Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Khi bé không chịu tự xúc ăn.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 657 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 814 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Bé nhà em đã 4 tuổi và nhất định không chị tự xúc ăn, em cũng đã hỏi cô giáo xem ở trường bé như thế nào thì được biết ở trường bé xúc ăn miễn cưỡng, từng thìa từng thìa một. Ăn rất chậm, đến khi cô phải xúc thì mới hết bát cơm, ở nhà cũng vậy, bé cũng muốn người lớn xúc cho bé ăn.Làm sao để bé có thể tự xúc ăn đây thưa BS.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8,696 Bài viết

• 5,008 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo kinh nghiệm của mình thì mẹ nó chịu khó cho bé ra ngoài đi ăn cùng các gia đình có bé tầm tuổi như con nhà bạn rồi chỉ cho con xem các bạn tự xúc ăn giỏi như thế nào, hoặc nhìn thấy bé nào tự xúc ăn bố mẹ cũng trầm trồ khen các bạn giỏi, hoặc nữa hãy tạo các cuộc thi ăn nho nhỏ trong nhà ai ăn nhanh hơn sẽ có thưởng... để khuyến khích bé. Chúc mẹ nó thành công nhé.
    Mật ong rừng Tây Bắc - Mật ong chanh đào: https://zaodich.com/forum/f2933/lon-d...nh-dao-991840/
    Mẹ có 2 cục cưng - 1 cục là chị Chouchou, 1 cục là em Putin, bố là cục vàng... Ối ôi mẹ giầu quá đi thôi

uxRCOUjuxRCp7 TT03j8PTT03p7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ mẹ nó nên tập từ từ cho con đi, bé nhà mình tự xúc từ lúc hơn 1 tuổi đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)