Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

04-05/2009 (Tầng 14): Nghé mình đều là Nghé cưng - 1.2.3.4 Nghé cưng - Nghé nay đã đi nhà trẻ - Nghé đừng thèm khóc nghe!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 34.3K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,304 Bài viết

• 1,348 Được cảm ơn

Nhà mình thoắt cái đã sang tầng 14 :Silly:, Nghé mình thoắt cái đã bước sang 3. Chúc & mong cho các Nghé luôn mạnh khỏe, các mẹ luôn tươi trẻ, các bố luôn đẹp đẽ về hình thức lẫn tinh thần cho các mẹ rảnh rỗi nâng cao trình độ 888 nhé. :Kiss:

Một bó hoa xinh cho nhà mình:
    1228019080Thiep_mung_sinh_nhat_(16)

Trái cây giải nhiệt cho các mẹ & Nghé:
    vtc_186908_hoa-qua-1

Kem nhé :Battin ey::
    1275192979-lam-dep-kem-dau-0504

Nào, mời các mẹ cùng vào khai trương nhà mới. :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose:

(Link nhà cũ đây: https://www.webtretho.com/forum/f31/t.../index151.html)

odQrodQrp7
    pVoPp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới nhá, mẹ MF dân Bách Khoa mà văn vẽ nhắm hehe, bài hát làm tiêu đề thiệt hợp hoàn cảnh .
    Nhà mới chỉ mong các bạn Nghé khỏe mạnh, vui chơi ngoan ngoãn, ăn uống giỏi giang cho mẹ mừng nhé .
    mjsL3lhmjsLp7
    DGBC0xslp7
    jziU4SkjziUp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 581 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới, chúc các con mau ăn chóng lớn, chơi khỏe, phá khỏe, ngoan ngoãn, thông minh.
    Chúc các mẹ luôn tươi trẻ, vui vẻ, 8888...hăng say
    MOdmZ2tMOdmp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,647 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới, công nhận mẹ Mifa dân kỹ thuật mà văn vẻ ghê.
    Chúc mừng mẹ Shi tỉ vượt cạn thành công, em cu rồi cũng sẽ lớn và cứng cáp như Shi tỉ thôi.
    Blog nhà Bi & Sóc: https://vn.360plus.yahoo.com/van_lasuco/

DAS lại từ ngày 11/07. 55kg. Mục tiêu: 48kg
    11/8: 52,5kg.Vòng 2: 76cm :Crying:
    10/9: 51kg. Vòng 2: 71cm, :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,164 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

@mẹ Shi: chúc mừng Shi tỉ dc lên chức chị hai, chúc bé ăn ngoan, ngủ ngoan nha!
    @ all:chúc các nghé học 1 biết mười, ngoan ngoãn, giỏi giang........
    • 3,304 Bài viết

• 1,348 Được cảm ơn

Nhà mình ạ. Đang cú vụ bác sĩ ghê.
    Đưa bạn MF đi khám da liễu hôm T6, bị kết luận: Tay chân miệng . ac ac.
    Mà bạn ấy miệng mồm, lòng bàn tay bàn chân k có chút bọng nước nào hết, cũng chẳng sốt.
    Hỏi bsi~, bác ấy bảo: TCM có nhiều dạng lắm, đợi đến sốt thì còn gì nữa.
    Ôm về 1 đống thuốc, phân ra: 1 nước tắm trị rôm sảy, 1 ksinh, 1 vitamin C, 1 Alergy trị viêm mũi dị ứng, và cái chính là chai thuốc tím.
    Đúng là thuốc tím, xài từ hồi bao cấp đến giờ k gì qua được nó. Bôi vào vết lở lành ngay, k phồng nước như trước nữa.
    Ở nhà với bạn ấy 3 ngày bưa quá trời luôn. Hôm nay tống cho đi học lại luôn rồi. K biết có sao k.
    odQrodQrp7
    pVoPp7

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhngoc81 Xem bài viết

Mà bạn ấy miệng mồm, lòng bàn tay bàn chân k có chút bọng nước nào hết, cũng chẳng sốt.
    Ôm về 1 đống thuốc, phân ra: 1 nước tắm trị rôm sảy, 1 ksinh, 1 vitamin C, 1 Alergy trị viêm mũi dị ứng, và cái chính là chai thuốc tím.
    Đúng là thuốc tím, xài từ hồi bao cấp đến giờ k gì qua được nó. Bôi vào vết lở lành ngay, k phồng nước như trước nữa.
    Ở nhà với bạn ấy 3 ngày bưa quá trời luôn. Hôm nay tống cho đi học lại luôn rồi. K biết có sao k.
    Vậy là BS kết luận sai để bán thuốc à :Thinking: Sao mẹ MF lại cú?
    mjsL3lhmjsLp7
    DGBC0xslp7
    jziU4SkjziUp7
    • 3,304 Bài viết

• 1,348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nangtho Xem bài viết
    Vậy là BS kết luận sai để bán thuốc à :Thinking: Sao mẹ MF lại cú?

Vì search hoài chẳng có dấu hiệu j của bệnh đó cả. Thuốc thì chỉ có mỗi thuốc tím là chính.

Em về search trên này hóa ra nhiều bé bị tương tự thì bsi~ kết luận là bị bóng nước ( hoặc ghẻ chốc)
    odQrodQrp7
    pVoPp7

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Vì search hoài chẳng có dấu hiệu j của bệnh đó cả. Thuốc thì chỉ có mỗi thuốc tím là chính.

Em về search trên này hóa ra nhiều bé bị tương tự thì bsi~ kết luận là bị bóng nước ( hoặc ghẻ chốc)
    Ôi giời BS hồi này méo mó quá ớ .
    SS đợt trước nóng cũng bị chốc đầu đấy chị chả cho đi khám luôn, mua thuốc kem về trét lên , chổ nào xuất hiện cứ trét vào là hết ngay. Trời nắng nóng này con hay dễ bị mụt nhọt chốc quá hic .
    mjsL3lhmjsLp7
    DGBC0xslp7
    jziU4SkjziUp7
    • 3,304 Bài viết

• 1,348 Được cảm ơn

Bôi thuốc tím được 2 ngày giờ đã khô mấy vết nhọt đó hết rồi á.
    odQrodQrp7
    pVoPp7

• 3,304 Bài viết

• 1,348 Được cảm ơn

Đầu tuần nhà mình lười 8 nhỉ. Thôi để em 7 cho các chị 9 nè.
    Sáng ra đọc bài báo mới nhớ sực ra con mình có vẻ hơi thiếu chất béo. Hình như ở trường các món cho con k thấy dầu mỡ gì cả hèo :Thinking: Lỏng bỏng cháo + nước thôi. Chiều tối về mẹ cho ăn cơm chan canh bữa có dầu bữa không :Sigh:
    Các mẹ nhà mình bổ sung chất béo cho con thế nào đấy ạ. Tình hình MF nghe bảo ăn uống trên trường được vậy mà k tăng cân chắc là do thiếu chất rồi.

odQrodQrp7
    pVoPp7

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Đầu tuần nhà mình lười 8 nhỉ. Thôi để em 7 cho các chị 9 nè.
    Sáng ra đọc bài báo mới nhớ sực ra con mình có vẻ hơi thiếu chất béo. Hình như ở trường các món cho con k thấy dầu mỡ gì cả hèo :Thinking: Lỏng bỏng cháo + nước thôi. Chiều tối về mẹ cho ăn cơm chan canh bữa có dầu bữa không :Sigh:
    Các mẹ nhà mình bổ sung chất béo cho con thế nào đấy ạ. Tình hình MF nghe bảo ăn uống trên trường được vậy mà k tăng cân chắc là do thiếu chất rồi.

Chị nấu canh cho SS lúc nào cũng cho một thìa dầu ăn vào xào qua thịt cá rồi cho nước và cho rau vào sau.
    Thỉnh thoảng em mua thịt có mỡ ấy về kho nước cho con ăn, hôm kia chị kho sẵn có nước đậu nành vừa mới nấu xong chị cho vào 2 thìa, ăn ngon ghê luân, SS ăn một bát cơm với thịt mỡ ấy đấy, lần đầu tiên nhai thịt mỡ ngon miệng hay sao ấy thấy ăn ngon lắm .
    mjsL3lhmjsLp7
    DGBC0xslp7
    jziU4SkjziUp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,304 Bài viết

• 1,348 Được cảm ơn

Chị nấu canh cho SS lúc nào cũng cho một thìa dầu ăn vào xào qua thịt cá rồi cho nước và cho rau vào sau.
    Thỉnh thoảng em mua thịt có mỡ ấy về kho nước cho con ăn, hôm kia chị kho sẵn có nước đậu nành vừa mới nấu xong chị cho vào 2 thìa, ăn ngon ghê luân, SS ăn một bát cơm với thịt mỡ ấy đấy, lần đầu tiên nhai thịt mỡ ngon miệng hay sao ấy thấy ăn ngon lắm .
    Em có bỏ dầu xào rồi chị, nhưng chắc chưa đủ; vì như em xào 1 muỗng dầu xong lại múc ra làm 2 bữa; chưa kể nhiều khi con ăn canh chung với ba mẹ thì dầu ăn cũng k nhiều.
    Món thịt mỡ kho nước làm sao vậy chị? Sao lại có nước đậu nành ?
    odQrodQrp7
    pVoPp7

• 3,304 Bài viết

• 1,348 Được cảm ơn

Sáng giờ cứ ngồi suy nghĩ hoài về chế độ ăn của con mình. Chiều về nhớ ghé mua thêm phomai, bơ đậu phộng, vài kí bơ sáp.
    odQrodQrp7
    pVoPp7

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Sáng giờ cứ ngồi suy nghĩ hoài về chế độ ăn của con mình. Chiều về nhớ ghé mua thêm phomai, bơ đậu phộng, vài kí bơ sáp.
    Tội nghiệp mẹ MF hihi.. giống chị nhiều khi bí món ăn chả biết sao cứ nghĩ vẩn vơ trong đầu mãi ak ak
    Thịt kho nước kiểu bình thường mình hay ăn á em, chị thái thịt ra rồi ước hành tí tiêu và nước mắm, cho dầu vào phi hành thơm và cho thịt vào xào, thịt chín ngấm gia vị rồi thì cho nước vào síp síp rồi kho thôi, ăn kiểu đấy cũng ngon, bữa chị khôg cho nước vào mà sẵn đang có nước đậu nành nấu để uống á chị cho vào 2 vá nhỏ rồi kho hihi. công nhận ngon béo ngậy lại thơm nữa ăn lạ miệng lắm .
    mjsL3lhmjsLp7
    DGBC0xslp7
    jziU4SkjziUp7
    • 3,304 Bài viết

• 1,348 Được cảm ơn

Tội nghiệp mẹ MF hihi.. giống chị nhiều khi bí món ăn chả biết sao cứ nghĩ vẩn vơ trong đầu mãi ak ak
    Thịt kho nước kiểu bình thường mình hay ăn á em, chị thái thịt ra rồi ước hành tí tiêu và nước mắm, cho dầu vào phi hành thơm và cho thịt vào xào, thịt chín ngấm gia vị rồi thì cho nước vào síp síp rồi kho thôi, ăn kiểu đấy cũng ngon, bữa chị khôg cho nước vào mà sẵn đang có nước đậu nành nấu để uống á chị cho vào 2 vá nhỏ rồi kho hihi. công nhận ngon béo ngậy lại thơm nữa ăn lạ miệng lắm .
    Đúng là lạ thiệt. hihi. Em đang chợt nghĩ hay mình k có sữa đậu nành sẵn sữa bột ở nhà cho vô 2 muỗng hỉ
    Chiều về em làm ngay. Sẵn có nồi gà kho khi sáng, chiều đổ vào thêm 2 muỗng dầu ăn nữa cho nó mấu.
    odQrodQrp7
    pVoPp7

• 3,304 Bài viết

• 1,348 Được cảm ơn

Khoe với cả nhà là em vừa chạy ra vác 2 cuốn này về

http://muachung.vn/san-pham/p-672/36...m-Giam-40.html
    http://muachung.vn/san-pham/p-666/Tr...a-Giam-40.html

làm quà cho chồng & con . Sắp tới em nhịn ăn sáng 1 tuần :Crying:
    odQrodQrp7
    pVoPp7

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Sao SS nhà chị mỗi lần mà chị lấy truyện mẹ kể bé nghe ra đọc cho nó nghe là chả thấy nó nghe mà còn giựt lấy cuốn truyện rồi chơi ko cho mẹ đọc và sau đấy kiểu gì cũng xé cho rách mới được hic hic... chả có tính hiếu học gì cả nhiều lần như thế chị nản chả muốn đọc cho nó nghe luôn á
    mjsL3lhmjsLp7
    DGBC0xslp7
    jziU4SkjziUp7
    • 3,304 Bài viết

• 1,348 Được cảm ơn

Sao SS nhà chị mỗi lần mà chị lấy truyện mẹ kể bé nghe ra đọc cho nó nghe là chả thấy nó nghe mà còn giựt lấy cuốn truyện rồi chơi ko cho mẹ đọc và sau đấy kiểu gì cũng xé cho rách mới được hic hic... chả có tính hiếu học gì cả nhiều lần như thế chị nản chả muốn đọc cho nó nghe luôn á
    hehe. MF thì ngược lại. Tối nào cũng vô giường kéo mẹ nằm xuống kêu "Mẹ kể chiện điiii" mới chịu nằm im.
    Toàn kể theo lời của mẹ chứ chẳng có sách truyện gì. Ấy vậy mà nó nhớ, cứ cắt ngang chêm lời vào.
    odQrodQrp7
    pVoPp7

• 380 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mừng nhà mới cái nào...
    Mừng mẹ SS tỉ "hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao", hehe, các mẹ còn lại lên tinh thần kiếm rồng típ nào...

Trích dẫn Nguyên văn bởi Betty's family Xem bài viết
    Chúc mừng nhà mới, chúc các con mau ăn chóng lớn, chơi khỏe, phá khỏe, ngoan ngoãn, thông minh.
    Chúc các mẹ luôn tươi trẻ, vui vẻ, 8888...hăng say
    Bà dạo này lặn mất tăm đâu dzậy?

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibi05 Xem bài viết
    Chúc mừng nhà mới, công nhận mẹ Mifa dân kỹ thuật mà văn vẻ ghê.
    Chúc mừng mẹ Shi tỉ vượt cạn thành công, em cu rồi cũng sẽ lớn và cứng cáp như Shi tỉ thôi.
    Bà bao giờ đi học thế? NV còn thử việc mà sếp đã cho đi học rùi ah?! sếp dễ tính đó...

Mấy ông bác sỹ "thà giết lầm hơn bỏ sót" đó em, kệ, vậy còn hơn là mấy ông bệnh nặng thì lại làm lơ, không có trách nhiệm... Thuốc tím í là thuốc sát trùng, mà chị thắc mắc là sao nhất thiết phải màu tím, "chế biến" màu gì nhã nhặn, thẩm mỹ hơn 1 chút được không???

Hình như ở trường các món cho con k thấy dầu mỡ gì cả hèo :Thinking: Lỏng bỏng cháo + nước thôi. Tình hình MF nghe bảo ăn uống trên trường được vậy mà k tăng cân chắc là do thiếu chất rồi.
    CHị cũng đang thắc mắc i như em, hình như ở trường lượng đạm + béo không đủ thì phải, nên dù con ăn đủ suất, về mẹ nhồi thêm 1 bữa cháo nữa thì vẫn lên cân chậm, híc, thôi kệ, ráng 2 tháng nữa chuyển trường rùi.

bữa chị khôg cho nước vào mà sẵn đang có nước đậu nành nấu để uống á chị cho vào 2 vá nhỏ rồi kho hihi. công nhận ngon béo ngậy lại thơm nữa ăn lạ miệng lắm .
    Bà này "chế tạo" món mới nè, mà biết đâu nhờ lạ miệng nên mấy đứa nhỏ lại khoái. Thằng lớn nhà tui lại thích tương cà nên cứ phải nghĩ món gì ăn kèm với tương cà cho nó "đưa cơm", khổ thía đấy...

Nàng này chìu chồng nhỉ??? chị thì kệ ông xã load truyện trinh thám trên mạng về đọc toét mắt ra, hehe...

Toàn kể theo lời của mẹ chứ chẳng có sách truyện gì. Ấy vậy mà nó nhớ, cứ cắt ngang chêm lời vào.
    Đó đó, 2 thằng nhà chị i choang lun, thậm chí càng tào lao càng khoái, có hôm mẹ lười, bảo thằng anh kể cho thằng em nghe mà thằng anh sáng tác còn độc đáo, hay ho hơn mẹ nhìu, nằm nghe mà chỉ dám cười thầm (sợ cười to tụi nó nhớ ra mình đang rảnh bu dzô thì khỏi nghỉ ngơi gì lun)...