Đàn bà sướng hay khổ là do... mẹ chồng

• 34.4K Lượt chia sẻ
  • 104K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 251 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Một người mẹ chồng như vậy là quá tốt rồi. Thật may mắn cho những ai có được những người mẹ chồng như vậy. Mẹ chồng mình thì không hoàn hảo 100%, nhưng mình tự thấy mình may mắn vì gia đình chồng mình không quá khắt khe, xét nét với con dâu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có thật đấy, mẹ chồng mình cũng tâm lý y chang vậy!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nghe kể mà m thèm được như chủ thớt quá. Mẹ ck m lúc nào cũng bênh con gái, sợ mình đi làm dâu sướng hơn con gái bà, có tiền cho con gái, có đồ ăn kêu con gái về, ốm đau thì kêu con dâu, nằm viện thì con dâu, công buổi là con dâu làm có vấn đề trong gia đình cũng chỉ bênh vực con trai và con gái - mặc dù mình k hề sai, giao cho m : "con dâu về nhà chồng phải thế này thế kia, phải có trách nhiệm với bố mẹ ck thế này thế kia". Giá như từ đầu mẹ ck m thương và nghĩ cho vc mình như m nghĩ cho gia đình đó. Nhiều khi muốn tình cảm , yêu thương mẹ ck mà k thể, ác cảm tăng dần khi sống chung, càng sống càng thấy bà k hề nghĩ cho mình, k có tình thương
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng 89 bme chồng cũng rất tuyệt. Mấy đứa bạn mình cũng đc mc tốt giống mình. Chắc 89 có duyên với bme ck.hì
    • 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ chồng mình cũng giống như này. Tốt tính mà thương con dâu lắm.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ như bạn này, ở chunh sẽ có va chạm ngay
    • 98 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Cuối bài lại nhìn thấy 2 chữ "ST" thấy hơi buồn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nobita_ibn
    • 50 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em cung uoc gi me chong em tot bang 1/3me chồng chi thoi la em ko phải kho như bây h,em chúc chị luôn hạnh phúc.hi
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chẳng mấy người dk như chị. Từ khi sanh em bé, ck e thất nghiệp. MC bảo 2vc mày lên làm cty để thằng bé cho t trông mà đi làm. 2vc hí hửng tưởng bở ai ngờ bà đòi trả cho bà 3,5tr|1thang. Ck e nói lun: vk con làm lương dk bao nhiêu mà chưa jì mẹ đã như thế. Thội để nó ở nhà bế con, đi chợ, nấu cơm còn hơn còng lưng đi làm mà ko đủ tiền trả cho mẹ.
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi momotgiacmo Xem bài viết
    Chẳng mấy người dk như chị. Từ khi sanh em bé, ck e thất nghiệp. MC bảo 2vc mày lên làm cty để thằng bé cho t trông mà đi làm. 2vc hí hửng tưởng bở ai ngờ bà đòi trả cho bà 3,5tr|1thang. Ck e nói lun: vk con làm lương dk bao nhiêu mà chưa jì mẹ đã như thế. Thội để nó ở nhà bế con, đi chợ, nấu cơm còn hơn còng lưng đi làm mà ko đủ tiền trả cho mẹ.
    Chẳng là ck e tính thế này. Tiền sửa cho con 1t la 1tr. Tiền cháo 1t là800k. Tiền nhà 1t 1,5tr. Trả cho MC la 3,5tr. Còn chưa tính tiền xăng cộ, tã bỉm, chợ búa, vv...vv...
    Thế này thì em faỉ làm jì nhỉ
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi touufuong Xem bài viết
    Nghe các mẹ nói mẹ ck như chị chủ top chỉ có trong cổ tích. Thế chắc mẹ ck e ở trong cổ tích đi ra đấy vợ chồng em sống cùng ông bà, ông bà lo cho cơm nước, giặt giũ, trông cháu. Hồi mới cưới đến lúc thằng ku đươc 1 tuổi e lúc nào cũng ngủ tới 8h ý mà mẹ ck chỉ lo con dâu dậy muộn không ăn sáng không coa sữa cho cháu bú 5 năm về nhà ck số lần e đưa tiền bà hàng tháng chắc chỉ đếm trên đầu ngón tay. Nghe cũng hơi tệ, nhưng vợ ck lấy nhau đều thất nghiệp nên chắc ông bà thương. Đến đứa thứ 2, e phải bỏ thì mẹ ck mang cơm lên tận phòng ( vc em ở trên tầng 4), lo cho em đến 2 tuần thì e đi làm. Bà cứ bắt kiêng đủ 1 tháng nhưng tính e ko nằm 1 chỗ được vì nhà e kinh doanh. Đúng là ở đời hơn nhau ở tấm ck nhưng hơn hết được bố mẹ ck tốt. Hihi
    E đứa thứ 2 gần đứa thứ 1 phải bỏ. Em bảo chồng em là 1 lần sa bằng 3 lần đẻ chồng với mẹ chồng bảo ko phải kiêng gì. Chồng em còn bảo đấy là những ai bị xẩy thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ôi lẽ nào tuổi rắn được lòng mẹ ck nhỉ. Mình cũng tuổi rắn nè.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babeiloveyou Xem bài viết
    Nếu mẹ ruột mình 10 điểm, thì mẹ chồng mình 9,75 kìa.

Mình thương mẹ chỉ thua mẹ ruột một chút xíu thôi à.

Ngày đầu tiên mình gặp mẹ cũng là ngày mình cưới, ông bà ở ngoài Bắc, tin tưởng mắt chọn vợ của con trai, nên chỉ nói chuyện qua điện thoại. Mãi tới ngày cưới mới gặp.

Mẹ mình nói chuyện không hay như mẹ của chị chủ thớt, mẹ chỉ làm thôi, cái gì cũng tranh làm, cái gì cũng ưu tiên con dâu.

Mẹ nói ngày xưa mẹ làm dâu bà nội dễ lắm, nên giờ kêu mẹ khó với con dâu mẹ không làm được. Đến em chồng mình còn bảo mẹ sao mà thiên vị chị hai thế

Mình mà kể hết sự nhân từ và thương yêu của mẹ với con dâu thì chắc tới mai, thôi nói tóm lại là: mình thương chồng 8 phần, làm dâu mẹ 3 năm nay, thì thương chồng lên 10 phần. Không lấy anh, chắc giờ mình cũng một là ế, 2 là cùng mấy chị trên này than thân trách phận với nhà chồng rồi.

Mình sinh năm 89, nghe nói con gái tuổi Rắn duyên phận mượt mà, chắc là vậy
    Mình cũng tuổi rắn hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị thật may mắn mẹ chồng em thì hay ganh tỵ và hay xỉ xói em lắm toàn dùng những từ rất cay để nói em
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ ck mình cũng thế
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 278 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Có mấy bà mẹ Ck được như thế
    Còn với e mẹ Ck bình thường ko được như chuyện nhưng ko quá xét nét là êm ấm rồi
    Ngược lại bố Ck mí là vấn đề Hazz lấy Ck sướng hay khổ là do cả gia đình Ck mí

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Lanem
    • 70 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Cũng đúng.mình thì chẳng được cả hai.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ chồng biết suy nghĩ thì con dâu và mẹ chồng cùng nhau sinh sống hạnh phúc, xem nhu con dâu như là con ruột là gia đình hòa thuận nhất
    cách trị mụn thâm hiệu quả nhanh nhất cho phụ nữ có làn da nhờn, bị thâm nhiều do mụn đầu đen, mụn mủ....gây ra, và đâu là giải pháp trị mụn nhanh và tiết kiệm cho phụ nữ
    • 16,166 Bài viết

• 1,440 Được cảm ơn

Mck mình chỉ biết cho bản thân bà, âu cũng chẳng sao, bà cứ vậy bà lại sướng, được các con tha hồ chiều chuộng, k vừa ý là mệt với bà
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3