TIN TÀI TRỢ.

Sử dụng dầu gấc Việt Nam G8 như thế nào để đạt hiệu quả cao nhất?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.67K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

Bé nhà em được 1 tuổi và trong quá trình cho bé ăn dăm em có sử dụng cho bé dùng dầu gấc G8, sau khi bột ( cháo ) nấu xong, đổ bột ( cháo) ra đĩa em cho 1 lượng nhỏ dầu gấc G8 khoảng 0,2ml, ngày 3 lần. Em muốn hỏi Bác sỹ là em có thể sử dụng dầu gấc G8 như vậy có đúng không và sử dụng dầu gấc G8 liên tục, thường xuyên cho bé hay xen kẽ sử dụng thêm các loại dầu cho trẻ em khác( như dầu cá hồi, dầu ô liu….) và dùng dầu gấc G8 cho đến khi bé được mấy tuổi ạ? Em cảm ơn Bác sĩ rất nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 191 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Thực chất thì dầu gấc G8 rất sạch và tinh khiết, nhiều vi chất dinh dưỡng cần thiết cho trẻ em. Cách sử dụng như chị đang làm là rất tốt rồi, chị cho bé ăn thương xuyên không cần phải xen kẽ hay cách ngày. Về dinh dưỡng tốt cho sức khỏe và sự phát triển của trẻ em thì dầu gâc G8 của Việt Nam tốt hơn dầu ô liu, dầu cá hồi...chỉ có điều chai lọ, bao bì, nhãn mác của VN không đẹp bằng của nước ngoài. Giá của dầu ô liu quá đắt....
    Ngoài ra, dầu gấc G8 chị có thể dùng để nấu sốt vang, canh cua, cho vào đậu, thịt, cá rất thơm và rất ngon....
    Kính chúc chị và gia đình luôn khỏe và hạnh phúc!
    BS. Nguyễn Công Suất
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)