TIN TÀI TRỢ.

Tình Yêu hay Tình Dục

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.15K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 111 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

love-and-sex

Có lần bạn mình nói thế này, tình yêu không có tình dục là tình đồng chí chứ còn gì nữa. Rồi sau đó mấy thằng bạn cũng cười theo như để khẳng định điều đó là đúng. Còn mình thì cười trừ im lặng cho qua. Bởi vì đấy là quan điểm của họ, mình khác họ và cũng không đồng ý với điều đó.

Nếu như thời trước, tình dục trước hôn nhân được xem là chuyện “tối kỵ”, ai mà vi phạm, chắc chắn sẽ bị làng phạt, bắt vạ, thậm chí có người đã tự tử vì không chịu nổi miệng đời của thiên hạ. Lúc ấy, tình dục là chuyện rất thiêng liêng. Tuy nhiên, thời đại này quan điểm vấn đề đó đã được “khai thoáng” hơn một chút. Con người ta xem chuyện đó như lẽ dĩ nhiên, thậm chí nếu có cặp đôi nào đó mà “chưa có lỡ may” là thể nào cũng bị chê, bị đem làm trò cười. Lý do rất đơn giản, “tình yêu không có tình dục là tình đồng chí”. Yêu mà không sex thì còn gọi gì là yêu nữa.

Sự khác biệt giữa hai giới, trong não bộ của nam giới luôn nghĩ đến chuyện ấy thì não bộ của nữ giới luôn phát ra tín hiệu luôn cần được yêu thương và che chở. Chính lý do này mà có nhiều câu chuyện được chia sẻ với mô-típ “Bạn trai em nói rằng nếu em không cho là em không yêu anh ấy”. Khổ nỗi, các cô gái luôn yêu bằng tai, nếu bị nói quá nhiều lần, họ sẽ xiêu vẹo và chuyện gì đến cũng phải đến.

Lại phải kể thêm một điều khác biệt giữa hai giới, nam giới dù cho một cái nắm tay, một cái ôm, một lần hay mười lần lên giường thì họ chưa chắc đã yêu người đó. Còn con gái họ khác, chỉ cần một cái nắm tay thôi, họ cũng sẽ luôn nhớ mãi, vậy thì cái ôm và vấn đề kia khiến họ cảm thấy yêu bạn trai của mình ngày càng đậm sâu. Nếu có chia tay, bao giờ con gái họ cũng sẽ buồn vật vã suốt thời gian đầu. Con gái khác với con trai chúng ta ở chỗ, mùi hương, tóc và những cái cảm giác khi yêu luôn được khắc sâu trong trí nhớ của họ.

Trước đây khi còn yêu, mình và bạn gái cũng đi chơi và “dụ” cô ấy vào nhà nghỉ. Và rồi chuyện gì đến cũng phải đến, những nụ hôn nồng nhiệt, cái ôm thật chặt và quằn quại qua lại trên giường. Hai đứa như Adam và Eva trong căn phòng tối hôm nọ. Tuy nhiên, chỉ đến đó thôi, lý trí không cho phép mình tiếp tục làm tổn thương cô ấy. Mình dừng lại. Mặc đồ cho cô ấy từ A-Z xong, mình cũng nhìn cô ấy rồi vuốt tóc rồi…..ngủ. Thực ra trong suốt thời gian đó, lý trí và dục vọng tranh đấu dữ dội, và rồi khi nhìn cô ấy, mình lại không nỡ làm vậy. Lý trí bản thân đã thắng.

Kể cả những lần sau, lúc chỉ có 2 người, bọn mình cũng chỉ ôm nhau nói chuyện rồi ngủ. Vẫn ôm hôn nhưng vẫn đủ tỉnh táo để chuyện đó không xảy ra.

Đem đi hỏi bạn mình, nó nói “Mày ngu, miếng ăn dâng đến tận mỡ mà không biết hưởng thụ”. Vẫn chỉ cười, vì ít nhất đã không phạm phải nguyên tắc.

Sau này hai đứa chia tay, mình không áy náy bất cứ điều gì, chỉ là đôi khi nghĩ, một người con gái như vậy mà lại gặp nhau quá sớm. Thời trẻ nông nổi, chưa biết cảm xúc yêu thực sự là gì.

Giờ thời đại CNTT phát triển, các bạn trẻ bây giờ có quan điểm thoáng hơn. Điều đó không ảnh hưởng gì mình, vì đó là cách các bạn chọn. Riêng bản thân, chỉ được phép làm điều đó sau khi cưới, chứ không phải trong lúc đang yêu nhau. Đó là cách tôn trọng lẫn nhau và cũng đang tôn trọng những gì mình đã hứa trước đó.

Nhìn các cô cậu học sinh, sinh viên “khoe chiến tích” để rồi nhìn nét mặt họ dửng dưng, thậm chí cười đùa trong các phòng khám nạo thai, mình lắc đầu ngao ngán. Không những ảnh hưởng đến sức khỏe mà còn làm tổn thương bản thân mình. Không yêu bản thân mình thì sao yêu thương người khác. Đến giờ khi nhìn thấy tình trạng ấy, mình lại cảm thấy sợ.

Bản thân là người coi trọng lễ phong nề nếp gia giáo đến nguyên tắc. Kể cả tham gia các group, mình luôn coi trọng tuổi tác, còn cứ xưng bạn- bạn, mình cảm thấy khá khó chịu. Từ hồi nhỏ đến giờ cổ hủ đã vậy nên giờ khó sửa.

Sẽ có người bảo mình bị khùng, dở hơi nhưng nó không đáng quan tâm. Với mình, tình dục là chuyện quan trọng, không bao hàm sự dễ dãi. Luôn coi trọng bản thân và luôn tôn trọng người khác. Với người bạn gái tương lai sau này, mình vẫn giữ quan điểm đó và vẫn sẽ dành cho cô ấy những điều tốt đẹp nhất. Con gái sinh ra họ chịu thiệt nhiều và không bao giờ để cô ấy phải chịu thiệt.
    Nguồn: vnwirter.net

Về vấn đề này, quan điểm của mọi người ntn, cùng thảo luận nhé. Phần mình thì m đồng ý với quan điểm của tác giả bài viết
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng đồng ý với ý kiến trong bài báo mà bạn post. Mình là tuýp người truyền thống nên cũng đã chia tay với bạn trai cũng vì vấn đề này. Ý kiến mình là như thế, mong mọi người đừng ném đá nhé.
    • 833 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Người con trai trong bài viết này thật đáng trân trọng, thời nay ít người được như vậy. Thời nay còn có một số người còn nói là quan hệ tình dục con trai được con gái cũng được sao con gái cứ lại đổ thừa con trai. Cái loại người sống theo bản năng thiếu trách nhiệm thế này không phải là ít. Nếu cái quan điểm quan hệ con gái cũng được tại sao khi tán gái không nói ra là "anh tán em để quan hệ tình dục cho cả 2 cùng được" mà lúc nào cũng nói yêu thương, xác định lâu dài tiến đến hôn nhân v.v... tuôn ra những lời ngon ngọt để dụ dỗ (con gái yêu bằng tai) khi quan hệ rồi thì thì phũ.
    Thời đại này thì đa số con gái họ luôn sống có trách nhiệm với bản thân mình và luôn giữ gìn đến khi lấy chồng. Tuy nhiên khi yêu thì họ bị dụ dỗ, bị nói lới lời ngon ngọt, bị những lời hứa làm họ không cầm lòng được để rồi buôn xuôi với ý nghĩ trước sau gì cũng cưới. Thật đáng thương cho rất nhiều cô gái muốn giữ mà không dữ được mình để rồi bao nhiêu hậu quả phải chịu.
    Thời đại ngày nay người ta nhân danh phải sống hiện đại, sống thoáng để nhiều người con trai họ chỉ sống cho bản thân mình, sống ích kỷ không nghĩ đến người khác. Cũng nhân danh sống hiện đại rất nhiểu con trai chuyển sang họ Sở quá nhiều. Với số lượng họ Sở nhiều như vậy nhưng con gái chưa có loại thuốc gì đặt hiệu bài trừ để bảo vệ bản thân mình, bao nhiêu số phận phải đau khổ, thiệt thòi không kể hết được. Thật tiếc thay!
    • 903 Bài viết

• 3,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì lại nghĩ khác, trước hay sau không quan trọng bằng việc tự nhận thức là mình đã sẵn sàng, đã muốn có cảm xúc nồng nhiệt ấy. Dám làm dám chịu, enjoy hết mình xong việc mình cũng là người hưởng, chia sẻ chứ ko được cào mồm lên là bị anh ấy cướp mất đời. Hoặc dằn vặt mình làm gì ko phải với cô người iu, rồi cứ trong tâm thế bên nhau vì trót dại chứ không phải vì muốn bên nhau, có cảm xúc thăng hoa và chia sẻ với nhau.
    Đã trân trọng và gìn giữ cho nhau thật thì tránh nảy sinh tình huống dẫn đến lột hết trơn đồ, ôm ấp hôn hít rồi đến lúc bản năng trỗi dậy lại thôi, lại nghĩ đấy là cao thượng gìn giữ. Như vậy liệu người con gái kia cũng muốn trải nghiệm, muốn làm điều cô ấy cho là sẵn sàng thì anh giai lại làm tụt hết hứng.
    Rồi A- Y, ox, bj đủ kiểu chỉ cõ mỗi cái "rèm" chưa vén rồi vỗ ngực tunh tướng rằng em vẫn trong trắng để dè bỉu những người khác.
    Tóm lại, trong sáng thuần khiết thì kìm nén ngay bước đầu ở cái tay nắm và vòng tay ôm thôi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Thien_than_trong_mua
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 490 Bài viết

• 1,982 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Ex của mình cũng giữ cho mình - ảnh là người nước ngoài nhé. Ảnh nói sẽ không quan hệ cho tới khi mà ảnh chắc chắn sẽ đến được với nhau. Vì thế dù chia tay mình vẫn tôn trọng ảnh. Muốn giữ mình tới sau hôn nhân hay hiến dâng hết cho tình yêu theo mình đều không quan trọng. Điều quan trọng là tôn trọng sự khác biệt và sở thích của người bạn đời của mình. VD như anh muốn giữ tới sau hôn nhân là quyền của anh, nhưng lấy cái mong muốn của mình ra làm thước đo người bạn đời, yêu cầu họ cũng phải giống mình thì.. khó mà hạnh phúc lắm... Bởi.. nhiều khả năng con người đó trong các vấn đề khác của cuộc sống cũng cực đoan như vậy. Cực đoan mà cộng với sự không chấp nhận khác biệt sẽ thành thảm hoạ - thiển ý của mình là vậy.
    • 111 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi niwa18 Xem bài viết
    Mình cũng đồng ý với ý kiến trong bài báo mà bạn post. Mình là tuýp người truyền thống nên cũng đã chia tay với bạn trai cũng vì vấn đề này. Ý kiến mình là như thế, mong mọi người đừng ném đá nhé.
    Mỗi người 1 quan điểm mà bạn, sẽ không ai ném đá hết
    • 111 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thien_than_trong_mua Xem bài viết
    Mình thì lại nghĩ khác, trước hay sau không quan trọng bằng việc tự nhận thức là mình đã sẵn sàng, đã muốn có cảm xúc nồng nhiệt ấy. Dám làm dám chịu, enjoy hết mình xong việc mình cũng là người hưởng, chia sẻ chứ ko được cào mồm lên là bị anh ấy cướp mất đời. Hoặc dằn vặt mình làm gì ko phải với cô người iu, rồi cứ trong tâm thế bên nhau vì trót dại chứ không phải vì muốn bên nhau, có cảm xúc thăng hoa và chia sẻ với nhau.
    Đã trân trọng và gìn giữ cho nhau thật thì tránh nảy sinh tình huống dẫn đến lột hết trơn đồ, ôm ấp hôn hít rồi đến lúc bản năng trỗi dậy lại thôi, lại nghĩ đấy là cao thượng gìn giữ. Như vậy liệu người con gái kia cũng muốn trải nghiệm, muốn làm điều cô ấy cho là sẵn sàng thì anh giai lại làm tụt hết hứng.
    Rồi A- Y, ox, bj đủ kiểu chỉ cõ mỗi cái "rèm" chưa vén rồi vỗ ngực tunh tướng rằng em vẫn trong trắng để dè bỉu những người khác.
    Tóm lại, trong sáng thuần khiết thì kìm nén ngay bước đầu ở cái tay nắm và vòng tay ôm thôi.
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của Thien_than_trong_mua
    tất nhiên có những ngươi dám làm dám chịu cả nam cả nữ đều vậy. Nhưng không thiếu những cậu con trai ko ý thức được ý nghĩa của tình dục, cũng như nhiều cô gái ko hiểu được cái thiệt hại và hậu quả của việc quan hệ bừa bãi.
    Lột đồ hết trơn, ôm ấp hôn môi không có nghĩa là ko còn cao thượng hay thuần khiết. Những lúc tình cảm dâng trào hoặc không gian, thời gian thích hợp điều đó là khó tránh, nhưng quan trọng là phải biết điểm dừng và giới hạn. Việc gì có thể làm, việc gì đừng nên làm. Có thể lúc ấy người con gái kia cũng muốn, vì con gái còn yếu đuối và mềm lòng hơn con trai rất nhiều, nhưng có thể bình tĩnh lại cô gái ấy sẽ cảm thấy may mắn và cám ơn bạn trai của mình.

Quan trọng mình nghĩ quan điểm của tác giả rất đang được tôn trọng khi giới trẻ ngày càng có những suy nghĩ lệch lạc về tình dục. Ở độ tuổi 18, đôi mươi, rất nhiều các bạn trẻ sẵn sàng yêu và quan hệ tình dục ko kiểm soát, chính bởi suy nghĩ muốn có cảm xúc thật nồng nhiệt, hết mình dám làm dám chịu, và rồi dần dần lún sâu thậm chí nghiện cái cảm xúc ấy, cứ yêu người này, rồi yêu người khác, trải nghiệm thật nhiều về tình dục. Rồi liệu bao bạn ko vì thế mà tan nát cuộc đời hay day dứt hối hận vì tuổi trẻ quá sai lầm.
    Nếu thực sự yêu 1 người con gái, hãy nghĩ cho tương lai của cô ấy, rất nhiều sai lầm là khỏi đầu của 1 chuỗi sai lầm.
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thì lựa chọn tình yêu, con nếu có nhu cầu quá thì có thể mua đồ chơi như bên Chuối Vàng 168 về dùng cũng được mà, vữa giải tỏa sinh lý mà tình yêu thì vẫn còn đó. Phải dung hòa cả 2 thì mới hạnh phúc được nhé!