Trẻ em có thể uống sữa tách béo VNM?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.12K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bé gái nhà mình "hơi tròn", mình có thể cho bé uống sữa tách béo VNm cùng mẹ được ko ạ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã quan tâm chuyên mục nhé. Câu hỏi của bạn đã được gửi đến chuyên gia

Chúc bạn ngày vui

BTC_tuvansua
    • 143 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Mình cũng đang có cùng quang ngại với bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Chào bạn,

Sữa tươi tách béo dùng cho những người có nhu cầu kiêng chất béo, cả người lớn và trẻ em đều có thể uống được.

Tuy nhiên, bạn có thể gửi thông tin chi tiết về bé như tuổi, cân nặn, chiều cao, chế độ ăn uống… để chúng tôi tư vấn đươc chính xác hơn.

Thân
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 156 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

bé trai nhà mình 36 tháng tuổi, nặng 14,2kg, cao 96cm. Bé ăn tốt và uống sữa VNM ngày 2 hộp ạ!
    • 223 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

con minh 5tuoi 25kg, cao 110cm. Chau an tôt. VNM cho minh hoi chau uông sua tuoi 100% tach beo co đuong moi cua VNM đuoc kô va ngay mây hôp 180ml? Loai nay co hôp 1lit kô?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 67 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Hóa ra tách béo là sữa cả nhà uống được ạ, em cứ tưởng là sữa cho người ăn kiêng hehe
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lonelyboyz101 Xem bài viết
    bé gái nhà mình "hơi tròn", mình có thể cho bé uống sữa tách béo VNm cùng mẹ được ko ạ?
    Chào bạn,

Nếu bạn cho bé bú thì nên dùng sữa Dielac mama, nếu bạn không cho bé bú thì có thể sử dụng sữa tách béo bạn nhé! Khi bạn cho bé bú sữa mẹ thì chế độ dinh dưỡng của bạn rất quan trọng, bạn ăn uống đa dạng không kiêng khem, nên dùng sữa được bổ sung đầy đủ các vi chất dinh dưỡng thì nguồn sữa mẹ sẽ tốt hơn.

Thân mến!

BS.CK1 Nguyễn Vĩnh Hoàng Oanh
    TT Khám & TVDD Vinamilk
    ĐT tư vấn: 0710 6255979
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ca_Phe_Suy_Ngam Xem bài viết
    bé trai nhà mình 36 tháng tuổi, nặng 14,2kg, cao 96cm. Bé ăn tốt và uống sữa VNM ngày 2 hộp ạ!
    Chào bạn,

Bé trai của bạn có cân nặng & chiều cao bình thường. Bạn nên cho bé uống sữa bột công thức theo tuổi (Dielac Alpha 456 hoặc Dielac Pedia 3+) là tốt nhất, nếu ngán thì có thể cho bé uống sữa tươi tiệt trùng ADM bổ sung vi chất hoặc sữa tươi tiệt trùng Vinamilk 100%. Nhu cầu sữa hằng ngày nên bổ sung là 600ml.

Thân mến!

TT Khám & TVDD Vinamilk
    • 1,572 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BichMinh0307 Xem bài viết
    con minh 5tuoi 25kg, cao 110cm. Chau an tôt. VNM cho minh hoi chau uông sua tuoi 100% tach beo co đuong moi cua VNM đuoc kô va ngay mây hôp 180ml? Loai nay co hôp 1lit kô?
    Chào bạn,

Bé 5T có CN là 25kg, CC 110cm thì bé bị béo phì độ 2. Với tình trạng dinh dưỡng hiện nay, bạn nên cho bé uống sữa tách béo là đúng. Vinamilk có 2 dạng là sữa tiệt trùng giàu Canxi ít béo Flex & sữa tươi tiệt trùng tách béo Vinamilk 100%. Bạn có thể cho bé uống dạng nào cũng được, tốt nhất là cho bé uống loại không đường. Nhu cầu sữa mỗi ngày từ 400 – 600ml. sản phẩm sữa tươi tiệt trùng tách béo Vinamilk 100% hiện có hộp 180ml còn Flex thì có hộp 1L.

Thân mến!

TT Khám & TVDD Vinamilk