Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

11/2007 - Con nhanh chân vui bước vào lớp 1

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.14K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,669 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meRuaconSoc Xem bài viết
    Bạn Sóc nhà chị mới tập tô chữ, và cô cho tập viết các nét ngang, dọc, sổ...Oánh vần thì như đúng rồi mà chẳng biết cái j với cái j cả, he he. Chị nói thật là chị cũng ko kiên trì, nên cũng kệ nó, muốn học ở lớp được bao nhiêu thì học, ở nhà mẹ chẳng dạy dỗ quái j cả.
    Em ko ép con học nhưng lại muốn tạo cho con 1 thói quen ngồi vào bàn học, ngồi đó học thì cũng khoảng 10p thôi, còn lại là vẽ vời tô màu nhưng mẹ vẫn muốn tập cho con 1 thói quen hihihihi... Bạn Tôm chưa biết oánh vần viếc gì cả, chỉ mới tập tô chữ và viết số thui Sóc ạh, Sóc oánh được vần là giỏi tóa rùi hihihi
    Chỉ tay lên trời - yêu anh vô đối
    Cúi mặt xuống đất - nói dối ngại ghê

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• D&T
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 712 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mắt_Nâu Xem bài viết
    Ối ối... bạn Tôm cũng mới tập viết vớ vẩn ở nhà thôi Tintin ơi, tôi mua cho bạn í mấy quyển tập tô chữ theo dạng chấm chấm í thôi, định ăn tết xong thì mới cho bạn í đi theo cô kèm. Còn toán thì tôi cho bạn í đi học toán Kumon, mà cũng mới đi học được có 1 tháng thui

Bàn học thì tôi mua của bọn Hòa Phát, cũng được phết đấy bà ạh
    Tôi cũng ngắm bàn Hòa Phát nhưng thấy nó cứ nhỏ nhỏ sao ấy. Bạn nhà tôi thì cũng thích học chữ học toán nhưng đấy là chưa vào khuôn phép, không biết nữa ngày nào cũng phải học thì bạn ấy thế nào.

Tôi cũng mua mấy quyển tập tô rồi nhưng chưa mua được bàn học nên cũng chưa rèn anh ấy được.
    • 2,069 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi D&T Xem bài viết
    Tôi cũng ngắm bàn Hòa Phát nhưng thấy nó cứ nhỏ nhỏ sao ấy. Bạn nhà tôi thì cũng thích học chữ học toán nhưng đấy là chưa vào khuôn phép, không biết nữa ngày nào cũng phải học thì bạn ấy thế nào.

Tôi cũng mua mấy quyển tập tô rồi nhưng chưa mua được bàn học nên cũng chưa rèn anh ấy được.
    Nhà chị cũng là bàn Hòa Phát, chị thấy ok mà. Nhà chị được thừa hưởng bàn của thằng anh họ. Hờ hờ, trộm vía bạn Sóc toàn dùng đồ cũ, 1 lô sách vở luyện tập cũng toàn của anh.
    8s6O

Quỹ CLB bé T11/2007:
    Cập nhật ngày 14/11/2014: 4.775.079 đồng
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 343 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tập 2 nhà em đc thằng ku chị ạ Nhà em đi siêu âm hỏi 2 bác sỹ đều phán là "Công chúa rồi nhé". Đến lúc đẻ ra bác sỹ bẩu Giai mà mẹ cháu vẫn chưa tin

Còn vụ đánh vần thì bạn Châu Anh nhà em bạn ý oánh vần siêu lắm: phờ ơ phơ huyền phở
    Mà em không nhận đc tn của chị đâu, chỉ lò rò vào *** đặt bánh thấy chị cũng đặt mờ em thì lấy cái số đt rồi out nên không hỏi han gì đc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 343 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em có tham khảo 1 cô bạn dạy mẫu giáo lớn thì tình hình là tốt nghiệp mầm non, bạn nào cũng phải biết đọc biết viết cả nhà ạ. Nếu không thì không theo được đâu :-
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,069 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Hic, hôm nay vừa hỏi 1 mối về vụ xin vào trường TN, họ bảo giá 50tr mà mẹ suýt ngất :-( Cái sự học của con sao mà lắm gian nan quá thể.
    8s6O

Quỹ CLB bé T11/2007:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,253 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Hic, hôm nay vừa hỏi 1 mối về vụ xin vào trường TN, họ bảo giá 50tr mà mẹ suýt ngất :-( Cái sự học của con sao mà lắm gian nan quá thể.
    Ôi nhà em thì định xin vào Trung Tự nhưng mất khoảng 30tr, mẹ cháu cũng tiếc xiền nên thôi mời con về Thịnh Quang, đúng tuyến lại k mất xiền. Sr con hu hu
    Quang Anh
    KzZwp7
    Em Be
    Mtvop7
    • 2,069 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹKuBi Xem bài viết
    Ôi nhà em thì định xin vào Trung Tự nhưng mất khoảng 30tr, mẹ cháu cũng tiếc xiền nên thôi mời con về Thịnh Quang, đúng tuyến lại k mất xiền. Sr con hu hu
    Thế cơ à? Bây giờ giá cả tăng vọt nhỉ. Chị đang suy nghĩ xem sao, nếu ko chắc cho về học trường công đúng tuyến ở nhà thôi, gần nhà, tiện đưa đón mà lại đỡ tốn. Chỉ sợ nó học ở đấy lại ngơ ngơ rồi lại bị các cô mắng cho lại sợ đi học.
    8s6O

Quỹ CLB bé T11/2007:
    • 1,669 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Thế cơ à? Bây giờ giá cả tăng vọt nhỉ. Chị đang suy nghĩ xem sao, nếu ko chắc cho về học trường công đúng tuyến ở nhà thôi, gần nhà, tiện đưa đón mà lại đỡ tốn. Chỉ sợ nó học ở đấy lại ngơ ngơ rồi lại bị các cô mắng cho lại sợ đi học.
    Giời ôi, Sóc nhà bà oánh vần choen choét thế rồi mà còn than ngơ ngơ là sao là sao hả bà Giang kia

Sợ cô mắng thì lễ lạt chăm đến nhà cô là ô tê hết thui, chứ mất 50tr chui vào TN thì chát quá
    • 1,669 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹKuBi Xem bài viết
    Nhà chị cũng đang được báo giá cho trường muốn vào dư của em á Mai ui, chị đang xót tiền quá, chắc cho học đúng tuyến thôi hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,669 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dasPaar Xem bài viết
    Em có tham khảo 1 cô bạn dạy mẫu giáo lớn thì tình hình là tốt nghiệp mầm non, bạn nào cũng phải biết đọc biết viết cả nhà ạ. Nếu không thì không theo được đâu :-
    Mình thì nghe rất nhiều người có con học cấp 1 rồi lại bảo, qua học kì 1 thì trình độ các bé sẽ bằng nhau hết, kể cả chưa biết tí gì đến biết thông thạo từ mầm non. Nói chung là cũng nên cho con đi học trước nhưng đừng ép nhau quá, chỉ cần nhận biết mặt chữ, oánh vần vừa đủ, chữ viết bình thường là được rồi, từ từ vào lớp 1 luyện tiếp. Chúng nó bé tí mà bắt học thông thạo ngay từ bây giờ thì tội quá mẹ Châu Anh nhỉ. Lớp bạn Tôm có 1 bạn gái đọc thông viết thạo rồi nhé, đọc báo luôn, hỏi ra mới biết, mẹ bạn í cho đi học từ lúc mới hơn 3t... ặc ặc.... (
    • 2,069 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Mình thì nghe rất nhiều người có con học cấp 1 rồi lại bảo, qua học kì 1 thì trình độ các bé sẽ bằng nhau hết, kể cả chưa biết tí gì đến biết thông thạo từ mầm non. Nói chung là cũng nên cho con đi học trước nhưng đừng ép nhau quá, chỉ cần nhận biết mặt chữ, oánh vần vừa đủ, chữ viết bình thường là được rồi, từ từ vào lớp 1 luyện tiếp. Chúng nó bé tí mà bắt học thông thạo ngay từ bây giờ thì tội quá mẹ Châu Anh nhỉ. Lớp bạn Tôm có 1 bạn gái đọc thông viết thạo rồi nhé, đọc báo luôn, hỏi ra mới biết, mẹ bạn í cho đi học từ lúc mới hơn 3t... ặc ặc.... (
    Ừ chị cũng chẳng ép nó học, nó thích học cái j thì học, ở trường học được j thì học thôi.
    8s6O

Quỹ CLB bé T11/2007:
    • 2,069 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Giời ôi, Sóc nhà bà oánh vần choen choét thế rồi mà còn than ngơ ngơ là sao là sao hả bà Giang kia

Sợ cô mắng thì lễ lạt chăm đến nhà cô là ô tê hết thui, chứ mất 50tr chui vào TN thì chát quá
    Hic, ko phải đâu, nó đứng lên bảng thế nhưng hôm qua đã hỏi nó là con có oánh vần được ko thì nó bảo con ko, thế là con đi về chỗ, ha ha. Chị thích trường TN vì nhiều thứ, vì cách dạy, vì cơ sở vật chất, vì cách giáo viên đối xử và khuyến khích các con được thể hiện bản thân...
    8s6O

Quỹ CLB bé T11/2007:
    • 1,669 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Hic, ko phải đâu, nó đứng lên bảng thế nhưng hôm qua đã hỏi nó là con có oánh vần được ko thì nó bảo con ko, thế là con đi về chỗ, ha ha. Chị thích trường TN vì nhiều thứ, vì cách dạy, vì cơ sở vật chất, vì cách giáo viên đối xử và khuyến khích các con được thể hiện bản thân...
    Há há... Ko đi về thì chả nhẽ cứ đứng ở đấy chiếm đất học tập của các bạn à, Sóc nhể. Chít cười =))))
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 343 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Đúng là ép chúng nó học thấy khổ thân quá. Bạn Châu Anh chỉ giỏi môn Gangnam style gì đó, bật lên rồi uốn éo loạn xạ. Cứ học là bạn ý mặc cả: học xong cho con chơi máy tính nhé
    Nghe nói học 2 tháng đã viết chính tả rồi thì làm sao mà không tập viết gì đc mẹ Tôm nhỉ? Có khi mẹ nào quen cô giáo dạy lớp 1 hỏi hộ cả nhà để đỡ ép con tập viết. Vì chắc là lớp 1 ở trường công dạy giống nhau
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 343 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nhưng em lại nghe nói là trường này giờ cũng thành tích lắm, khác xưa rồi? Chạ biết thế nào chị nhỉ?
    Nhà em mà đúng tuyến thì học trường Lý Thường Kiệt ở phố dao kéo. Có mẹ nào biết trường này không ạ? Xã nhà em thì lại thích trường Ngôi sao xanh gì gì đó, em thì chỉ thích cho nó đi học như mình hồi xưa tằng tằng . Nhưng thôi giờ em chẳng tính gì, kệ, đến đâu tính tiếp
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 343 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn Châu Anh thì cố chưa hỏi xong đã xung phong rất Strong, sau đó lên bảng đừng im 1 lúc rồi về chỗ ... hôm nọ em lên lớp cô giáo mách thế đấy ạ
    • 1,669 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Đúng là ép chúng nó học thấy khổ thân quá. Bạn Châu Anh chỉ giỏi môn Gangnam style gì đó, bật lên rồi uốn éo loạn xạ. Cứ học là bạn ý mặc cả: học xong cho con chơi máy tính nhé
    Nghe nói học 2 tháng đã viết chính tả rồi thì làm sao mà không tập viết gì đc mẹ Tôm nhỉ? Có khi mẹ nào quen cô giáo dạy lớp 1 hỏi hộ cả nhà để đỡ ép con tập viết. Vì chắc là lớp 1 ở trường công dạy giống nhau
    May quá, bạn Tôm nhà này ko biết món Gangnam Style, đỡ khoản uốn éo loạn xạ =))

Mình ko ép con nhưng hướng nó ngồi vào bàn học mỗi ngày 5-10p mẹ Châu Anh ạh, nhà mình thì ngày nào Tôm cũng có bài Kumon nên phải ngồi làm, còn viết chữ thì cũng 1 trang, mỗi trang độ chục dòng, mỗi dòng độ 7 chữ, xong thì nghỉ. Nếu ở lớp viết rồi thì về nhà chơi thôi, ko phải viết chữ nữa.

Nhưng nói chung là thấy gian nan lắm huhuhu... oánh vần chưa biết gì, mặt chữ cũng chưa thuộc luôn nhưng 98+2 thì biết là 100 hoặc 44+2 thì bẩu bằng 46
    • 2,069 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Nhưng em lại nghe nói là trường này giờ cũng thành tích lắm, khác xưa rồi? Chạ biết thế nào chị nhỉ?
    Nhà em mà đúng tuyến thì học trường Lý Thường Kiệt ở phố dao kéo. Có mẹ nào biết trường này không ạ? Xã nhà em thì lại thích trường Ngôi sao xanh gì gì đó, em thì chỉ thích cho nó đi học như mình hồi xưa tằng tằng . Nhưng thôi giờ em chẳng tính gì, kệ, đến đâu tính tiếp
    Tất nhiên cũng khác nhiều rồi, nhưng đứa bạn chị có con sinh năm 2006 vừa vào học năm nay bảo nó thấy vẫn ok, các cô giáo đều rất hiền và quan tâm chăm sóc các con, các cô ko mắng các con và luôn động viên chúng nó, kiểu j cũng tìm ra được cái để khen ngợi chúng nó, và nói chung ko ép và ko bắt chúng nó phải thế nọ phải thế kia, phải viết đẹp phải các thứ...Và với chị như thế là quá ổn cho cái ông Sóc dớ dẩn chẳng biết cái j nhà chị rùi.

Thì chị trước giờ vẫn kệ, nhưng giờ nước đến cổ rùi chứ chẳng phải đến chân. Giờ đã là tháng 1, nếu định học TN thì tầm tháng 4 là phải đi lấy hồ sơ, còn trường Nguyễn Siêu là thường tháng 3 hoặc tháng 4 là đã thi đầu vào (có nghĩa là cũng phải nộp hồ sơ từ trước đó), chỉ có trường công là tầm tháng 6,7 thôi. Mà lại sắp Tết rồi, lại bận việc nọ việc kia là quên ngày quên tháng, nhanh đến lắm cơ ý, huhu.
    8s6O

Quỹ CLB bé T11/2007:
    • 1,669 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Tất nhiên cũng khác nhiều rồi, nhưng đứa bạn chị có con sinh năm 2006 vừa vào học năm nay bảo nó thấy vẫn ok, các cô giáo đều rất hiền và quan tâm chăm sóc các con, các cô ko mắng các con và luôn động viên chúng nó, kiểu j cũng tìm ra được cái để khen ngợi chúng nó, và nói chung ko ép và ko bắt chúng nó phải thế nọ phải thế kia, phải viết đẹp phải các thứ...Và với chị như thế là quá ổn cho cái ông Sóc dớ dẩn chẳng biết cái j nhà chị rùi.

Thì chị trước giờ vẫn kệ, nhưng giờ nước đến cổ rùi chứ chẳng phải đến chân. Giờ đã là tháng 1, nếu định học TN thì tầm tháng 4 là phải đi lấy hồ sơ, còn trường Nguyễn Siêu là thường tháng 3 hoặc tháng 4 là đã thi đầu vào (có nghĩa là cũng phải nộp hồ sơ từ trước đó), chỉ có trường công là tầm tháng 6,7 thôi. Mà lại sắp Tết rồi, lại bận việc nọ việc kia là quên ngày quên tháng, nhanh đến lắm cơ ý, huhu.
    Đọc xong bài này của chị G em cũng thấy nước sắp lụt quá đầu rồi í hic hic... mới tháng 1 nhưng cảm tưởng như sắp tháng 9 đến nơi rồi, tội nghịp chúng nó quá
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4