TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào để biết đâu là biếng ăn tâm lý

• 0 Lượt chia sẻ
  • 382 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 62 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Vào mạng đọc nhiều thông tin về trẻ biếng ăn vì con em lười ăn quá nhưng em vẫn chưa hiểu được biếng ăn tâm lý là bắt nguồn từ đâu và những dấu hiệu rõ nhất để mẹ nhìn thấy được con mình có phải đang thuộc dạng biếng ăn tâm lý không? Chuyên gia chỉ giúp em với nhé! Xin cám ơn chuyên gia.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 585 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Mến chào bạn!
    Nguyên nhân dẫn đến biếng ăn tâm lý ở trẻ có thể khái quát thành một số nhóm chính như xuất phát từ bản thân đứa trẻ có xu hướng tự khẳng định mình, thể hiện sở thích với món ăn; xuất phát từ tâm lý thúc ép trẻ ăn thật nhiều của người lớn và xuất phát từ môi trường tâm lý xung quanh ảnh hưởng lên trẻ. Chính vì vậy, những biện pháp kích thích tâm lý khi cho trẻ ăn (khen ngợi, động viên trẻ; cho trẻ chơi những trò chơi vui nhộn…) sẽ giúp cho tâm lý trẻ trở nên thoải mái và hứng thú với giờ ăn. Có thể do ở trường, có bạn bè vui chơi, thi đua ăn cùng với các bạn, có sự hướng dẫn của cô, cháu có một tâm thế thoải mái, vui vẻ khi ăn hơn. Chính vì vậy, để bé ăn một cách tích cực điều cốt lõi là hãy tạo ra sự hấp dẫn trong từng bữa ăn của trẻ không chỉ qua việc chế biến và trang trí thức ăn mà qua cả cách thức tiến hành, tổ chức bữa ăn sao cho thật phấn khởi với lời khen ngợi, khuyến khích, các trò chơi, thi đua vui nhộn.
    Thân mến.