Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ghen tuông thì cũng phải xứng tầm đàn bà thông minh!

• 8.71K Lượt chia sẻ
  • 120K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 215 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

5 phút sau, anh bước ra mặt mày biến sắc. Trên tay anh đang cầm tờ giấy mà tôi nhắn tin: "Đây là món anh thích nhất sau khi làm tình. Ăn đi cho có sức nhé! Đã trả tiền rồi thì cố mà tận hưởng chứ!".

Tôi không thể nào nhấc chân lên nổi để xông đến tát vào mặt 2 kẻ ngoại tình đó. Đầu gối tôi khuỵu xuống, mắt ráo hoảnh. Tim tôi như có ai bóp đau nghẹn, không thể nào thở nổi. Tôi vịn tay vào lan can cầu thang để không bị ngã.

Người đàn ông ấy tôi vẫn nghĩ là không thể nào thay đổi. Lấy nhau được 10 năm, tôi quá quen thuộc với từng ánh mắt, nụ cười. Tôi biết trước được từng phản ứng của anh khi có chuyện gì xảy ra. Tôi đã từng nghĩ rằng đấy là người đàn ông của riêng tôi, là người bố của các con tôi.

Tôi đã từng nuôi một niếm tin rằng anh sẽ không đổ đốn như một số người đàn ông ngoài kia phản bội lại vợ con. Nhưng rồi tất cả đã sụp đổ… Tôi không ngờ anh có thể công khai đưa người tình đi mua sắm như thế.

Đau đớn làm tôi mụ mị cả đầu óc. Tôi không biết làm sao mình có thể lê thân về đến nhà. Trong đầu tôi luôn có một tiếng nói gào thét. Sao tôi không xông đến rồi cào cấu, bạt tai cho cô ta mấy cái rồi làm ầm ĩ lên cho xấu mặt cả hai người. Thế nhưng tôi biết, làm như thế cũng chỉ là trò nực cười, làm ầm ĩ lên cho thiên hạ biết, người ta dè bỉu cho. Thậm chí người ta quay phim đưa lên mạng thì tổ không còn đất để sống nữa. Tôi đã ngoài 35 tuổi rồi, há phải trẻ con để mà làm cái trò dại mặt như thế.

Nhưng người đàn bà 35 tuổi trong tôi không cho phép dùng chung chồng, không cho phép người đàn ông của mình có thể bỡn cợt và đùa với tình cảm của mình như thế. Khao khát trong tôi muốn trả thù. Trả thù cho niềm tin của tôi bị chà đạp. Trả thù cho những năm tháng tuổi trẻ tôi lặng lẽ hy sinh một mình. Trả thù cho các con tôi...

Nhưng tôi cũng biết được rằng dù tôi yêu thật đấy, đau thật đấy, ghen thật đấy nhưng phải kìm chế thôi, cuộc đời mà, gặp việc gì đáng sợ nhất thì cố gắng bình tĩnh tìm cách mà giải quyết.

Người đàn ông của tôi vẫn đóng vai một người chồng, người cha hoàn hảo khi về nhà. Thế thì tôi vẫn phải diễn tiếp thôi: vai một người vợ hiền lành, ngoan ngoãn và rất mực tin chồng.

Tôi muốn xem giữa 2 chúng tôi ai là người hạ màn sớm hơn. Thế nhưng những lần anh ta ngọt ngào âu yếm tôi, tôi lại thấy rùng mình sợ hãi. Nhiều đêm nằm nhìn ngắm người đàn ông của cuộc đời mình, tôi bỗng run lên bần bật. “Ôi sao anh có thể làm chuyện khủng khiếp đó với mẹ con tôi cơ chứ”.

Tuy nhiên tôi biết, mềm yếu, khóc lóc cũng chẳng giải quyết được gì. Cuộc đời đã khiến tôi chai sạn hơn chứ không phải nông nổi như tuổi 20. Tôi phải mạnh mẽ vì các con và vì mình nữa. Chiều hôm đó chồng bảo về muộn vì có chút việc, tôi đã biết anh ta bận việc gì.

Tôi âm thầm theo dõi và thấy chồng đưa bồ vào nhà nghỉ. Nước mắt tôi chảy dài ra không kịp lau. vừa đau đớn lại vừa uất hận...Tôi những muốn xông vào đó tung hê hết cả lên, thế nhưng tôi kiềm chế lại. Bởi bẽ bàng đó sẽ ám ảnh tôi suốt cuộc đời này. Tôi há vì kẻ bạc tình mà phải để cho mình chứng kiến trò bỉ ổi đó sao. Ít ra tôi cũng phải trân trọng và thương mình chứ!

Sau nhiều phút suy nghĩ, tôi quyết định không vào. Tôi gửi lễ tân một ít đồ ăn và nói đưa lên phòng mà chồng tôi vừa bước vào. Tôi im lặng ngồi chờ. Quả nhiên chỉ 5 phút sau, anh bước ra mặt mày biến sắc. Trên tay anh đang cầm tờ giấy mà tôi nhắn tin: "Đây là món anh thích nhất sau khi làm tình. Ăn đi cho có sức nhé! Đã trả tiền rồi thì cố mà tận hưởng hết không thì phí phạm lắm chồng ạ!".

Tôi không cần nghe anh nói hay nhìn lại bãi chiến trường đó nữa. Tôi gọi taxi và bước ra khỏi nhà nghỉ đó. Anh sẽ phải đối mặt với chuyện này cả đời. Anh sẽ phải ân hận mỗi khi nhìn thấy đồ ăn này.

Tôi không về nhà mà đi thẳng đến nhà bạn. Tôi biết anh ta đang khổ sở đi tìm tôi khắp nơi nhưng có lẽ tình yêu mà tôi dành cho người chồng ấy đã hết khi mà niềm tin của tôi đã bị dẫm đạp, phản bội.

Vậy đấy, bạn luôn tự hào về tổ ấm của mình cho đến 1 ngày đẹp trời tất cả tối sầm trước mắt bạn. Tình yêu, hạnh phúc, niềm tin để xây dựng được thì mất rất lâu nhưng để bị phá hủy thì chỉ cần 1 tích tắc.

Nguồn: phununews
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 36 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chị thật kiên cường.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 97 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

vậy đàn ông cứ luôn yêu cầu phụ nữ phải tin. Tin xong rồi thế này??
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đàn ông ai rồi cũng sẽ ngoại tình.chỉ là họ ngoại tình lúc nào mà thôi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Giangtran95
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 30 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    e k biết nếu e ở vào hoàn cảnh đó thì e sẽ phản ứng thế nào nữa...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em chưa có ny nhưg thật sự k hiểu sao họ rõ là vẫn yêu vợ nhưng k chịu được cám dỗ bên ngoài ( chị thật mạnh mẽ!
    comment by WTT mobile view
    • 10 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thương bạn! Mình cũng đã từng trải qua cảm giác đớn đau ấy!
    • 8 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cảm ơn chị vì những nỗi đau chị trải qua dậy cho tôi một bài học sâu sắc về phép ứng xử trong cuộc sống và cả cái đầu lạnh trong mọi tình huống. Là một người đàn ông tôi cũng sẽ biết trân trọng hạnh phúc hơn, biết giữ gìn mái ấm gia đình mình hơn về sau. Một lần nữa xin cảm ơn chị- người phụ nữ mạnh mẽ!
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hay lam
    Chi..? Chi qua manh me..? Nhe nhanh ma dau k can bao luc

Gởi từ ứng dụng Webtretho của gakon1989
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giangtran95 Xem bài viết
    Đàn ông ai rồi cũng sẽ ngoại tình.chỉ là họ ngoại tình lúc nào mà thôi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Giangtran95
    Em đau lòng vì câu nói của chị này! Nghĩ thôi cũng thấy đau rồi ! Em mới cưới hơn 1 năm thôi. Em không muốn như chị nói.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 52 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

đáp trả thì dù đáp bằng cách nào cũng đau, dù người phụ nữ có hả hê đến mấy. Tôi ở vào tình cảnh này thì tôi kệ, tôi chuyển sang yêu thứ khác, yêu bản thân tôi. Có rất nhiều cách yêu chiều bản thân, cánh đàn ông thì dần dần nên để họ bị mình cuốn hút, chứ còn làm cách nào cũng chỉ là làm đau bản thân mình mà thôi. Thông minh là nên làm điều gì đó xoa dịu bản thân, mang về cảm giác bình yên cho mình, chứ đừng trả đũa.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 159 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

chị là 1 ng phụ nữ thép đấy, nhưng e đính chính lạ giúp c là ko có ông ck nào ám ảnh cả đời hay nhìn món ăn đó thấy ám ảnh đâu. Đàn ông họ kỳ lắm, mai lại coi như ko ch j xẩy ra cơ, bao lần cãi nhau vk ko ngủ đc mà ck gáy khò khò chắc c nhớ...chẹp
    • 50 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Ôi chị đúng là cao thủ khi ghen đó. xem cái cách chị ghen em phục chị ghê và nghĩ tới cái cách mà em từng nghĩ tới nếu chồng em ngoại tình mà thấy buồn cười. em từng nghĩ nếu bắt gặp chồng ngoại tình em sẽ có một món quà cho hai người họ. Người ta đánh ghen bằng axit, dao lam, em sẽ không xài mấy thứ đó mà em sẽ tìm mua một thùng sơn, lựa màu đẹp đẹp chút ví dụ như màu xanh đọt chuối chẳng hạn. Canh lúc hai người họ từ trong nhà nghỉ đi ra thì từ phía sau đổ hết thùng sơn lên người họ. Mình tạt nước sơn thì chẳng sợ ở tù mà người bị tạt cũng chẳng phải nhập viện, chỉ tốn có 30k ra tiệm cạo trọc đầu. Nhiều khi ngồi nghĩ nghĩ rồi vỗ đùi cười một mình vì cách đánh ghen thông minh của mình nhưng giờ đọc bài của chị thì em xin bái chị làm sư phụ. Rất may cho em là tới giờ phút này chồng em vẫn nghiện cơm và chưa có dấu hiệu thèm phở. Chứ nếu mà xảy ra không biết em có đủ bình tĩnh để xài chiêu của chị không nữa
    • 182 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mẹ nó quả thật là người phụ nữ kiên cường, đáng khâm phục! Cuộc sống đôi khi nó có những thay đổi mà ta chưa nhận ra ngay được, nhưng theo thời gian, rồi mọi việc sẽ được phơi bày mà thôi
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi, trước em cũng luôn tin tìn yêu là vĩm cửu,nhưng giờ xã hội thay đổi
    • 101 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Em phục chị lắm. Đọc mà cứ như chuyện của mình. Em rơi hoàn cảnh đó chắc ko thể sống nổi chứ nói gì đến hành động như chị.
    Chắc có lẽ chị bây giờ cũng đau lắm. Cố lên chị. Cuộc chiến của chị bây giờ mới bắt đầu. Nó còn dài, nên chị phải cố gắng để chiến đấu tiếp.
    Đàn ông ngoại tình mà vẫn đang đắm đuối thì cơ hội họ quay đầu là thấp lắm. Chỉ có thời gian làm họ tự chán nhau may ra mới có ngày quay đầu về. Chứ hiện tại có nói hay làm gì cũng chỉ là dối chá hết.
    Mong rằng chị sớm lấy lại thăng bằng và vui vẻ sống!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Buihoa_yb
    • 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 127 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Đừng buồn..chị là người phụ nữ bản lĩnh..hạnh phúc sẽ đến với chị,anh ta ko xứng đáng...em cũng đã thấy rất tổn thương khi biết chồng em thích một cô gái khác dù chưa ăn ngủ với nhau...và em đã nói thẳng một dừng lại ,2 chia tay để 2 người toại nguyện ,chẳng thèm nói thêm bởi em chợt hiểu rằng các bà vợ dù đẹp đến đâu,học cao thông minh đến đâu,nuôi dạy con anh ta tốt đến đâu cũng ko thể giữ nổi chồng ko bồ bịch bởi đàn ông luôn ham của lạ và thích chinh phục,chỉ là bạn chưa phát hiện ra hoặc anh ta chưa gặp đúng đối tượng anh ta thích mà thôi...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của me.cun.0089
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sao chị ấy giống mình thế. Hic khi gặp cảnh này đúng thật là mình có tâm trạng như vậy.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng rồi mẹ ạ m đang giống ban, thấy rất đa lòng, mình cũng đòi ly hôn để họ đến với nhau, và giờ mình buồn nói đến họ, cứ nghĩ đến là đau lòng