TIN TÀI TRỢ.

“Ngực to như thế là ăn cơm trước kẻng rồi, đừng lấy nó làm gì con ơi!”

• 1.54K Lượt chia sẻ
  • 281K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 177 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Tôi và Hoa yêu nhau đến nay đã được 2 năm. Từ lúc còn học năm cuối đại học ở TP.HCM, qua sự mai mối của đứa bạn, chúng tôi đã đến với nhau vì hợp tính, hợp tuổi và là đồng hương với nhau. Sau khi ra trường một năm, cả hai đều đã tìm được công việc có thu nhập cao, chúng tôi quyết định làm đám cưới để sớm ổn định cuộc sống.

Hoa có vóc dáng khá cân đối nếu so chiều cao với cân nặng. Và theo đánh giá của các bạn học, đồng nghiệp của tôi thì cô ấy khá xinh, cũng từng được nhiều chàng trai theo đuổi. Thế nhưng có một vấn đề là “vòng một” của cô ấy phát triển hơn bình thường, tức là nở nang hơn so với vóc dáng của cô ấy.

Với bạn bè, đồng nghiệp tôi thì cho rằng, tôi may mắn khi lấy được cô ấy, bởi bây giờ các hot girl, người đẹp dùng dao kéo nâng cấp nhan nhản ra cả đấy. Thế nhưng ở quê tôi lại khác.

Gần làm đám hỏi, tôi đưa Hoa về quê ra mắt gia đình, họ tộc. Nhìn Hoa, má tôi đã ngao ngán, thở dài. Bà kéo tôi vào buồng hỏi “chúng mày ăn cơm trước kẻng rồi phải không?”

Tôi bối rối, đỏ mặt tía tai bảo “Làm gì có, má cứ nói linh tinh”. Nhưng mẹ tôi lại bảo “Nhìn dáng nó má biết. Đàn bà mà nở nang thế kia chỉ có hơi đàn ông rồi, không ăn ngủ với ai rồi mới là lạ. Con xem mà tính kỹ”.

Thực sự nghe má bảo tôi thấy hoang mang lắm. Từ lúc quen và yêu nhau đến nay, tôi và cô ấy nào có dám vượt quá giới hạn lần nào đâu. Có chăng cũng chỉ “táy máy chút đỉnh” bên ngoài thôi. Chúng tôi đều thề là chỉ làm “chuyện ấy” trong đêm động phòng thôi.

Nhưng má nói vậy làm tôi phải nghĩ ngợi quá. Có lẽ nào chưa từng với tôi nhưng cô ấy đã “làm” với người khác thì sao ? Bởi trước khi yêu tôi cô ấy cũng từng trải qua một mối tình mặn nồng với bạn cùng lớp. Yêu nhau đến 3, 4 năm chẳng nhẽ chưa làm chuyện gì?

Đã thế, trong lúc tôi đau đầu như thế, khi cả nhà dọn mâm cỗ, thím Ba lại chạy tới lanh lảnh nói: “Đàn bà con gái mà đi cứ chúi nhủi ra đằng trước, lấy nó thì không cất mặt lên được đâu cháu ơi. Con gái ấp mình đầy ra đó, sao con không chọn lại đi lấy nó làm gì. Nghe thím, thím làm mai cho đứa khác còn xinh, còn giỏi hơn nó nhiều à”.

Tôi thực sự không rõ cô ấy có đi chúi nhủi ra đằng trước không, nhưng kỳ thực với vóc dáng của Hoa, kiểu “tấn công – phòng thủ” đó thì đi ngưỡng ra trước cũng đúng. Ấy vậy nhưng có đúng là dáng đi đó sẽ cản mặt chồng con không mọi người nhỉ?

Mấy hôm nay, tôi mất ăn mất ngủ suy nghĩ. Tôi cũng thường cáu bẳn với cô ấy. Hoa thấy thế nước mắt ngắn dài, giận dỗi đủ kiểu. Có lúc còn đòi chia tay, rồi tra hỏi tôi đủ thứ làm tôi đau đầu quá.

Tôi thực sự hoang mang không biết nên làm sao đây. Nếu hỏi thẳng Hoa thì sợ cô ấy dỗi, bỏ tôi luôn thì tôi không biết phải làm sao. Vì kỳ thực tôi rất yêu cô ấy, tôi không thể sống thiếu cô ấy được. Nhưng nếu không nói mà cứ thế kết hôn, tôi sẽ sống trong dằn vặt, hoài nghi mà chết mất.

Mà lấy Hoa về, kiểu gì má tôi cũng sẽ không để cô ấy yên khi đã mất cảm tình từ ban đầu thế rồi. Còn anh em họ hàng, làng xóm lại lời vào tiếng ra với cái vóc dáng, kiểu đi không giống ai của Hoa thôi.

Tôi nên làm sao đây mọi người ơi? Xin mọi người hãy sớm cho tôi một lời khuyên lúc này để tôi có thể đưa ra quyết định sáng suốt, kịp thời và không phải đau khổ, dằn vặt lương tâm nữa. Để cả tôi và cô ấy đều có thể nhẹ nhàng làm đám cưới và được cả hai bên gia đình đồng ý, chúc phúc.

Theo ĐSPL

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em nghĩ là anh nên nói một cách nhẹ nhàng với cô ấy về mọi điều mà anh đã nghe được.
    Vì đây là chuyện kết hôn cả đời nên đừng sợ cô ấy tổn thương, chuyện này cô ấy cần hiểu rõ.
    Một khi cô ấy đã hiểu rõ, cô ấy chắc chắn sẽ biết phải làm sao để được lòng gia đình anh !
    Và điều quan trọng nhất, anh cần nói với cô ấy rằng "Anh tin tưởng ở cô ấy", điều đó sẽ giúp cô ấy tự tin hơn, đừng để cô ấy một mình trong hoang mang !
    • 195 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

ấy, cơ địa của nhiều người khác nhau, có phải cứ abcxyz thì v1 sẽ to đâu nhỉ? Kinh nghiệm ngày xưa ko thể đúng hoàn toàn nhé. Bạn cứ tin vào ngy mình nhé!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

-Cả 2 yêu nhau,kinh tế đủ trang trải cho cuộc sống thì cưới thôi,bạn quyết là được,về phía bố mẹ chỉ cần không cổ hủ,phong kiến quá thì theo thời gian sẽ có cái nhìn tốt hơn về vợ bạn,sống với gia đình mười mấy năm,quen bạn gái cũng 2 năm chắc cũng đoán ra 2 bên sẽ dung hòa với nhau hay không,về hàng xóm thì cũng không quan trọng lắm,khi mà phía gia đình vui vẻ hòa thuận mẹ chồng nàng dâu thì cũng chẳng còn ai xì xào bàn tán khi con dâu mẹ chồng luôn vui vẻ hòa thuận với nhau,trừ mấy thành phần xấu,ganh ghét,đố kị,..nếu có mấy hoạt động tập thể như lễ hội,giỗ,cúng thờ của xóm,làng...thì tham gia tích cực,vui vẻ hòa đồng với mọi người,giúp đỡ nhau....rồi mọi người sẽ có cái nhìn tốt về vợ bạn
    • 112 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

K xứng mặt đàn ông thì ngồi xuống để cô ấy gặp đc ng đàn ông khác bản lĩnh hơn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoangnhi0209
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ôi zoi ôi, ngực to do gen quyết định nhiều lắm bác ah. Có khi di truyền theo cả 3 thế hệ luôn. Nhà e ai ngực cũng ko dưới 85, mà đã qhe gì đâu, lảm nhảm.
    Còn yêu nhau mấy năm r, chưa làm gì lại còn bày đặt suy nghĩ xem đã qhe vs thằng khác chưa. Thằng đàn ông suy nghĩ như thế là thằng bảo thủ, thằng đàn ông hèn.
    Bây giờ lấy vợ người ta mong lấy dc con vợ nó chung thuỷ, lo cho gd, nếu ng yêu bác nthe thì chẳng việc gì phải lo; đây tìm dc con nó chưa qhe xong sau nó cắm sừng cho thì nhọ.
    Còn yêu thì cưới, ngồi mà nghe gia đình khuyên can thì sau này khổ thôi
    comment by WTT mobile view
    • 68 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Vớ vẩn thật . Phụ nữ bgio ai chả thích ngực to, mà các ông chồng còn thích hơn ý chứ ! Yêu cô ấy , ko muốn sóng thiếu cô ấy mà vì một vài câu nói thôi đã băn khoăn , lung lay, ... Đau đầu . Đàn ông ntn mà là người yêu mình, mình bỏ sớm... Quan hệ nhiều vào ngực càng teo, nhỏ đi thì có ... Thật là ...!!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Lavender0201
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

a bảo yêu c ấy mà lại còn phải suy nghĩ về mấy ch vớ vẩn thế này à.
    lấy phải ông chồng thế này cũng khổ. đến lúc có chuyện j cũng k tin tưởng đc, lấy ai làm chỗ dựa cơ chứ.
    k đáng mặt đàn ông.
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lạy hồn ạ, gđ tôi theo gen di truyền nên đc cái ngực ai nấy đều...mẩy. Có đứa e ng thì nhỏ nhg ngực lại to. Khuyên b, k bvệ đc ng m yêu thì cũng k nên lấy vợ làm j. Khổ thân cgái ng ta ra.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Anh chàng này đúng hâm, có đứa ngực nhỏ thì cũng có đứa ngực to chứ, có đứa fdi thẳng thì cũng có đứa đi gù....
    Hâm hết nói kiểu này ko biết bv người iêu hay vk đâu làm khổ con nha ngta.
    • 58 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bạn đúng là điên thật rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 16 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Àh...bạn nên chia tay cô ấy đi, mong bạn sớm giải thoát cho cô ấy chớ kiểu đàn ông không có chính kiến như bạn thì mai mốt cưới về bạn nghe người này xuôi, nghe người nọ chọt không khéo bạn đánh cô ấy không ra người thì tội cho con gái ngta nuôi ăn học khôn lớn gả cho bạn để bạn vùi dập thì khốn khổ khố nạn..rồi đến lúc lỡ có chuyện gì thật thì bạn lại nghe ng này ng nọ mà k dám sống cho cái bản mặt bạn rồi hành hạ con gái ngta sống dở chết dở thì tội ngta...bài đăng nói lên con người bạn rõ lắm bạn ạh...cho phép mình cười mĩa bạn 1 cái.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 16 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Àh...bạn nên chia tay cô ấy đi, mong bạn sớm giải thoát cho cô ấy chớ kiểu đàn ông không có chính kiến như bạn thì mai mốt cưới về bạn nghe người này xuôi, nghe người nọ chọt không khéo bạn đánh cô ấy không ra người thì tội cho con gái ngta nuôi ăn học khôn lớn gả cho bạn để bạn vùi dập thì khốn khổ khố nạn..rồi đến lúc lỡ có chuyện gì thật thì bạn lại nghe ng này ng nọ mà k dám sống cho cái bản mặt bạn rồi hành hạ con gái ngta sống dở chết dở thì tội ngta...bài đăng nói lên con người bạn rõ lắm bạn ạh...cho phép mình cười mĩa bạn 1 cái.
    • 20 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

đúng là thằng hèn
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thằng hèn. Buông tay cô ý ra đi , loại đàn ông như a ko xứng với cô ý đâu. Mong rằng cô ý đọc đc tâm sự của a để nhanh chân rút khỏi a và gd a cùng cái xóm làng vô duyên , cổ hủ ấy.
    • 11 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Anh buông tha cho chị ấy nhờ. Sau này cưới nhau rồi, người ngoài thương thì ko nói, ghét thì gièm pha thêm. Chắc lúc ấy anh đâm ngang xẻ dọc vợ anh quá. Bởi vậy, mấy vụ hành hung vợ ... cũng bắt nguồn từ những người ít chịu suy nghĩ và vô lý đùng đùng như ông anh đây. Chắc tết tây ko đi đâu chơi nên anh bày chuyện ra để mọi người vào ném gạch đá cho vui đây mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,065 Bài viết

• 2,046 Được cảm ơn

Thứ nhất, chưa nghe ai nói gần đàn ông thì ngực to ra cả. Không biết mẹ bạn lấy kinh nghiệm cá nhân ra hay đã tổng kết xác suất trên bao nhiêu người để đưa ra kết luận ấy? Mà đến xác suất còn có khi sai nhé.
    Thứ hai, trên đời này chả có ai hoàn hảo cả. Kể cả mẹ bạn và bà họ hàng kia của bạn luôn. Nên nếu muốn bới móc thì ai cũng có điểm xấu để chê hết. Nếu cô ấy hoàn hảo thì cô ấy đã chả chọn bạn! Mình nói vậy vì thấy rõ bạn là người ko có chính kiến. Bạn không yêu cô ấy như bạn tưởng đâu. Bạn yêu bản thân mình hơn đó. Chính vì vậy mà bạn quan tâm đến liệu bạn có được lợi lộc gì khi lấy cô ấy ko hay cô ấy cản đường thăng tiến của bạn. Bạn cũng quan tâm xem mình có thiệt thòi gì nếu cô ấy thật sự đã cùng với ai trước đó rồi. Nhưng bạn đã quan tâm xem cô ấy sẽ nghĩ gì và cảm thấy ra sao với cách cư xử của gia đình bạn chưa?
    Nếu bạn ko thể có chính kiến đứng ra bảo vệ người con gái của mình trước người khác thì đừng lấy. Kẻo sau này chính bạn sẽ là người đổ lỗi cho cô ấy về những thất bại của bạn đó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 585 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Đúng là loại đàn ông vừa hèn vừa ngu......Thế nếu có ai trong nhà bảo "hôm qua tao găp nó trong nhà nghỉ với thằng nào" chắc chú cũng tin sái cổ à? Yêu ai phải hiểu rõ từ tính nết đến đức hạnh, nếu không có niềm tin thì không nên cưới ai cả, vì chỉ làm khổ người khác thôi. Loại đàn ông như chú chỉ nên sống cô độc, vì chú chẳng tin ai, chẳng yêu ai mà chỉ yêu mỗi bản thân mình. Ra đường nhìn con gái vòng 1 nhỏ, củng lắm dèm pha, người ta to hơn cũng không được yên thân......thôi không tin thì đừng cưới để rồi làm khổ người ta nha chú
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 70 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

tớ là tớ có ý kiến thế này ? bạn không có lập trường tý nào cả ..to hay nho có quan trong gì bằng tính cách con người
    Bạn chả vững tâm gì hết mà cứ nghe cha mẹ ..bàn ra bàn voo
    đan ông là phải cứng,thật cứng lên ,.......đám hỏi rồi mà còn nghĩ vậy thi thấy ông nội nè cũng thuộc dạng nhu nhược..chả có tính cách đàn ông tý nào
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nói thật chứ.đã yêu lắm yêu vừa mà chỉ vì vẻ bề ngoài hay cái trinh tiết thì đừng nói lời yêu làm gì cho bẩn ra. với lại có thờ có thiêng nhưng nó là tuổi tác thôi chứ còn dáng bme sinh ra đã vậy rồi phải làm sao.bạn gái bạn đc rất nhiều đồng nghiệp khen còn gì.với lại ngực nở không có nghĩa đã qua tay đàn ông rồi.nhà t có zen ngực nở nang.từ khi học cấp 2 đã phát triển rồi.t cũng thấy nhiều người như vậy.đừng lo quá.hãy làm theo trái tim b ý.đừng để cô ấy phải buồn vì mình.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2