Có thể uống sữa TH khi đang ăn kiêng không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.44K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,946 Bài viết

• 1,906 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến! Tình hình là em đang áp dụng chế độ ăn kiêng khá nghiêm ngặt, giảm tối đa tinh bột và đường, chỉ ăn thịt, cá, trứng và rau, trái cây t đường... Em đang có một thắc mắc cần các chị tư vấn giúp em là, em rất thích uống sữ TH, nhưng không biết đang ăn kiêng, uống sữa như vậy có được không? Có làm mập trở lại không vì em thấy sữa tuơi TH khá béo và thơm ngon? Các chị tư vấn giúp em với nhé!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,181 Bài viết

• 1,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cứ vô tư đi nhé, ko sao cả đâu, khi uống TH tuy có vị béo nhưng hàm lượng chất béo trong sữa rất thấp. Bên cạnh đó uống sữa chỉ có tác dụng bổ sung Phytosterol sẽ làm giảm Cholesterol và tốt cho tim mạch mà ko hề bị lo bị tăng cân nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,946 Bài viết

• 1,906 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ kk Xem bài viết
    Cứ vô tư đi nhé, ko sao cả đâu, khi uống TH tuy có vị béo nhưng hàm lượng chất béo trong sữa rất thấp. Bên cạnh đó uống sữa chỉ có tác dụng bổ sung Phytosterol sẽ làm giảm Cholesterol và tốt cho tim mạch mà ko hề bị lo bị tăng cân nhé
    Thế thì cứ áp dụng 3 hộp sữa 1 ngày vẫn ổn hả chị? Hi vọng là dáng sẽ vừa đẹp mà da lại vừa sáng vừa xinh, hihi!