TIN TÀI TRỢ.

Em à, vợ chồng không được giận nhau qua đêm!

• 7.61K Lượt chia sẻ
  • 604K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Không phải ai cũng may mắn có dc ng chồng như vậy

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 72 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chuẩn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

quá chuẩn luôn, theo mình thì các anh cũng nên tâm lý một tý, nên chủ động làm lành với các chị, chứ đừng nên cứ lỳ mặt ra, các chị thích khen ưa nịnh nên chịu khó một tý là đảm bảo không phải ra ghế ngủ đâu, vợ mình chứ ai mà phải ngại.
    Thám tử tư Hoàng Long hỗ trợ tư vấn Hôn nhân - Gia Đình, cung cấp bằng chứng ngoại tình
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

khi mình có vợ nhất định mình sẽ thương yêu vợ mình không để vợ buồn
    • 284 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

ĐÚng thế, vc mình cũng chả bjo cãi nhau đc quá 1 ngày, có những hôm ngủ dậy còn bô bô nói chuyện rồi mới nhớ ra là giận chồng từ tối qua. ))
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 52 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đọc xong câu chuyện mà thấy mình ko đc may mắn. Mỗi lần giận nhau ko dưới 2 tuần.
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Minh dang be tac, lam sao k gian nhau duoc day khi chong qua vo tam. Khi minh da chu dong tinh cam ma nguoi ta cu day minh ra xa va quay lung lai voi minh. Met moi!
    • 173 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

minh da nhin thay bong dang chong trong bai viet that vui va hp! chi con 2 tuan nua thoi la ki niem 6 nam ngay cuoi roi, nhieu nguoi noi hon nhan lau se nham chan nhung minh thay toi gio phut nay ty ca 2 gianh cho nhau van nong am!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bài viết ý nghĩa. Đàn bà hơn nhau là ở tấm chồng
    • 40 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

hay thật ý nghĩa 1 người chồng tuyệt vời , đọc xong có 1 cảm giác xôn xao khó tả
    • 18 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

đã là vợ chồng thì cả 2 phải cùng cố gắng yêu thương, chia sẻ. vợ chồng chứ đâu phải là con vật nuôi hay 1 món đồ nên ko ai có quyền làm tổn thương người khác. còn về phụ nữ ko phải hạnh phúc là do hơn nhau ở tấm chồng mà do bạn chọn lựa, bạn sống cho bạn. mỗi người chỉ sống tầm 50- 60 năm nếu bạn chọn sai , đến mức làm cuộc sống của bạn và con cái của bạn chỉ là địa ngục thì ko lẽ bạn phải cam chịu đến hết đời này thì mới là người phụ nữ đoan chính sao. Trong cuộc sống có những khuyết điểm, những lỗi lầm có thể tha thứ nhưng có những điều ko đáng để tha thứ. tôi gặp nhiều cảnh gia đình người chồng xem vợ còn thua con chó, đã ngoại tình còn ngang nhiên trước mặt vợ và con cái, đánh đập vợ con... Nếu gặp người vợ hay chồng qua tệ, họ chỉ biết bản thân họ, ko yêu thương và cần gia đình thì bạn có níu giữ cũng chẳng được gì chỉ chuốc lấy sự nhục nhã, ê chề, đau khổ cho bạn và con cái thôi. Đôi khi buông tay cũng là giải pháp tốt nhất. Còn là con gái thì nên chọ lựa kỹ càng, đừng vội vàng yêu và cưới khi chưa tìm hiểu rõ tính cách của người ấy cũng như gia giáo trong gia đình người ấy. Phần lớn những người con gái ko tìm hiểu rõ thì thường sau khi cưới mới gặp cảnh hôn nhân toàn nước mắt. Ko phải tôi suy diễn nhưng tôi thấy rất nhiều qua những người xung quanh mình. Chọn lựa ko có gì sai cả, nhưng phải ko chỉ chú trọng vật chất mà bỏ qua cái quan trọng là tính cách con người và gia giáo gia đình họ. Nhiều cô gái khi yêu thì chỉ biết yêu thôi, dù người yêu có thói vũ phu, thô lỗ, gia trưởng, lăng nhăng hay vô tâm cũng chấp nhận mà bỏ qua thì hỏi sao khi cưới xong bị đối xử tệ. còn những cô gái biết suy xét kỹ khi yêu, nếu họ gặp người yêu như vậy thì sẽ chấm dứt sớm như vậy họ sẽ ko phải sống tong hối hận. hạn phúc hay ko là do mình quyết định và điều quan trong phụ nứ hãy bỏ suy nghĩ sống lệ thuộc cồng và gia đình chồng đi. Cho dù bạn lấy 1 tỷ phú thì bạn cũng phải tự lập, bạn phải tự đi làm, kiếm tiền dù nó ít hơn của chồng bạn nhưng bạn sẽ ko bị xem thường là sống bám, bạn sẽ ko phải nhìn sắc mặt người ta mà sống và nếu ko may người ta có hết yêu, ko cần bạn nứa thì bạn có thể ra đi và lo được cho chính bạn và con cái bạn mà ko cần quỳ xuống van xin lòng thương ại của kẻ khác. Tôi thấy nhiều phụ nữ lấy chồng xong là chỉ biết ở nhà nội trợ , chẳng bao giờ chịu đi làm , kiếm tiền rồi khi bị chồng và gia đình chồng ngược đãi, nhục mạ , thậm chí đuổi đi thì phải quỳ van xin , bám vúi nư vậy bạn cẳng nhận được gì ngoài sự khinh bỉ đâu. Đây là những gì mẹ đã dậy chị em tôi và bây giờ chúng tôi đều sống vui vẻ hạnh phúc. Nhà tôi có cả gái và trai và từ lúc nhỏ chị em tôi đã luôn nỗ lực học hành nên bây giờ chúng tôi ai cũng có công việc ổn định, thu nhập tốt nên cuộc sống hôn nhân đều vui vẻ. ba chị em gái đều đã lập gia đình , đứa nào cũng sống tốt vì chúng tôi luôn tự chủ trong tài chính, chúng tôi luôn quan niệm vợ chồng là bạn đời của nau nên cả 2 đều có trách nhiệm và nghĩa vụ như nhau, ai cũng đi làm và ai cũng phải làm việc nhà . đàn ông hay đàn bà thì đều như nhau, ai cũng có thể náu cơm , giặt đồ, lau nhà, rửa chén, gia đình hạnh phúc khi có bàn tay 2 người xây dựng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 132 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Ôi ck chị này tính giống mình ta. Mà mình chưa có zk. Ha ha.
    • 16,165 Bài viết

• 1,442 Được cảm ơn

1 sự nhịn 9 sự lành, nhiều khi cứ cố già mồm cãi nhau chỉ tổ làm bung bét hết lên thôi.
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
    • 45 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hiếm khi nào đọc được bài viết có ông chồng giống giống chồng mình thế này nhễ
    comment by WTT mobile view
    • 45 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hiếm khi nào đọc được bài viết có ông chồng giống giống chồng mình thế này nhễ. Hphp
    • 84 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mong ck tương lai của mình cũng được nv
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 317 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

tính mình cũng giống tính chị này ko bít sau này ra sao.....

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mallia
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2