TIN TÀI TRỢ.

Dưỡng trắng và cách sử dụng serum dưỡng thể

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.18K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Mình quan tâm vấn đề Dưỡng trắng. Mình có 1 câu hỏi như sau:

Trước đây da mình cũng trắng lắm, nhưng từ khi đi làm (mình làm việc hầu hết trong phòng lạnh) thì da bị sạm đen trông thấy rất rõ. Mặc váy thấy ngại lắm, nhất là 2 chân, đen đen mà không mịn màng gì cả.

Mình thấy một số bạn cũng đi làm như mình, cũng ngồi trong phòng lạnh nhưng sao chân của các bạn ấy không sạm đen mà cứ trắng nõn nà thế?

Về việc phục hồi với SERUM DƯỠNG THỂ, mình chưa rõ cụm từ này lắm. Tại sao gọi là serum mà không phải là 1 từ tiếng Việt nào đó phù hợp?

Cho mình hỏi là mình cũng sắp sinh bé, sau khi sinh vùng da hai bên cánh tay bị sạm như đồi mồi, có phải da mình bị lão hóa không?? Dùng serum dưỡng thể trong trường hợp này có được không và bao lâu sau khi sinh thì được dùng? Có ảnh hưởng đến việc cho con bú hay không?

Sử dụng serum dưỡng thể như thế nào và vào thời gian nào trong ngày là hiệu quả nhất?

Độ tuổi sử dụng serum dưỡng thể thích hợp?

Người bị chàm (nỗi mụn nước khi đụng xà phòng hoặc nước) có sử dụng serum dưỡng thể được không?

Cảm ơn BTC.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 180 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Chào bạn,

BTC cảm ơn bạn đã tham gia chương trình tư vấn “Dưỡng trắng - chống nắng - phục hồi với serum dưỡng thể"
    BTC sẽ chuyển câu hỏi của bạn đến chuyên gia của chương trình và phản hồi bạn trong thời gian sớm nhất.

Thân mến,

BTC_DTCNPH
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Mình vẫn đang chờ câu trả lời nhé.

Chân thành cảm ơn.
    • 180 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Chào bạn,

1. Da chân ngăm đen không phải do ngồi trong phòng máy lạnh mà có thể do nhiều lý do khác:
    - Chỗ bạn ngồi có ánh nắng hắt vào không? Vì ngồi sau cửa kiếng, tia cực tím vẫn có thể xuyên qua.
    - Bạn có thường mặc váy khi đi đường lúc trời nắng?
    - Làn da của bạn nhạy cảm với ánh nắng, dễ bắt nắng so với những bạn khác?
    Bạn nên tham khảo câu https://www.webtretho.com/forum/f2999...trang-1284598/ để đánh giá xem trong chế độ tránh nắng và chế độ sinh hoạt của bạn có thiếu sót nào không.
    2. Serum dưỡng thể:
    Bạn tham khảo thêm câu https://www.webtretho.com/forum/f2999...-thai-1285151/https://www.webtretho.com/forum/f2999...g-the-1285210/
    Theo bác sĩ, ý nghĩa từ “Serum” trong y khoa khác hẳn từ “Serum” trong ngành thẩm mỹ. Nếu dịch tiếng Việt từ “Serum” trong ngành thẩm mỹ là “ huyết thanh” thì không chính xác, mà phải ghi rõ là “Dung dịch chứa dưỡng chất nồng độ cao”, thật dài dòng.

3. Phụ nữ mang thai và cho con bú:
    - Sạm da ở cánh tay có thể do thay đổi nội tiết tố trong thai kỳ làm cho bạn nhạy cảm với ánh nắng và bị sạm da do ánh nắng, chứ không phải bị lão hóa da.
    - Phụ nữ mang thai và cho con bú không nên sử dụng mỹ phẩm cho dù chỉ là dưỡng chất vì các mỹ phẩm đa phần chưa có nghiên cứu tác dụng phụ trên người có thai.
    Sau khi sinh, một số dưỡng chất, tá dược, chất bảo quản ..của mỹ phẩm có thể thấm vào sữa. Tốt nhất sau khi ngưng cho con bú, bạn mới nên dùng mỹ phẩm.

4. Người bị chàm chỉ nên sử dụng serum dưỡng thể giai đoạn da khô tróc vảy, không còn mụn nước hay đỏ da. Ưu tiên sử dụng serum tăng độ ẩm của da như serum chứa vitamin E

Thân mến,

Ths. BS Trần Mai Anh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Cảm ơn BTC đã có câu trả lời sớm và đầy đủ những thông tin mình cần.

Là người tiêu dùng, mình đánh giá cao cách làm việc và chăm sóc khách hàng của Nivea.

Một lần nữa, chân thành cảm ơn.