Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

04-05/2009 (Tầng 14): Nghé mình đều là Nghé cưng - 1.2.3.4 Nghé cưng - Nghé nay đã đi nhà trẻ - Nghé đừng thèm khóc nghe!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 34.3K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 148 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nangtho Xem bài viết
    Em mà có nhiều tèn em biếu hẳn OB mỗi tháng 3M hí hí ....
    Có đợt chị than vãn với nội là Chồng làm biếng kiếm tèn, mới nói đến chuyện trách nhiệm, hiếu nghĩa hai bên..bà nội xua xua...không cần phải thế đâu con, tuy ba mẹ không giàu để giúp đỡ cho mấy đứa chớ gia đình hiện tại chu toàn ai có phần nấy rồi, bà cố nội, bà cố ngoại đều có sẻn vàng để chết...(lạy chúa tật toe loe )...Ba mẹ thì đã có lương hưu với khoản trợ cấp cục xèn hôm bữa ông nội dzìa hưu gởi ngân hàng lấy lãi cuối năm lo việc giổ , tết...ôi chị nghe sao mà nhẹ cả lòng...Vị chi mỗi khi về chỉ cần mang theo quà thôi, ko nặng nề tèn bạc

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,647 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhngoc81 Xem bài viết
    Nghe mà xấu hổ ghê. Mình thì mỗi tháng chỉ biếu đựoc mỗi nhà chút quà ăn uống k định kì.
    Giữa năm / Lễ Tết mới mua quà riêng cho 2 bên ông bà.

Em còn chịu khó mua quà, còn chị á, chị chả mua quà gì cả, toàn biếu xiền thôi à. Tại mua quà về bà cứ chê ỏng chê eo, rồi lầm bầm không phải mua gì hết...
    Vài lần thế chị chạ mua gì nữa, biếu tiền bà thích gì thì mua.
    Blog nhà Bi & Sóc: https://vn.360plus.yahoo.com/van_lasuco/

DAS lại từ ngày 11/07. 55kg. Mục tiêu: 48kg
    11/8: 52,5kg.Vòng 2: 76cm :Crying:
    10/9: 51kg. Vòng 2: 71cm, :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibi05 Xem bài viết
    Nhà em cũng rứa, ke ke ke. May thía.
    Chỉ thi thoảng có việc j lớn như sửa nhà, mua sắm gì lớn lớn của ông bà nội thì toàn là VC em chịu trách nhiệm...
    Mà lương hưu của ông bà cao phết nhé: 5tr. Thía mà chẳng thấy dành dụm được gì, ở quê đấy.
    He he, chứng tỏ ông bà cũng tiêu hoang, :Laughing:
    Ơ mỗi người 5tr í hả bà hay cả 2OB ? OBN của SS thấy tiêu tiết kiệm lắm nhưng ăn uống thì lúc nào cũng thấy ngon toàn thịt cá tôm ngon ko à hehe.. công nhận BNội giỏi chi tiêu ghê.
    mjsL3lhmjsLp7
    DGBC0xslp7
    jziU4SkjziUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,647 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Ơ mỗi người 5tr í hả bà hay cả 2OB ? OBN của SS thấy tiêu tiết kiệm lắm nhưng ăn uống thì lúc nào cũng thấy ngon toàn thịt cá tôm ngon ko à hehe.. công nhận BNội giỏi chi tiêu ghê.
    í, 2 ông bà 5tr chứ, mỗi ng 5tr thì giàu to roài. Lương hưu mỗi ng 5tr chắc ngày xưa phải làm toa lắm, có khi chồng mình ngày xưa lại là đại gia í chứ, ke ke ke
    Ông bà nhà tôi chi tiêu cho ăn uống thì ít, chỉ mỗi khi có giỗ tết mới ăn ngon thôi. Còn bình thường 2 ông bà ăn đơn giản thui à.

• 3,304 Bài viết

• 1,348 Được cảm ơn

Em thì thấy k gì bằng đất đai.
    Như bên OBNgoai MF, ông sắp về hưu lương chắc tháng tầm 2T, nhưng bù lại, miếng đất nhà đang ở diện tích 8x30 ngay trứoc mặt tiền làm 2 cái quán cho thuê, khúc giữa ở còn khúc sau cũng 3 phòng SV thuê nốt. Tính tầm sơ sơ mỗi tháng có thêm 3-5T ngồi không tiêu khỏe.
    Cả xóm ấy ngày xưa cát trắng hoang vu giờ nhà nào cũng đầy phòng cho thuê, kiếm ối tiền.

Mình giờ mỗi miếng đất cắm nhà cũng hì hà hì hục.
    odQrodQrp7
    pVoPp7

• 3,304 Bài viết

• 1,348 Được cảm ơn

Buồn ngủ quá cả nhà ợ. Con bé cơ quan cho mượn mấy đĩa phim, mới coi có 1 đĩa DVD thôi mà em luyện 1 mạch từ 8h tối đến 8h sáng.
    Lên cơ quan sáng giờ mắt cứ díp hết lại.
    odQrodQrp7
    pVoPp7

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Như bên OBNgoai MF, ông sắp về hưu lương chắc tháng tầm 2T, nhưng bù lại, miếng đất nhà đang ở diện tích 8x30 ngay trứoc mặt tiền làm 2 cái quán cho thuê, khúc giữa ở còn khúc sau cũng 3 phòng SV thuê nốt. Tính tầm sơ sơ mỗi tháng có thêm 3-5T ngồi không tiêu khỏe.
    Cả xóm ấy ngày xưa cát trắng hoang vu giờ nhà nào cũng đầy phòng cho thuê, kiếm ối tiền.

Cái đất nhà chị đinh xây nhà í em, chừ vc chị đang tính tới chuyện xây phòng trọ cho thuê, em thấy kiểu kinh doanh này có ổn không, chị cứ sợ cho thuê rồi khó lấy tiền cũng mệt nhỉ hic
    mjsL3lhmjsLp7
    DGBC0xslp7
    jziU4SkjziUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,647 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Nhưng đâu phải đất nào cũng làm ra xiên, ke ke ke. Đất nhà ông bà nội chị rộng mênh mông, ấy thế mà chả đáng giá gì. hic hic.

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Buồn ngủ quá cả nhà ợ. Con bé cơ quan cho mượn mấy đĩa phim, mới coi có 1 đĩa DVD thôi mà em luyện 1 mạch từ 8h tối đến 8h sáng.
    Trời phim gì nghe máu thế hả em hihi
    mjsL3lhmjsLp7
    DGBC0xslp7
    jziU4SkjziUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,647 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Máu me nhỉ? Trắng đêm thế chồng không nói gì hả?
    Hồi xưa chị xem phim "Tứ thần ký" đến 3h sáng mà chồng chị la bai bải, bắt đi ngủ luôn.

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Nhưng đâu phải đất nào cũng làm ra xiên, ke ke ke. Đất nhà ông bà nội chị rộng mênh mông, ấy thế mà chả đáng giá gì. hic hic.
    Giống nhà OBN của SS toàn trồng rau củ quả, đậu mè ơt... ăn quanh năm hihi
    mjsL3lhmjsLp7
    DGBC0xslp7
    jziU4SkjziUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,605 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Ổng đẩy hết qua cho vc chị đó hic ... trước đây mỗi năm ông gửi cho OBN 1.000$

Nhà này có ông anh trai thì lại giống nhà mình có thằng chú em chồng, cái gì lợi nó nhận hết nhưng cái gì liên quan đến tài chính phải chi thì nhờ ông anh nhận hết, he he
    Gau%20di%20dai%20le.jpg_thumb
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,605 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Hí hí nghe mẹ MF bảo đất đai lại ghé vô buôn tí, nhà ngoại mình nè làm quả đất rộng mênh mông, giờ đất cũng đắt, nên tính ra giàu to á, cơ mà chả cần bán để làm chi cả, hí hí,
    Gau%20di%20dai%20le.jpg_thumb
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,647 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghecon80 Xem bài viết

Hí hí nghe mẹ MF bảo đất đai lại ghé vô buôn tí, nhà ngoại mình nè làm quả đất rộng mênh mông, giờ đất cũng đắt, nên tính ra giàu to á, cơ mà chả cần bán để làm chi cả, hí hí,
    Chài, sướng thía...
    Nhà nội đất cũng mênh mông mà bán bớt đi cũng chả giải quyết đc giề. Chán òm. Trồng 1 vườn vải, na, chè xanh...
    Chả được bao nhiêu mà giờ ở xa chả về mấy đc nên quả cũng ứ đc ăn nữa cơ. hic hic

• 3,304 Bài viết

• 1,348 Được cảm ơn

Cái đất nhà chị đinh xây nhà í em, chừ vc chị đang tính tới chuyện xây phòng trọ cho thuê, em thấy kiểu kinh doanh này có ổn không, chị cứ sợ cho thuê rồi khó lấy tiền cũng mệt nhỉ hic

Nhà chị gần khu SV, hay khu công nghiệp nào k? Nhu cầu thuê đông k ?
    Xây cho thuê nếu mình ở gần thì dễ quản lý chứ chủ ở xa cũng mệt lắm.
    Nhà mẹ em xây 4 phòng trên trường ĐHSP cách nhà mười mấy cây. Hồi trước có thằng em học BK trên đó quản lý luôn thì dễ chứ nó ra trường xong chẳng ai coi ngó giờ thành bỏ hoang trên đó rồi. K có mình quản tụi SV nó vừa ở vừa phá cứ lâu lâu đthoaij kêu mình lên sửa cửa ngõ, mái tôn , la phông, bể nứoc .... chưa kể khâu vệ sinh trây trét ra hàng xóm than phiền phát mệt đầu.

Nhà ít người chị tính xây kiểu sao cho vừa ở vừa ngăn phòng cho thuê được á.

Trời phim gì nghe máu thế hả em hihi
    Lần đầu tiên em coi chẳng ngờ mấu thế. Mới coi có 1 đĩa DVD cứ tưởng nso hết mà nó cứ chây ra hoài đang hào hứng nên cứ cố. Mà chẳng buồn ngủ tí nào.
    Máu me nhỉ? Trắng đêm thế chồng không nói gì hả?
    Hồi xưa chị xem phim "Tứ thần ký" đến 3h sáng mà chồng chị la bai bải, bắt đi ngủ luôn.
    Lão ngủ 1 mạch từ đêm đến sáng, mình mở TV oang oang mà có biết trời đất chi mô.
    Cũng đang có bộ "Tứ thần ký " nè. keke

Chài, sướng thía...
    Nhà nội đất cũng mênh mông mà bán bớt đi cũng chả giải quyết đc giề. Chán òm. Trồng 1 vườn vải, na, chè xanh...
    Chả được bao nhiêu mà giờ ở xa chả về mấy đc nên quả cũng ứ đc ăn nữa cơ. hic hic
    odQrodQrp7
    pVoPp7

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,647 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Lần đầu tiên em coi chẳng ngờ mấu thế. Mới coi có 1 đĩa DVD cứ tưởng nso hết mà nó cứ chây ra hoài đang hào hứng nên cứ cố. Mà chẳng buồn ngủ tí nào.

Lão ngủ 1 mạch từ đêm đến sáng, mình mở TV oang oang mà có biết trời đất chi mô.
    Xem bộ phim này ham thấy ớn, xem mãi chả muốn đi ngủ, cứ muốn biết kết nó như thế nào. Chồng down phim không nhanh bằng tốc độ xem của vợ, ke ke ke
    Nhưng mà kết phim chả thích lắm...dù biết kết như vậy là hợp lý, hic hic

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Nhà chị gần khu SV, hay khu công nghiệp nào k? Nhu cầu thuê đông k ?
    Xây cho thuê nếu mình ở gần thì dễ quản lý chứ chủ ở xa cũng mệt lắm.
    Nhà mẹ em xây 4 phòng trên trường ĐHSP cách nhà mười mấy cây. Hồi trước có thằng em học BK trên đó quản lý luôn thì dễ chứ nó ra trường xong chẳng ai coi ngó giờ thành bỏ hoang trên đó rồi. K có mình quản tụi SV nó vừa ở vừa phá cứ lâu lâu đthoaij kêu mình lên sửa cửa ngõ, mái tôn , la phông, bể nứoc .... chưa kể khâu vệ sinh trây trét ra hàng xóm than phiền phát mệt đầu.

Nhà ít người chị tính xây kiểu sao cho vừa ở vừa ngăn phòng cho thuê được á.

Đất cách xa nhà khoảng 2km, thấy xung quanh đấy cũng có mấy khu trọ cho SV thuê, có khu tập thể Y dược, nói chung là chị sợ vấn đề quản lý đấy đấy với là nó ở nó cứ chay ì ra thì cũng chết mình nhỉ hic...
    À MF đã nhận được áo chưa mà ko thấy nói gì cả thế nhi?
    mjsL3lhmjsLp7
    DGBC0xslp7
    jziU4SkjziUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Ơ có 1w trục trặc với cái máy tính, wireless lại chậm rì rì, e k vào mà nhà mình đã sang nhà mới rồi. Chúc các mẹ xinh đẹp, các Nghé mạnh khỏe, hay ăn, ít khóc, chăm học và tình cảm nha
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè
    421190_194408640693551_8754483_n

Em Nghé nè
    398184_200436700090745_1373295684_n
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Nhà này có ông anh trai thì lại giống nhà mình có thằng chú em chồng, cái gì lợi nó nhận hết nhưng cái gì liên quan đến tài chính phải chi thì nhờ ông anh nhận hết, he he
    Hehe cũng may là thằng chú em chồng bà có ông anh zai rỗng rãi lại khá nữa thế nên nó không làm thế cũng phí nhở keke....
    Nhà xã tui có 3 ông con zai, ông thứ 2 là sướng nhất được ông anh cả mua cho cái nhà gần tỉ bạc ở SG, thế mà chả thấy kêu ông í đóng góp gì cả , cũng bất công nhẻ, tui chỉ nghĩ thế thôi chứ vc tui mấy ông bảo sao thì theo vậy, hehe có nhiều ăn nhiều có ít ăn ít, vc tui cũng chả kêu ca gì, vì OBN ở xa chứ mà ở gần hoặc ở trong nhà mình lo hết thì sao. Bởi ngẫm lại thấy thương ba mẹ tui quá, nuôi lớn cho ăn học đàng hoàng cuối cùng chả báo hiếu được đồng ten nào, giờ nó làm nó nuôi ai mô .

Mới đọc tui cữ nghĩ là bà có quả đất rộng đọc lại té ra là ngoại chứ hỏng phải bà hihi
    mjsL3lhmjsLp7
    DGBC0xslp7
    jziU4SkjziUp7
    • 3,304 Bài viết

• 1,348 Được cảm ơn

À MF đã nhận được áo chưa mà ko thấy nói gì cả thế nhi?
    À, quên mất. Mới nhận đầm xanh hở lưng tối qua diện vô luôn sáng nay mặc đi học rồi. Nàng nhà nì khoái diện đồ mới ai khen vô 1 câu là hỉnh mũi lên k chịu cởi ra luôn. Mặc đầm mới làm thêm cái kính đỏ vô rồi biết chạy ra đón ba đi làm về nữa chứ.
    Thank mẹ My nhé, xin 1 mà được 2. Cái kia thấy mùi vải mới quá nên chưa diện
    odQrodQrp7
    pVoPp7