TIN TÀI TRỢ.

Sữa béo Nga New Milky Extra có được sử dụng đúng mục đích?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 31.7K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 31 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ thông thái,
    Nhờ các mẹ cùng tìm hiểu thêm thông tin về một loại sản phẩm đang được bán rầm rộ trên mạng hay được gọi là sữa béo Nga, nhãn hiệu New Milky Extra. Được quảng cáo là có hàm lượng chất béo cao, chứa nhiều vitamin khoáng chất, dùng được cho trẻ từ 3 tuổi trở lên, đặc biệt dùng cho người gầy yếu muốn tăng cân. Nhưng mình được một người bạn làm trong ngành nói rằng sữa đó không phải dùng để uống mà là dùng trong chế biến thực phẩm. Mình tìm hiểu thông tin thì biết được sữa này được sản xuất tại Hàn Quốc bởi Công ty Heechang Dairy Food, công dụng là dùng trong sản xuất bánh mì, kem và các loại thực phẩm khác.
    - Thành phần trên trang web nhà sn: Palm Oil, Whey Powder, Protein Concentrate (dầu cọ, bột sữa, protein), link: http://www.buykorea.org/product-details/New-Milky-Extra--3047634.html
    - Thành phần trên trang web Nga: corn syrup, vegetable oil, potassium phosphate, lecithin, salt. (Siro ngô, dầu thực vật, Diporassium phosphate, Lecithin, muối). link: http://kitaeshka.ru/katalog/prochee/suhoe_kukuruznoe_moloko_1_kg/ (các mẹ google translate ra tiếng anh)

Mình còn biết được thông tin loại sữa này nhập khẩu về giá rất rẻ, chỉ khoảng chưa đến 50k/gói nhưng được bán với giá trên 200k.
    Mình chưa mua loại sữa này, chưa dùng thử, nên có thể thông tin tìm hiểu chưa được toàn diện. Chỉ thấy có trách nhiệm chia sẻ với mọi người.
    Có gì sai sót mong các mẹ bỏ qua vì chỉ tâm nguyện là không muốn mọi người, đặc biệt là các bé dùng phải sản phẩm không đúng mục đích của nhà sản xuất thôi ạ.

QURP2ZQyG76redNhSZNQvU3gX_vQPB-jvHeFVZDxVqVaBC2i5_GqFeNbTl_497M7ZyXLdF7Cy8EzmdTZLSE0pr3oe2g2_mM

I1MWkV6TjgmJrC9S0vzO1yzyRCKXJr4Fn1atb99F359wJJ52gkAj5tLre47w6ICLAGvuejWFdWeRgpFHVA-Tw4hsJQf-Nw

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có chị nào dùng rồi cho e tí thông tin với ạ, vì bạn e gầy lắm, nghe bảo sửa này chất béo cao, dễ uống với dành cho người gầy , rồi 1 trang bán sữa uy tính bán sản phẩm này nữa. nên e đã mạnh tay mua cho bạn em uống. Giá 235k. Mới uống được 2 lần thôi ạ.. Mọi người help e để e xem nên dừng lại hay tiếp tục ạ..
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu thật sự bạn cần tăng cân thì ib mình , mình mới lấy cho mẹ mình uống được 1 tuần tăng 3 kg , nhưng không phải sữa này .
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hunterbkhn Xem bài viết
    Nếu thật sự bạn cần tăng cân thì ib mình , mình mới lấy cho mẹ mình uống được 1 tuần tăng 3 kg , nhưng không phải sữa này .
    Cho mình xin thông tin về sữa bạn dùng đk k ạ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho mình hỏi b dung sữa j để tăng cân ạ. chồng mình rất gầy. có 42kí thôi. rất mong phản hồi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhnhi180791 Xem bài viết
    cho mình hỏi b dung sữa j để tăng cân ạ. chồng mình rất gầy. có 42kí thôi. rất mong phản hồi
    C ơi con em 8 tuổi có thể uống loại sữa tăng cân như c bảo ko ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em xin thông tin sữa nhà dùng đc k ạ ? Ng lớn có sd đc ko ạ ? E kb chỗ ib nên đành rep cmt trên này ạ. Mong câu trloi của c ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi peheo94 Xem bài viết
    Có chị nào dùng rồi cho e tí thông tin với ạ, vì bạn e gầy lắm, nghe bảo sửa này chất béo cao, dễ uống với dành cho người gầy , rồi 1 trang bán sữa uy tính bán sản phẩm này nữa. nên e đã mạnh tay mua cho bạn em uống. Giá 235k. Mới uống được 2 lần thôi ạ.. Mọi người help e để e xem nên dừng lại hay tiếp tục ạ..
    Bạn ún hêtz chưa b, có tăng kg ko
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình xin tên sữa vs ạ
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình đang cho con dùng loại này, tốt lắm các mẹ ạ
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ai_linh_282k Xem bài viết
    B cho mình xin tên sữa đc k
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sữa này dùng ntn nhỉ mình mới nghe tên lần đầu
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thấy lạ là made in korea mà tất cả Thông tin đều k có chữ hàn . Theo m biết bên Hàn sản xuất bất kỳ là sản phẩm gì họ đều ghi thông tin sản phẩm bằng tiếng Hàn , sữa này lại k có nhãn phụ tiếng Việt ( chứng tỏ k được nhập vao Việt nam theo đường chính ngạch ) nên m.ng muốn mua phải tìm hiểu cho kỹ
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baongoc_me Xem bài viết
    Cho.mình tên xin với ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cantgth Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi baongoc_me Xem bài viết
    Cho.mình tên xin với ạ
    Cho e hỏi là sp gì v ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngoc2706 Xem bài viết
    Cho e hỏi là sp gì v ạ
    Hàng trôi nổi không rõ nguồn gốc, khả năng 99% là hàng dởm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn