Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chồng em nằm trong số 10% đàn ông quý hiếm, nhưng em chán chồng đến tận cổ!

• 2.57K Lượt chia sẻ
  • 173K Lượt đọc
  • 193 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có chồng vậy mà còn than thở?thế e muốn thế nào?!?!
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cũng thuộc loại lăng loàn rồi, ý kiến gì cho loại người ko biết trân trọng thứ mình đang có.
    • 215 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thien_an16 Xem bài viết
    Có chồng vậy mà còn than thở?thế e muốn thế nào?!?!
    Em mong cuộc sống đỡ chán hơn, vợ chồng có thời gian riêng tư cho nhau, làm mới cuộc sống cho đỡ nhàm. Nhưng anh ấy từ chối nhiều quá khiến em nản. Đến khi chủ động với em thì đến lượt em chán. Em luôn tự hỏi: lệu đi với anh ấy có khác lúc ở nhà chút nào không??? Thế thôi chị ạ.
    • 215 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacuabien269 Xem bài viết
    Cũng thuộc loại lăng loàn rồi, ý kiến gì cho loại người ko biết trân trọng thứ mình đang có.
    Cảm ơn chị, nhưng em ko phải người lăng loàn. Cho đến bây giờ em cũng chưa làm gì sai với chồng cơ mà? Nếu lăng loàn, liệu em có còn lên đây hỏi ý các chị các mẹ thông thái không ạ? Em cũng chỉ muốn cs tốt hơn mà thôi.
    • 215 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nevergiveup93 Xem bài viết
    Thực sự em thấy chị chưa biết trân trọng những gì mình đang có. Qua câu chuyện của chị, em thấy chồng chị là một người tốt, yêu vợ thương con. Anh ý có nhược điểm là không có chí tiến thủ, chấp nhận cuộc sống bình thường. Điều đó khác với chị, tất nhiên chị sẽ thấy nhàm chán rồi. Điều đó k có nghĩa là chị có thể phản bội chồng mình trong tư tưởng. Người đàn ông kia như là luồng gió mới trong cuộc sống của chị mà ngay trong lúc chị đang chán chồng nên chị rất dễ rung động. Em tin rằng người đó không tốt bằng chồng chị đâu, chị đừng để mọi chuyện đi quá xa. Đừng để mất đi rồi mới ân hận chị ak. Chị hãy nhìn vào những điểm tốt của chồng chị để có niềm tin vào chồng, đừng để suy nghĩ "chán chồng" làm ảnh hưởng đến hp gia đình. Suy nghĩ tích cực đi chị.
    Em nghĩ chị nên nói chuyện thẳng thắn với anh ý về suy nghĩ của mình, em tin anh ý sẽ hiểu và muốn hâm nóng tình cảm vợ chồng thui. VD khi đi xem phim chị hãy cho con đi cùng, cuối tuần cả nhà đi chơi ở đâu đó.....Một công đôi việc đấy chị. Thế nên, chị cứ cải thiện cuộc sống dần dần, đừng đứng núi này trông núi nọ chị ak.
    Em chúc anh chị hạnh phúc!
    Cảm ơn em, chị sẽ thử cách này. Có lẽ vì chị chưa thực sự trao đổi thẳng thắn với anh ấy về cảm giác của chị...
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng có hoàn cảnh gần giống như bạn, mình đã chọn cách giải quyết là chia tay và giờ cả 2 đều tìm đc hạnh phúc riêng của mình.nếu còn yêu thì nên trân trọng còn nếu hết yêu thì nên tìm cách giải quyết.để lâu chỉ khổ cho tất cả thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em cũng có ông chồng đáng mơ ước như chị. Học cao, tư cách đạo đức tốt. Nhưng em không thấy chán chồng tí nào. Hồi mới yêu em buột miệng nói "anh điếc à" mà ông ta còn choáng váng vì em ăn nói hỗn hào.
    • 215 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sen15890 Xem bài viết
    Mình cũng đã từng có hoàn cảnh gần giống như bạn, mình đã chọn cách giải quyết là chia tay và giờ cả 2 đều tìm đc hạnh phúc riêng của mình.nếu còn yêu thì nên trân trọng còn nếu hết yêu thì nên tìm cách giải quyết.để lâu chỉ khổ cho tất cả thôi.
    Mình thì không nghĩ bỏ chồng đâu. Còn con cái, họ hàng nữa. Với cả, anh ấy là người tốt. Mình chỉ lo là nếu ko thay đổi thì chắc cuộc sống tẻ nhạt này còn kéo dài, cũng ảnh hưởng đến tình cảm vợ chồng.
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em cũng có ông chồng đáng mơ ước như chị. Học cao, tư cách đạo đức tốt. Nhưng em không thấy chán chồng tí nào. Hồi mới yêu em buột miệng nói "anh điếc à" mà ông ta còn choáng váng vì em ăn nói hỗn hào. Đến bây giờ thì 2 vợ chồng lúc không có ai mày tao chi tớ đủ cả rồi cầm gối ném nhau đánh nhau. Thỉnh thoảng vẫn đi xem phim cùng nhau rất vui vẻ.

Em nghĩ điều quan trọng nhất trong hôn nhân không phải là đối xử tốt nhất với nhau. Mà phải xác định cùng nhau. Tự tạo ra những giây phút vui vẻ bất ngờ với nhau thì mới bền vững được.

Chưa đi chơi chị đã có ý nghĩ lại đi với chồng à thì em cũng thấy hơi lạ. Khi đọc được địa điểm gì hay, điều đầu tiên em nghĩ là rủ chồng đi. Nếu đi ăn món gì anh ấy không thích thì em đi cùng bạn em. Rất thoải mái.
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thôi, chán thì bỏ đi, dù gì con tim vùi dập lí trí rồi, giờ bà chị cũng đanvg
    • 215 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MyAnh1710 Xem bài viết
    Em cũng có ông chồng đáng mơ ước như chị. Học cao, tư cách đạo đức tốt. Nhưng em không thấy chán chồng tí nào. Hồi mới yêu em buột miệng nói "anh điếc à" mà ông ta còn choáng váng vì em ăn nói hỗn hào. Đến bây giờ thì 2 vợ chồng lúc không có ai mày tao chi tớ đủ cả rồi cầm gối ném nhau đánh nhau. Thỉnh thoảng vẫn đi xem phim cùng nhau rất vui vẻ.

Em nghĩ điều quan trọng nhất trong hôn nhân không phải là đối xử tốt nhất với nhau. Mà phải xác định cùng nhau. Tự tạo ra những giây phút vui vẻ bất ngờ với nhau thì mới bền vững được.

Chưa đi chơi chị đã có ý nghĩ lại đi với chồng à thì em cũng thấy hơi lạ. Khi đọc được địa điểm gì hay, điều đầu tiên em nghĩ là rủ chồng đi. Nếu đi ăn món gì anh ấy không thích thì em đi cùng bạn em. Rất thoải mái.
    Cảm ơn em. Có lẽ vì chị chưa thử mà đã có suy nghĩ áp đặt. Do từ khi yêu, bọn chị đã ít đi chơi rồi. Chị sẽ thử xem có gì khác không...
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thôi, chán thì bỏ đi, dù gì con tim vùi dập lí trí rồi, giờ bà chị cũng đang tìm cớ để theo tiếng gọi con tim rồi, nếu ko bà chị đã ko lên đây kêu gào than thở rồi. Thả chồng chị ra đi, để mấy gái chưa chồng như tụi em
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng là lòng dạ đàn bà.thật ác độc
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thôi, chán thì bỏ đi, dù gì con tim vùi dập lí trí rồi, giờ bà chị cũng đang tìm cớ để theo tiếng gọi con tim rồi, nếu ko bà chị đã ko lên đây kêu gào than thở rồi. Thả chồng chị ra đi, để mấy gái chưa chồng như tụi em
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngán đàn bà đến tận não rồi.yêu thương gì chứ.toàn là dã dối.
    • 28 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

nói thật. cùng là con gái mà đọc bài chị e gét chị luôn ấy. e có ng y hệt tính ck chị đấy. tính a trầm tính e sôi nổi. đi chỗ đông ồn ào ko bao giờ chở e đi. k khi nào chở e đi chơi xa lúc nào củng ns đi chơi xa xe cộ nguy hiểm. e thì có sở thích cơm đường cháo chợ còn ảnh lúc nào củng cơm nhà ngon nhất. nhiu khi e chán lắm nhưng nghĩ lại e rất thương ảnh. không rượu chè ko thuốc lá ko cá độ . suốt ngày đi làm r gé nhà e xem e ăn uống ntn. tán gẫu r về nhà làm thêm ( ảnh nhận thêm báo cáo thuế ở nhà). ngày 14/2 ng ta hoa hòe quà cáp còn ảnh ở nhà. qua dúi cho e tờ xanh lè kêu thèm j thì mua ăn. ng ta y ntn e k biết nhưng bạn e ns ổng nhạt vậy sao mà chịu nổi. ảnh ko lãng mãn ko sôi nổ nhưng yêu nhau 6 năm r đấy. e vẫn giữ gìn vun vén cho ty cho hai đứa.chị có ng ck như vậy mà còn lăn tăn. ck tốt thế mà còn say nắng ng khác .mất r ngồi đó mà khóc.ko vun vén ko thông cảm cho ck thì thôi lại còn ns ck này nọ. thời buổi này gặp đc ng đàn ông như vậy đâu phải dễ. e khuyên chị nên giữ gìn hp của mình. cái suy ngi của chị đang giết dần hp của gd chị đấy.
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thôi, chán thì bỏ đi, dù gì con tim vùi dập lí trí rồi, giờ bà chị cũng đang tìm cớ để theo tiếng gọi con tim rồi, nếu ko bà chị đã ko lên đây kêu gào than thở rồi. Thả chồng chị ra đi, để mấy gái chưa chồng như tụi em hốt dùm chị cho, chứ để nguời như chồng chị lãng phí cuộc đời vào một nguời như chị thì đáng tiếc quá, khối cô chịu nâng khăn sửa túi cho ông chồng chị suốt đời với những đức tính này.
    Còn chị thích bay nhảy thì cứ thoải mái, mốn listen to your heart tây tây cho vui thì cứ việc, truớc tiên là hãy kí giấy li hôn đã, kẻo mang tiếng cho con cái, mất mặt với đời.
    Chỉ cần chị có nhen nhóm ý nghĩ với anh Lạc đà, à nhầm, đà lạt đó, thì em ủng hộ chị nhanh chóng tự giải thoát cho chị và chồng chị, sống đúng với trái tim đi. Em ủng hộ hết mình, còn chồng chị thì đừng lo, em chắc chắn sau này ổng sẽ hạnh phúc hơn bây giờ rất nhiều.
    Thân ái và quyết thắng.
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tôi đang thiết kế dở gian lên mạng đọc đỡ buồn... mà nghe bạn ns thấy thương ck bạn quá. N ta có câu nhàn cư vi bất thiện con người có được cái này thì muốn cái khác đó là dục vọng của cn người... nhưng bạn hãy nhớ câu. Gieo nhân nào gặt quả đó... CS bình yên ck cn tốt cả hay là ở nhà mướn cô đơn bạn bè gia đình khinh thường.. tùy bạn chọn
    • 27 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chủ thớt đi ngoại tình rồi nhắn tin cho chồng đến bắt quả tang, sẽ được nếm mùi sóng gió gia đình.
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

- Bạn đã chán chồng chăng!
    - Bạn hãy suy nghĩ kỹ xem còn yêu chồng không, có nghĩ đến lúc con bạn phai sống với mẹ kế không rồi hãy làm tới nhé. Vì Mẫu người như chồng bạn, tin thì tin tuyệt đối, khi đã mất niềm tin thì... hạu quả thế nào mình cũng chả biết.
    - Còn quan hệ của bạn và lão kia nếu tiến tới bạn sẽ cũng có "Quả" nhưng mà là "Hậu quả " nhé.
    Thứ 1 bạn sẽ sao nhãng việc chăm sóc gia đình và chăm sóc con, và tâm lý luôn luôn áy náy
    Thứ 2 bạn sẽ mất niềm tin của chồng nếu phát hiện ra.
    Thứ 3 bạn bè giad gia đình nghĩ sao
    Thứ 4 mất tất cả khi lão đà lạt kia đã chán bạn

"Cuộc sống hôn nhân đó là một nhiệm vụ của nhân loại. Khi 2 người tin rằng đối tác là tốt nhất để thực hiện. Thật là sai lầm nếu coi hôn nhân là mưu cầu hạnh phúc cho riêng bản thân mà lầm tưởng nó sẽ hơn lúc yêu nhau. Khi yêu ta tìm những điểm tốt của dối phương để lấy lý do tiến tới hôn nhân, Hôn nhân là tìm ra những điểm xấu để hòa hợp với mục đích sống với nhau lâu dài ".