Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sữa dành cho trẻ biếng ăn.

• 2 Lượt chia sẻ
  • 22.5K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,258 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Trong sữa dành cho trẻ biếng ăn (Deilac Pedia) đã bổ sung vi chất gì để giúp trẻ khi uống sữa này lại ăn ngon hơn, kể cả biếng ăn tâm lý? Con mình đang uống lọaị sữa này, thấy bé ăn tốt hơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,862 Bài viết

• 9,246 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mềnh đoán là kẽm? ..............
    ký cọt giề
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

xin hỏi mẹ thúy kiều bé nhà mình mới hơn 6 tháng đã măm được sữ đó chưa?mà sữa đó bao nhiêu tiền vậy hihiiiiiiiiiiiiiii
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,128 Bài viết

• 12,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thaohien2012 Xem bài viết
    xin hỏi mẹ thúy kiều bé nhà mình mới hơn 6 tháng đã măm được sữ đó chưa?mà sữa đó bao nhiêu tiền vậy hihiiiiiiiiiiiiiii
    Dielac Pedia chỉ có loại 1+ và 3+ dành cho bé 1 - 3 tuổi và 3 - 6 tuổi thì phải. Còn như em biết thì trong thành phần sữa có bổ sung BB-12TM và LGGTM với chất hòa tan inulin và FOS làm tăng cường vi khuẩn có lợi trong hệ đường ruột, giúp hệ tiêu hóa của trẻ khỏe mạnh, nhờ đó hấp thu các chất dinh dưỡng tốt hơn thì phải.
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cứ tưởng có cả loại dành cho tầm tuổi con mình mam nữa chứ chán thật.bé nhà mình lười ăn lắm luôn.mỗi lần cho ăn bé cứ khóc sót ruột lắm,nhưng vẫn cố đút cho ăn.mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với.chứ ăn mà khóc thế này được miếng bột hết cả hơi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,258 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Mình mua loại 3+ (dành cho bé từ 4-6 tuổi, con mình 5 tuổi), loại 1+, thì dành cho bé 1-3 tuổi, mình mua ở Siêu thị, giá 154.000đ/1 lon 400g, sữa thơm và béo. Bé rất thích
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,862 Bài viết

• 9,246 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giá này ổn nhỉ. Khổ, chồng mình mua sữa XO nhập khẩu lon 400g mà hình như là 224k hay sao ấy. Chẹp, nói chung cũng ko ổn lắm vì đắt mà chẳng khác sữa nội tẹo nào hic hic
    Trích dẫn Nguyên văn bởi THÚY KIỀU Xem bài viết
    Mình mua loại 3+ (dành cho bé từ 4-6 tuổi, con mình 5 tuổi), loại 1+, thì dành cho bé 1-3 tuổi, mình mua ở Siêu thị, giá 154.000đ/1 lon 400g, sữa thơm và béo. Bé rất thích
    ký cọt giề
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,128 Bài viết

• 12,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tiếc là chưa có loại cho bé dưới 1 tuổi, phải chi có cho các bé dưới 1 tuổi thì lại giúp được nhiều bé lười uống sữa và biếng ăn.
    • 2,258 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanlao Xem bài viết
    Giá này ổn nhỉ. Khổ, chồng mình mua sữa XO nhập khẩu lon 400g mà hình như là 224k hay sao ấy. Chẹp, nói chung cũng ko ổn lắm vì đắt mà chẳng khác sữa nội tẹo nào hic hic
    Sữa XO của Hàn Quốc ? cháu mình năm nay 2 tuổi, từ nhỏ tới lớn uống toàn là Dielac, nhưng trông bảnh lắm, bụ bẩm lại còn rất khỏe. Nhưng hình như sữa cũng phù hợp từng bé nửa nha! có bé uống sữa này thì tốt, nhưng bé khác thì uống sữa khác lại thấy tốt..
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    tiếc là chưa có loại cho bé dưới 1 tuổi, phải chi có cho các bé dưới 1 tuổi thì lại giúp được nhiều bé lười uống sữa và biếng ăn.:d
    uh.bé nhà mình lười ăn lắm.hôm nay lại còn sốt mọc răng nữa sau đợt này lại hao người đi nữA cho mà xem.mình chán quá các mẹ ạ.bé nhà mình hơn 6 tháng rồi mà mới được 7,5kg thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,862 Bài viết

• 9,246 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa XO của Hàn Quốc ? cháu mình năm nay 2 tuổi, từ nhỏ tới lớn uống toàn là Dielac, nhưng trông bảnh lắm, bụ bẩm lại còn rất khỏe. Nhưng hình như sữa cũng phù hợp từng bé nửa nha! có bé uống sữa này thì tốt, nhưng bé khác thì uống sữa khác lại thấy tốt..
    uh, đợt này mình cũng tính chuyển sang vinamilk xem thế nào. THấy bà con họ hàng người ta uống ầm ầm mà mình thì cứ mệt mỏi với sữa của con 1 cách dở hơi
    ký cọt giề
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,128 Bài viết

• 12,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    uh, đợt này mình cũng tính chuyển sang vinamilk xem thế nào. THấy bà con họ hàng người ta uống ầm ầm mà mình thì cứ mệt mỏi với sữa của con 1 cách dở hơi
    Đứa cháu em uống Abbot không lên, mà từ lúc chuyển qua sữa Vinamilk bịch, mà giờ mũm mĩm cũng cao cao, nhìn tròn ghét lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,862 Bài viết

• 9,246 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thì mỗi bé sẽ hợp 1 dòng sữa nhất định, ko cứ sữa đắt tiền sẽ tốt hơn đâu.
    Đứa cháu em uống Abbot không lên, mà từ lúc chuyển qua sữa Vinamilk bịch, mà giờ mũm mĩm cũng cao cao, nhìn tròn ghét lắm.
    ký cọt giề
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,128 Bài viết

• 12,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    uh.bé nhà mình lười ăn lắm.hôm nay lại còn sốt mọc răng nữa sau đợt này lại hao người đi nữA cho mà xem.mình chán quá các mẹ ạ.bé nhà mình hơn 6 tháng rồi mà mới được 7,5kg thôi.
    Các bé dưới 12m thì ăn vẫn là dặm mà, chị chịu khó cho bé bổ sung sữa đi, nhiều bé không thích uống = bình nữa, như ku ở xóm em, 5m thôi, nhưng uống sữa thì thích cầm ly uống ừng ực, đưa bình thì không thích.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,862 Bài viết

• 9,246 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bé dưới 12m thì ăn vẫn là dặm mà, chị chịu khó cho bé bổ sung sữa đi, nhiều bé không thích uống = bình nữa, như ku ở xóm em, 5m thôi, nhưng uống sữa thì thích cầm ly uống ừng ực, đưa bình thì không thích.
    con mình không bao giờ chịu uống bình, mình toàn dùng cái thìa "gầu" để múc thôi .
    À, mình đang có khá nhiều thìa này nhé, hậu quả của việc uống sữa nhật, mẹ nào có nhu cầu mình tặng cho
    ký cọt giề
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,128 Bài viết

• 12,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    con mình không bao giờ chịu uống bình, mình toàn dùng cái thìa "gầu" để múc thôi .
    À, mình đang có khá nhiều thìa này nhé, hậu quả của việc uống sữa nhật, mẹ nào có nhu cầu mình tặng cho
    Em cũng thích muỗng này, nhưng tiếc xa quá.Hihi

Em nghĩ việc bé uống bằng gì không quan trọng, quan trọng bé chịu uống sữa, thế là được. Nếu bé không chịu uống sữa, thì mới đáng lo. Như nhiều người con muốn uống muỗng, uống ly không cho, mà cứ bắt phải bú bằng bình, haizz
    • 88 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Hic, sao ku nhà e uống mãi chả thấy khả quan gì ạ, từ tết ra h e cũng cho uống pedia vinamilk, 2,5 tuổi có hơn 12kg, cao 88cm, ốm vặt suốt nữa. e tự kỉ mất thôi, h đổi sữa j hả các mẹ ơi
    trước đó cháu uống sữa XO cũng ko ăn thua mà nhạt bạn ý ko thix uống
    Hồi tròn 1 tuổi bạn ý đc 10,7kg h 2,5 tuổi cứ lên xuống mức 11-13kg , đi đâu ai cũng hỏi ku này chắc hơn 1 tuổi nhỉ
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trua_nang Xem bài viết
    Hic, sao ku nhà e uống mãi chả thấy khả quan gì ạ, từ tết ra h e cũng cho uống pedia vinamilk, 2,5 tuổi có hơn 12kg, cao 88cm, ốm vặt suốt nữa. e tự kỉ mất thôi, h đổi sữa j hả các mẹ ơi
    trước đó cháu uống sữa XO cũng ko ăn thua mà nhạt bạn ý ko thix uống
    Hồi tròn 1 tuổi bạn ý đc 10,7kg h 2,5 tuổi cứ lên xuống mức 11-13kg , đi đâu ai cũng hỏi ku này chắc hơn 1 tuổi nhỉ
    Theo mình, bạn đừng đổi sữa liên tục. Cần cho bé thử ít nhất vài tháng mới biết sữa hợp hay không.
    Về chiều cao, cân nặng của bé, bạn có thể đặt câu hỏi (Tạo topic mới) để hỏi chuyên gia dinh dưỡng để xem con mình có chiều cao, cân nặng hợp lý không.

Ngoài sữa, mình còn phải cho ăn nữa. Bé 2 tuổi rưỡi rồi, thì ăn cũng ăn cơm được rồi. Ngoài ra, chế độ vận động, nghỉ ngơi cũng không kém phần quan trọng trong việc phát triển thể chất cho bé.
    • 2,258 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Con người bạn mình cũng thế, lúc 3 tuổi ốm nheo, thế là uống Vinamilk loại bịt, mỗi ngày 2-3 bịt, nay tròn lẳng, dễ thương lắm!
    • 585 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Mời bạn tham khảo thông tin về Dielac Pedia như sau:
    - Sản phẩm có các vi chất như Kẽm, Vitamin nhóm B và Lysine kích thích sự thèm ăn ở trẻ, giúp trẻ cảm thấy ăn ngon miệng hơn.
    - Hỗ trợ sức khỏe hệ tiêu hóa: sự kết hợp của các chủng lợi khuẩn BB-12™ & LGG™ với chất xơ hòa tan Inulin & FOS làm tăng cường vi khuẩn có lợi trong hệ đường ruột, giúp hệ tiêu hóa của trẻ khỏe mạnh nhờ đó hấp thụ các chất dinh dưỡng tốt hơn.
    - Cung cấp dưỡng chất dễ hấp thu: cung cấp các axít amin thiết yếu từ nguồn đạm sữa, đạm đậu nành. Chất béo dễ hấp thu và chuyển hóa nhanh thành năng lượng nhờ bổ sung chất béo MCT và L- Carnitine. Ngoài ra, sản phẩm được bổ sung Cholin, DHA, Taurin cần thiết cho sự phát triển về thể chất và trí não của trẻ.
    Tuy nhiên, nếu có tình trạng biếng ăn tâm lý thì cần xác định rõ yếu tố nào làm ảnh hưởng đến tâm lý biếng ăn và giải quyết được yếu tố nguyên nhân đó thì tình trạng biếng ăn cải thiện tốt hơn.
    Thân mến!
    BS Ngọc Thanh
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2