TIN TÀI TRỢ.

1/2007 - Yêu lắm, Cún Ỉn (tầng 4)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 42.3K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,112 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Nhà mình đã lên tầng mới nhé, em lau dọn nhà cửa sạch sẽ đón cả nhà mình nào. Em xông đất trước nha. Chúc nhà mới của mình ngày càng khang trang, vui vẻ nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,564 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pekochan Xem bài viết
    Nhà mình đã lên tầng mới nhé, em lau dọn nhà cửa sạch sẽ đón cả nhà mình nào. Em xông đất trước nha. Chúc nhà mới của mình ngày càng khang trang, vui vẻ nhé.
    Nào,vào nhà mình nghỉ ngơi tí nào. Mẹ Nemo dọn nhà sạch quá.:Rose: Tôi pha trà mời các mẹ uống nha.
    À hỏi các mẹ tí, thế nhà mình là chung cư cao cấp, nhà phân lô hay biệt thự ý nhỉ. Tí quên :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,827 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cute-honey Xem bài viết
    Nào,vào nhà mình nghỉ ngơi tí nào. Mẹ Nemo dọn nhà sạch quá.:Rose: Tôi pha trà mời các mẹ uống nha.
    À hỏi các mẹ tí, thế nhà mình là chung cư cao cấp, nhà phân lô hay biệt thự ý nhỉ. Tí quên :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    Xông đất nhà mới cái nào.

Cứ xây nhà mình thành quả biệt thự đơn lập có hồ bơi, sô na & mát xa cho nó hoành tráng :Laughing:
    Tom's website ---------- Tom's Blog
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,366 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi elysium Xem bài viết

Cứ xây nhà mình thành quả biệt thự đơn lập có hồ bơi, sô na & mát xa cho nó hoành tráng :Laughing:
    Hehe, buôn ác nhỉ
    • 1,112 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi elysium Xem bài viết

Biệt thự 4 tầng quả là hơi hoành tráng đấy, mai mốt các con xây hẳn cho các mẹ cao ốc nhé, mỗi mẹ một tầng, tầng nào cũng connect mạng, chat buôn từ tầng 1 cho đến tầng n nha.
    • 773 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Chào nhà mới :Rose:
    Nhanh ghê , mới đây nhà mình leo đến tầng 3 , nghỉa là 8 đến tầng 3 rồi :Laughing: ..
    Mẹ Nemo ơi, tội Nemo quá à ,chúc bé Nemo mau sớm lành bệnh nha . Ah, nhưng em có tham khảo sách vở nghe nói bệnh tai giữa ở trẻ thường phát hiện ra ở trẻ 2,3 tuồi trở lên và lúc đó nặng rồi , mà mẹ Nemo phát hiện ra cho Nemo sớm thế cũng may thật đấy .:Straightf:
    • 1,961 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Chào cả nhà
    Hôm sinh nhật WTT nhà mình ko ai đi à? Làm Chip lơ vơ mãi, chả gặp ai, đành "cướp" chùm bóng rồi ra Bách Thảo chơi đay ạ:

DSC02234
    DSC02241
    • 239 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Vào nhà mới điểm danh cái nè !
    Chúc các con ăn uống, ngủ nghỉ đều ngoan để cho các mẹ có thời gian xây biệt thự nhiều tầng nhé !
    @Chipbebong: Trộm vía, nhìn quả chân dài của Chip thèm quá cơ, có đâu như Win nhà mình, con trai gì mà chân ngắn ngủn hichic. Bé Chip vẫn đang uống Faley à? Mẹ Win đang cho Win uống sữa Nurture gold 3 + sữa tươi Pura, hi vọng Win chạm được đường trung bình về chiều cao trong biểu đồ theo dõi chiều cao và cân nặng của bé .
    • 1,961 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovely_baby Xem bài viết
    @Chipbebong: Trộm vía, nhìn quả chân dài của Chip thèm quá cơ, có đâu như Win nhà mình, con trai gì mà chân ngắn ngủn hichic. Bé Chip vẫn đang uống Faley à? Mẹ Win đang cho Win uống sữa Nurture gold 3 + sữa tươi Pura, hi vọng Win chạm được đường trung bình về chiều cao trong biểu đồ theo dõi chiều cao và cân nặng của bé .
    Dạ con vẫn uống Faley ạ + sữa tươi nữa, như trong ảnh của con mà mẹ đã xem đấy. Con thích nhất là sữa tươi Mộc Châu, đặc biệt là vị dừa.
    Nếu thấy chiều cao và cân nặng chưa ổn mẹ thử cho uống Pediasure xem. Nhưng thấy mọi người nói là sữa đó chỉ nên uống 3 hộp 1kg thôi, rồi lại dừng, uống sữa khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,366 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chipbebong Xem bài viết
    Chào cả nhà
    Hôm sinh nhật WTT nhà mình ko ai đi à? Làm Chip lơ vơ mãi, chả gặp ai, đành "cướp" chùm bóng rồi ra Bách Thảo chơi đay ạ:

DSC02234
    DSC02241
    Nói trộm vía, cả mẹ cả con ngày càng xinh đấy nhá bà H ơi.
    Trông quả dưa hấu nhỏ của nhà mình yêu ghê cơ. Cho anh Gấu hun môi xa cái nha
    • 239 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Dạ con vẫn uống Faley ạ + sữa tươi nữa, như trong ảnh của con mà mẹ đã xem đấy. Con thích nhất là sữa tươi Mộc Châu, đặc biệt là vị dừa.
    Nếu thấy chiều cao và cân nặng chưa ổn mẹ thử cho uống Pediasure xem. Nhưng thấy mọi người nói là sữa đó chỉ nên uống 3 hộp 1kg thôi, rồi lại dừng, uống sữa khác.
    Không, mẹ Win chỉ muốn cải thiện chiều cao cho Win thôi chứ cân nặng thì ổn rồi. Sau khi xem xét, cân nhắc giữa các loại sữa mẹ Win mới chọn Nurture đấy vì kỳ vọng sữa này giúp cho bé tăng chiều cao. Hỏng biết có tăng được thêm cm nào không chứ mẹ thì hơi bị lụt tốn khi cho con uống sữa này :Smiling:.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 658 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Úi mấy hôm không vào mà các mẹ 8 ác nhỉ?
    @Chipbebong: trộm vía con gái dạo này lớn và xinh quá!
    Các mẹ ơi mấy hôm nay Ỉn mọc răng quấy phết, lại hay bị "hạ sơn" nữa chứ! Có đêm ngủ vắt qua người mẹ rồi lao rầm xuông đất, thét váng lên giữa đêm làm mẹ xót quá! Biết là tuổi này các con hay ngã nhưng vẫn xót lắm.
    Con bây giờ đang mọc cái răng thứ 4 ạ. Khoe các mẹ ảnh con đi ăn đám cưới ở Majestic nhé! Ở đám cưới con thấy món gì cũng sáng rực cả mắt lên, các cậu con bảo: tham ăn thế này sau này phải lấy thằng đầu bếp mất.
    Con và mẹ:
    07
    Con và cậu K, ngồi trên vai cậu và "vợ" cậu thì... đang cố "xi" con ạ:
    14-1
    • 1,572 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Ui ảnh các con đểu nhỉ, lại được đi chơi nhiều nữa. Tún nhà mình chả đi đâu mà hôm nọ ốm một trận làm mẹ hồn xiêu phách lạc, giờ vẫn cứ lơ ngơ lo mãi. Con bị viêm phế quản các mẹ ạ, uống kháng sinh được 3 hôm rưỡi thì sáng hôm thứ 4 quên uống, chiều con sốt lại còn bị co giật, mặt đơ ra không biết gì và tím tái môi ra trông sợ lắm. Con nằm viện mất hai hôm truyền nước và uống kháng sinh, thử máu, nước tiểu không vấn đề gì, giờ con chơi bình thường rồi nhưng mẹ vẫn lo quá vì sợ lần sau con sốt mà thế thì chết. Có bé nào bị như thế chưa hả các mẹ, mẹ nào có kinh nghiệm gì chia sẻ cho mình với.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,827 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tún Sầu riêng Xem bài viết
    Ui ảnh các con đểu nhỉ, lại được đi chơi nhiều nữa. Tún nhà mình chả đi đâu mà hôm nọ ốm một trận làm mẹ hồn xiêu phách lạc, giờ vẫn cứ lơ ngơ lo mãi. Con bị viêm phế quản các mẹ ạ, uống kháng sinh được 3 hôm rưỡi thì sáng hôm thứ 4 quên uống, chiều con sốt lại còn bị co giật, mặt đơ ra không biết gì và tím tái môi ra trông sợ lắm. Con nằm viện mất hai hôm truyền nước và uống kháng sinh, thử máu, nước tiểu không vấn đề gì, giờ con chơi bình thường rồi nhưng mẹ vẫn lo quá vì sợ lần sau con sốt mà thế thì chết. Có bé nào bị như thế chưa hả các mẹ, mẹ nào có kinh nghiệm gì chia sẻ cho mình với.
    Khổ thân Tún thế, có phải Tún sốt bị co giật là do sốt cao quá không? Bà nội Tom hồi trước cũng làm trong bệnh viện nên bà rất sợ để cháu bị sốt cao. Nếu sốt hơn 39 độ ngoài các biện pháp hạ sốt khẩn cấp bà còn cho uống thêm 1 ít brocain (không biết viết có đúng không) để tránh co giật. Lần sau con mà sốt mẹ phải cho uống thuốc hạ sốt ngay không thì nguy hiểm lắm.
    Tom's website ---------- Tom's Blog
    • 2,564 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Chào cả nhà

DSC02234
    Chị ơi, ngưỡng mộ chị quá, chị đã tự đứng trên đôi chân của mình được rồi, chị đi được rồi, lại còn biết hút sữa nữa.:Surprise: Yêu chị:LoveStruc: :Rose: :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 373 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình vào điểm danh cái, vắng mặt lâu lắm rồi. Cả nhà ơi! cuối tuần này( ngày 15, 16/3) ở bên abbott có tổ chức" lễ hội khám phác sự lựa chọn số 1 cho gia đình vui vẻ". Chương trình có : hướng dẫn bé cách sinh hoạt, học tập ăn uống, kiểm tra chiều cao cân nặng,trắc nghiệm chỉ số thông minh, dự đoán chiều cao lúc trưởng thành....nếu có vé mời thì đc tham gia miễn phí tất cả các chương trình.
    Có mẹ nào định đưa con đi thì ới lên 1 tiếng nhé, có gì còn tụ tập, giao lưu
    UkcYp7
    MWqCp7
    • 1,881 Bài viết

• 3,792 Được cảm ơn

Tội nghiệp Tún quá.
    Nhà có em bé, chị cứ mua mấy viên nhét hậu môn cho yên tâm.
    Putin cũng có lần sốt 39 độ, em nhét luôn :Silly:
    • 1,572 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Mẹ Tom với mẹ Putin ơi, bà nội Tún cũng làm bác sĩ nên thuốc hạ sốt vẫn có sẵn nhưng mà sợ ở chỗ là trước lúc giật khoảng 20 phút, con đi ngủ, đo nhiệt độ có 38,3 độ thôi mà các loại thuốc hạ sốt bác sĩ dặn là chỉ cho dùng khi sốt >=38.5 độ. Thế mà sau khi giật đưa đến bệnh viện đo đã 39,3 độ rồi nên chắc là lúc giật có khi phải trên 40 độ. Sợ quá, nhiệt độ lên nhanh mình ko kiểm soát được. Lúc đo 38.3 độ, con chuẩn bị ngủ nên cũng chẳng nghĩ đến chuyện lau nước ấm toàn thân để hạ nhiệt nữa. Giờ mẹ sợ lắm rồi, BV cũng cho thuốc phòng giật nữa. Đợt trước Tún sốt phát ban sốt 4 ngày liền toàn 39,5 - 40 độ mà không bị giật, vì bà bảo cho uống thuốc đông y tên là thần sa rất dễ uống, không có mùi vị gì, còn thuốc chống giật của Tây y hôm BV Nhi TƯ cho cứng lắm phải mài ra mà chắc lại đắng nữa, Tún lại bị viêm phế quản có đờm trong họng nên cứ uống thuốc vào là nôn ra, uống 2 lần kháng sinh toàn nôn ra nên bác sĩ phải tiêm. Thương con quá và lo nữa
    • 2,564 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Mẹ Tom với mẹ Putin ơi, bà nội Tún cũng làm bác sĩ nên thuốc hạ sốt vẫn có sẵn nhưng mà sợ ở chỗ là trước lúc giật khoảng 20 phút, con đi ngủ, đo nhiệt độ có 38,3 độ thôi mà các loại thuốc hạ sốt bác sĩ dặn là chỉ cho dùng khi sốt >=38.5 độ. Thế mà sau khi giật đưa đến bệnh viện đo đã 39,3 độ rồi nên chắc là lúc giật có khi phải trên 40 độ. Sợ quá, nhiệt độ lên nhanh mình ko kiểm soát được. Lúc đo 38.3 độ, con chuẩn bị ngủ nên cũng chẳng nghĩ đến chuyện lau nước ấm toàn thân để hạ nhiệt nữa. Giờ mẹ sợ lắm rồi, BV cũng cho thuốc phòng giật nữa. Đợt trước Tún sốt phát ban sốt 4 ngày liền toàn 39,5 - 40 độ mà không bị giật, vì bà bảo cho uống thuốc đông y tên là thần sa rất dễ uống, không có mùi vị gì, còn thuốc chống giật của Tây y hôm BV Nhi TƯ cho cứng lắm phải mài ra mà chắc lại đắng nữa, Tún lại bị viêm phế quản có đờm trong họng nên cứ uống thuốc vào là nôn ra, uống 2 lần kháng sinh toàn nôn ra nên bác sĩ phải tiêm. Thương con quá và lo nữa
    Bình thường lúc con không mệt uống thuốc còn khó nữa là, khi sốt, mệt thì rất khó, mà đợi đến lúc co giật chắc chả uống được đâu mẹ nó ơi.
    Tốt nhất là kiểm tra, theo dõi sát sao,có hiện tượng tăng nhiệt trên 38 độ là đút thuốc phòng xa được rồi mà. Nhà mình mỗi lần Chíp sốt là cả bầu đoàn thê tử theo dõi chăm sóc, đo nhiệt kế liên tục, nhét thuốc hạ sốt đúng giờ....Bác sỹ bảo thà dùng quá liều 1 tí còn hơn là để trẻ bị co giật, họ gọi đó là "mất não", nhiều khi co giật sẽ dẫn đến trẻ bị động kinh sau này.
    Con trai cố lên nhé, chúc con mau khỏe nha!Thương:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,538 Bài viết

• 2,294 Được cảm ơn

Các mẹ ơi từ hôm lên nhà mới đến giờ thấy nhiều các con bị ốm nhiều quá. Cún cũng ốm mấy hôm nay rồi, mọc răng, sốt, viêm họng. Hôm qua mẹ Cún đưa Cún đi khám ở nhi cao rồi lấy thuốc uống hôm nay có vẻ khá hơn, đầu chỉ còn âm ấm . 2 hôm trước Cún bị sốt cũng đến 38.8 độ đây, mẹ Cún mua thuốc nhét hậu môn thì cũng thấy đỡ nhưng mà hay sốt lại về đêm. Đêm qua mẹ Cún cũng phải dậy nhét thuốc cho Cún đấy. Mà con viêm họng nên ngứa cổ ăn hay nôn lắm, 2 hôm mà con sút nửa cân rồi, hôm qua cân còn 12 kg thôi .
    Chúc các con mau khỏi bệnh nhé