Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

04-05/2009 (Tầng 14): Nghé mình đều là Nghé cưng - 1.2.3.4 Nghé cưng - Nghé nay đã đi nhà trẻ - Nghé đừng thèm khóc nghe!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 34.3K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 299 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhngoc81 Xem bài viết
    hehe. MF thì ngược lại. Tối nào cũng vô giường kéo mẹ nằm xuống kêu "Mẹ kể chiện điiii" mới chịu nằm im.
    Toàn kể theo lời của mẹ chứ chẳng có sách truyện gì. Ấy vậy mà nó nhớ, cứ cắt ngang chêm lời vào.
    Bé nhà mình thì không thích nghe mẹ đọc chuyện lắm, chỉ thích nghe kể chuyện thôi. TRước lúc ngủ, vừa xoa lưng, vừa kể chuyện các con vật. Còn buổi tối là lôi mấy quyển sách dày cộm, từ điển bách khoa toàn thư ra để xem và hỏi ba mẹ cái này là gì, trả lời đúng thì nàng kêu đúng rồi.

Báo với nhà mình là Nghé nhà mình đã lên chức chị hai rồi. hihi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 148 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Kêu chi chị rứa My ? alo xong phát rồi là đi đâu mất....ngủm mạng à ?
    • 380 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomiu Xem bài viết
    Bé nhà mình thì không thích nghe mẹ đọc chuyện lắm, chỉ thích nghe kể chuyện thôi. TRước lúc ngủ, vừa xoa lưng, vừa kể chuyện các con vật. Còn buổi tối là lôi mấy quyển sách dày cộm, từ điển bách khoa toàn thư ra để xem và hỏi ba mẹ cái này là gì, trả lời đúng thì nàng kêu đúng rồi.

Chúc mừng mẹ Nghé nhé, nhà mới mà đã có tin vui rùi...
    • 380 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TinaFamilly Xem bài viết
    Hết bị treo nick rùi hả bà chị???
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 299 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

[QUOTE=nhathuyenacb;

Mấy ông bác sỹ "thà giết lầm hơn bỏ sót" đó em, kệ, vậy còn hơn là mấy ông bệnh nặng thì lại làm lơ, không có trách nhiệm... Thuốc tím í là thuốc sát trùng, mà chị thắc mắc là sao nhất thiết phải màu tím, "chế biến" màu gì nhã nhặn, thẩm mỹ hơn 1 chút được không???

[/QUOTE]

Thuốc tím có công thức hóa học là KMnO4. Là tinh thể màu đen. Hòa vào nước sẽ cho ra màu tím, nhạt hay sẫm tùy vào nồng độ. Chất này có tính õy hóa cao, có thể dùng để sát trùng nên trong y học chất này được pha với nồng độ rất loãng dùng để sát trùng. Chính thế mà nó chỉ có màu tím chứ không có màu nào khác.

• 148 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Nhà mình là nhà mình sợ bác sỉ với bệnh viện lắm ạ....trộm vía Tina thương Pame nên lâu lắm chưa có ốm lặt vặt....ở nhà mình Pà ngoại cứ hể thấy Tina đổ mồ hôi rít rát là gô cổ đi tắm , trưa ngoại tắm Tina, tối về mẹ tắm Tina trứoc khi đi ngủ...nên ko có cơ hội cho rôm sảy chi trơn luôn...Lâu nay mẹ bận việc ở nhà với ngoại thấy ngoan với bồng nặng chịch....nhoai nhoái đúng ngữ cảnh lắm nha
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Chúc mừng meomiu nhé hehe.... tui vui nhất từ đầu tuần giờ á .
    Kêu hỏi chuyên tí cho vui í mà
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhathuyenacb Xem bài viết
    Nick này mới khác nick cũ mà kaka, nick cũ là tui lập cho bà í nên nhớ
    Thuốc tím có công thức hóa học là KMnO4. Là tinh thể màu đen. Hòa vào nước sẽ cho ra màu tím, nhạt hay sẫm tùy vào nồng độ. Chất này có tính õy hóa cao, có thể dùng để sát trùng nên trong y học chất này được pha với nồng độ rất loãng dùng để sát trùng. Chính thế mà nó chỉ có màu tím chứ không có màu nào khác.
    Gặp đúng chiên gia rùi kà ka....
    mjsL3lhmjsLp7
    DGBC0xslp7
    jziU4SkjziUp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,647 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Dùng nick mới roài, he he...Bà không để ý là mới đăng ký ngày 11/7 à?
    Blog nhà Bi & Sóc: https://vn.360plus.yahoo.com/van_lasuco/

DAS lại từ ngày 11/07. 55kg. Mục tiêu: 48kg
    11/8: 52,5kg.Vòng 2: 76cm :Crying:
    10/9: 51kg. Vòng 2: 71cm, :Smiling:
    • 380 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nangtho Xem bài viết
    Nick này mới khác nick cũ mà kaka, nick cũ là tui lập cho bà í nên nhớ
    Tính tui không chú ý vào tiểu tiết nên thấy giông giống nhau mà, khác cái giề nhỉ???

Gặp đúng chiên gia rùi kà ka....
    Đang tính cm như bà, thui quote lại lun, mẹ meomiu là tiến sỹ hóa học ở Nhật thì phải (nhớ mang máng thế)
    • 380 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibi05 Xem bài viết
    Dùng nick mới roài, he he...Bà không để ý là mới đăng ký ngày 11/7 à?
    Hà hà, nghe tui gọi là chạy vào nhà hả?
    Mà đã bảo tui không để ý tiểu tiết bà ơi, đại khái thui chứ hồi xưa tính tui kỹ lắm nhưng thấy kỹ tính vậy chỉ tổ khổ thân mình nên mất vài năm để khắc phục đó, hehe.
    Mấy bữa nay tự dưng oải ghê ah, bà đọc bài này cho dzui http://tintuconline.com.vn/vn/kinhte/493237/index.html
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,647 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Hê hê, đọc câu trả lời này mà tự nhiên thấy bùn cừi quá à, :Laughing: Bà Huyền gặp đúng chuyên gia òi, tự nhiên đòi thuốc tím có màu dễ xương hơn, ke ke ke

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 128 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

chào tất cả các mẹ! cho mình tham gia Nhà Nghé với nhe! Đọc WTT lâu rồi nhưng hôm nay mới vào nhà mình! Chắc đa số các mẹ ở TPHCm và HN hé! Riêng mình là dân miền Tây nha!

Nghé nhà mình là gái, khó tính và biếng ăn lắm, chắc bé nhà mình nhẹ cân nhất trong đây quá ! hichic
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 299 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Chúc mừng meomiu nhé hehe.... tui vui nhất từ đầu tuần giờ á .
    Mấy hôm nhà mình xây tầng, em có vô pót bài mà pót hoài hổng được nên thôi, hôm nay mới lại được.
    Em Nghé có thêm em nên đã bị đẩy sang học trường công từ tháng 9 này rồi. Cũng tội em Nghé, từ ngày mẹ có bầu, không được cưng chiều nữa, không nấu nướng cho ăn riêng. Không ăn được đồ ăn cùng ba mẹ thì nhịn, không được mẹ ẵm bồng, ..
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,647 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Bà bao giờ đi học thế? NV còn thử việc mà sếp đã cho đi học rùi ah?! sếp dễ tính đó...
    Mấy đứa PFC có QĐ nhận thử việc xong chúng nó đi học luôn kìa bà, tôi thì đang phải chờ lớp ở HN mà không biết bao giờ mới có lớp. Mấy em RA ở đây vào làm tới 6 tháng mới đc đi học, chắc mình cũng phải tầm ấy quá. Mà chưa đi học thì chưa được cấp user để làm việc nữa chớ...

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,647 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Mấy hôm nhà mình xây tầng, em có vô pót bài mà pót hoài hổng được nên thôi, hôm nay mới lại được.
    Em Nghé có thêm em nên đã bị đẩy sang học trường công từ tháng 9 này rồi. Cũng tội em Nghé, từ ngày mẹ có bầu, không được cưng chiều nữa, không nấu nướng cho ăn riêng. Không ăn được đồ ăn cùng ba mẹ thì nhịn, không được mẹ ẵm bồng, ..
    Trong này có 2 bạn cũng lên chức chị Hai rồi đó em. Lúc em sinh em bé chắc Nghé cũng gần 3 tuổi rồi. Thôi sinh và luôn một thể, sau này sướng sớm em à. Chúc mừng nha...
    Nghe tin mà mình cũng cảm thấy háo hức, thèm...mang bầu, ke ke ke

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Tính tui không chú ý vào tiểu tiết nên thấy giông giống nhau mà, khác cái giề nhỉ???
    Khác chữ hoa với chữ thường với lại chữ family có 1 chữ l thôi đằng này pà mập bà làm tận 2 chữ luôn kìa
    mjsL3lhmjsLp7
    DGBC0xslp7
    jziU4SkjziUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Tội nghiệp bạn Nghé hic hic .... qua FB đọc chuyện của mẹ SHi tỉ kể , Shi tỉ rất là thương em ku nhưng mà cũng sợ em ku giành mất ba mẹ suốt ngày cứ bảo với em ku là ba mẹ chung đó nhe , nghe thương ghê . Tưởng tưởng mà SHi nhà chị có em chắc tội nghiệp lắm . Giờ thì đỏng đảnh ak ak
    mjsL3lhmjsLp7
    DGBC0xslp7
    jziU4SkjziUp7
    • 148 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Khác chữ hoa với chữ thường với lại chữ family có 1 chữ l thôi đằng này pà mập bà làm tận 2 chữ luôn kìa
    Ai củng quan tâm mẹ Tina dữ ha.... Tui mới nhờ bé bạn làm lại thương hiệu....hahaha...nick Tina family chỉ log vào ngồi vậy mà dòm thôi, treo rồi....Nick Tin******* kiểu gì củng ki đăng ký được chỉ hai "ll" mới ok....kakaka...định cai WTT rồi vì thấy tức cười....nhung nghe My kêu ới ơi ko biệt chiện chi, lại đang nhàn nhã buồn không có việc chi làm....hihihi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,647 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Ai củng quan tâm mẹ Tina dữ ha.... Tui mới nhờ bé bạn làm lại thương hiệu....hahaha...nick Tina family chỉ log vào ngồi vậy mà dòm thôi, treo rồi
    Dạo này xinh ra dữ ha chị, cái Avar í, xinh thế, tươi thế...

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 299 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibi05 Xem bài viết
    Trong này có 2 bạn cũng lên chức chị Hai rồi đó em. Lúc em sinh em bé chắc Nghé cũng gần 3 tuổi rồi. Thôi sinh và luôn một thể, sau này sướng sớm em à. Chúc mừng nha...
    Nghe tin mà mình cũng cảm thấy háo hức, thèm...mang bầu, ke ke ke
    Làm thêm bé gái nữa đi chị. hihi