TIN TÀI TRỢ.

Quả báo của người mẹ phá thai

• 24K Lượt chia sẻ
  • 319K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

với e thì e tin luật nhân quả là có thật nhiều người vì chơi bời mà giám lm k giám chịu phá biết bao lần còn e lấy ck đk 1nam rồi chưa có mong từng tí mà những ng họ bỏ đi dễ dàng vs e là mong ngóng từng ngày.thanh niên chưa lần nào e phá hay ls cả mà lấy ck chưa có lắm lúc cữ nghĩ hay tại e ntn lên mới thế.....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 525 Bài viết

• 1,209 Được cảm ơn

Mình cũng giống như bạn,mình đã có bé đầu được 4 tuổi, đang rất mong có bé thứ 2 nên mình chuẩn bị thật kỹ là đi chích ngừa rubella (bé đầu ko có ngừa). Nhưng trớ trêu thay mình chích ngừa xong thì 3 tuần sau cty cho khám sức khỏe thì phát hiện có thai được 5 tuần, lúc đó mình sốc và buồn nhiều lắm, đi khám 5 bác sĩ, 3 bệnh viện; các bác sĩ la và nói có thai trong thời gian này em bé sinh ra sẽ bị di tật rất cao (con sinh ra sẽ tội cho con) và quyết định cuối cùng thuộc về 2vc mình.
    Sau thời gian suy nghĩ và lo lắng, 2vc quyết định bỏ con, lúc đó mình buồn, hối hận và thương con lắm, tại mình ko cẩn thận nên hại con (con chỉ là 1 túi nhỏ bằng ngón tay cái). Giờ mình đã cho con an nghĩ trong Chùa và còn 3 tuần nữa con mình đã xa mình đúng 100 ngày), nhưng trong tâm mình lúc nào cũng luôn nghĩ về con và cầu mong con sớm siêu thoát.
    Mình cũng theo Phật, tuy ko có thgian đi Chùa nhiều, nhưng khi đọc bài của chủ top và các comment, mình nghĩ ko nên vơ đũa cả nắm vì ko phải ai cũng muốn bỏ con cả.
    Our genes make us immortal...
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

a di đà phật
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 158 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Ngày mai trên chùa Khai Nguyên có tổ chúc tung kinh Địa Tạng cầu siêu cho các vong linh thai nhi, vong linh các anh hung có công vs tổ quốc pháp hội trong 21 ngay, hoan hỷ mọi ng cùng tham gia . Công đức tuỳ tâm. Ko phải đóng bất kỳ chi phí nào. Cơm chay trong pháp hội hoàn toàn miễn phí

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Dung1993
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 47 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Nói vậy thì tội những người bị ung thư quá. Mình thì không thích cái lý thuyết nhân quả lên cả con cháu, cả kiếp sau chút nào. Như vậy thật là oan uổng cho những người cả đời sống tốt. Nhìn về mặt triết học thì nếu có kiếp trước kiếp sau thì đó cung là hai con người hoàn toàn khác biệt nhau, tại sao người này lại phải chịu quả báo cho người kia, tại sao con cái vô tội lại phải chịu tội cho cha mẹ? Tại sao lại oan uổng thế.

Tại sao có những người đã tham ô phá hoại, cướp của bao nhiêu dân thường mà vẫn sống khỏe, giàu có, con cháu họ cũng sung sướng, giàu có, còn người thanh liêm, được bao nhiêu dân chúng ca ngợi thì bị hại chết sớm cũng là do quả báo sao?

Cá nhân mình thấy nếu thai chưa thành hình, cảm thấy không thể nuôi được nó tốt thì phá thai không phải chuyện gì ghê gớm. Đúng là có những người nuôi được 5 đứa con ngoan học giỏi và họ sẽ được lên báo, chứng tỏ họ là những người hiếm có như những người trúng độc đắc, chứ không phải ai cũng có thể thành công như vậy. Mình gặp nhiều đứa trẻ cha mẹ ly hôn hoặc là quá bận bịu cơm áo gạo tiền, không nuôi dạy chúng được tử tế, tuy chúng có cơm ăn, áo mặc, được học hành nhưng điều đó là chưa đủ để chúng nên người. Rất nhiều đứa trẻ hư đốn, trộm cắp và tương lai chúng có thể sẽ trở thành một phần gánh nặng cho gia đình. Nếu nhìn vĩ mô thì chúng sẽ là gánh nặng cho xã hội và làm giảm chất lượng dân số. Những tên trộm cắp, cướp giật, giết người nhiều như hiện nay có rất nhiều sinh ra trong những gia đình khuyết hoặc không có điều kiện được giáo dục đến nơi đến chốn. Thiếu tình thương và giáo dục thì hệ quả đó là không có gì ngạc nhiên.

Mình thấy mọi người hay nói nếu không nuôi được thì cứ sinh ra cho đi làm con nuôi hoặc là nhiều người muốn có con không được mà sao có người phá? Nhưng mà những người hiếm muộn họ chạy chữa hết khả năng chứ đa số đâu có muốn nuôi một đứa trẻ không phải máu mủ? Thế là vẫn có nhiều đứa trẻ bị bạo hành ở trại trẻ, hoặc sống thiếu tình thương, lạc lõng trên cõi đời.

Nếu 2 triệu bào thai bị phá được sinh ra thêm mỗi năm thì sẽ có thêm bao nhiêu bà mẹ đơn thân? bao nhiêu đứa con thứ ba, thứ tư và anh chị chúng sẽ thiếu sự quan tâm của cha mẹ, mất cơ hội phát triển toàn diện khi mà cha mẹ chúng làm quần quật cũng không đủ tiền nuôi chúng chứ chưa nói đến việc cho chúng học hát múa, ngoại ngữ?

Giải quyết vấn đề phải giải quyết từ gốc, phải tuyên truyền phòng tránh thai như bên Âu Mỹ chứ không phải là kêu gọi sinh đẻ.
    I'm not insulting you. I'm just telling the truth.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

tin có nhân quả nhưng đọc bài này em thấy dẫn chứng phi thực tế
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 31 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các bn có thể ko tin vào Phật, nhưng chắc hẳn những bn nào đã từng phá thai đã ko một lần day dứt cho hành động đó của mình. Còn chuyện có qủa báo hay ko mỗi người tự suy nghĩ mà ngẫm ra.
    Như mình, tuy phá ở 2 tuần đầu, khi mà chưa có tim thai mà nhiều lúc thấy những gd khác đâm âḿ mà đau lòng.
    Chủ topic nói đúng. Chúng ta đã lên giường đã chót nhỡ ra như thế thì chúng ta phải có trách nhiệm. Nếu thằng cha là thằng mắc dịch thì chị em mình lại càng phải mang nhiều hơn trách nhiệm với đứa con trong bụng.
    Mình viết ra những dòng này mà ko nén dc khóc
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4