TIN TÀI TRỢ.

Những điều tôi học được khi ly hôn ở tuổi 25

• 13.6K Lượt chia sẻ
  • 92.8K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tôi cũng vậy năm nay tôi 25t .cũng từng có ý ly hôn nhưng thay vì ly hôn, tôi chọn cách tạm xa nhau một thời gian,để cho nhau thời gian suy nghĩ về bản thân. Bây giờ tôi cảm thấy tốt hơn .
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 428 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Ly hôn không ai muốn nhưng đôi khi đó là 1 cách giải thoát
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng đang giống bạn, hì
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nnxh Xem bài viết
    25 tuổi vẫn còn trẻ và đủ thời gian để làm lại từ đầu bạn à. Mình đã 31 tuổi, chỉ mới kết hôn được vài tháng nhưng chuyện ly hôn là điều chắc chắn sẽ đến. Chồng mình sau khi đã "chinh phục" thành công thì bộc lộ toàn bộ bản chất thực, chỉ xem người vợ như mình là một vật sở hữu phải phục tùng anh ta và cả gia đình chồng. Tuy chưa có con nhưng mình không biết cuộc sống này có còn dành cho mình một cơ hội nào nữa không. Mình thực sự chúc bạn luôn hạnh phúc và sẽ tìm được một nửa đích thực của cuộc đời.
    Chị đừng vội có con chị nhé! Chị nên tránh để ko bị mang thai trong thoi gian này! Nếu quá bức bối và cảm thấy mình ko thể hạnh phúc thì hãy buông bỏ vì chị biết ko chị mới chỉ sống hết 1/3 cuộc đời chị ko nên để 2/3 còn lại phải sống 1 cs ko phải của chị đau khổ tủi hận, ở ngoài kia còn rất nhiêu nguoi đàn ông tốt hơn tuôi có, kém tuổi cung ok và cả lỡ dở 1 lần cũng có , quan trọng là bản chất tốt tử tế tuôi tác ko thanh vđề! Và tất nhiên sẽ dễ dàng hơn nếu như chị ko có con, và so voi viec co con với kẻ chẳng ra gì thì minh có con voi nguoi đem lai hp lâu bền cho minh vân hơn nên la e khuyên c nên giữ gìn trong thời gian này! Chúc chị có qđinh sáng suốt c nhé!
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sencan Xem bài viết
    Mình cũng đã ly hôn ở tuổi 25. Sau 1năm chung sống. Cũng cảm nhận giống bạn chủ top chia sẻ. Nhưng để tìm kiếm lại tự tin thì chưa có. Tiêu cực rồi lại bi quan. Lắm lúc cũng nghĩ liều nhưng rồi lại sợ.
    😩😩😩
    Sao bạn lai co y nghĩ lam liều nhỉ! Bố mẹ bạn, bạn và chồng bạn như cuộc tình tay ba vậy! Trong khi bố mẹ danh het tinh yeu thuong cho bạn thì bạn lại ko yêu họ mà lại vì chồng bạn mà săn sang lam liều khiến bố mẹ ban đau khổ, cuộc đời này còn nhiều điều thú vị lắm bạn ạ! Bố mẹ mình cho mình cuộc sống này ko phải thằng chồng bội bạc! Vì thế song thật vui vẻ, giao tiếp đi chơi nhiêu hơn, mua vài thỏi son làm đẹp đi rôi dân bạn sẽ quên và khi nghĩ lại thấy m đúng là 1 con điên khi nghĩ đến cái chết vì 1 kẻ chẳng ra gì! Vì bạn biết không trong khi mình đau khổ thì nó vẫn đi chơi cưoi nói ôm ấp con khác, nêu tệ hơn bạn tự tử chỉ có bố mẹ bạn là đau khổ dằn vặt đến khi chết , còn kẻ bội bạc kia chắc giỏi thì đến thắp cho bạn nén nhang và roi sau đó nó vẫn ăn no ngủ kĩ cưoi con khác và quên luôn bạn! Mạnh mẽ lên nhé
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2