TIN TÀI TRỢ.

Nước cốt gà Brand’s - Tổ yến

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.38K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,167 Được cảm ơn

Một số thưc phẩm được quảng cáo là tốt cho trẻ nhỏ.
    Cô của con mình bảo, - Thà tốn tiền cho trẻ ăn, còn hơn tốn tiền cho thuốc men.
    2 thực phẩm mà chị ấy đưa ra là
    - Nước cốt gà Brand’s cho trẻ
    - Tổ yến
    Một số mẹ khác bảo nước cốt gà giúp trẻ không bị còi xương. Còn nước yến thì giúp sạch phổi, phòng chống các bệnh viêm hô hấp
    Thực ra thì cơ chế nó là như thế nào? Có đúng như vậy không?

Uống/Ăn liều lượng như thế nào là thích hợp

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,287 Bài viết

• 7,333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yukeejoo Xem bài viết
    Một số thưc phẩm được quảng cáo là tốt cho trẻ nhỏ.
    Cô của con mình bảo, - Thà tốn tiền cho trẻ ăn, còn hơn tốn tiền cho thuốc men.
    2 thực phẩm mà chị ấy đưa ra là
    - Nước cốt gà Brand’s cho trẻ
    - Tổ yến
    Một số mẹ khác bảo nước cốt gà giúp trẻ không bị còi xương. Còn nước yến thì giúp sạch phổi, phòng chống các bệnh viêm hô hấp
    Thực ra thì cơ chế nó là như thế nào? Có đúng như vậy không?

Uống/Ăn liều lượng như thế nào là thích hợp

Mình cũng đọc 1 số tài liệu thì thấy trẻ trên 1 tuổi là ăn tổ yến được rồi, ăn đều đặn tuần 2 lần, mỗi lần khoảng 2gr.

Theo tài liệu thì là tăng cường sức đề kháng cho trẻ, giúp phòng chống các bệnh đường hô hấp.

Thế nên mình cũng mua tổ yến về làm và chưng đường phèn cho 2 bé ăn tuần 2 lần
    JBYmp7
    • 232 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nước cốt gà Brand’s thì mình có nghe quảng cáo nhưng chưa dùng thử cho con nên mình ...chưa có gì để bàn luận. Tuy nhiên, khi bé nhà mình tập ăn dặm thì Bác sĩ tư vấn dinh dưỡng có nói là thịt gà dễ ăn, thơm ngon và dễ tiêu hóa hơn các loại thịt khác nên mình nghĩ chắc nước cốt gà tốt cho bé.
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,167 Được cảm ơn

Nước cốt gà, mình dùng thử và thấy rất tanh. Uống không được.

Nhưng con mình thích.

Có những tháng nó bệnh lâu ngày. Cô nó cho nó uống cốt gà liên tuc trong 1 tuần. 1 hũ / ngày. Nó uống 1 hơi cạn sạch.

Uống vào thì thấy thân nhiệt nó cao hơn. Ra mồ hôi nhiều. Nhưng vẫn chạy nhảy, khỏe mạnh.

Tác dụng của nó là làm gì nhỉ? Hũ nó bán là nước gà cô đặc, có vị thuốc Bắc nữa...

Thỉnh thoảng mình cũng ninh chân gà cho con uống nước. Với lại ăn gà tiềm thuốc Bắc.

Nhưng bảo tác dụng rõ rệt lên sức khỏe con thì mình không chắc
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,862 Bài viết

• 9,238 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hic, mẹ nó thử rồi à? Con mình thì chưa bổ sung những thứ đó bao giờ nhưng nếu là mình, mình chỉ cho ăn uống thông thường và bổ sung thêm sữa thôi
    ký cọt giề
    • 5,287 Bài viết

• 7,333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanlao Xem bài viết
    hic, mẹ nó thử rồi à? Con mình thì chưa bổ sung những thứ đó bao giờ nhưng nếu là mình, mình chỉ cho ăn uống thông thường và bổ sung thêm sữa thôi

Nếu mẹ nó có 2 đứa con mà mà đứa nào khi dưới 4 tuổi cũng là nỗi buồn phiền lớn nhất của mẹ về việc ăn uống và hay ốm đau thì nói thực là dù ai mách gì hay mẹ cũng sẽ cố cho con ăn thôi.

Con nhà em hay ốm, như em cu ốm cả 1 tháng nay chưa khỏi, kinh qua bao nhiêu Bs và bệnh viện rồi, nên cái gì có tác dụng tăng cường sức khỏe là em cho con ăn ngay. Chỉ mong con tăng cường sức đề kháng chống lại bệnh tật, ít ốm đau cho mẹ đỡ căng thẳng thần kinh.

Còn việc cho con ăn đủ dinh dưỡng và bổ sung sữa vẫn luôn phải đảm bảo
    JBYmp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,862 Bài viết

• 9,238 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hì hì, nhưng thực tế thì có hiệu quả như mình mong muốn ko mới quan trọng chứ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Chi còm Xem bài viết

Nếu mẹ nó có 2 đứa con mà mà đứa nào khi dưới 4 tuổi cũng là nỗi buồn phiền lớn nhất của mẹ về việc ăn uống và hay ốm đau thì nói thực là dù ai mách gì hay mẹ cũng sẽ cố cho con ăn thôi.

Con nhà em hay ốm, như em cu ốm cả 1 tháng nay chưa khỏi, kinh qua bao nhiêu Bs và bệnh viện rồi, nên cái gì có tác dụng tăng cường sức khỏe là em cho con ăn ngay. Chỉ mong con tăng cường sức đề kháng chống lại bệnh tật, ít ốm đau cho mẹ đỡ căng thẳng thần kinh.

Còn việc cho con ăn đủ dinh dưỡng và bổ sung sữa vẫn luôn phải đảm bảo
    ký cọt giề
    • 5,287 Bài viết

• 7,333 Được cảm ơn

hì hì, nhưng thực tế thì có hiệu quả như mình mong muốn ko mới quan trọng chứ.

Mình nghĩ những cái này ko phải là tiên dược, ko phải ăn uống vào cái là có kết quả ngay được mà phải dùng kiên trì lâu dài, cần nhất là dùng đều đặn. Cá nhân mình thì tin tưởng vào tổ yến, thế nên hàng tháng vẫn dành ra 1 khoản ko nhỏ để cho 2 con ăn yến đều đặn. Mình chả mong muốn gì cao sang, chỉ cần tăng cường được sức đề kháng cho con, con ít ốm đau hơn là mừng rồi.
    JBYmp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình nghĩ những cái này ko phải là tiên dược, ko phải ăn uống vào cái là có kết quả ngay được mà phải dùng kiên trì lâu dài, cần nhất là dùng đều đặn. Cá nhân mình thì tin tưởng vào tổ yến, thế nên hàng tháng vẫn dành ra 1 khoản ko nhỏ để cho 2 con ăn yến đều đặn. Mình chả mong muốn gì cao sang, chỉ cần tăng cường được sức đề kháng cho con, con ít ốm đau hơn là mừng rồi.
    Mình cũng cùng nỗi lo giống bạn. Con nhà mình cũng hay ốm vặt, con cứ lên cân một chút là lại bị viêm hô hấp, thế là lại sụt cân. Rõ chán. Thấy các mẹ nói cho con ăn yến tốt mình cũng muốn thử nhưng chưa mua lần nào. Mẹ Chicòm cho hỏi cho con ăn yến lúc nào (sáng, tối?) và ăn như thế nào thì tốt. Hôm trước mới cho con thử uống nước yến thôi, chưa thử yến sào vì hơi đắt. Và cho mình hỏi cách bảo quản tổ yến khi con chưa dùng hết? Cảm ơn mẹ chicòm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,862 Bài viết

• 9,238 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hic, nfhe giang hồ đồn là tổ yến đau xèng lắm. Chưa dám thử :P
    MỚi chỉ có tiền sữa cho con là đã bở hơi tai rồi

ký cọt giề
    • 5,287 Bài viết

• 7,333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diephien Xem bài viết
    Mình cũng cùng nỗi lo giống bạn. Con nhà mình cũng hay ốm vặt, con cứ lên cân một chút là lại bị viêm hô hấp, thế là lại sụt cân. Rõ chán. Thấy các mẹ nói cho con ăn yến tốt mình cũng muốn thử nhưng chưa mua lần nào. Mẹ Chicòm cho hỏi cho con ăn yến lúc nào (sáng, tối?) và ăn như thế nào thì tốt. Hôm trước mới cho con thử uống nước yến thôi, chưa thử yến sào vì hơi đắt. Và cho mình hỏi cách bảo quản tổ yến khi con chưa dùng hết? Cảm ơn mẹ chicòm.

Đúng là tổ yến khá đắt nhưng 1 lạng cho 1 bé dùng cũng được khá lâu. Nhà tớ cho cả chị và em cu dùng nên dùng tốn hơn, mỗi tuần ăn 2 lần, 1 tháng tiền tổ yến của 2 chị em hết khoảng hơn 3 triệu.

Nhà tớ thì ăn vào buổi tối trước khi đi ngủ, ăn xong uống nước tráng miệng là đi ngủ, ko cho đặt chân xuống đất nữa. 2 bé nhà tớ ăn yến chưng đương phèn. Tổ yến khô thì mình để trong hộp kín, cất nơi thoáng mát. Bữa nào ăn chế biến bữa đó, cũng hơi lách cách 1 tẹo nhưng vì con nên mẹ cố gắng 1 chút. Chỉ cần 2 chị em bạn ý khỏe mạnh là mình vui rồi.

Con lớn nhà tớ thích ăn lắm, cứ đến lịch ăn là nhắc, cu em thì chưa biết đòi nhưng trộm vía là cũng ko chê món này
    JBYmp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,862 Bài viết

• 9,238 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    huhu, 1 tháng 3M tiền yến, 2 M tiền sữa nữa chẹp chẹp, tất cả vì tương lai

Đúng là tổ yến khá đắt nhưng 1 lạng cho 1 bé dùng cũng được khá lâu. Nhà tớ cho cả chị và em cu dùng nên dùng tốn hơn, mỗi tuần ăn 2 lần, 1 tháng tiền tổ yến của 2 chị em hết khoảng hơn 3 triệu.

Nhà tớ thì ăn vào buổi tối trước khi đi ngủ, ăn xong uống nước tráng miệng là đi ngủ, ko cho đặt chân xuống đất nữa. 2 bé nhà tớ ăn yến chưng đương phèn. Tổ yến khô thì mình để trong hộp kín, cất nơi thoáng mát. Bữa nào ăn chế biến bữa đó, cũng hơi lách cách 1 tẹo nhưng vì con nên mẹ cố gắng 1 chút. Chỉ cần 2 chị em bạn ý khỏe mạnh là mình vui rồi.

Con lớn nhà tớ thích ăn lắm, cứ đến lịch ăn là nhắc, cu em thì chưa biết đòi nhưng trộm vía là cũng ko chê món này
    À, nước cốt gà này mình có tự làm được ko nhỉ? Tại sao ko? giảm chi phí mà :X
    ký cọt giề
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,167 Được cảm ơn

huhu, 1 tháng 3M tiền yến, 2 M tiền sữa nữa chẹp chẹp, tất cả vì tương lai
    À, nước cốt gà này mình có tự làm được ko nhỉ? Tại sao ko? giảm chi phí mà :X
    Có món mình thấy khá giống cốt gà - Gà ác hầm thuốc bắc

Con mình uống cốt gà xong bao giờ mặt cũng hồng lên và ra mồ hôi nhiêu.

Vụ tổ yến thì mình đang nghiên cứu. Vì con mình có tiền sử bị viêm hô hấp nhiều (Kèm suyễn). Từ lúc đi học (2 tuổi) tới bây giờ (gần 4 tuổi) mà tháng nào cũng bị.

Tính ra tiền thuốc chẳng kém tiền mua yến cho con đâu. Thôi thì phòng còn hơn chống. Con khỏe là vàng là bạc rồi.