Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Giải đáp thắc mắc về sản phẩm sữa dành cho trẻ biếng ăn Dielac Pedia

• 1 Lượt chia sẻ
  • 7.09K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 585 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Các bạn thành viên thân mến,

Trong suốt 4 tuần vừa qua, chúng ta đã cùng nhau tìm hiểu về dòng sản phẩm dinh dưỡng đặc thù cho trẻ biếng ăn. Đây có thể xem là một trợ thủ đắc lực cho mẹ khi chăm sóc sức khỏe cho bé bị chứng biếng ăn, đảm bảo cung cấp đủ dưỡng chất để bé phát triển toàn diện.

Sau khi có một cái nhìn sơ lược qua phần thảo luận của các bạn thành viên, BTC nhận thấy có khá nhiều câu hỏi về dòng sản phẩm Dielac Pedia mà công ty sữa Việt Nam Vinamilk đã phát triển trên nền tảng kết hợp với các tập đoàn dinh dưỡng của Châu Âu. Do đó BTC sẽ dành ra 2 tuần cuối cùng của chương trình để tư vấn riêng cho những thắc mắc về dòng sữa đặc thù này nhằm giúp các bạn thành viên có một cái nhìn thấu đáo về công dụng và cách dùng hợp lý đạt hiệu quả tốt nhất cho trẻ. Mời các bạn tham khảo một số thông tin dưới đây:

- Vinamilk đã ứng dụng thành công vào Dielac Pedia 02 chủng men vi sinh tiên tiến hiện nay là LGGTM và BB12TM. Các chủng men này kết hợp với chất xơ hòa tan Inulin và FOS sẽ làm ức chế sự phát triển của vi khuẩn có hại, tăng cường vi khuẩn có lợi, hỗ trợ hệ tiêu hóa…giúp trẻ hấp thụ các chất dinh dưỡng tốt hơn.

- Việc hấp thu dưỡng chất kém thường gặp nhiều ở trẻ biếng ăn. Vinamilk đã nghiên cứu ứng dụng thành công việc bổ sung L – Carnitine®, giúp thúc đẩy việc hấp thu các dưỡng chất vào thành ruột được dễ dàng hơn.

- Dielac Pedia còn được bổ sung vi chất dinh dưỡng như Zn, Lysine giúp kích thích ngon miệng. Từ đó, trẻ dần vượt qua các giai đoạn biếng ăn. Đặc biệt, Dielac Pedia còn được nghiên cứu phù hợp cho 02 nhóm trẻ: Dielac Pedia 1+ cho trẻ từ 1 đến 3 tuổi và Dielac Pedia 3+ cho trẻ từ 4 đến 6 tuổi.

Chương trình vẫn luôn chào đón những ý kiến đóng góp của các bạn để chất lượng chương trình ngày một tốt hơn.

Thân mến,

BTC_BIENGANLACHUYENNHO
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,862 Bài viết

• 9,239 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    như vậy chương trình sẽ tư vấn về việc dùng sữa phải ko ợ? Có tư vấn của BS ko hay là các mẹ chia sẻ cho nhau thôi BTC ơi
    ký cọt giề
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 142 Bài viết

• 728 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanlao Xem bài viết
    như vậy chương trình sẽ tư vấn về việc dùng sữa phải ko ợ? Có tư vấn của BS ko hay là các mẹ chia sẻ cho nhau thôi BTC ơi
    BTC ơi, xin tư vấn dùm loại sữa này, ngày uống bao nhiêu thì được. Thấy có nhiều mẹ nói rằng nếu cho con uống sữa Dielac Pedia nhiều trong ngày thì sẽ làm cho con no và không muốn ăn những thức ăn khác. Theo ý kiến các mẹ thì chỉ nên cho con uống 1 ly thôi, còn ngoài ra thì uống sữa CT bình thường. Mong BTC hồi đáp
    :Rose::Rose:as1cF2h-Sf-1710Mjk2bHN8MjA1Njgwc3xXZSBoYXZlIGJlZW4gbWFycmllZCBmb3Ig:Rose::Rose:

as1cJUVVM3D1700MTM0ZHwwMDAwNDVkYnxDJiM3OTA5O2MgYyYjNDMyO25nIA
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,167 Được cảm ơn

Mình hỏi lại câu hỏi của mẹ hoanlao, là sử dụng Pedia Dielac cho bé dưới 1 tuổi được không nhỉ?

Trường hợp Bé biếng ăn, nhưng hấp thụ tốt nên cân nặng vẫn nằm trong độ tuổi > 1+. Thì mình sử dụng được không nhỉ

Và cả những trường hợp bé khoảng 10 tháng, còi dí dị thì dùng được không?

Trường hợp bé trên 6 tuổi, nhưng biếng ăn thì dùng Pedia Dielac 3+ được không? Vì nghe nói sản phẩm này từ 3 - 6 tuổi thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,862 Bài viết

• 9,239 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì mình hỏi lại câu hỏi của mẹ Yu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yukeejoo Xem bài viết
    Mình hỏi lại câu hỏi của mẹ hoanlao, là sử dụng Pedia Dielac cho bé dưới 1 tuổi được không nhỉ?

Trường hợp Bé biếng ăn, nhưng hấp thụ tốt nên cân nặng vẫn nằm trong độ tuổi > 1+. Thì mình sử dụng được không nhỉ

Và cả những trường hợp bé khoảng 10 tháng, còi dí dị thì dùng được không?

Trường hợp bé trên 6 tuổi, nhưng biếng ăn thì dùng Pedia Dielac 3+ được không? Vì nghe nói sản phẩm này từ 3 - 6 tuổi thôi.
    ký cọt giề
    • 9,334 Bài viết

• 68,365 Được cảm ơn

Sữa nên uống mấy cốc 1 này bs ơi, con e uống 1 cốc trước khi đi học, 1 cốc trước khi ngủ, như vậy đã đủ năng lượng hay chưa?