TIN TÀI TRỢ.

"Tiền đấy, đủ cho cả nhà cô tiêu Tết cả tháng"

• 1.95K Lượt chia sẻ
  • 98.4K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 808 Bài viết

• 1,183 Được cảm ơn

Chỉ còn hơn hai tuần nữa là đến Tết Nguyên Đán, nhưng gia đình tôi thì chìm trong không khí căng thẳng, ngột ngạt. Chồng tôi đã đặt vé máy bay để một mình đi chơi Phú Quốc, bỏ mặc 2 mẹ con bơ vơ ở nhà. Tất cả bắt đầu chỉ từ món quà Tết mà tôi định biếu nhà ngoại.

Vợ chồng tôi kết hôn được 3 năm và có 1 bé gái 2 tuổi. Do những năm trước, vợ chồng tôi đều ở nước ngoài nên năm nay là năm đầu tiên tôi phải đi Tết hai bên nội ngoại.

Vì năm nay là tết đầu tiên, lại mới ở nước ngoài về nên tôi cũng muốn có gì đó làm đẹp lòng bố mẹ. Vậy nên hôm trước, sau một hồi tham khảo ý kiến anh chị em cùng công ty, tôi về bàn với chồng sẽ biếu nhà nội một giỏ phong lan, một gói quà còn nhà ngoại thì sẽ biếu 5 triệu đồng.

Tôi nghĩ như vậy là hợp lý bởi nhà nội ông bà khá giả nên tặng quà ý nghĩa, độc đáo sẽ khiến ông bà vui. Còn nhà ngoại, kinh tế khó khăn lại đang phải nuôi các em học nên tôi nghĩ tiền sẽ giúp ông bà trang trải tốt hơn.

Khi vừa nghe tôi bàn vậy, chồng tôi đã cười nhạo báng và bảo rằng: "Em khôn nhỉ, cứ bo bo kéo về cho bố mẹ là sao". Tôi có giải thích kỹ lưỡng những suy nghĩ như trên của tôi cho chồng nghe và bảo rằng, thực ra tôi muốn quà nội sao quà ngoại thế, chỉ có điều là khác về hình thức món quà mà thôi. Nhưng chồng tôi vẫn không vui. Tôi có nhẫn nại giải thích kỹ càng, khuyên nhủ đủ kiểu nhưng tôi càng nói chồng tôi càng tỏ ra giận dữ.

Bố mẹ nào cũng là bố mẹ, mà bố mẹ tôi đã vất vả mới nuôi cho tôi ăn học được, đến ngày đi làm có thu nhập thì tôi lại lấy chồng, sinh con chẳng giúp gì cho bố mẹ được. Anh hiểu điều đấy mà sao vẫn ích kỉ đến vậy chứ.

Hôm đó, nghĩ chồng đang cả giận, tôi dừng cuộc chuyện trò tại đó. Và tôi cũng muốn anh có thêm thời gian để suy nghĩ về vấn đề này. Hai hôm sau, tôi mới quay lại vấn đề này để bàn với chồng, những tưởng chồng sẽ hiểu ra vấn đề. Ai ngờ, vừa nghe tôi mở lời, chồng tôi xa xả mắng tôi rằng: "Đúng là đồ đàn bà tủn mủn".

Chồng tôi bảo rằng làm đàn bà mà lúc nào cũng nghĩ hay vun vén cho bố mẹ đẻ thì chỉ có thiệt thân thôi. Anh cũng bảo lấy chồng thì phải theo nhà chồng và vì ăn Tết chủ yếu bên nhà nội nên quà nhà ngoại chỉ mang tính tượng trưng và chỉ nên bằng nửa quà nhà nội thôi.

Trời ơi, nghe chồng nói mà tôi bàng hoàng. Tôi không thể tin được một người từng du học bao năm ở nước ngoài, có hiểu biết như anh mà lại mang tư tưởng nhất bên trọng nhất bên khinh như vậy. Quá bực tôi bảo anh là người vô tâm, nhìn bố mẹ vợ trong hoàn cảnh vậy mà còn so đo.

Nghe tôi nói vậy, chồng tôi ném vỡ tan cái cốc đang cầm trong tay và chạy thẳng vào phòng ngủ mở két lấy một tập tiền dày cộp ném thẳng vào mặt tôi và nói như hét: “Nhà cô cần tiền đến thế à? Tiền đấy, đủ cho cả nhà cô tiêu Tết cả tháng”.

Nói rồi, chồng tôi tuyên bố rằng Tết này anh sẽ cho mẹ con tôi ở nhà ăn Tết với nhau. Anh sẽ đi chơi cho rảnh mắt. Và nói là làm, hôm qua tôi đã thấy chồng tôi đặt vé máy bay Hà Nội - Phú Quốc đúng hôm 29 Tết.

Trời ơi, năm đầu tiên về hưởng Tết ở quê nhà kể từ ngày lấy chồng mà gia đình tôi lại rơi vào cảnh mất Tết như thế này. Đến ngay cả lúc này, ngồi viết những dòng chữ này mà tôi vẫn thấy không thể tin vào sự việc đã xảy ra.

Tôi có nên cầm số tiền chồng đưa không? Và tôi có nên ngăn chồng ở lại nhà vào dịp Tết này?

https://www.webtretho.com/forum/f186/.../#post34345043
    https://www.webtretho.com/forum/f186/.../#post34345246
    https://www.webtretho.com/forum/f186/.../#post34345318
    https://www.webtretho.com/forum/f186/.../#post34345349
    https://www.webtretho.com/forum/f186/.../#post34343410
    http://images.tienphong.vn/Uploaded/Images/7/a31/7a31fcd0dd958a61183586b0929bbcd8.jpg.ashx?w=440&h=250&crop=auto

Theo Nguoiduatin

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 14 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

nếu là tôi ( là tôi nhé) tôi cho anh chồng đi chơi xả láng. Mang 5t bỏ phong bì cho cả hai nhà xong. còn mẹ con chị cứ đặt vé mà vi vu tết. đau đầu làm gì hả chị. Bố mẹ chị mãi mãi là bố mẹ chị và bố mẹ chồng chị chả thể nào đẻ thay. còn lại suy nghĩ sao thì tùy chị nhé.
    Em k ủng hộ cái kiểu cưới rồi phải bỏ cả nhà mình về làm dâu nhà chồng mà k được quan tâm cho bố mẹ mình đâu. Bố mẹ có một chứ chồng á.... cả đống.
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thật ra có thể làm động tác giả dc mà. chị vợ này k dc khéo cho lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

e nghĩ là biếu bố mẹ đẻ mình thì sao phải "làm động tác giả cho khéo làm gì hả chị"? Còn ông chồng thế này, thích đi cho đi luôn đi cũng đc
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ơ, thế không nghĩ anh này lấy cớ vợ chồng giận nhau, để đi du lịch vơi bồ à
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 48 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thật sự thì chị này cũng ko được khéo cho lắm, sống với người đàn ông ích kỷ như vậy thì cứ biếu bố mẹ 2 bên quà như nhau đi
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 48 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thật sự thì chị này cũng ko được khéo cho lắm, sống với người đàn ông ích kỷ như vậy thì trước mặt ck cứ biếu bố mẹ 2 bên quà như nhau đi, rồi có muốn cho gđ mình riêng thì đâu cần cho ck biết làm gì để nó nặng nhẹ. VC sống với nhau không phải ngày 1 ngày 2 mà nhiều ng cứ nói chị ấy bỏ là bỏ, bỏ ng này lấy phải ng khác ko được thì lại bỏ hay sao.?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 12 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đúng thật! Chị này chẳng có kinh nghiệm trong việc này!
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em nghĩ nếu chị khéo léo hơn một chút thì tình hình sẽ ổn hơn
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhsuong216 Xem bài viết
    nếu là tôi ( là tôi nhé) tôi cho anh chồng đi chơi xả láng. Mang 5t bỏ phong bì cho cả hai nhà xong. còn mẹ con chị cứ đặt vé mà vi vu tết. đau đầu làm gì hả chị. Bố mẹ chị mãi mãi là bố mẹ chị và bố mẹ chồng chị chả thể nào đẻ thay. còn lại suy nghĩ sao thì tùy chị nhé.
    Em k ủng hộ cái kiểu cưới rồi phải bỏ cả nhà mình về làm dâu nhà chồng mà k được quan tâm cho bố mẹ mình đâu. Bố mẹ có một chứ chồng á.... cả đống.
    quan tâm bố mẹ mà tết lại đi đặt vé vi vu??? Tết là dịp con cháu về quây quần bên bố mẹ ông bà. Chẳng tội gì mà phải đi đâu cả
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 115 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Anh chồng này phải nói là quá ích kỷ, chỉ biết nghĩ cho mình.Vậy mà còn to mồm tết ăn chủ yếu ở nhà nội?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 854 Bài viết

• 10,579 Được cảm ơn

Biếu ngoại có 5tr mà làm to như biếu cái đình, thằng chồng này phải cho vào tay mình trị, tiền làm ra hàng tháng mình thu hết, phát cho 1tr tiêu cho biết tay )))

chẹp, nói cho khoái chứ chồng này không đáng xách dép cho chồng mình :v
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thiệt sự đàn ông không như đàn bà..đàn ông là loai thu ich kỷ..chị ấy không khôn khéo trong cách làm,,,hayda...tốt nhất giấu chồng về việc đem tiền về bên ngoại..mỗi khi gây lôn ong chồng khỏi mang ra noi nhuc dau

Gởi từ ứng dụng Webtretho của chautuyetnhi
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đồng ý cách làm cua chi ylink...mình cũng sẽ làm thế..mỗi nhà mỗi cảnh..nh

Gởi từ ứng dụng Webtretho của chautuyetnhi
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mới lấy chồng làm gì đã kịp gặp éo le mà biết hả các mẹ ??
    Vì thật thà nên nghĩ là bố mẹ cần tiền cho các e nên mới phụ .(rất thực tế )
    Đâu nghĩ là anh chồng bần tiện đến mức đó đâu .
    Theo tôi thì nên thỏ thẻ giả đò hỏi ý mẹ choobg
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mới lấy chồng làm gì đã kịp gặp éo le mà biết hả các mẹ ??
    Vì thật thà nên nghĩ là bố mẹ cần tiền cho các e nên mới phụ .(rất thực tế )
    Đâu nghĩ là anh chồng bần tiện đến mức đó đâu .
    Theo tôi thì nên thỏ thẻ giả đò hỏi ý mẹ chồng , (theo mẹ con nên biếu ông bà ngoại cái gì .v.v.) .nếu mẹ chồng biết điều thì e ấy có đồng minh rồi .
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ko thống nhất đc thi biếu cả 2 bên như nhau.tranh cãi làm gì?đọc mà thấy bực mình cả chong lan vo!
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Theo em tết này chị cứ kệ , biếu ông bà nội phong bì 5 triệu ,ông bà ngoại phong bì 5 triệu còn lão Ck mặc xác luôn, rõ ghét thể loại đàn ông kiểu như vậy ki bo, đo lọ nước mắm đếm củ dưa hành . Nhưng em muốn tham gia thêm với chị từ năm sau biếu bố mẹ mk thì khai khống đi không nên đặt vấn đề cụ thể với Ck ,hắn muốn biếu như thế nào thì tùy nhưng sau lưng mình ra tay hjhj
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tôi cũng là đàn ông nhưng tôi thấy chồng của bạn thật nhỏ nhen và ích kỉ. Bố mẹ vất vả nuôi chúng ta khôn lớn nên người mà cũng tiếc 5tr ah.
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tôi cũng là đàn ông nhưng tôi thấy chồng của bạn thật nhỏ nhen và ích kỉ. Bố mẹ vất vả nuôi chúng ta khôn lớn nên người mà cả cái tết biếu bố mẹ dc 5tr cũng tiếc ah.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4