Yêu cầu xử lý phóng viên đăng thông tin miệt thị Hoa hậu trên facebook cá nhân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.2K Lượt đọc
  • 122 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,448 Bài viết

• 3,149 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Yêu cầu xử lý phóng viên đăng thông tin miệt thị Hoa hậu trên facebook cá nhân

17:54 - 08/01/2018

Cục Báo chí đã có công văn số 26/CBC-BCTƯ đề nghị Tổng biên tập Báo Lao động chỉ đạo phóng viên Đào Tuấn giải trình làm rõ về việc đã đăng nội dung miệt thị, xúc phạm danh dự đối với tân Hoa hậu Hoàn vũ Việt Nam 2017…

hoahauhoanvu2017

Hoa hậu Hoàn vũ Việt Nam 2017 - H'Hen Niê.

Thực hiện chỉ đạo của Bộ trưởng Bộ Thông tin và Truyền thông Trương Minh Tuấn, ngày 08/01/2018, Cục Báo chí đã có công văn số 26/CBC-BCTƯ đề nghị Tổng biên tập Báo Lao động chỉ đạo phóng viên Đào Tuấn giải trình làm rõ về việc đã đăng nội dung miệt thị, xúc phạm danh dự đối với tân Hoa hậu Hoàn vũ Việt Nam 2017. Căn cứ quy định pháp luật, quy chế của Báo xử lý theo quy định và báo cáo kết quả xử lý trước ngày 12/01/2018.

Trước đó, tại chung kết cuộc thi Hoa hậu Hoàn vũ Việt Nam 2017 ngày 06/01/2018, cô gái người Ê đê - H’Hen Niê đã đăng quang Hoa hậu. Liên quan đến sự việc trên, phóng viên Đào Tuấn của Báo Lao động đã đăng trên facebook cá nhân có nội dung miệt thị, xúc phạm danh dự đối với tân Hoa hậu Hoàn vũ Việt Nam 2017, gây bức xúc trong dư luận xã hội cũng như trong đội ngũ những người làm báo.

Ngay khi có thông tin về sự việc trên, Bộ trưởng Bộ Thông tin và Truyền thông đã yêu cầu Cục Báo chí phối hợp với Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử, Hội Nhà báo Việt Nam, Báo Lao động và các cơ quan liên quan xem xét, xử lý nghiêm theo quy định của pháp luật đối với hành vi nêu trên; báo cáo Bộ Thông tin và Truyền thông, Ban Tuyên giáo Trung ương kết quả xử lý.

Minh Thư
    http://infonet.vn/yeu-cau-xu-ly-phong-vien-dang-thong-tin-miet-thi-hoa-hau-tren-facebook-ca-nhan-post250825.info
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,373 Bài viết

• 29,174 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Đáng đời
    Mong xử lý nghiêm, tước thẻ hành nghề và bắt xin lỗi công khai
    Thằng này đăng bài sỉ nhục cá nhân cực kỳ mất dạy
    Phân biệt vùng miền rất kinh khủng

Link fb
    https://www.facebook.com/tuan.dao.9828
    • 2,279 Bài viết

• 5,962 Được cảm ơn

Giờ toàn phóng tinh viên lưu manh côn đồ , nó ví làn da cô hoa hậu như màu bìu dái của nó. Đề nghị tịch tịch thu thẻ nhà báo của thằng Đào Tuấn này !
    • 2,610 Bài viết

• 6,635 Được cảm ơn

Bộ xử lý rất nhanh, chuyến này hoan nghênh Bộ
    • 54 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Phân biệt vùng miền như vậy xử lý nghiêm là đúng rồi.
    • 801 Bài viết

• 3,037 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Ôi vụ này như thế nào thế, em không kịp hóng. Hôm trc thấy bạn bè up FB chê hoa hậu HV năm nay quá trời, mình không xem, mà cũng không để ý có hoa hậu luôn, nghĩ ngay trong đầu lại em HH đại dương hay đại loại các nụ hậu, quả hậu như trước. Lên mạng xem thử thấy khá ấn tượng, bạn ấy người dân tộc nhưng rất nét, ko nhạt nhoà như các nhan sắc chuẩn mẫu trước đây.
    Mình là đứa nếu thấy xấu, kiểu hoa hậu đại dương là ném đá thẳng tay, nhưng thấy em hoa hậu HV này khá đặc biệt, không trắng ởn mà rất khoẻ khoắn.
    Chưa kịp hóng hớt tên phóng viên kia, nhưng không hiểu sao đã làm phóng viên, có ăn có học ( chắc chỉ ăn chứ ko học đến nơi đến chốn ). Nếu thấy cảm quan nét đẹp đấy ko hợp thì chê 1 cách thẳng thắn chứ như bạn nào nói vi von như bạn nào kể trên thì quá là mất dạy.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 106 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Ai từng xem thời em này thi Nét Tốp. Thì biết rõ em này ra sao.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,145 Bài viết

• 5,846 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Sao lại có ke đăng bài như thế, sao nó có học hành, làm nhà báo mà nó lại có thể ăn nói viết lách thế vậy trời... loại này còn là con người nữa không? thật k biết bình luận nói gì về hắn.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mesochayhay Xem bài viết
    Giờ toàn phóng tinh viên lưu manh côn đồ , nó ví làn da cô hoa hậu như màu bìu dái của nó. Đề nghị tịch tịch thu thẻ nhà báo của thằng Đào Tuấn này !

Mình không kịp xem thì nó delete mất, nghe đâu nó còn bảo nếu cô này mọc đuôi đứng trong rừng hú thì đảm bảo giống khỉ nữa. Nghĩ nó làm nhà báo, đi nhiều đọc nhiều biết nhiều mà tầm nhìn vẫn chỉ quanh quẩn quanh cái háng của bản thân thôi thì bỏ nghề đi cho đỡ nhục.
    • 3,056 Bài viết

• 19,950 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Thằng này nó xóa rồi, để lưu lại làm bằng chứng:

26168712_1149815331820571_2986592654207143022_n
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,373 Bài viết

• 29,174 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Muốn đọc nội dung nó viết mất dạy đến mức nào thì xuống bài mới nhất đọc cmt của dân chửi nó là biết
    Trong nhiều cmt còn chụp màn hình bài nó lại

Chả hiểu loại này, kẻ đã làm cha với nhân cách như thằng này thì dạy con cái sẽ ra giống gì. Vì nó ngay cả 1 điều căn bản nhất của nhân cách 1 con người cũng không có

Câu trả lời của cô ấy mình cho là ngắn gọn, thông minh, đúng câu hỏi
    • 9,890 Bài viết

• 36,772 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Bạn bè fb mình toàn khen, dù mấy kỳ hoa hậu trước ko quan tâm mấy. Mọi người khen hoa hậu mới có vẻ đẹp khoẻ khoắn, mạnh mẽ. Bạn bè mình thật là những người văn minh hihi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 230 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Mình thấy em HH này vóc dáng quá đẹp, đẹp nhất trong các HHVN trước giờ, cô ấy là người dân tộc thiểu số nhưng cách trả lời ăn nói rất tự tin và có trí tuệ, lâu này ko bao giờ xem HH, nhưng lần này em này gây ấn tượng và truyền cảm hứng cho mình thực sự.
    • 664 Bài viết

• 700 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giuptoi Xem bài viết
    Em này thi next top rất xấu tính, là dân tộc nhưng em ý thì k hiền lành đâu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 396 Bài viết

• 2,020 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kitty801705 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giuptoi Xem bài viết
    Tôi cũng là dân tộc nè, mà tôi cũng ko hiền lành gì đâu á 😂😂😂
    Đùa chứ, cũng có quen biết vs ông nhà báo này, mà ko hiểu tại sao ông ấy lại viết ra từ ngữ như thế, viết trong lúc say chăng? Mà nói thật vs các mẹ, đàn ông làm báo 10 ông, thì cả 10 ông ngoa ngôn, đanh đá và rất đàn bà, tôi dám khẳng định thế.
    • 1,787 Bài viết

• 8,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Bị tước thẻ là cái chắc, hết thứ so sánh đem đi so với cái của nợ nhà nó

Gởi từ ứng dụng Webtretho của minhphuongnam
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,000 Bài viết

• 1,689 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbinphan Xem bài viết
    Đáng đời
    Mong xử lý nghiêm, tước thẻ hành nghề và bắt xin lỗi công khai
    Thằng này đăng bài sỉ nhục cá nhân cực kỳ mất dạy
    Phân biệt vùng miền rất kinh khủng

Link fb
    https://www.facebook.com/tuan.dao.9828
    Tôi đồng ý với cô đoạn này, cho cô 1 like.
    Làm điều mình thích.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,532 Bài viết

• 6,012 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kakaluna Xem bài viết
    Tôi cũng là dân tộc nè, mà tôi cũng ko hiền lành gì đâu á 😂😂😂
    Đùa chứ, cũng có quen biết vs ông nhà báo này, mà ko hiểu tại sao ông ấy lại viết ra từ ngữ như thế, viết trong lúc say chăng? Mà nói thật vs các mẹ, đàn ông làm báo 10 ông, thì cả 10 ông ngoa ngôn, đanh đá và rất đàn bà, tôi dám khẳng định thế.
    Kkk, thế trong đó có mấy ô ko chỉ tính rất đàn bà mà cũng khoái làm đàn bà vậy ta , cỡ như ô pv này chắc hờn ghen với vẻ đẹp của hh nên

Cô hh này màu da nâu khỏe khắn, body săn chắc nhìn gợi cảm, mặt thì nhìn cũng ok chứ đâu đến nỗi như lão ấy tả nhể
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 448 Bài viết

• 1,987 Được cảm ơn

Mình chẳng xem mấy chương trình ấy đâu, nhưng mình tin là nó có kịch bản định hướng tính cách hết, cùng 1 sự việc nhưng chỉ cắt vài cảnh chiếu lên truyền hình người xem sẽ thấy khác sự việc hẳn. Em ấy là người dân tộc, cũng tham dự kha khá cuộc thi nên ko thể nói là ko biết gì, nhưng sự nỗ lực phấn đấu của em ấy là đáng ghi nhận. Mình thấy em ấy có sự khác biệt với các HH nhàn nhạt thi xong chẳng ai nhớ mặt nhớ tên hiện nay.
    • 765 Bài viết

• 1,560 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Họ cũng là con người thì tất nhiên cũng sẽ có người hiền, người dữ, người lành và người ác. Và tất nhiên tất cả các chương trình khi phát sóng đều đã qua bàn tay nhào nặn của nhà sản xuất và đạo diễn, nó chẳng nói lên được điều gì cả.
    SÂM - LINH CHI: sản phẩm tốt cho sức khỏe, quà tết ý nghĩa cho mọi ngườihttps://zaodich.webtretho.com/forum/f.../#post34412717
    Ebcbp7

uQ0np7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7