TIN TÀI TRỢ.

Uống sữa tươi để cùng cấp đủ dưỡng chất cho cơ thể

• 7 Lượt chia sẻ
  • 1.24K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,183 Bài viết

• 1,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong cuộc sống bồn bề bận rộn giữa công việc và học hành, tất cả các thành viên trong gia đình đôi khi đều lãng quên việc phải ăn hoặc lựa chọn thực phẩm để bổ sung dưỡng chất. Biện pháp tốt nhất để giải quyết đó là uông sữa tươi mỗi ngày, bởi vì:
    Sữa là một loại thức uống hiếm hoi có sẵn hầu hết mọi chất dinh dưỡng mà cơ thể cần. Uống sữa hàng ngày giúp bạn tăng cường sức khỏe với hàm lượng phong phú các chất dinh dưỡng như canxi và vitamin (A, D, B2, B12), các chất khoáng (Ma giê, Phốt pho). Sữa là bữa phụ lý tưởng mang đến cho bạn năng lượng cũng như bù đắp nước cho cơ thể, vì 80% thành phần của sữa là nước. Sữa tốt cho mọi thế hệ trong gia đình bạn. Sữa hỗ trợ một cách hiệu quả cho sự phát triển của trẻ em, củng cố xương, răng và cơ bắp ở người lớn và duy trì mật độ xương cũng như tăng cường hệ miễn dịch cho người lớn tuổi. Hãy nhớ nhắc con bạn uống 2 cốc sữa mỗi ngày (đối với trẻ từ 2 đến 8 tuổi,) và 3 cốc sữa mỗi ngày (cho độ tuổi từ 9 đến 18). Chính bạn cũng cần 3 ly sữa mỗi ngày cho sức khỏe của mình và các bậc ông bà trong gia đình cũng vậy.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tháng nào nhà mình nội tiền sữa cũng ngốn khá nhiều tiền đó, nói chung là phải đảm bảo sức khỏe cho con cái khỏe mạnh thì mình mới có thời gian làm việc được, hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,183 Bài viết

• 1,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Tháng nào nhà mình nội tiền sữa cũng ngốn khá nhiều tiền đó, nói chung là phải đảm bảo sức khỏe cho con cái khỏe mạnh thì mình mới có thời gian làm việc được, hihi
    Đúng sức khỏe là trên hết nhỉ, nhưng tính ra cũng ko đắt đâu, vì nhé, đi bsỹ, mua thuốc cũng mất toi mấy thùng sữa TH roài, chưa kể tổn thất sức khỏe nữa chứ