Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

04-05/2009 (Tầng 15): Bánh chưng xanh bên dưa hấu đỏ - Cành mai vàng bên nhành đào tươi - Tết năm nay Nghé thêm 1 tuổi….

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.1K Lượt đọc
  • 278 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,304 Bài viết

• 1,348 Được cảm ơn

Xuân sang Tết đến, nhà Nghé mình cũng hân hoan chào đón Tân gia. Vô cùng hoan nghênh tất cả các mẹ con nhà Nghé tháng 4-5 cùng vun tay (gõ phím 888) miệt mài xây đắp nên căn nhà cao tầng vui vẻ này.

Xin gửi lời chúc đến toàn thể các gia đình nhà Nghé mình:

Năm mới chúc nhau sức khỏe nhiều.
    Bạc tiền rủng rỉnh thoải mái tiêu.
    Gia đình hạnh phúc bè bạn quý.
    Thanh thản vui chơi mọi buổi chiều.

chuc-mung-nam-moi

Một cành mai vàng của miền Nam ấm áp:
    ecardtet-54

Một nhành đào tươi xua tan miền Bắc giá lạnh:
    tuuu

Mời nhà mình cùng Đón xuân:
    http://mp3.zing.vn/bai-hat/Don-Xuan-.../ZWZA9OC0.html

:101 :

Link nhà cũ mình:
    https://www.webtretho.com/forum/f31/0...c-nghe-852898/
    odQrodQrp7
    pVoPp7

6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,647 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Mừng nhà mới, chúc cả nhà một năm mới với nhiều niềm vui và hạnh phúc.
    Dạo này nhà mình vắng vẻ quá. Hôm nào mình sẽ úp ảnh mình mặc áo dài cho cả nhà xem, ặc ặc
    Phải copy về nhà đã, ở cơ quan bị chặn, không up ảnh được...
    Blog nhà Bi & Sóc: https://vn.360plus.yahoo.com/van_lasuco/

DAS lại từ ngày 11/07. 55kg. Mục tiêu: 48kg
    11/8: 52,5kg.Vòng 2: 76cm :Crying:
    10/9: 51kg. Vòng 2: 71cm, :Smiling:
    • 3,304 Bài viết

• 1,348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibi05 Xem bài viết
    Dạo này nhà mình vắng vẻ quá. Hôm nào mình sẽ úp ảnh mình mặc áo dài cho cả nhà xem, ặc ặc
    Mình hóng
    Mấy năm ròi k dám xớ rớ cái áo dài
    odQrodQrp7
    pVoPp7

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Trước hết là chúc mừng sinh nhật bà nhá... Nhân dịp SN bà mang áo dài à hí hí... Chúc bà sang tuổi mới xinh trẻ khỏe ra nha
    Chúc mừng nhà mới nhé. Chúc mừng Năm Mới, chúc các Nghé ăn ngoan ngủ giỏi, sức khỏe tràn trề, bố mẹ các Nghé thì phát tài phát lộc, ngày càng xinh đẹp.
    mjsL3lhmjsLp7
    DGBC0xslp7
    jziU4SkjziUp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

SS nhà mình đợt này hay chị chảy máu cam quá cả nhà ạ, hôm kia rồi hôm qua chảy ra tóe loe thương lắm. Có ai có bí quyết kinh nghiệm gì để chữa thì share mình với. Giờ đang ốm nghỉ ở nhà với bà nội rồi hic hic.
    mjsL3lhmjsLp7
    DGBC0xslp7
    jziU4SkjziUp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 585 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Ôi,dạo này bận quá không vào WTT ...nhà Nghé đã lên tầng mới rồi!Mừng nhà mới!
    Chúc các Nghé thêm 1 tuổi thêm ngoan ngoãn ,đáng yêu,hay ăn chóng nhớn ...!
    Chúc các mẹ Nghé sang năm mới thật nhiều niềm vui ,may mắn và hạnh phúc!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,800 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

chúc mừng năm mới cả nhà nhé! Giờ mới vào được. Hóng ảnh mẹ Sóc mặc áo dài.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,647 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nangtho Xem bài viết
    Trước hết là chúc mừng sinh nhật bà nhá... Nhân dịp SN bà mang áo dài à hí hí... Chúc bà sang tuổi mới xinh trẻ khỏe ra nha
    Chúc mừng nhà mới nhé. Chúc mừng Năm Mới, chúc các Nghé ăn ngoan ngủ giỏi, sức khỏe tràn trề, bố mẹ các Nghé thì phát tài phát lộc, ngày càng xinh đẹp.
    Không phải sinh nhật mang áo dài bà ạ, mà hôm ấy phải mặc áo dài để khai trương phòng giao dịch mới của chi nhánh. Bị bắt buộc phải mặc, may mà có 1 em cùng số đo, tôi mặc vừa khít nhưng mà tà áo hơi dài, phù phù...
    Bà nhìn ảnh sẽ thấy tóc tôi dạo này vàng hoe luôn, ke ke ke
    Sóc nhà tui đang bị thuỷ đậu từ hôm thứ 7 tuần trước, hôm nay các nốt bắt đầu khô, cũng ở nhà với bà nội từ đầu tuần đến giờ.

• 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 178 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Không phải sinh nhật mang áo dài bà ạ, mà hôm ấy phải mặc áo dài để khai trương phòng giao dịch mới của chi nhánh. Bị bắt buộc phải mặc, may mà có 1 em cùng số đo, tôi mặc vừa khít nhưng mà tà áo hơi dài, phù phù...
    Sóc nhà tui đang bị thuỷ đậu từ hôm thứ 7 tuần trước, hôm nay các nốt bắt đầu khô, cũng ở nhà với bà nội từ đầu tuần đến giờ.
    Hả , bạn Sóc thương wa hấy....Bạn Tina sáng nay được ba chở đi "bộ đồi" thử nghiệm từ 9h đến 11h trưa chở về. Phát hoảng vì bạn ấy chưa được tiêm chủng mủi bổ sung nào hết, nhất là mủi Thủy đậu này chưa tiêm luôn... khổ thân bạn ấy...bà ngoại cho lên đường rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Ảnh đâu hả bà? bà up nhanh lên đê chứ.
    Thế bà ko tiêm thủy đậu cho con à, may quá vừa rồi tui đã tiêm cho SS 2 mũi bay 700k đó bà. Con còn nhỏ mà bị thủy đậu nguy hiểm lắm, nhất là con gái ko giữ được bị sẹo thì chết.
    mjsL3lhmjsLp7
    DGBC0xslp7
    jziU4SkjziUp7
    • 3,304 Bài viết

• 1,348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TinaAnNhien Xem bài viết
    Hả , bạn Sóc thương wa hấy....Bạn Tina sáng nay được ba chở đi "bộ đồi" thử nghiệm từ 9h đến 11h trưa chở về. Phát hoảng vì bạn ấy chưa được tiêm chủng mủi bổ sung nào hết, nhất là mủi Thủy đậu này chưa tiêm luôn... khổ thân bạn ấy...bà ngoại cho lên đường rồi
    Sao k để qua Tết trời nắng ráo ròi hãy cho đi hả chị? Trời đang lạnh, học được vài ngày vừa quen lại nghỉ Tết ra tết phải bắt đầu lại từ đầu.

Thế bà ko tiêm thủy đậu cho con à, may quá vừa rồi tui đã tiêm cho SS 2 mũi bay 700k đó bà. Con còn nhỏ mà bị thủy đậu nguy hiểm lắm, nhất là con gái ko giữ được bị sẹo thì chết.
    Bà này lo sắc đẹp cho con gái dữ hén.
    Tiêm mở rộng này đắt chị hì. K biết ngăn ngừa được bao nhiêu % mà đắt ghê, chứ bên Hội ĐN có đứa chích xong vẫn dính à. Chích ngừa quai bị cũng rứa.
    À, em nhận được giày 2 ngày ròi, hôm qua MF đòi diện luôn. Thik lắm. Thank chị
    odQrodQrp7
    pVoPp7

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhngoc81 Xem bài viết
    Sao k để qua Tết trời nắng ráo ròi hãy cho đi hả chị? Trời đang lạnh, học được vài ngày vừa quen lại nghỉ Tết ra tết phải bắt đầu lại từ đầu.

Bà này lo sắc đẹp cho con gái dữ hén.
    Tiêm mở rộng này đắt chị hì. K biết ngăn ngừa được bao nhiêu % mà đắt ghê, chứ bên Hội ĐN có đứa chích xong vẫn dính à. Chích ngừa quai bị cũng rứa.
    À, em nhận được giày 2 ngày ròi, hôm qua MF đòi diện luôn. Thik lắm. Thank chị
    Hihi biết rồi có cách để tránh trước nhỡ có dính vẫn ko ân hận vì tiết tiền... con gái mà em phải giữ gìn sắc đẹp chứ, mà con trai thì cũng lo tiêm đề phòng duy trì nòi giống chứ ko như vua Tự Đức thì tèo nhở hâaha.
    Giầy bữa nì mới vào tới luôn sao? MF mang vừa đôi đấy ko? trời này mang ấm, đôi đó thấy vậy chứ chắc lắm đấy . Chị đang định kiếm mua cho SS đôi rộng hơn mà ko có chưa tìm ra đấy.
    mjsL3lhmjsLp7
    DGBC0xslp7
    jziU4SkjziUp7
    • 3,304 Bài viết

• 1,348 Được cảm ơn

Hihi biết rồi có cách để tránh trước nhỡ có dính vẫn ko ân hận vì tiết tiền... con gái mà em phải giữ gìn sắc đẹp chứ, mà con trai thì cũng lo tiêm đề phòng duy trì nòi giống chứ ko như vua Tự Đức thì tèo nhở hâaha.
    Giầy bữa nì mới vào tới luôn sao? MF mang vừa đôi đấy ko? trời này mang ấm, đôi đó thấy vậy chứ chắc lắm đấy . Chị đang định kiếm mua cho SS đôi rộng hơn mà ko có chưa tìm ra đấy.
    Hơi rộng 1 chút chị, mang tất vào thì ok. Đúng chị kĩ thiệt á, đồ đẹp từng chi tiết , hàng chợ mà chẳng thấy đâu bán, chẳng có đụng hàng

à , nhà mình chuẩn bị Tết gì chưa? em định làm 1 ít món bánh mứt ngon-bổ-rẻ, dưa cải + giò thủ + bò ngâm mắm + heo ngâm giấm. Hạn chế mua ngoài cho nó vệ sinh.
    Có món gì ngon - dễ làm nhà mình share với. Hồi em share cho món bánh dừa ni đẹp + lạ nè.
    odQrodQrp7
    pVoPp7

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,647 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Ảnh tối nay mới về up được bà ạ, chiều nay mới copy từ cơ quan về. Ở cơ quan ngoài đọc tin trên mấy trang báo điện tử ra bị chặn sạch sành sanh. May mà còn vào được WTT này, he he. Nhưng mà không xem được ảnh.
    Tôi cũng không nhớ là đã tiêm phòng cho Sóc chưa nữa, nhưng mà bạn í bị lây từ lớp về, trước đó có 4-5 bạn bị trước rồi. Thôi kệ vậy, dù sao cũng chỉ bị 1 lần trong đời. Mà tiêm phòng cũng chỉ được một thời gian thôi nhé bà, lâu lâu mà không tiêm nhắc lại thì vẫn có khả năng bị lây nhiễm như thường.

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Hơi rộng 1 chút chị, mang tất vào thì ok. Đúng chị kĩ thiệt á, đồ đẹp từng chi tiết , hàng chợ mà chẳng thấy đâu bán, chẳng có đụng hàng

à , nhà mình chuẩn bị Tết gì chưa? em định làm 1 ít món bánh mứt ngon-bổ-rẻ, dưa cải + giò thủ + bò ngâm mắm + heo ngâm giấm. Hạn chế mua ngoài cho nó vệ sinh.
    Có món gì ngon - dễ làm nhà mình share với. Hồi em share cho món bánh dừa ni đẹp + lạ nè.
    Chân MF bé tẻo teo nhỉ? Đôi đấy mới mua năm trước còn trừ hao đi năm này nữa thế mà giờ đã đùn chân rồi.
    Có món gì ngon em share công thức chị học hỏi với... Tết giấc tới nơi rồi nhưng chưa động đậy gì cả chỉ mới mua cho SS mấy cái đầm thoai à.
    mjsL3lhmjsLp7
    DGBC0xslp7
    jziU4SkjziUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Ảnh tối nay mới về up được bà ạ, chiều nay mới copy từ cơ quan về. Ở cơ quan ngoài đọc tin trên mấy trang báo điện tử ra bị chặn sạch sành sanh. May mà còn vào được WTT này, he he. Nhưng mà không xem được ảnh.
    Tôi cũng không nhớ là đã tiêm phòng cho Sóc chưa nữa, nhưng mà bạn í bị lây từ lớp về, trước đó có 4-5 bạn bị trước rồi. Thôi kệ vậy, dù sao cũng chỉ bị 1 lần trong đời. Mà tiêm phòng cũng chỉ được một thời gian thôi nhé bà, lâu lâu mà không tiêm nhắc lại thì vẫn có khả năng bị lây nhiễm như thường.
    Vụ ảnh bà nhớ úp nghen. Cà nhà đang hóng mà bà cứ câu hoài là sao?
    Vụ thủy đậu: Tui đang sợ cái giai đoạn nó không biết nghe lời này đấy bà, nhỡ đâu mấy cái mụn đó nó nổi lên mặt lúc ko có ai giám sát nó lấy tay gảy cho bong ra thì toi làn da xinh đẹp làm sao hí hí...
    Thế Sóc bị vậy mà giữ nó bằng cách nào mà giỏi thế?
    mjsL3lhmjsLp7
    DGBC0xslp7
    jziU4SkjziUp7
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 178 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Chân MF bé tẻo teo nhỉ? Đôi đấy mới mua năm trước còn trừ hao đi năm này nữa thế mà giờ đã đùn chân rồi.
    Có món gì ngon em share công thức chị học hỏi với... Tết giấc tới nơi rồi nhưng chưa động đậy gì cả chỉ mới mua cho SS mấy cái đầm thoai à.
    A...chổ chợ Bến Ngự có bán đầm voan, đầm và rin Shop...bây chừ xã bán hạ giá đó....hạ giá gì đâu mà quần rin cái 150k
    Đầm voan cái 250k...Nhưng đồ shop nên củng có khác...chất hơn...Hôm rồi mua trong chợ cho Tina cái áo dạ với mấy cái quần Tất...áo dạ chỉ 150k tề
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TinaAnNhien Xem bài viết
    A...chổ chợ Bến Ngự có bán đầm voan, đầm và rin Shop...bây chừ xã bán hạ giá đó....hạ giá gì đâu mà quần rin cái 150k
    Đầm voan cái 250k...Nhưng đồ shop nên củng có khác...chất hơn...Hôm rồi mua trong chợ cho Tina cái áo dạ với mấy cái quần Tất...áo dạ chỉ 150k tề
    Áo dạ mua chợ nào? SS năm nay ko mua áo ấm nữa vì áo năm trước vẫn còn mới và vừa, để sang năm sau mua, vừa rồi em mua cho SS cái đầm trên nhung đen dưới 2 lớp trong voan ngoài vải caro dầy nhìn cũng được, mua shop đồ mới cũng 250k đó. Nhìn trên FB bán đồ đẹp hơn nhiều mà giá còn rẻ hơn nữa nhưng tiếc là mình chả mua được.
    mjsL3lhmjsLp7
    DGBC0xslp7
    jziU4SkjziUp7
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 178 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Áo dạ mua chợ nào? SS năm nay ko mua áo ấm nữa vì áo năm trước vẫn còn mới và vừa, để sang năm sau mua, vừa rồi em mua cho SS cái đầm trên nhung đen dưới 2 lớp trong voan ngoài vải caro dầy nhìn cũng được, mua shop đồ mới cũng 250k đó. Nhìn trên FB bán đồ đẹp hơn nhiều mà giá còn rẻ hơn nữa nhưng tiếc là mình chả mua được.
    Rứa à...hình như đồ model cho bé gái năm nay là áo đầm Nhung a....vải Nhung củng rẻ hay qua bà Trang kiếm vài miếng nhung may đầm cho điệu hè. Áo dạ mua cho Tina ở chợ BNgu....thấy chỉ có hai cái à... quần thun tất bó đẹp vừ vừa 30k/cái....mà Tina ko ưng mặc quần í hay seo á...cứ bắt cổi ra, thay quần khác...
    http://mevabe.net/News/vi-VN/Zones/0/trangphuc.aspx
    http://mevabe.net/News/vi-VN/Detail/.../15/23243.aspx
    Vô đây thấy củng khá nhiều kiểu dáng ni
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,647 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Chị chưa mua sắm Tết gì cả, vì Tết toàn về quê, cũng chẳng có thời gian mà làm nữa cơ. Đâm ra Tết không phải sắm Tết nhiều, cứ biếu tiền ông bà rùi về quê ăn Tết, he he