Mình là một bà mẹ thích làm đẹp vì vậy các món ăn của mình thường theo 1 chế độ ăn kiêng kể cả khi mang bầu, mình ăn đủ chất dinh dưỡng cho con nhưng vẫn theo 1 chế độ ăn riêng của mẹ, vì vậy mình rất tự hào khi sinh con được 3.5 kg và khi sinh con xong mẹ lại như ngày đầu tức là gần như mình trở lại form dáng ban đầu ngay mà không bị mỡ bụng hay rạn da gì cả.
Niềm vui đi kèm nỗi lo, việc cho con bú đã trải qua, đến tháng thứ 8 thì bắt đầu tập cho con ăn dặm, con lười ăn kèm theo bao nỗi lo của mẹ.
Con chỉ ăn các loại sữa không đường, bánh gạo chay: không ăn thịt, không ăn cái gì bã cả
Các loại hoa quả khác mùi hoặc có vị là là nôn ngay:
đến nay con đã gần 3 tuồi: ăn sữa chua không đường, ăn chay, ( cơm canh chua+ cơm trằng : canh chua là nước rau muống luộc) ăn duy nhất một loại gọi là rau củ quả đó là bí xanh nấu, không ăn bất kỳ 1 loai thức ăn j khác..... ăn rất ít và không có chất
Không ăn hoa quả, ngủi mùi hoa quả lạ là phản ứng ngày: chỉ uống duy nhất nước cam và nước dưa hấu ép ah!
Một sự thật mà mẹ cháu chưa có giải pháp mặc dù đã học tập rất nhiều sự sẻ chia của các mẹ và TS !
Tình trạng biếng ăn này TS có suy nghĩ gì giúp em với ah!