Phải có động lực bé mới chịu ăn.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 248 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,060 Bài viết

• 1,599 Được cảm ơn

Thưa TS.

Cháu được 2 tuổi, nhưng rất lười ăn. Mỗi lần ăn cháo mẹ đều phải gọi một ông lạ mặt đi đường và dọa thì cháu mới chịu ăn. Theo TS thì có nên hay không?
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vuhathailien Xem bài viết
    Thưa TS.

Cháu được 2 tuổi, nhưng rất lười ăn. Mỗi lần ăn cháo mẹ đều phải gọi một ông lạ mặt đi đường và dọa thì cháu mới chịu ăn. Theo TS thì có nên hay không?
    Mình nghĩ nếu có dọa thì cũng chỉ nên dọa bằng một hiện tượng nào đó không có thật, chứ mang người thật ra dọa con mình vừa tội con vừa tội người ta hihi. Nói chung thì mình nghĩ là ăn trong sợ hãi thì không hay lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,259 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hi.. hi... ăn vì sợ thì cũng không tốt cho tâm lý đâu e! Phải giải quyết biếng ăn từ gốc chứ ứng xử biếng ăn nhất thời từ ngọn như thế thì không ổn đâu! Giờ em thử chuyển qua phương pháp mà 3 video clip mà tiến sĩ gợi ý xem sao. Có thể mua rối tay về diễn kịch cùng con cho con vui, khi vui con sẽ ăn nhanh thôi! Bé 2 tuổi dễ dụ mà! Hi..hi..
    • 585 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Mến chào bạn!
    Bất cứ sự bắt nạt hay dọa nào đều gây ra những ức chế, sợ hãi tâm lý nhất định và nguy cơ làm cho tình trạng lười ăn nặng hơn là có khả năng. Bạn có thể tham khảo các biện pháp tâm lý được gợi ý trong chương trình để hỗ trợ bé một cách tích cực hơn bạn nhé!
    Chúc bạn thành công!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)