Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bình thường bé biếng ăn tâm lý, lúc bé bệnh thì loại sữa dành cho bé biếng ăn trong giai đoạn này có cung cấp đủ dinh dưỡng không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 907 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,376 Bài viết

• 14,098 Được cảm ơn

Mẹ xác định được bé biếng ăn về tâm lý và khắc phục dần. Nhưng lúc bé bị bệnh, cộng thêm biến ăn bệnh lý nên càng sợ thức ăn. Trong trường hợp này sữa dành cho bé biếng ăn có cung cấp đủ dinh dưỡng cho bé trong giai đoạn này không? mong Tiến Sỹ tư vấn thêm về vấn đề này ạ .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Câu hỏi này hình như có mẹ cũng hỏi rồi thì phải, nhưng topic đó trôi đâu mất tiêu! Mình cũng hóng hớt giống mẹ Abi.. vì đúng là đôi khi con biếng ăn thì mình cũng hay bù sữa cho con, nhưng khồn rõ là bù như thế thì có đủ chất hay không nữa?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,167 Được cảm ơn

Hình như trong phụ mục dinh dưỡng có câu hỏi tương tự.
    Hèm...con mình mấy bữa nay bệnh, ói dồn dập.
    Mình pha 1 ly sữa ấm, đút rải rải từ sáng tới giờ (tối) vô bụng được 180ml mà mình mừng húm.
    Ăn gì cũng ói, mà đút sữa rải rải thì có vẻ vô bụng.

Lúc bệnh, con ăn được gì mình cũng mừng. Chứ thấy cái cảnh ăn xong ói, ăn xong ói, mình xót quá. Nếu sữa mà con uống được thì mừng hết lớn, vì sữa dễ tiêu mà cũng nhiều dưỡng chất.

Hình như sữa biếng ăn, có thể thay thế 1 bữa ăn đó.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,167 Được cảm ơn

Á, đi rảo 1 vòng, thì thấy câu trả lời của chuyên gia nè....Không thay thế được bữa ăn à nha.

Mình hy vọng con hết bệnh để ăn bù trở lại đây

Chào bạn,
    Đúng là Dielac Pedia giúp bé ăn ngon hơn và có mức năng lượng cao bổ sung giúp bé cải thiện tình trạng thiếu hụt năng lượng, tuy nhiên không nên dùng sữa thay thế bữa ăn lâu dài, mà chỉ nên dùng sữa xen kẽ cách bữa ăn khoảng 2 giờ, tránh tạo thói quen dùng sữa bỏ ăn ở trẻ vì bữa ăn đa dạng có thêm đậm độ dinh dưỡng cao hơn : có những chất mà trong sữa không có, qua đó giúp cho khẩu phần ăn trong ngày của bé được cân đối tốt hơn, vừa với khả năng tiêu hóa và hấp thu của bé hơn.
    Thân mến!
    BS. Ngọc Thanh
    TT Khám & Tư Vấn Dinh Dưỡng Vinamilk
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,287 Bài viết

• 7,333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yukeejoo Xem bài viết
    Á, đi rảo 1 vòng, thì thấy câu trả lời của chuyên gia nè....Không thay thế được bữa ăn à nha.

Mình hy vọng con hết bệnh để ăn bù trở lại đây

Nhưng khi con bệnh thì bao giờ cho ăn cũng khó hơn là cho uống sữa, vì thế những lúc như vậy theo mình sữa dành cho trẻ biếng ăn vẫn là lựa chọn tối ưu. Coi như ít nhất cũng cung cấp được năng lượng cho bé, dù có thể ko đủ. Còn sau đó con khỏe thì lại dỗ dành con ăn trở lại vậy.
    Chứ lúc con ốm, trông con đã mệt, lại lụi cụi chế biến đồ ăn, con lại ko chịu ăn thì mẹ ko stress mới lạ
    JBYmp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,771 Bài viết

• 15,941 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yukeejoo Xem bài viết
    Hình như trong phụ mục dinh dưỡng có câu hỏi tương tự.
    Hèm...con mình mấy bữa nay bệnh, ói dồn dập.
    Mình pha 1 ly sữa ấm, đút rải rải từ sáng tới giờ (tối) vô bụng được 180ml mà mình mừng húm.
    Ăn gì cũng ói, mà đút sữa rải rải thì có vẻ vô bụng.

Lúc bệnh, con ăn được gì mình cũng mừng. Chứ thấy cái cảnh ăn xong ói, ăn xong ói, mình xót quá. Nếu sữa mà con uống được thì mừng hết lớn, vì sữa dễ tiêu mà cũng nhiều dưỡng chất.

Hình như sữa biếng ăn, có thể thay thế 1 bữa ăn đó.
    mấy bữa nay bé út nhà tớ cũng bị viêm họng, gần như ngày nào cũng bị trớ vì ho. Mấy đêm nay còn cứ 1h đêm lại lồm cồm bò dậy ho rồi trớ hết cả ra mũi, nửa đêm tắm giặt rồi đè con ra hút rửa mũi oải ơi là oải
    Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? https://zaodich.com/forum/f2494/komas...nuong-1130274/

426019_521214117931516_458256870_n
    72985_521159207937007_872519172_n
    379170_463913543661574_1505702568_n
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chóe Xem bài viết
    mấy bữa nay bé út nhà tớ cũng bị viêm họng, gần như ngày nào cũng bị trớ vì ho. Mấy đêm nay còn cứ 1h đêm lại lồm cồm bò dậy ho rồi trớ hết cả ra mũi, nửa đêm tắm giặt rồi đè con ra hút rửa mũi oải ơi là oải
    Mấy đêm qua con mình cứ giật mình thức dậy la khóc không rõ nguyên nhân. Hôm qua, mình tìm hiểu thì thấy nhiều nguồn cho là bé bị thiếu men tiêu hóa nên có mua vài ống men cho con uống. Tối qua, con uống được 1 ống thì ngủ ngoan rồi! Hayza.. nuôi con cực quá các mẹ nhỉ?