TIN TÀI TRỢ.

11,12/2008 lên căng tin tầng 3 tập ăn dặm cho ngoan nào

• 0 Lượt chia sẻ
  • 35.7K Lượt đọc
  • 1.47K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 5,177 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Hò dô ta, lần này lên tầng thật roài, đảm bảo với Mod là không nhầm, khà khà.

368374hvbaq23d1o

Nhà cũ ở đây

http://webtretho.com/forum/showthrea...=1#post4963977
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 721 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Hihi. Mẹ tý to có đồng minh nè. Ai lại gái đẻ mà chum chúm núm cau. chán chết. Nhưng đc cái khi nào con bú thì sữa về ào ạt, con bú còn không hết mà.
    0XuIHai mẹ con đi BigC. Mẹ to tướng. Con bé tí
    vbCFp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 865 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Haha, nhà cao mát mẻ đón gió hè, các con vui khoẻ, các mẹ tươi trẻ nào.
    uUfUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 865 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đấy, lại thêm phần ghen tỵ. Đấy núm cau vua, đây núm cau điếc đây, ít sữa dã man luôn. Thế mà ngày xưa suốt ngày thầm tự hào là ta thể nào cũng ngực nhỏ nhưng nhiều sữa cho chồng biết mặt, hết chê vợ. Hic hic
    uUfUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 721 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

CHết thật. Sorry cả nhà nhé. Nhà mới vừa xây chưa kịp chúc mừng gì đã.....Hị hị.
    Tặng hoa mới cho cả nhà nè:Rose::Rose::Rose:
    Chúc các mẹ nhiều sữa, nhiều kinh nghiệm chăm sóc con yêu và ngày càng đẹp ra. lấy lại phom chuẩn ngày xưa.
    Chúc các bé chịu ăn chiu chơi hay ăn chóng lớn gọi dạ bảo vâng. Răng lợi mọc nhanh mà k bị sốt. Hết ho hắng. Các khoản Input và Output ngon lành. chẹp chẹp:LoveStruc::Rose:rooling:
    vbCFp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 721 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Tranh thủ di gội cái đầu cái. Tối về nhà gội k kịp. có hôm tắm còn chưa kịp thoa sữa tắm đã thấy 2 bà cháu đứng ở cửa phòng tắm rồi. Vừa tắm vừa ú oà với con cho nó khỏi khóc. Nói trộm chứ ...Ị còn không xong. Huhu
    vbCFp7
    • 3,779 Bài viết

• 11,424 Được cảm ơn

Rình mãi để mở hàng nhà mới mà em lại ngủ quên mất, mở mắt dậy xem tầng 3 đã thấy 2 mẹ núm cau núm kiệc rồi :cool:, thật là :Battin ey:.
    Chúc các mẹ nhanh chóng lại dáng, chúc các bé nhanh chóng biết bò (chắc giờ biết lẫy hết rồi) tiến tới biết đi, ăn dặm giỏi giang, out put dễ dàng. Thiếu cái j nữa k nhỉ, à đói thì đòi ăn, buồn ngủ tự ngủ, chơi thì tự chơi, để mẹ còn buôn bán :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,329 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

Ôi may quá tìm mỏi mắt mới thấy tầng phù hợp. hehe chúc các bé và các mẹ vui khỏe trẻ trung xinh đẹp nhớ
    Em sinh năm 1988 ạ:rolleyes:
    Tôi không sợ đi trên những đường dài, dù không còn ai
    Tôi sống ko quan tâm những người không quen nghĩ gì
    Thói đời mà, thường thì người đời vẫn cứ ganh ghét lẫn nhau
    Cái tính đấy giết chết mối thâm tình

I'm a Single Mom :Smiling:
    Mah Facebook - Blog imported
    https://www.facebook.com/profile.php?id=632685821

:LoveStruc::LoveStruc:
    0_1417MTIzOTk0MzAwMQ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,623 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Hihi, thích quá, có nhà mới rồi. Chúc các bé hay ăn chóng nhớn, cứng cáp và ngoan ngoãn nhe
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,623 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

à, quên còn chúc các mẹ nhanh lấy lại dáng vóc hồi con gái cho thằng khác nó ... thèm nhé:Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,535 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Em vào đặt gạch cho nhà mới đây, hihi
    :Rose::Rose::Rose::Rose:. Chúc các bé ăn ngon, ngủ ngoan, các mẹ đi làm đảm việc nước, đảm việc nhà, chăm con khỏe con ngoan.:Rose::Rose::Rose::Rose:.
    Em show ảnh bé còi nhà em nè:
    DSC00040

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,623 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KyO Xem bài viết
    Chúc cả nhà mình mẹ đẹp con khỏe.
    Nói trộm vía con tỷ lần chứ con nhà em cực ngoan, ăn ngủ đều đặn. Sau khi lên bán than với các mẹ trên này thì tự nhiên Mốc lại không thức đêm nữa, cứ 9h PM trở đi là ngủ, đêm dậy bú lại ngủ tiếp. Vụ táo bón cũng giải quyết xong rồi. Mốc không bị táo vì phân vẫn dẻo, chỉ có cái là ít đi ị thôi. Nhưng giờ thì ị bình thường rồi.
    Vụ ăn uống thì lại càng phải trộm vía vài tỷ lần nữa. Chưa bao giờ phải ép Mốc cả: ty mẹ, sữa ngoài, chuối nạo, nước dưa hấu, nước bưởi ép, cứ đút là con nuốt. Cảm ơn trời phật tỷ tỷ lần. Trộm vía vài chục tỷ lần nữa cho chắc. :Battin ey:
    Híc, chúc mừng mẹ con nhà KyO, thèm quá
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,623 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vo_chong_vui Xem bài viết
    Rình mãi để mở hàng nhà mới mà em lại ngủ quên mất, mở mắt dậy xem tầng 3 đã thấy 2 mẹ núm cau núm kiệc rồi :cool:, thật là :Battin ey:.
    Chúc các mẹ nhanh chóng lại dáng, chúc các bé nhanh chóng biết bò (chắc giờ biết lẫy hết rồi) tiến tới biết đi, ăn dặm giỏi giang, out put dễ dàng. Thiếu cái j nữa k nhỉ, à đói thì đòi ăn, buồn ngủ tự ngủ, chơi thì tự chơi, để mẹ còn buôn bán :Laughing:
    Bé nhà Chiken đã biết lẫy đâu:Sick:, chỉ thích giữ cho ngồi và đứng trên bụng mẹ thôi:Laughing:
    • 3,779 Bài viết

• 11,424 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebe2912 Xem bài viết
    Em vào đặt gạch cho nhà mới đây, hihi
    :Rose::Rose::Rose::Rose:. Chúc các bé ăn ngon, ngủ ngoan, các mẹ đi làm đảm việc nước, đảm việc nhà, chăm con khỏe con ngoan.:Rose::Rose::Rose::Rose:.
    Em show ảnh bé còi nhà em nè:
    DSC00040

Trộm vía TN càng lớn càng xinh nha, mà sao mấy bé còi nhà mình cứ có cái mặt bụ show hàng nhỉ, để mẹ suốt ngày bị kêu là giỏi bán than, hihi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chiken Xem bài viết
    Bé nhà Chiken đã biết lẫy đâu:Sick:, chỉ thích giữ cho ngồi và đứng trên bụng mẹ thôi:Laughing:
    Chắc là bé trốn lẫy hả chị, nhưng mà chị thử ủn mông cho lẫy xem sao, hihi. Thê mẹ Chiken có thích con lẫy k để cô chúc con biết lẫy nào, hay là thôi bò luôn cho nó hoành tráng :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 865 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà Vui ơi, tại vi mẹ Bi cứ thích chọc ngoáy chị nên 2 mẹ đem chuyện từ nhà cũ buôn sang đến nhà mới đấy thôi.

Trộm vía, con mẹ bebe xinh thế nhỉ, miệng chúm chím, mắt to tròn, mũi hin hin, má phính phính
    uUfUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,623 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trộm vía TN càng lớn càng xinh nha, mà sao mấy bé còi nhà mình cứ có cái mặt bụ show hàng nhỉ, để mẹ suốt ngày bị kêu là giỏi bán than, hihi.
    Sao giống ý CHiken thế, đang định bảo mẹ vo_chong_vui vậy. Bé còi nhà tớ mà show lên thì trông ko ai bảo còi cả, hic

Chắc là bé trốn lẫy hả chị, nhưng mà chị thử ủn mông cho lẫy xem sao, hihi. Thê mẹ Chiken có thích con lẫy k để cô chúc con biết lẫy nào, hay là thôi bò luôn cho nó hoành tráng :LoveStruc:
    Chiken khi bé nằm nghiêng mà CHiken ủn thì cũng nằm sấp được và đầu ngẩng râst cao. Chiken để đồ chơi trước mặt hơi xa một chút là Thỏ biết đẩy chân để tập bò lên lấy đồ chơi đấy. à, mà cũng một lần Thỏ đã lẫy được khi đang ngủ đêm, tự nhiên mẹ đang ngủ nghe thấy tiếng của bé, quay sang thấy đang nằm sấp, đầu ngóc lên, hai tay bơi bơi mà mắt vẫn nhắm:Laughing:, và hôm qua khi đang thay quần cho bé, Chiken quay nghiêng bé để kéo quần thế là Thỏ lật sấp luôn, hổng hiểu như vậy là biết lẫy chưa. Hèm hèm, cũng muốn đú theo mọi người cho Thỏ biết lẫy nhưng lại sợ lẫy thì hay trớ, hi hi hổng bít nên thế nào, thôi để bé tự nhiên vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,535 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Trưa nay về ôm con ngủ, lúc dậy em thấy phía tóc đằng sau và gáy của bé ướt sũng mồ hôi, hic, mà bé nằm nghiêng em mới để í, bth nằm gối cũng thấy ướt sũng gối, em nghĩ là do nằm gối nóng, giờ nẳm nghiêng mà vẫn thế là sao nhỉ? có mẹ nào bít ko a, hic, trưa nay cũng ko nóng lắm, em còn để quạt phe phẩy nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,623 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebe2912 Xem bài viết
    Trưa nay về ôm con ngủ, lúc dậy em thấy phía tóc đằng sau và gáy của bé ướt sũng mồ hôi, hic, mà bé nằm nghiêng em mới để í, bth nằm gối cũng thấy ướt sũng gối, em nghĩ là do nằm gối nóng, giờ nẳm nghiêng mà vẫn thế là sao nhỉ? có mẹ nào bít ko a, hic, trưa nay cũng ko nóng lắm, em còn để quạt phe phẩy nữa.
    Bé nhà Chiken cũng tòan ra mồ hôi thôi, gối toàn ướt sũng, hôi um. Mình nghĩ chắc trẻ con thânnhiệt cao hơn người lớn. Đêm qua mình chỉ đắp cái khăn lên người bé mà vẫn râm rấp mồ hôi ở đầu và trán thế là mình bỏkhăn đắp luôn, thỉnh thoảng thấm mồ hôi không sợ bé lạnh nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,623 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KyO Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mấy tháng cho con ăn dặm đc nhỉ? Em định 5.5 tháng là cho ăn dặm. Em thấy bảo có bột Nestle Mật Ong hàng xách tay từ Đức thơm ngon lắm mà không biết mua ở đâu.
    Nói chung là nên cho trẻ bú mẹ hoàn tòan trong 6 tháng đầu. Nhưng mình nghĩ nếu điều kiện không cho phép hoặc vì lý do nào đó thì có thể cho ăn dặm từ 4tháng, mà tùy bé, quan sát xem output của trẻ mà phân tốt, không sống, không bị đi ngoài thì ok. Nói mà ngượng chứ, thấy mẹ của CHiken bảo ngày bé, khi 3 tháng cứ 15' Chiken llại đòi bú một lần nên mẹ phải cho ăn bột luôn đấy, xấy hổ quá, mà khi ăn cứ phải hai cô sinh viên ngồi cầm thìa xúc, cô này rút ra thì cô kia đút vào mới không khóc. Thế mà bé Thỏ chả học mẹ được tí nào, hic hic
    • 3,463 Bài viết

• 707 Được cảm ơn

Có con em chưa biết lẫy ạ :Sad: