TIN TÀI TRỢ.

Để có 1 làn da trắng sáng và không lo bị tác động của ánh nắng mặt trời, bôi kem + áo chống nắng thôi liệu đã đủ ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.6K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 528 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Để có 1 làn da trắng sáng và không lo bị tác động của ánh nắng mặt trời, bôi kem + áo chống nắng thôi liệu đã đủ ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 180 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Chào bạn,

BTC cảm ơn bạn đã tham gia chương trình tư vấn “Dưỡng trắng - chống nắng - phục hồi với serum dưỡng thể"
    BTC sẽ chuyển câu hỏi của bạn đến chuyên gia của chương trình và phản hồi bạn trong thời gian sớm nhất.

Thân mến,

BTC_DTCNPH
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hạn chế đi dưới trời nắng là được.
    Website của mình
    kiemtrasuckhoe.com
    • 378 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Một làn da sáng, mịn và đẹp nếu chỉ các biện pháp trên khó có thể có thể làn da đẹp được. Bởi đó chỉ là yếu tố bên ngoài lớp da ví như 1 bức tường ta thường xuyên sang sửa bôi sơn vậy. Nhưng nếu như tường bị ngấm nước thì lớp sơn kia sẽ sớm lại loang lổ xấu ngay thôi. Nhiều bạn cứ nghĩ bôi kem trắng da , kem dưỡng da này nọ để da trắng da nhưng thử nghĩ xem nếu như da mình ngăm đen, da mặt thì dùng tẩy trắng mà da tay, cổ thì đen người ngoài nhìn vào thật phản cảm chứ ko còn thấy đẹp gì nữa. Chưa kể loại kem dưỡng không an toàn với các hóa chất tẩy trắng da độc hại có thể gây dị ứng nổi mụn và làm hỏng da mặt.Theo mình một người muốn có làn da đẹp trước hết phải khỏe mạnh không bệnh tât, cơ thể có khỏe mạnh ăn ngủ tốt mới có làn da hông hào khỏe mạnh, thứu 2 là chăm sóc da đúng cách rửa mặt sạch và mát xa vùng da nguy cơ lão hóa cao (với chị em có thể dùng các loại dưỡng thiên nhiên phù hợp với da mà ko bị kích ứng). Thứ 3 là phải giữ gìn ăn uống hợp lý và khi ra nắng phải có biện pháp chống nắng tốt
    Sức khỏe là vàng
    • 528 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

huhu e cũng bị loang lổ đây, mặc dù ở trong nhà và ra dường cugx che kín suốt chắc do gen rồi
    • 83 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ko đủ đâu chị ah. em dùng nào lotion, kem chống nắng, áo váy chống nắng-> vẫn đen như thường ah. pó tay lun chị ah. hic
    [QUỲNH ANH MAKEUP] TRANG ĐIỂM TẠI NHÀ Ở HÀ NỘI!!!!
    https://zaodich.com/forum/f2490/quynh...a-noi-1460929/
    • 528 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

huhu, thế này dùng serum thử xem sao ta ^^
    • 180 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Chào bạn,

Trong điều kiện lý tưởng, thoa kem chống nắng và dùng quần áo để che chắn là đủ để chống nắng.
    Vì kem chống nắng với chỉ số trên 30 là đã bảo vệ 97% rồi.
    Điều kiện lý tưởng là:
    - Lượng kem thoa cho những vùng không thể che chắn kỹ như mặt, tai, cổ, bàn tay là khoảng 1ounce (gần 28 gram), tức khoảng 1 ly nhỏ. Đa phần người sử dụng không thoa đủ lượng kem chống nắng khuyến cáo.
    - Không đổ mồ hôi
    - Không bị chà xát vào quần áo và tay.

Thân mến,

Ths.BS Trần Mai Anh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)