Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

11/2007 - Con nhanh chân vui bước vào lớp 1

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.14K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 343 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chị Giang & mẹ Tôm cũng làm em giật mình vụ tính thời gian, cơ mà em vẫn chẳng biết nên cho con học trường công đúng tuyến hay học theo mô hình kiểu Đoàn Thị Điểm nữa

Ngoài lề chuyện học hành tí, có mẹ nào đã dùng các loại bỉm trần chưa ạ? Em lượn *** thấy bán nhiều quá mà không biết có đúng như người bán quảng cáo không hay là lại tc các mẹ nhỉ?

Mà nhà mình dạo này vắng vẻ quá!!! & Mẹ Tôm có quả chữ ký vui nhỉ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,069 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dasPaar Xem bài viết
    Chị Giang & mẹ Tôm cũng làm em giật mình vụ tính thời gian, cơ mà em vẫn chẳng biết nên cho con học trường công đúng tuyến hay học theo mô hình kiểu Đoàn Thị Điểm nữa

Ngoài lề chuyện học hành tí, có mẹ nào đã dùng các loại bỉm trần chưa ạ? Em lượn *** thấy bán nhiều quá mà không biết có đúng như người bán quảng cáo không hay là lại tc các mẹ nhỉ?

Chị đang dùng bỉm Baby smile cho bạn bé nhà chị, chị thấy giá cả cũng phải chăng (tính ra cũng chỉ đắt hơn bỉm trần của bobby 1 tí thôi) mà dùng cũng tốt, 87K/bịch bỉm size M có 30 chiếc.
    8s6O

Quỹ CLB bé T11/2007:
    Cập nhật ngày 14/11/2014: 4.775.079 đồng
    • 1,669 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Lại nói vụ chữ kí này, vừa mới post chữ kí này hôm sau mẹ Tôm nhận được thư làm quen của một bạn giai, lí do vì chữ kí vui quá

Cơ mà mẹ Tôm già gồi, ko đưa đẩy được nữa nên hơm có trả lời thư
    Chỉ tay lên trời - yêu anh vô đối
    Cúi mặt xuống đất - nói dối ngại ghê
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • D&T
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 712 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mắt_Nâu Xem bài viết
    May quá, bạn Tôm nhà này ko biết món Gangnam Style, đỡ khoản uốn éo loạn xạ =))

Mình ko ép con nhưng hướng nó ngồi vào bàn học mỗi ngày 5-10p mẹ Châu Anh ạh, nhà mình thì ngày nào Tôm cũng có bài Kumon nên phải ngồi làm, còn viết chữ thì cũng 1 trang, mỗi trang độ chục dòng, mỗi dòng độ 7 chữ, xong thì nghỉ. Nếu ở lớp viết rồi thì về nhà chơi thôi, ko phải viết chữ nữa.

Nhưng nói chung là thấy gian nan lắm huhuhu... oánh vần chưa biết gì, mặt chữ cũng chưa thuộc luôn nhưng 98+2 thì biết là 100 hoặc 44+2 thì bẩu bằng 46
    Haha vụ toán thì bạn Tintin 100+100 = 200, 200+200=400. Giỏi không
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng là ép chúng nó học thấy khổ thân quá. Bạn Châu Anh chỉ giỏi môn Gangnam style gì đó, bật lên rồi uốn éo loạn xạ. Cứ học là bạn ý mặc cả: học xong cho con chơi máy tính nhé
    Nghe nói học 2 tháng đã viết chính tả rồi thì làm sao mà không tập viết gì đc mẹ Tôm nhỉ? Có khi mẹ nào quen cô giáo dạy lớp 1 hỏi hộ cả nhà để đỡ ép con tập viết. Vì chắc là lớp 1 ở trường công dạy giống nhau
    E là thành viên mới, cũng có e bé sắp vào lớp 1,nên xin gia nhập vào đây để được học hỏi kinh nghiệm với các mẹ.
    A cu Bin nhà e thì chỉ thích xem hoạt hình và chơi điện tử thôi,không làm sao mà có thể ép anh ta ngồi vào bàn học được.Các mẹ có cách nào không?chỉ cho em mấy chiêu với.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,253 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Nhà chị cũng đang được báo giá cho trường muốn vào dư của em á Mai ui, chị đang xót tiền quá, chắc cho học đúng tuyến thôi hic
    Em cũng xót tiền quá. Kinh tế thì đang khủng hoảng thế này, mà giá cả thì kinh khủng. Em nghĩ lớp tiểu học cũng chưa cần quá phải đầu tư như vậy. Quan trọng là ý thức và nề nếp thôi. Mà trường Thịnh Quang con của 1 chị làm cùng e cũng học. Nó học giỏi và ý thức lắm. Lên cấp 2 mẹ nó cho thi vào trường chuyên thì đỗ nên chuyển. Thế nên em cũng yên tâm. Bạn Quang Anh thì biết hết mặt chữ rồi. Em chả dám dậy ghép vần vì sợ dậy sai. Mà em cũng chả ép. Giờ cứ phất phơ hôm nào hứng thì viết nhiều, hôm nào thấy chểng mảng thì in ít thôi, nhưng tối nào cũng phải ngồi vào bàn. Xem vở của Tôm ngưỡng mộ thế.
    Quang Anh
    KzZwp7
    Em Be
    Mtvop7
    • 1,669 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹKuBi Xem bài viết
    Em cũng xót tiền quá. Kinh tế thì đang khủng hoảng thế này, mà giá cả thì kinh khủng. Em nghĩ lớp tiểu học cũng chưa cần quá phải đầu tư như vậy. Quan trọng là ý thức và nề nếp thôi. Mà trường Thịnh Quang con của 1 chị làm cùng e cũng học. Nó học giỏi và ý thức lắm. Lên cấp 2 mẹ nó cho thi vào trường chuyên thì đỗ nên chuyển. Thế nên em cũng yên tâm. Bạn Quang Anh thì biết hết mặt chữ rồi. Em chả dám dậy ghép vần vì sợ dậy sai. Mà em cũng chả ép. Giờ cứ phất phơ hôm nào hứng thì viết nhiều, hôm nào thấy chểng mảng thì in ít thôi, nhưng tối nào cũng phải ngồi vào bàn. Xem vở của Tôm ngưỡng mộ thế.
    Dạo này tự nhiên viết sạch sẽ thế thôi em ơi, dạo trước lem nhem lắm. Bạn Tôm thì cũng chưa biết oánh vần, ra tết chị mới cho đi cô kèm thêm đây.
    • 1,669 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi D&T Xem bài viết
    Haha vụ toán thì bạn Tintin 100+100 = 200, 200+200=400. Giỏi không
    Bạn Tôm cũng biết 100+100+100=300 cơ mà 199+1= bao nhiêu thì cứ loạn xà ngầu haizzzz
    • 2,069 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Hic, thế có bạn nào ba ngơ bá đạo như bạn Sóc ko? Vưỡn chưa đếm được từ 1 đến 10, lúc được lúc ko, huhu. Tôi đi đập đầu vào gối chết đây.
    8s6O

Quỹ CLB bé T11/2007:
    • 342 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chào các Mẹ, con gái em năm tới cũng vào lớp 1 rồi đi học cô giáo kiến nghị tay viết non quá. E phải làm sao? Các mẹ share kinh nghiệm cho e với ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 343 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meRuaconSoc Xem bài viết
    Chị đang dùng bỉm Baby smile cho bạn bé nhà chị, chị thấy giá cả cũng phải chăng (tính ra cũng chỉ đắt hơn bỉm trần của bobby 1 tí thôi) mà dùng cũng tốt, 87K/bịch bỉm size M có 30 chiếc.
    Hãng này nghe mới mới chị nhỉ? Em google 1 hồi rồi cũng chả biết cái hàng trần nó là hàng lỗi trong cty hay TQ nữa . Dạo này trên *** sale off nhiều bỉm Hàn Quốc dùng thích lắm mà giá đắt hơn bobby có tí nên em mua đủ dùng đến 1 tuổi luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 343 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Lại nói vụ chữ kí này, vừa mới post chữ kí này hôm sau mẹ Tôm nhận được thư làm quen của một bạn giai, lí do vì chữ kí vui quá

Cơ mà mẹ Tôm già gồi, ko đưa đẩy được nữa nên hơm có trả lời thư
    Thật hả?

ừ mà nghĩ lại thì mình cũng hết cái tuổi hớn hở khi đc các bạn giai làm quen rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 343 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hic, thế có bạn nào ba ngơ bá đạo như bạn Sóc ko? Vưỡn chưa đếm được từ 1 đến 10, lúc được lúc ko, huhu. Tôi đi đập đầu vào gối chết đây.
    Ha ha, không sao đâu chị ơi. Em thấy bọn qua cái tuổi này chúng nó như là vỡ ra ý. Biết luận các mặt chữ nhưng đôi khi vẫn còn lộn xộn.
    Hay chị cho đi học toán Abacus đi. Châu Anh nhà em học cái đấy thấy có vẻ hiểu được khái niệm về số lượng chứ trước đấy bạn ý toàn 49 rồi 30 31
    Rồi có lúc tỏ vẻ rất hiểu. Bạn ý học bài hát tiếng anh các ngày trong tuần, mà em cũng kệ em chẳng có thời gian mà dậy thứ nào là thứ nào. Thế mà có 1 hôm bạn ý nhìn tờ lịch có chữ Thursday, bạn ý hỏi mẹ ơi có phải là Thơ sờ đây không? Em hỏi lại thì bạn ý bảo tại vì có chữ THỜ ở đầu hí hí...
    Đấy, nên em nghĩ đến lúc nó tự vỡ. Các cụ gọi là vỡ lòng mà
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 343 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Làm bài nữa cho thành độc thoại trong nhà luôn
    Có đứa nào giống thằng ku nhà em không? ai đời mới hơn 3 tháng mà 2 ngày có khi 3 4 ngày mới ị 1 lần. Sau 1 hồi google thì kết quả rằng là không phải táo bón. Nhưng kinh nghiệm nhiều người thì những đứa như thế sẽ không xỉnh đc, hu hu, có nhà nào như nhà em không? cả 2 đứa đều
    • 2,069 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Ha ha, không sao đâu chị ơi. Em thấy bọn qua cái tuổi này chúng nó như là vỡ ra ý. Biết luận các mặt chữ nhưng đôi khi vẫn còn lộn xộn.
    Hay chị cho đi học toán Abacus đi. Châu Anh nhà em học cái đấy thấy có vẻ hiểu được khái niệm về số lượng chứ trước đấy bạn ý toàn 49 rồi 30 31
    Rồi có lúc tỏ vẻ rất hiểu. Bạn ý học bài hát tiếng anh các ngày trong tuần, mà em cũng kệ em chẳng có thời gian mà dậy thứ nào là thứ nào. Thế mà có 1 hôm bạn ý nhìn tờ lịch có chữ Thursday, bạn ý hỏi mẹ ơi có phải là Thơ sờ đây không? Em hỏi lại thì bạn ý bảo tại vì có chữ THỜ ở đầu hí hí...
    Đấy, nên em nghĩ đến lúc nó tự vỡ. Các cụ gọi là vỡ lòng mà
    Chị cũng hi vọng thế, có lúc nó tỏ ra rất hiểu biết, nhưng có lúc lại ko biết j. Chị cũng lười chẳng dạy dỗ gì cho nó. Ko biết đi học sẽ thế nào?
    8s6O

Quỹ CLB bé T11/2007:
    • 2,069 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Làm bài nữa cho thành độc thoại trong nhà luôn
    Có đứa nào giống thằng ku nhà em không? ai đời mới hơn 3 tháng mà 2 ngày có khi 3 4 ngày mới ị 1 lần. Sau 1 hồi google thì kết quả rằng là không phải táo bón. Nhưng kinh nghiệm nhiều người thì những đứa như thế sẽ không xỉnh đc, hu hu, có nhà nào như nhà em không? cả 2 đứa đều
    Bạn Sóc nhà chị, từ lúc 2 tháng đã toàn ko đi ị rồi, hic hic, đến giờ hơn 5t rồi vụ ị iếc vẫn lung tung lắm, nói chung là táo bón. Bạn thứ 2 thì trộm vía cho đến giờ vẫn khá đều, ngày nào cũng ị, nhưng mà vẫn còi vô đối, he he.
    8s6O

Quỹ CLB bé T11/2007:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 343 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn Sóc nhà chị, từ lúc 2 tháng đã toàn ko đi ị rồi, hic hic, đến giờ hơn 5t rồi vụ ị iếc vẫn lung tung lắm, nói chung là táo bón. Bạn thứ 2 thì trộm vía cho đến giờ vẫn khá đều, ngày nào cũng ị, nhưng mà vẫn còi vô đối, he he.
    Chị ơi chị có nhớ bạn Sóc như vậy đến bao giờ không? Hay giờ vẫn táo? Châu Anh nhà em thì bé không táo. Lớn mới bị vì uống nhiều ks quá mà mẹ lại chủ quan không cho uống thêm men tieu hóa. May mà giờ cũng đỡ rồi, chỉ chưa hết hẳn thôi. Mà Sóc nhiêu cân rồi chị? Em nhớ có đợt mò vào định bán than Châu Anh còi nhất hội hồi 17 18kg gì đó thì gặp chị comment tuơng tự nên chán quá chả buồn than hihi...
    Mà em nghe nói bọn táo bón cho ăn sữa dê thì đõ hơn sữa bò, chị thử chưa? thằng cu nhà em vẫn dặm ngày 1 2 bữa.
    • 2,069 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Chị ơi chị có nhớ bạn Sóc như vậy đến bao giờ không? Hay giờ vẫn táo? Châu Anh nhà em thì bé không táo. Lớn mới bị vì uống nhiều ks quá mà mẹ lại chủ quan không cho uống thêm men tieu hóa. May mà giờ cũng đỡ rồi, chỉ chưa hết hẳn thôi. Mà Sóc nhiêu cân rồi chị? Em nhớ có đợt mò vào định bán than Châu Anh còi nhất hội hồi 17 18kg gì đó thì gặp chị comment tuơng tự nên chán quá chả buồn than hihi...
    Mà em nghe nói bọn táo bón cho ăn sữa dê thì đõ hơn sữa bò, chị thử chưa? thằng cu nhà em vẫn dặm ngày 1 2 bữa.
    Bạn Sóc nhà chị vẫn tầm 18kg gì đấy. Bạn ý bị táo bón kinh niên từ lúc 2 tháng trở đi đấy em, hồi 2 tháng toàn cả tuần ko ị, về sau thì tầm 3-4 ngày ị 1 lần, đến giờ thì có lúc ngày nào cũng ị, có lúc thì 2 ngày 1 lần nhưng phân rắn lắm.
    Bạn bé thì trộm vía ko bị táo, mà bạn thứ 2 chị củ chuối lắm chẳng đầu tư gì đâu, toàn mua sữa rẻ tiền thôi, ha ha, sữa dê đắt quá nên mẹ chẳng bao giờ có ý định đầu tư cả.
    8s6O

Quỹ CLB bé T11/2007:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,253 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Gặp 2 bà con mọn buôn bỉm sữa ở đây. Ha ha. Mình con nhớn hơn tí nên cũng rảnh rang hơn rùi. Bỉm thì bạn Nhím em cũng cho uống dielac optimum hí hí. Trộm vía cũng thấy hợp phết. Em chả quan tâm đc lắm đến bạn QA thôi tháng sau cho bạn ấy đi học trước ở nhà cô giáo xem cô rèn dũa chắc hơn mình.
    Quang Anh
    KzZwp7
    Em Be
    Mtvop7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 343 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ồi ôi nhà mình buồn thiu, tết mà cũng chẳng có mẹ nào , hay tại chẳng mấy khi mẹ cháu vào liên thiên 1 mình nhỉ

Anyway, chúc cả nhà 1 năm mới luôn luôn tràn trề sức khỏe và bình an. Chúc cho các con vào lớp 1 thật vui vẻ, ham học & mẹ nào cũng nhắm đc trường ưng ý cho các con!!!
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4