TIN TÀI TRỢ.

[Nhờ giúp đỡ] bé nhà mình 6 tháng không chịu ăn bột, cả ngày chỉ uống được có 300ml sữa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.94K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 209 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hiện tại bé nhà mình được 6,5m
    Trước đây cháu uống sữa ngoài meiji bắt đầu từ lúc được 5 tháng. Nhưng vừa rồi cháu bị sốt và phải dùng một đợt kháng sinh trong 1 tuần.
    Từ lúc ốm dậy cháu không chịu ăn uống gì cả.
    Mình đã cho bé ăn dặm, ngày 2 bữa bột khoảng 100ml. Nhưng mỗi lần đến bữa ăn thì khổ lắm các mẹ à, mẹ xúc, bà múa, con thì đùn ra đùn vào (trước đợt ốm thì bé chịu ăn)
    Sữa thì mỗi lần chỉ ăn có 30ml,cả ngày của cháu không nổi 300ml sữa. Ép cháu uống sữa thì cháu nôn ọe, hik hik ...
    Mẹ cháu đã cho cháu uống cả men tiêu hóa 5enzim, rồi kẽm bổ sung , nhưng cũng không ăn thua, 1 tuần cũng ăn 1 bữa bột cóc ...nhưng hơn 1 tuần nay tình trạng ăn của bé không có j khá khẩm hơn... khiến mẹ cháu stress quá ... có mẹ nào giúp mình với không?
    Cảm ơn các mẹ trước nhé!

À, hiện tại bé đc 6,5 tháng nhưng mới ốm dậy nên chỉ có 7kg, dài 65cm thui dưới chuẩn rất nhìu
    3BNiMjz3BNip7

NKwSAI1NKwSp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chao ban! theo minh be nha ban sau dot uong khang sinh bi nhat mieng nen dan toi chan an. dua nao cung the thoi ban a. voi lai chac la ban thay con k an nen lai ep con an day bua qua nen be lai cang chan an. theo minh ban nen kien tri, cho be an dung gio, cac bua an nen cach xa nhau 1 chut cho be cam thay doi... nen cho be uong them nhieu nuoc de loc thai het khang sinh. ban nen mua them mem tieu hoa cua vien bach mai hoac mem song cua phap o ngoai hieu thuoc cho be uong. co gang kien tri, dung ep con an nhieu bua qua ma no so thanh bieng an day ban a. chuc be hay an chong lon!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _latdat_ Xem bài viết
    Hiện tại bé nhà mình được 6,5m
    Trước đây cháu uống sữa ngoài meiji bắt đầu từ lúc được 5 tháng. Nhưng vừa rồi cháu bị sốt và phải dùng một đợt kháng sinh trong 1 tuần.
    Từ lúc ốm dậy cháu không chịu ăn uống gì cả.
    Mình đã cho bé ăn dặm, ngày 2 bữa bột khoảng 100ml. Nhưng mỗi lần đến bữa ăn thì khổ lắm các mẹ à, mẹ xúc, bà múa, con thì đùn ra đùn vào (trước đợt ốm thì bé chịu ăn)
    Sữa thì mỗi lần chỉ ăn có 30ml,cả ngày của cháu không nổi 300ml sữa. Ép cháu uống sữa thì cháu nôn ọe, hik hik ...
    Mẹ cháu đã cho cháu uống cả men tiêu hóa 5enzim, rồi kẽm bổ sung , nhưng cũng không ăn thua, 1 tuần cũng ăn 1 bữa bột cóc ...nhưng hơn 1 tuần nay tình trạng ăn của bé không có j khá khẩm hơn... khiến mẹ cháu stress quá ... có mẹ nào giúp mình với không?
    Cảm ơn các mẹ trước nhé!

À, hiện tại bé đc 6,5 tháng nhưng mới ốm dậy nên chỉ có 7kg, dài 65cm thui dưới chuẩn rất nhìu
    Mình nghĩ có hai việc mẹ nó nên làm, một là chiều bé, tạm thời cho ăn cái gì bé thích thôi, trong thời gian ngắn, để bé khôngbieens thành một đứa trẻ sợ ăn, hai là mẹ nó nên sang bên box biếng ăn tâm lý, biếng ăn bệnh lý, đang có chuyên gia tư vấn rât thiết thực, nhiều mẹ đã vào kiểm chứng rồi, nhanh lên mẹ nó ạ, vì chỉ còn có hai tuần nữa thôi là chương trình sẽ kết thúc đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bsngoc Xem bài viết
    Mình nghĩ có hai việc mẹ nó nên làm, một là chiều bé, tạm thời cho ăn cái gì bé thích thôi, trong thời gian ngắn, để bé khôngbieens thành một đứa trẻ sợ ăn, hai là mẹ nó nên sang bên box biếng ăn tâm lý, biếng ăn bệnh lý, đang có chuyên gia tư vấn rât thiết thực, nhiều mẹ đã vào kiểm chứng rồi, nhanh lên mẹ nó ạ, vì chỉ còn có hai tuần nữa thôi là chương trình sẽ kết thúc đấy.
    Đúng là mình nghĩ chủ top post ở phụ mục kia thì có chuyên gia tư vấn đúng hơn.

Bé nhà bạn mới 6 tháng thì sữa vẫn là chính. Bé mới hết bệnh thì biếng ăn lắm. Có khi ăn bôt không nổi thì mình nghĩ bạn không nên ép.

Bạn kiên nhẫn đút sữa nhiều lần. Sau 1 thời gian bé phục hồi hoàn toàn, mình mới bắt đầu ăn dặm lại cho bé cũng không muộn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yukeejoo Xem bài viết
    Đúng là mình nghĩ chủ top post ở phụ mục kia thì có chuyên gia tư vấn đúng hơn.

Bé nhà bạn mới 6 tháng thì sữa vẫn là chính. Bé mới hết bệnh thì biếng ăn lắm. Có khi ăn bôt không nổi thì mình nghĩ bạn không nên ép.

Bạn kiên nhẫn đút sữa nhiều lần. Sau 1 thời gian bé phục hồi hoàn toàn, mình mới bắt đầu ăn dặm lại cho bé cũng không muộn.
    Mình cũng phải chạy sang hỏi chuyên gia thôi, hôm nay là ngày thứ ba con gái bất hợp tác chuyện ăn uống rôi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

be nha minh cung luoi an lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,862 Bài viết

• 9,237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chia sẻ với mẹ nó nhé, con mà biếng ăn thì mẹ mệt mỏi lắm đấy
    ký cọt giề
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn