TIN TÀI TRỢ.

Xin 1 phút chia xẻ thật lòng nhân ngày 8/3

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.51K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,379 Bài viết

• 4,516 Được cảm ơn

8/3 Phần lớn các mẹ nhớ về mẹ, về bà hay nhớ về chồng những kỷ niệm đẹp. Bài nào cũng hay và thật ngọt ngào. Riêng mình, nhân ngày 8/3 , mình lại xin 1 phút thật lòng cho chính mình, và xin được chia xẻ.

Ngày sinh viên, mình cũng có nhiều bạn trai để mắt tới nhưng chưa bao giờ mình được nhận hoa cả. Ngày 8/3, thấy các bạn cầm hoa , mình … thích lắm, và ước gì có ai đó tặng mình. Thế rồi, 8/3 đến, lần đầu tiên , mình nhận được 1 bó hoa thật to, thật đẹp… nhưng lại không phải từ người mình thích. Mình để ý 1 anh chàng trong lớp, và biết anh ấy cũng thích mình, nhưng anh không bao giờ mua hoa. Anh cho rằng, hoa là xa xỉ.

Những năm tháng yêu nhau, cứ đến ngày 8/3 thì anh lại sang chơi với mình. Anh bảo “ Ra đường nhiều bụi và ô nhiễm. Ờ nhà, anh nấu cơm ăn chung”. Còn tôi, tự mình đi mua hoa mừng 8/3 và mua hoa tặng anh, với hi vọng sang năm anh sẽ mua hoa cho tôi nhân ngày 8/3. Nhưng điều đó , anh chưa làm bao giờ.

4a3a7e45_7db49971_5803_1_photo%20-%20hoa%20hong%20trong%20sang%20-%20tuyet%20dep

Anh ngày xưa , giờ đây đã là chồng tôi. 8/3 Năm rồi, chúng tôi đã có 1 nhóc thật dễ thương. Cùng lúc ấy, em trai tôi cũng có baby, và mua tặng bà xã 1 bó hoa thiệt to. Tôi cũng thích thế! Anh thì nhìn và bảo “Phí tiền!”.

Anh vẫn giữ sở thích chỉ ở nhà chơi cùng tôi, và con. Tôi muốn đi đâu thì tự chở con đi, anh vẫn ở nhà.

Những buổi tối hiếm hoi được ra phố cùng anh, thấy những đôi tình nhân cầm hoa hồng, tôi chỉ anh xem và nói: Hoa đẹp quá!
    Anh quay sang bảo: Điên khùng! Phí tiền
    Tôi giận dỗi : Thế ai cũng mua hoa cũng điên hết à ?
    Anh trả lời : Để dành mua nhiều thứ khác

8/3 Năm nay, tôi đoán cũng như mọi năm. Anh sẽ về líu lo kể chuyện công việc, và xem như không biết hôm nay là 8/3. Dù biết là thế, tôi vẫn hi vọng … anh sẽ mua quà tặng tôi . Nhưng rồi, tôi lại không dám hi vọng nhiều vào điều đó.

Các bạn ơi, tôi chia xẻ những dòng trên, không phải tôi là người phụ nữ thích quà, thích hoa hơn tình cảm. Tôi biết quà không phải là thước đo tình cảm. Tôi chỉ muốn anh thay đổi 1 chút, ngọt ngào 1 chút, và đừng “khô như ngói” nữa. Là phụ nữ, tôi cần chút kỷ niêm ngọt ngào về ngày 8/3 .

Cám ơn BTC, cám ơn nhãn hàng Bảo Xuân đã cho tôi cơ hội này.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 673 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Ko cần quà cáp đắt tiền, ko cần 1 giỏ hoa to đẹp, 1 bông thôi cũng cảm thấy ấm áp và hp phải ko chị phụ nữ nói ko cần nhưng khi được nhận quà thì vui ơi là vui...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 900 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mỗi con người một hoàn cảnh chị à, cũng có nhiều người phụ nữ bề ngoài nhìn vào có vẻ rất hạnh phúc, nhưng bên trong họ có rất nhiều nỗi khổ tâm không thể nói ra được.
    Do anh xã của chị sống quá thực tế đó mà!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 680 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Ko fải đàn ông nào cũng biết galăng đâu chị ạ, có thể mình nghĩ phải tặng gì đó mới là có tình cảm nhưng nhiều người có cách thể hiện khác. đặc biệt đã là vợ chồng rùi thì thói quen tặng quà cho nhau càng hiếm. Như anh xã em cũng vậy những ngày của vợ hay làm các công việc nhà, trông con giúp vợ, đưa vợ đi ăn...là em thấy hp rùi
    [IMG]iUjDnLkiUjDp8[/IMG]
    NB: 3,2kg 1,5month: 4,5kg 4month: 7kg - 67cm 5month: 8kg-70cm 7month: 8,5kg-73cm 10month: 9kg-77cm 15 month: 9,8kg-87cm; 23month: 11kg-90cm
    • 278 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Chị ơi bài xúc động quá,em cũng muốn chia sẻ với nỗi niềm của chị, ông xã chị không phải là tâm lý lắm nhưng đó là tính tình từ ngày còn yêu nhau chị đã biết chứ đâu phải giờ anh mới thế?,thôi chị đừng buồn nữa nha!
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,379 Bài viết

• 4,516 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkychocongaiyeu Xem bài viết
    Chị ơi bài xúc động quá,em cũng muốn chia sẻ với nỗi niềm của chị, ông xã chị không phải là tâm lý lắm nhưng đó là tính tình từ ngày còn yêu nhau chị đã biết chứ đâu phải giờ anh mới thế?,thôi chị đừng buồn nữa nha!
    Tks các bạn lắm nhé. Mình vẫn giữ thói quen mua quà cho chồng vào những ngày lễ, sinh nhật . Còn chồng, vì ngày nào như ngày nấy, thậm chí Sinh nhật mình vẫn như mọi ngày. Mình cũng tự an ủi, " ừ thì trước giờ đã vậy mà" .Nhưng vào những ngày đặc biệt ấy (SNhật, 14/2, 8/3, 20/10 ) thì mình lại buồn vu vơ như thế.
    • 5,175 Bài viết

• 3,797 Được cảm ơn

Đàn ông nhiều người vô tâm và khô cứng lắm mà. Mình thì chỉ khi yêu mới được nhận hoa và quà còn lấy chồng rồi thì chỉ được câu nói thôi.hichic. Dù sao cũng thấy có câu nói còn hơn không.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,379 Bài viết

• 4,516 Được cảm ơn

Sau 10 năm .. im ắng, 8/3 năm nay , đã có bước đột phá vào phút chót các mẹ ạ. Dù là anh ấy bảo " Vậy đi, cho thực tế nhé!"
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,259 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời, thế mà mẹ ấy cũng lấy làm chồng... Nhưng dù sao cũng đã biết tính anh từ lâu, nên khó chấp nhất lắm! Còn hơn mình, lúc theo đuổi tặng hoa liên tục, chả có ngày gì cũng hí hửng mang hoa tới... Đến khi cưới rồi mới bắt đầu cho hoa là xa xỉ.. Thế mới đau chứ! Hayza
    • 582 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Chẳng hiểu sao mình ko thấy cái nút thank. Đừng buồn bạn nhé, đàn ông mà ... vô tâm là số 1. Vote cho bài viết của bạn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,379 Bài viết

• 4,516 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trunghieu-ng Xem bài viết
    Chẳng hiểu sao mình ko thấy cái nút thank. Đừng buồn bạn nhé, đàn ông mà ... vô tâm là số 1. Vote cho bài viết của bạn nhé
    Hi hi ko thấy nút tks là vì bạn đã nhấn rồi ngày 4/3. Mình cám ơn bạn lắm lắm
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Phụ nữ mình bao giờ cũng vậy, biết là chồng có tình cảm nhưng chỉ không thể hiện, nhưng vẫn mong ngóng chồng thể hiện tình cảm bằng những bông hoa hay món quà nhỏ để làm kỷ niệm!