TIN TÀI TRỢ.

Mẹ học hỏi có chọn lọc, con tự tin phát huy thế mạnh và sở thích.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.72K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,376 Bài viết

• 14,096 Được cảm ơn

Chúng ta, những bà mẹ chăm con có kiến thức và chịu khó học hỏi, đúng không ạ? Quả thật ngày nay cuộc sống ngày càng hiện đại, kênh thông tin công cộng rất rộng mở nên việc bổ sung kiến thức và việc học hỏi kinh nghiệm hay để chăm sóc con thật dễ dàng. Nhưng học hỏi cũng phải được chọn lọc và áp dụng phù hợp với từng hoàn cảnh gia đình cụ thể. Ví dụ mình được nghe một mẹ chia sẽ việc cho con học đàn sẽ hướng con đến tâm hồn cao đẹp, nhưng con trai mình không thích đàn piano bằng việc cầm bút cầm cọ.... Ở cương vị người làm cha làm mẹ mình nghĩ bản thân mình phải cân nhắc hơn với việc áp dụng một chiều quan điểm cá nhân. Trên nẻo đường của cuộc đời mới sắp mở ra, trẻ cần có những giây phút tự quyết định theo ước nguyện cá nhân. Thỉnh thoảng mình vẫn tham khảo ý kiến của con trai cho thực đơn cơm tối của cả nhà, con trai mạnh dạn bộc lộ sở thích và dường như ngon miệng hơn ở buổi tối do con gợi ý. Diễn đàn và bạn bè, mong rằng các bà mẹ chúng ta càng gần gũi hơn nữa trong việc cùng nhau chia sẽ, học hỏi, chọn lọc và áp dụng phù hợp vào hành trình thử thách đầu đời trong mỗi gia đình chúng ta .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 911 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

mẹ Bin cũng đồng quan điểm vơí mẹ Abi... Mẹ Bin rất thích cho con gái học đàn học hát, nhưng có vẻ như con lại không thích lắm, vâỵ nên cứ để từ từ nêú phát hiện ra con có sở thcih1 gì đặc biệt lúc đó mình hãy hướng cho con tơí một hướng tốt hơn. Còn Bin nhà mình thì mê vẽ và tạo hình lắm... mẹ cũng đang dự tính qua năm sẽ cho con đi học thêm môn này.
    Anh cu Bin nhà mình chiêù nào đi học về cũng hỏi, mẹ ơi tôí nay ăn gì.... mẹ hỏi lại hôm nay ở trường con ăn những gì... rôì 2 mẹ con cùng có một thực đơn phù hợp. Thường là con theo mẹ là chính vì con cũng dễ ăn nên mẹ có những lưa chọn và con thích thú vơí điêù đó.
    Nuôi con theo mình cũng như là một nghệ thuật sống nữa! hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)