả có nét gì giống mẹ cả.

Bạn Bin với bạn Nhím hay nhờ :RaisedEye Lại chê quần áo đẹp mới buồn cười chứ. Trong khi Chíp có cái quần áo nào mới là mẹ Chíp lại nôn nao muốn diện cho con ngay, Chíp mặc quần áo mới vào trông cũng hớn hở lắm chắc lây tâm trạng của mẹ. Hay con gái vẫn điệu hơn nhỉ. Thôi ko mặc quần áo mới thì có điệu bộ mới, nét mặt mới, các bạn cứ post ảnh lên nhé. Đợi xem ảnh Bin mút chân với Nhím tự uống nước nào. Vụ Nhím uống nước bằng bình hay đây, mẹ Chíp về cũng phải sắm cho Chíp một cái vì Chíp đang uống sữa xúc thìa như Mọt nhà firsttime ấy, nêu uống được bằng bình thì hay quá. :Sigh: mua đâu được cái bình tốt như của Nhím bây giờ.
    BzNoByE2Czip7
    t3xop7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,346 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GlassSun Xem bài viết
    Thế ạ. Mẹ nó nhiều sữa nhỉ. mình giờ ít lắm rồi. chỉ để cho con giải khát thôi. Chán lắm í. Mình ở với BMC nên đi đâu cũng ngại và lại cũng không dám xa con.
    Cuối tuần mà em bị ức chế quá các mẹ a. MC giận chồng, giận lây sang cả em, cả cháu và cả bà ngoại cháu. Cả ngày bà không thèm nhìn cháu lấy một lần cơ ạ . Em muốn đi khỏi luôn cho rồi nhưng cháu còn bé quá, nhà lại neo người. Em định tính để khi cháu cứng cáp rồi ra riêng, nhưng hôm qua chồng em cũng ớn bà quá nên bảo đến tháng 9 chuyển luôn, rồi gọi điện hỏi thuê nhà đấy ạ.
    Chị ơi, thôi thì "độc lập tự do miếng nào to thì gắp" :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Bách Việt shop
    4429 Vi phạm lần 2
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,310 Bài viết

• 570 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tít đẹp trai Xem bài viết
    Chuyển nhà mới, các bé hay ăn chóng lớn nhé!!!
    Mẹ Tít đẹp trai mua xe đẩy ở đâu đấy?
    BzNoByE2Czip7
    t3xop7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,310 Bài viết

• 570 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mít yêu Xem bài viết
    Được Mod đồng ý nên em sướng quá đi xây nhà luôn cho nhà mình. Giờ vào post bài mở hàng đây ạ :cool:

@khung ảnh: Hiện giờ em tương đối rảnh, suốt ngày ở nhà với con nên nhận làm đầu mối cho vụ order khung ảnh First year cho các con. Các mẹ đăng ký với em thì ghi rõ là màu gì nhé, có màu xanh, trắng và hồng ạ, các mẹ vào link xem màu nhé: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=10219
    Em có tài khoản ở VCB nên mẹ nào ở xa muốn mua thì CK cho em, nhưng cứ từ từ, để em lấy được hàng đã. Còn cư dân HN thì nhân dịp này off một phát gặp nhau nhỉ, off mẹ thôi cũng được

@MingMing: gớm, Kit cái ảnh đầu thì trông suy tư như người nhớn, cái hình đội mũ lại ngây thơ thế, he he

@Súplơ: mừng quá bạn Chíp khỏi hăm rồi :LoveStruc:

@casa-mama: Welcome tới nhà tháng 2 nhé ! Mình cũng bắt đầu cho Mít ăn dặm nhưng chưa đâu vào đâu cả, output thì vẫn ổn :Sigh:
    Khung ảnh đẹp quá rooling: nhưng mà tình hình là đang lạm phát quá cơ :mad: hiện tại mẹ Chíp phải xếp hàng các nhu cầu ưu tiên những thứ thiết yếu trước :Sigh:

Chíp ăn dặm cũng chưa ra đâu vào đâu, nhưng hôm thứ 7 mẹ Chíp làm món bí ngô nghiền Chíp thích lắm, ăn thun thút luôn. Mẹ Mítyêu thử món này đi.
    BzNoByE2Czip7
    t3xop7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,310 Bài viết

• 570 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sesan Xem bài viết
    Trời đất ơi, mới có mấy ngày con Trai mình bị nhiễm virut nên không vào 88 được giờ lọ mọ vào thì đã tầng 2 rồi:Crying::Crying:, các mẹ cứ post hình các con thân yêu đi để cho con Trai mình ngắm(đúng hơn mình ngắm).
    Mình muốn hỏi các mẹ cho các bé ăn dặm ngày mấy bữa vậy??? mình cho con Trai ăn ngày 2 bữa, một bữa có chút xíu ở dưới cái đáy chén,bú mẹ vẫn là chủ lực,vậy có được không các mẹ???
    Tối lại con của các mẹ cách mấy tiếng là 1 lần,con Trai mình tối lại mình phải thức dậy tới 2 hay 3 lần để cho bú,:Crying::Crying: hiện nay mình đang ở trong tình trạng thiếu ngủ trầm trọng:Crying::Crying::Crying:,mẹ nào đã tập cho bé ngủ thẳng giấc từ đêm tới sáng chưa??? làm ơn nói mình biết bí quyết với:Rose::Rose:
    Chíp nhà mình đêm cũng vẫn dậy 2, 3 lần, mặc dù 7-8h tối cho ăn 40ml bột + 60ml sữa + đi ngủ tu ti mẹ rồi. Đêm qua lại hơi ấm đầu nên quấy mẹ suốt đêm, bắt bế + tu ti suốt. Sáng ra đo nhiệt độ cũng mới 37.1-37.2độC thôi. Mong là bé ko sao
    BzNoByE2Czip7
    t3xop7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,310 Bài viết

• 570 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wangdeliao Xem bài viết
    Ôi nhà mình đã lên tầng 2 rồi ạ. Tít nhà em chuyển nhà nhưng mẹ con em xin thỉnh thoảng ghé thăm nhà cũ nhé. Nhớ các bạn lắm cơ.
    Wang cập nhật tình hình Tít đi :LoveStruc: Tít làm được trò gì rồi? Nặng mấy cân rồi? Có chịu khó ăn ko? Vẫn ngủ được cả đêm chứ?
    BzNoByE2Czip7
    t3xop7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,131 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Súp Lơ Xem bài viết
    Hi hi nhà mới nhà mới rồi :Laughing: Mẹ con tớ xí một phòng thật rộng nhé, phòng ở nhà bé quá lên đây phải làm cái rộng cho sướng!!

Tình hình Chíp là gần như khỏi hẳn rồi mẹ Mítyêu ạ :Kiss: Thuốc của mẹ Mít đúng là hiệu nghiệm quá. Mà Mít yêu trông giống mẹ phết đấy nhé, đỡ mang tiếng đẻ "thuê" như mẹ Chíp, Chíp giống bố hoàn toàn, chả có nét gì giống mẹ cả.
    Chào cả nhà,
    Nhắc lại vụ khung ảnh First year xem có mẹ nào đăng ký mua nữa ko, đký rồi mình làm order 1 thể. Giờ có nhà Mít, Tít đẹp zai (màu gì hả Tít ơi) và BMCT (2chiếc) rồi, mẹ zzxitrum nhờ chị UMXbaby ở SG mua hộ cho tiện nhé :Smiling:
    @Súp lơ: hay quá, Chíp khỏi là yên chí rồi, mẹ Mít làm việc tốt sau này lấy chỗ cho Mít đi lại chơi với Chíp nhỉ
    @ ca uống nước: nghe vụ bạn Nhím uống nước bằng cốc mà ham nhỉ. Dạo này khi cho ăn Mít ta cũng quơ tay lên nắm cái bình nhưng lắc lung tung nên mình chưa cho cầm, để hôm nào thử tập với cốc training cup xem sao. Mà cái cốc cô Mít mua cho lại nặng nặng vì có hình gấu trong lòng cốc, chả biết hắn ta có cầm đc ko nữa.
    ticker
    • 4,736 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mít yêu Xem bài viết
    Chào cả nhà,
    Nhắc lại vụ khung ảnh First year xem có mẹ nào đăng ký mua nữa ko, đký rồi mình làm order 1 thể. Giờ có nhà Mít, Tít đẹp zai (màu gì hả Tít ơi) và BMCT (2chiếc) rồi, mẹ zzxitrum nhờ chị UMXbaby ở SG mua hộ cho tiện nhé :Smiling:
    Chị đăng ký 1 cái màu hồng cho Sao nhé.

@ Glasssun: Chuyện MC - con dâu là vấn đề muôn thuở mà, nếu có điều kiện thì cứ đi ở riêng là mình lại quý MC hơn và ngược lại đấy :Smiling:

@ All: Các bé nhà mình bây giờ 1 lần ty bình được mấy trăm ml thế ?
    Sao hiện nay ăn 2 bữa bột ngọt/ngày + 500ml sữa có ít quá không nhỉ ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 380 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình rất hiểu tâm trạng của mẹ nó, ở đây mình không muốn nói xấu mc, nhưng thú thật là mc mình nói nhìu quá đâm ra dể mất lòng.Cũng may 2 vc ở riêng, hic, kể ra ở riêng cũng có cái hay nhưng mà thật vất vã nếu có em bé đó ạ, thế nên hiện mình đang nhờ vã bà ngoại chờ cháu đến 2 tuổi đi học rồi ra Hn luôn, con đi học mẹ đi làm đỡ lấn cấn.
    Mẹ nó cố gắng lên nhé,đúng là khổ vật chất mình không sợ, sợ nhất là khổ tinh thần:Smiling:. Chúc mẹ nó luôn vui vẽ để em bé vui nhé:Smiling::Rose:.
    • 4,736 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Danh sách member CLB T2/2008 cập nhật đến ngày hôm nay:
    Mít yêu
    UMXbaby
    PhoBichPhuong
    cpb
    firsttime
    Súplơ
    niaiwoma
    Ụt_ịt
    Bamecuti
    Mingming
    loyal74
    MẸ ORCHID
    Bongyeu'smommy
    vợ béo ỉn
    GlassSun
    lanloc
    Moon2108
    menhinho1202
    T&D
    ha leadco
    keohanoi
    Tít đẹp trai
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,487 Bài viết

• 425 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ các mẹ à: chẳng là mấy hôm nay em vẫn than thở là cháu nó bị sốt siêu vì trùng mà, sốt sau thì phát ban. Mẹ chị dâu em là bác sĩ nhi, bác ấy bảo là tắm nước lá chè xanh, chứ ko tắm thì ngứa ngáy, khổ con. Nhưng bố mẹ chồng em thì cho đó là sởi, nên không cho cháu tắm, và cũng chỉ cho quạt bằng quạt giấy phe phẩy thôi. Chẳng lẽ giờ cháu khỏi rồi em lại cho cháu đi khám. (Vì em có tham vấn từ mẹ đẻ của chị dâu nên không cần đưa cháu đi khám nữa mà). BMC thì bảo thủ, chồng em bật quạt nhưng để chếch ra một hướng chứ khôgn vào người cháu. MC từ ngoài đi vào thấy thế to tiếng, chồng cũng nóng tính bảo "Đặt chếch quạt đi rồi có làm sao đâu".
    Thế là MC mới tức, bảo cãi giả. thế là giận luôn cả hai VC, cả cháu.
    Cu nhà em mấy ngày rồi không được tắm, mồ hôi rồi sữa ra. Muốn vệ sinh cho cháu mà cũng không được. Mệt quá các mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,310 Bài viết

• 570 Được cảm ơn

Alo cả nhà.
    Mình thấy trên shop này có nhiều thứ rất hay. Cả nhà xem có nhu cầu gì ko thì order cả thể đi. Nhất là cái bình tập uống. Mẹ Mọt tham khảo cái bình Dr. Brown nhé, thấy bảo rất tiện cho bé uống sữa
    http://heosua.wordpress.com/

:RollingEy: lại phải bon chen thôi
    BzNoByE2Czip7
    t3xop7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 380 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhoBichPhuong Xem bài viết

@ Glasssun: Chuyện MC - con dâu là vấn đề muôn thuở mà, nếu có điều kiện thì cứ đi ở riêng là mình lại quý MC hơn và ngược lại đấy :Smiling:

Sao măm măm như thế là hơn nhìu bạn khác rồi, ở xóm bà ngoại mình có nhìu bé mỗi ngày chỉ ti có 300ml đến 350ml sữa thôi.
    Bạn Sao ngoài 2 bữa bột ngọt và 500ml sữa ra, Sao có măm măm thêm đồ tráng miệng gì nữa không vậy?.Nếu vẫn lên cân tốt và phát triển bình thường mình nghĩ có lẽ thế là đủ rồi:Smiling:.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,310 Bài viết

• 570 Được cảm ơn

@ các mẹ à: chẳng là mấy hôm nay em vẫn than thở là cháu nó bị sốt siêu vì trùng mà, sốt sau thì phát ban. Mẹ chị dâu em là bác sĩ nhi, bác ấy bảo là tắm nước lá chè xanh, chứ ko tắm thì ngứa ngáy, khổ con. Nhưng bố mẹ chồng em thì cho đó là sởi, nên không cho cháu tắm, và cũng chỉ cho quạt bằng quạt giấy phe phẩy thôi. Chẳng lẽ giờ cháu khỏi rồi em lại cho cháu đi khám. (Vì em có tham vấn từ mẹ đẻ của chị dâu nên không cần đưa cháu đi khám nữa mà). BMC thì bảo thủ, chồng em bật quạt nhưng để chếch ra một hướng chứ khôgn vào người cháu. MC từ ngoài đi vào thấy thế to tiếng, chồng cũng nóng tính bảo "Đặt chếch quạt đi rồi có làm sao đâu".
    Cu nhà em mấy ngày rồi không được tắm, mồ hôi rồi sữa ra. Muốn vệ sinh cho cháu mà cũng không được. Mệt quá các mẹ ạ.
    :mad: ko tắm thì cũng phải được lau người bằng nước ấm chứ. Khổ thân bé quá.

Đến chồng ấy mà còn muốn đi thì thôi 2 vợ chồng quyết tâm đi vậy. Vất vả một tí nhưng "ko có gì quý hơn độc lập tự do" :Smiling:
    BzNoByE2Czip7
    t3xop7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,310 Bài viết

• 570 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhoBichPhuong Xem bài viết

500ml sữa/ ngày là niềm mơ ước cho Chíp nhà em rooling:rooling:rooling: Mỗi lần xúc đc 60ml thì bao giờ cho đc 500 chứ :Crying:
    BzNoByE2Czip7
    t3xop7
    • 4,736 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sai lầm hết sức nếu bé ốm mà kiêng luôn tắm đấy. Bé nhà mình đợt bị VFQ bác sỹ vẫn bảo tắm bình thường, bác sỹ bảo thời tiết mùa hè thế này mà không tắm thì bé chịu sao nổi. Có điều là bạn tắm cho bé ở nơi kín gió, tắm nhanh hơn bình thường. Bé sốt phát ban là loại ốm nhẹ nhàng nhất trong các loại ốm đấy (nếu không kèm nhiễm khuẩn đường mũi họng) vì nó chỉ sốt dăm ngày, khi ban đỏ nổi lên là khỏi.