TIN TÀI TRỢ.

Tình bạn cũng giống như tình yêu...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.84K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 484 Bài viết

• 932 Được cảm ơn

Tình bạn cũng giống như tình yêu.
    Cũng có xa mặt cách lòng.
    Cũng có niềm tin bị đặt sai chỗ.
    Cũng có cái tôi quá cao mà ko hiểu cho đối phương.
    Cũng có sự cố gắng để hòa hợp nhưng rồi bất lực vì chỉ 1 bên cố.
    Cũng có hiểu lầm vì tin vào người thứ 3.
    Cũng có thứ gọi là làm tổn thương người kia.
    Vâng vâng.
    Tình bạn thật sự là vượt qua được những điều này. Ko vượt qua được, thì coi như ta mất nhau.

Hôm nay t vs m mất nhau, lần thứ 2, và chắc cũng là lần cuối cùng. Có lẽ tình bạn của chúng ta nên dừng lại tại đây để ko làm tổn thương, ko làm thất vọng cho ai cả. Lần đầu tiên mất nhau thì vẫn giữ suy nghĩ sẽ chơi tiếp được nếu 1 bên cố 1 bên nhịn. Nếu là bạn thân, thì đó là người dễ cho m thẳng thắn nhất. Sao m chỉ thích đá xéo, nói móc t hoài như vậy mỗi lần có bất đồng gì? T thấy bị tổn thương lắm. T buồn lắm, rất buồn. Nhưng thời gian đã đủ dài để hiểu được tình bạn của bọn mình nó ntn. T hứa t sẽ chỉ buồn vì m hết nốt đêm nay thôi...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 132 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Bạn nói rất đúng. Những khía cạnh của tình bạn cũng rất giống tình yêu. Người ta có thể ko có người yêu. Nhưng ko thể ko có bạn bè. Tôi ko biết bạn và bạn của bạn có chuyện gì, lỗi do ai, điều quan trọng là 2 bạn có thể tiếp tục làm bạn được với nhau sau nhiều bất đồng ko. Hãy tịnh tâm suy nghĩ và cho cả 2 một cơ hội nữa nếu điều này làm bạn thấy thoải mái hơn nhé!