TIN TÀI TRỢ.

Bé biếng ăn, ăn ít và luôn ngậm, thời gian ăn quá lâu phải làm sao ah?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.77K Lượt đọc
  • 100 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,070 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

Thưa TS, vẫn biết trẻ biếng ăn là một chuyện không phải là ít gặp nhưng con bé nhà em năm nay 4 tuổi rồi mà từ bé đến giờ ăn uống thật vất vả, từ lúc ăn ccháo đến nay ăn cơm có hôm ăn đến 1h đồng hồ 1 bát cơm, mặc dù mẹ cháu đã khắc phục bằng các tư vấn của TS trong các câu hỏi kỳ trước, và đã cố tạo các món ăn bắt mắt, màu sắc, vui đùa vui chơi với cháu, có lúc còn cho sang nhà hàng xóm để chơi cùng các bạn nhưng mải chơi cũng không nhai cơm và cũng không nuốt luôn, luôn có tình trạng ngậm cơm trong mồm.
    Lại có khi 2 mẹ con cùng chế biến mòn ăn,sau đó hào hứng lắm, lại lắc đầu, ăn đươc có 2 thìa lại bỏ luôn. Cứ đút thìa cơm vào mồm thì chỉ được 1/3 thìa còn 2/3 thìa kêu miếng to quá, và lại ngậm. Hàng ngày mẹ cháu đã thay đổi món ăn thường xuyên rồi mà vẫn chưa cứu vãn được, xin TS cho mẹ cháu chút tư vấn ah! cho mẹ cháu thêm giải pháp phối hợp để giải quyết tình trạng này! cảm ơn và chờ chia sẻ của TS!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,949 Bài viết

• 1,906 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng thế, hơn 3 tuổi rồi mà ăn vẫn rất chậm, em đã tìm mọi cách nhưng vẫn chưa cải thiện được, lo quá!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,675 Bài viết

• 2,146 Được cảm ơn

Hay em cho con ăn miếng nhỏ thôi và trong khi ăn đừng cho con chơi hay xem tivi gì gây mất chú ý đến quá trình nhai khiến con cũng ngậm lâu đấy em ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    C thấy con em đâu có suy dinh dưỡng đâu nè! Hi..hi.. Em nên cho chuyên gia biết chỉ số chiều cao và cân nặng của con em luôn nha! Và bé biếng ăn từ khi nào? v..v..
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,070 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babeanhquan Xem bài viết
    Bé nhà em cũng thế, hơn 3 tuổi rồi mà ăn vẫn rất chậm, em đã tìm mọi cách nhưng vẫn chưa cải thiện được, lo quá!
    cũng lo lắng ghê chị nhỉ? không hiểu con thế này thì chậm lớn chết đi được, ăn uống thế này mất hểt cả chất, nguội lạnh cả cơm rồi cũng không ngon nữa, nhưng thay đổi cả chế độ chăm sóc con rồi , kích thích tâm lý cho con khi ăn rồi mà vẫn chưa thành công chị ah! bây giờ nuôi con thật vất vả
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,070 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngachuoi. Xem bài viết
    Hay em cho con ăn miếng nhỏ thôi và trong khi ăn đừng cho con chơi hay xem tivi gì gây mất chú ý đến quá trình nhai khiến con cũng ngậm lâu đấy em ạ
    Trộm vía con bé con nhà em nó không xem TV chị ah, nhưng mải chơi lắm, toàn chạy nhảy khắp nơi, đến giờ ăn thì mè nheo lắm ý! còn ngồi yên thì nó ngâm, mà vừa chơi nó vẫn vừa ngậm nữa cơ
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,070 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muctieu Xem bài viết
    C thấy con em đâu có suy dinh dưỡng đâu nè! Hi..hi.. Em nên cho chuyên gia biết chỉ số chiều cao và cân nặng của con em luôn nha! Và bé biếng ăn từ khi nào? v..v..
    cảm ơn chị yêu, để em bổ sung thông tin luôn hỏi chuyên gia cho cụ thể ah:
    Con em 7.11.2008, chiều cao được 98cm- cân nặng là 13kg
    Thời gian biếng ăn là 2 năm rồi cơ ah, từ lúc ăn cháo vẫn thế.
    Người cho trẻ ăn là mẹ, cô giúp việc
    Thời gian trung bình cho con ăn là 45 phút
    Đã đi khám ở viện dinh dưỡng quốc gia rồi và cũng ăn thêm một số thức ăn giúp trẻ biếng ăn rồi ah!
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,522 Bài viết

• 2,891 Được cảm ơn

Bệnh biếng ăn, ngậm cơm là muôn thưở của các bé, bé nhà chị cũng vậy nè nên hóng câu trả lời chuyên gia mới được
    • 1,060 Bài viết

• 1,599 Được cảm ơn

Híc, con gái chị nè. Nếu đã ăn là phải xác định cho ăn hàng h đồng hồ ấy chứ? Ôi, chán quá các con tôi
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,070 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thunga1980 Xem bài viết
    Bệnh biếng ăn, ngậm cơm là muôn thưở của các bé, bé nhà chị cũng vậy nè nên hóng câu trả lời chuyên gia mới được
    muôn thủa chị nhỉ? sao ngày xưa các cụ nuôi dễ thế, bảo cứ vứt là lớn, bầy giờ mình chăm sóc con thức ăn ngon này, màu sắc, dụng cụ đồ ăn toàn đồ đẹp...mình nhìn con yêu bát cơm đó mà sao con lười ăn thế!
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 38 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

câu hỏi rát thú vị,rát hữu ích ,
    Biếng ăn hiện giờ ở trẻ nhỏ rát nhiều,nên phải có cách khắc phục nó..
    phải làm thế nào đây?
    ^^
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,070 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vuhathailien Xem bài viết
    Híc, con gái chị nè. Nếu đã ăn là phải xác định cho ăn hàng h đồng hồ ấy chứ? Ôi, chán quá các con tôi
    chắc định làm mẫu nhí hết, con bé nhà chị cũng gầy ghê gớm ý!
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,522 Bài viết

• 2,891 Được cảm ơn

Tại có lẽ giờ ít con nên ai cũng quí hihi nên tụi nhỏ biết mình cưng nên làm lừng, có khi chị bực cho bé nhịn luôn cả ngày mà bé cũng không kêu đói mới ghê chứ? Nên mệt lắm!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh0701 Xem bài viết
    muôn thủa chị nhỉ? sao ngày xưa các cụ nuôi dễ thế, bảo cứ vứt là lớn, bầy giờ mình chăm sóc con thức ăn ngon này, màu sắc, dụng cụ đồ ăn toàn đồ đẹp...mình nhìn con yêu bát cơm đó mà sao con lười ăn thế!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hjc ! Bé Ốc nhà mình dạo này tự nhiên lại ngậm thức ăn mới khổ chứ... mang đủ thứ để mồi mới chịu nuốt ! Nhưng khi cho bé tự cầm
    bát và thìa để ăn thì lại ăn rất ngon lành, khổ nỗi... mỗi lần ăn xong là phải tắm rửa và thay một bộ quần áo ! Bé mới gần 15 tháng tuổi, tinh thần tự lập sớm quá... hjc hjc !
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,070 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thunga1980 Xem bài viết
    Tại có lẽ giờ ít con nên ai cũng quí hihi nên tụi nhỏ biết mình cưng nên làm lừng, có khi chị bực cho bé nhịn luôn cả ngày mà bé cũng không kêu đói mới ghê chứ? Nên mệt lắm!
    ôi trời, chị có cho con uống sữa ko?
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,070 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nangttyb Xem bài viết
    Hjc ! Bé Ốc nhà mình dạo này tự nhiên lại ngậm thức ăn mới khổ chứ... mang đủ thứ để mồi mới chịu nuốt ! Nhưng khi cho bé tự cầm
    bát và thìa để ăn thì lại ăn rất ngon lành, khổ nỗi... mỗi lần ăn xong là phải tắm rửa và thay một bộ quần áo ! Bé mới gần 15 tháng tuổi, tinh thần tự lập sớm quá... hjc hjc !
    chị ơi, có khi thế cũng là một giải pháp đáy chứ, nhưng mẹ chú ý vệ sinh cho con thôi, nó bé thế nó còn nghịch được chứ con em 4 tuôỉ mà cho ăn bốc thì có khi ai nhìn mình cũng nhìn 1 ánh mắt khác chị ah, hixx. con tự ăn mà không ngậm thì tốt quá nhỉ? 4 tuổi con nhà người ta xúc ăn ầm ầm rồi, nhìn mà thèm lắm!
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,120 Bài viết

• 1,411 Được cảm ơn

Thằng nhóc mình giờ qua tuổi đó cũng biết tự giác ăn uống hơn, tính làm tập 2 mà nghĩ tới chuyện chăm con, cho con ăn là ớn quá các mẹ ạ!
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,037 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

con mình cũng cân nặng như con bạn thôi bạn ah, cũng cho uống sữa thêm nhưng đêm vẫn dậy nhiều lần lắm, muốn cho con ăn uống đầy đủ theo bữa , theo giờ mà mẹ tập trung con không hợp tác, buồn quá!
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,070 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trauvang1985 Xem bài viết
    câu hỏi rát thú vị,rát hữu ích ,
    Biếng ăn hiện giờ ở trẻ nhỏ rát nhiều,nên phải có cách khắc phục nó..
    phải làm thế nào đây?
    ^^
    Thưc tế qua 2 tuần được chuyên gia tư vấn cũng học hỏi thêm rất nhiều cách khắc phục rồi, có điều con mình đa dạng quá cơ, không hiểu áp dụng tổng hợp rồi vẫn không xong, kiên trì chờ ý kiến chuyên gia!
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,070 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocnuruby Xem bài viết
    Thằng nhóc mình giờ qua tuổi đó cũng biết tự giác ăn uống hơn, tính làm tập 2 mà nghĩ tới chuyện chăm con, cho con ăn là ớn quá các mẹ ạ!
    Đau đầu với công cuộc chăm con từ bữa ăn chị nhỉ? Có khi các mẹ ngại sinh vì chăm con bây giờ khó quá!
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6