TIN TÀI TRỢ.

Xuân Lan đuổi thí sinh Top Model khỏi phòng thi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.37K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 134 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

http://vnexpress.net/gl/van-hoa/thoi...hoi-phong-thi/
    Thẳng thừng chê trách một bạn gái để hở dây áo lót khi đang casting, mạnh miệng đuổi thí sinh không chịu cố gắng ra khỏi phòng chụp ảnh, Xuân Lan tiếp tục cho thấy sự lạnh lùng, quyết đoán ngay từ tập đầu của chương trình.
    > Xuân Lan đỏ rực bên thí sinh Top Model

20h ngày 19/8, tập đầu tiên của chương trình Người mẫu Việt Nam - Vietnam’s Next Top Model 2012 phát sóng trên VTV3. Tập này miêu tả không khí thi sơ khảo sôi nổi của đông đảo thí sinh hai miền Nam - Bắc.
    xuan-lan-10.jpgto
    Từ trái qua: Đỗ Mạnh Cường, Xuân Lan, Phạm Hoài Nam và Nam Trung là 4 vị giám khảo của cuộc thi. Trong đó, Xuân Lan luôn nổi bật với vai trò host của chuơng trình.

Từ tập một của mùa giải thứ ba, nữ giám khảo duy nhất ở cuộc thi tiếp tục thể hiện vai trò host, người chủ trì, bao quát toàn bộ chương trình. Ngoài vẻ mặt lạnh lùng quen thuộc, chị còn thể hiện sự cứng rắn, đôi khi có những nhận xét, phê bình thẳng thừng, gay gắt khiến thí sinh bật khóc.

Một bạn nữ thử vòng casting với thái độ đủng đỉnh, thờ ơ đã bị Xuân Lan thẳng thừng từ chối cho vào vòng trong, với lý do thí sinh này không tôn trọng cuộc thi. Một bạn nữ khác vô tình để hở dây áo ngực khi tập trung đi catwalk cũng bị chị "lên lớp" bằng một bài học về tác phong của người mẫu.

Khi thí sinh Ngọc Thúy đang thể hiện phần thi photoshoot, vì cô còn lúng túng và thể hiện chưa tốt, Xuân Lan tỏ vẻ bực dọc bảo cô bước ra khỏi phòng thi vì chị không muốn thấy thí sinh này nữa. Ngọc Thúy sau đó đã rất buồn và tâm sự, cô thất vọng với cách phản ứng của nữ giám khảo. Cô cho rằng mình là người chưa biết gì về catwalk và chụp ảnh thời trang, vì thế điều cô cần là sự góp ý, lời khuyên chứ không phải sự lạnh lùng.

Ngay sau đó, ở phần chia sẻ bên lề vòng sơ khảo, Xuân Lan cho biết cách chị phản ứng hay tỏ thái độ với thí sinh đều có mục đích và lý do riêng, cũng như tuân thủ đúng nội dung chương trình. Và khán giả chỉ có thể biết được mục đích này khi tiếp tục theo dõi cuộc thi ở các tập sau.
    xuan-lan-11
    Dù khó tính và hay phê phán thí sinh gay gắt, Xuân Lan vẫn thể hiện sự chân thành khi giúp họ bằng những lời khuyên và bài học bổ ích.

Dù thường có những phát biểu khó nghe với các thí sinh, Xuân Lan vẫn được các bạn nữ tham gia cuộc thi này yêu mến. Bởi ẩn bên trong sự lạnh lùng của người ngồi "ghế nóng", nữ giám khảo luôn thể hiện sự chân thành khi giúp đỡ và mong muốn các cô gái tiến bộ hơn. Khi thí sinh Thảo Phương bị vấp ngã liên tục do đi đôi giày cao gót không vừa chân, chị đã chạy đến nâng cô lên và dành cho Phương cơ hội đi tiếp. Chị và 3 nam giám khảo còn lại (Phạm Hoài Nam, Đỗ Mạnh Cường và Nam Trung) sẵn sàng tung hứng với các thí sinh ở phần thi phỏng vấn, để họ có cơ hội bộc lộ cá tính và sở trường của mình.

Sau 2 mùa giải tìm ra được những gương mặt sáng giá như: Huyền Trang, Tuyết Lan, Hoàng Thùy… cuộc thi Vietnam's Next Top Model lần thứ ba đã thu hút hàng nghìn cô gái trẻ trên khắp cả nước tham gia.

Có nhiều cô gái quê với chất giọng còn đặc sệt chất địa phương, vùng miền dự thi. Thí sinh của năm nay rất đa dạng, có người là con nhà nông, có người là sinh viên đại học lớn trong nước, cũng có bạn là du học sinh ở nước ngoài. Hầu hết các cô gái đều cao hơn 1,7 m. Nhiều cô gái trẻ không ngần ngại cho biết họ nuôi giấc mơ được trở thành một "Hoàng Thùy thứ hai". Thậm chí, thí sinh Hồng Thắm, sinh năm 1988, đã có chồng con vẫn quyết đi thi một lần để thử sức.

"Dù chồng có giận vẫn muốn được thi Next Top Model", nữ thí sinh này bày tỏ.
    xuan-lan-16
    31 cô gái đi tiếp vào vòng tiếp theo của cuộc thi.

Qua 4 vòng sơ tuyển là catwalk với trang phục tự chọn, vòng thi hình thể với trang phục đi biển, vòng thi phỏng vấn và vòng thi chụp ảnh, chương trình tìm ra được 31 gương mặt đi tiếp vào vòng trong.

Ở tập tiếp theo, 31 thí sinh cùng bước vào vòng bán kết của chương trình sẽ có những trải nghiệm thú vị tại Vịnh Hạ Long. Họ được cũng đưa ra một du thuyền sang trọng để học các bài học catwalk cơ bản do Xuân Lan hướng dẫn. Tập này phát sóng lúc 20h ngày 26/8 trên kênh VTV3.
    * Ảnh: Nụ cười và nước mắt trong tập một cuộc thi

Thoại Hà
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,414 Bài viết

• 5,420 Được cảm ơn

Chương trình này phải nói vậy mới thể hiện cá tính phải không các mẹ? Giới người mẫu phải sắc lẹm vậy ư? Một cô gái bị đuổi:"Tôi sợ em quá!" vì một câu cảm nghĩ: "Quân tử trả thù mười năm chưa muộn". (???!)
    Không thích cách giao tiếp của chị Xuân Lan với các thí sinh VNNTM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,386 Bài viết

• 3,749 Được cảm ơn

Em thích Xuân Lan cá tính và thẳng thắn thế này lắm !!! Vote cho chị !
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 355 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Mình cũng ko thích em gì đó trả lời "quân tử 10 năm trả thù chưa muộn" Là câu cửa miệng tức thì thì thôi cho qua, chứ mà nghĩ sao làm vậy thì em này cũng diện đáng "nể"
    • 1,127 Bài viết

• 2,274 Được cảm ơn

Hôm qua cũng xem chút mà nghe BGK nói nghe chối quá, nhất là Xuân Lan.Biết là chị ấy cá tính nhưng nói nghe như đấm vào lỗ tai, khán giả nghe còn thấy chối huống chi thí sinh!Cảm giác chị ấy cố tình làm thế để nổi nhất (hơn cả thí sinh) trong cái show này!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 994 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Chương trình năm nay có tiến bộ hơn các năm trước các mẹ nhỉ? Mình nhớ năm trước là miền nam một tập, miền bắc một tập về vòng loại đầu tiên này cơ mà, năm nay làm rút gọn, nhẹ nhàng, nhanh, cảm giác ko thấy phải chờ đợi như năm ngoái nữa.
    Sau những lùm xùm của hai mùa trước, thì mùa mùa này mình vẫn muốn xem tiếp. Năm nay thấy rất nhiều các em cao. Chiều cao trung bình của VN mình tăng nhiều đó chứ?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 403 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Mình thấy thái độ nghiêm khắc và thẳng thắn như vậy của XL là thích hợp cho cuộc thi này. Nó chứng tỏ cho các thi sinh biết đây là cuộc thi rất khốc liệt và nghiêm túc. Xem American NTM hay Australia NTM tớ thấy giám khảo còn chê thẳng thừng và chú ý rất nhiều tới lời ăn tiếng nói, cách thức ứng xử ...Đây là cuộc thi chưa có phải là game show đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 355 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Xuân Lan nói là có lý do để phản ứng như vậy, có mục đích mà. Còn lý do như thế nào để những vòng sau Xuân Lan nói khán giả sẽ hiểu. Thôi thì mình cũng đợi xem, chứ kể ra cũng thấy hơi bị đau cho những em nào chưa quen va chạm mạnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 994 Bài viết

• 989 Được cảm ơn

Mình nghĩ là chương trình năm nay làm nhanh hơn năm ngoái, nên khi đối đáp giữa hai người thế nào thì chương trình cắt bỏ, chỉ đưa ra phần hội thoại có tính nghiêm khắc và thẳng thắn của BGK với thí sinh, thành ra khi mình ko theo dõi hết thì mình sẽ cảm thấy rất khó chịu với BGK.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 960 Bài viết

• 1,892 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TKH8169 Xem bài viết
    Chương trình này phải nói vậy mới thể hiện cá tính phải không các mẹ? Giới người mẫu phải sắc lẹm vậy ư? Một cô gái bị đuổi:"Tôi sợ em quá!" vì một câu cảm nghĩ: "Quân tử trả thù mười năm chưa muộn". (???!)
    Không thích cách giao tiếp của chị Xuân Lan với các thí sinh VNNTM.
    Ban giám khảo đâu có đuổi em này đâu, chỉ hù em tí xíu cho vui thôi. Em này được vào top 31 rồi mà
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,414 Bài viết

• 5,420 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamamam Xem bài viết
    Ban giám khảo đâu có đuổi em này đâu, chỉ hù em tí xíu cho vui thôi. Em này được vào top 31 rồi mà
    Vậy hả mẹ nó, mình tưởng chị XL nói vậy xong bảo em đó về cơ. Chắc mình lộn. Thế là ổn rồi, tưởng chị ấy đuổi thì tội cô gái ấy. Thấy nhiều thí sinh bị chị XL nặng lời chắc sốc lắm, nhìn tội ghê.
    Vẫn biết là cuộc thi, song đâu nhất thiết cứ cuộc thì là thiếu sự mềm dẻo trong giao tiếp. Nhiều khi nói rất nhẹ nhàng nhưng có ý nghĩa sâu sắc vừa khiến người nghe dễ chịu lại khuất phục. Hơn nữa đây đa số là các chị em PN nữ với nhau.
    Mình cũng chờ xem "lý do" của chị XL là gì?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,006 Bài viết

• 4,881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QuynhMaihn Xem bài viết
    Mình thấy thái độ nghiêm khắc và thẳng thắn như vậy của XL là thích hợp cho cuộc thi này. Nó chứng tỏ cho các thi sinh biết đây là cuộc thi rất khốc liệt và nghiêm túc. Xem American NTM hay Australia NTM tớ thấy giám khảo còn chê thẳng thừng và chú ý rất nhiều tới lời ăn tiếng nói, cách thức ứng xử ...Đây là cuộc thi chưa có phải là game show đâu
    Không phải games show mà nó là reality show.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 4,152 Bài viết

• 24,509 Được cảm ơn

Rất thích XL, một người mẫu hàng đầu và luôn là đàn chị của các em. Chưa bao giờ thấy có gì sợ XL cả, những lời nói của XL thật ra chỉ để theo format chương trình và như cố thể hiện chị lạnh lùng thôi, chứ XL thật ra rất tâm huyết, nhìn thấy những điểm tiềm ẩn trong con người thí sinh, chứ ko bao giờ bị những cái bên ngoài của thí sinh đánh lừa. XL rất chân thành và nghiêm khắc.
    • 3,746 Bài viết

• 7,959 Được cảm ơn

Em nghĩ XL chê mấy em cứ tạo dáng theo kiểu mấy em hotgirl,phồng má chu môi nên đuổi thẳng cổ,đuổi xuống chứ k loại,có thể các em ấy có tố chất nhưng định hướng sai,đích đến là ngừoi mẫu chuyên nghiệp chứ k phải show hàng
    Love someone set them free!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 4,152 Bài viết

• 24,509 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TKH8169 Xem bài viết
    Vậy hả mẹ nó, mình tưởng chị XL nói vậy xong bảo em đó về cơ. Chắc mình lộn. Thế là ổn rồi, tưởng chị ấy đuổi thì tội cô gái ấy. Thấy nhiều thí sinh bị chị XL nặng lời chắc sốc lắm, nhìn tội ghê.
    Vẫn biết là cuộc thi, song đâu nhất thiết cứ cuộc thì là thiếu sự mềm dẻo trong giao tiếp. Nhiều khi nói rất nhẹ nhàng nhưng có ý nghĩa sâu sắc vừa khiến người nghe dễ chịu lại khuất phục. Hơn nữa đây đa số là các chị em PN nữ với nhau.
    Mình cũng chờ xem "lý do" của chị XL là gì?
    Nghề người mẫu vốn khốc liệt, nhiều cạm bẫy, và nhiều đố kỵ. Muốn thành công thì phải chấp nhận va chạm, đối địch, thể hiện bản thân mình và ko sợ đối phương uy hiếp Chứ cứ được ăn ngọt và ăn đường thì đâu có thành công với nghề. Mình nghĩ đây là bài học đầu tiên XL muốn dạy các em, còn nếu muốn giữ hình ảnh dịu hiền và được mọi người yêu thích thì quá đơn giản.
    • 818 Bài viết

• 2,253 Được cảm ơn

TS năm nay cũng như năm trước nhỉ, xem mà chán. Hôm qua vô tình lướt qua vài phút rồi thôi. XL năm nay có vẻ đẹp hơn vì đỡ gầy.
    • 225 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QuynhMaihn Xem bài viết
    Mình đồng ý với bạn, đây là cuộc thi chú không phải gameshow nên đòi hỏi BGK phải thể hiện được như vậy. Chứ nói ra mà sợ mất lòng khán giả thì còn lâu mấy e thí sinh kia mới tiến bộ được. Mình vote một phiếu cho XL.
    NEVER MIND, I WILL FIND SOMEONE LIKE YOU..
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,167 Bài viết

• 2,525 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực ra theo tớ, Xl làm thế để thử thách tinh thần của các thì sinh. Các bạn ấy phải hiểu nghề người mẫu không phải đơn giản - chỉ mặc quần áo ẹo qua ẹo lại là được - cần có cả tinh thần thép nữa mới làm được người nổi tiếng. Nói đâu xa ngay vụ Chị Lam với Chị Đàm là thấy, người ta mới hắt hơi một cái mà mình đã nhảy dựng lên như ong vò vẽ đốt thì dơ lắm!

Mà chẳng hiểu các em thí sinh này ôm những hoài bão gì trong đầu, mới vòng gửi xe thôi mà lúc đọc tên phân ra 2 nhóm - chưa báo kết quả ai loại ai vào đã khóc như mưa. Thế này chắc làm người mẫu bị ai bóng gió một câu đại khái kiểu mẫu mẽo gì, cv cả lũ thì chắc tự tử luôn ấy nhỉ :P
    Áo vàng chẳng tiếc mà chi

Tiếc chăng là thuở xuân thì chóng phai
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,941 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Năm trước lúc mới xem, mình cũng ko thích XL, thậm chí ghét nữa. Thế nhưng càng xem lại càng thích. Vì vậy năm nay thấy XL đuổi thẳng cổ một số thí sinh mình ko còn sốc nữa. Hì hì
    ogtv

:570: Ba se la canh chim :557: cho con bay that xa. :570:
    :Kiss: :Kiss: :559: Me se la canh hoa cho con cai len nguc. :559: :Kiss: :Kiss:
    • 2,452 Bài viết

• 1,121 Được cảm ơn

so với 4 BGK mùa thứ nhất tớ thấy bộ 4 BGK này tốt hơn về mọi mặt mà. tớ thich chị XL lắm
    EPUop7 6Cf3p7 2VHbp7
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3