TIN TÀI TRỢ.

Xót xa trước lá thư tuyệt mệnh của bé gái 11 tuổi viết trước khi nhảy từ tầng 39 chung cư Goldmark 'mọi thứ tan vỡ rồi'

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,077 Bài viết

• 15,133 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbinphan Xem bài viết

Nên tôi nghĩ, tôi nên làm gì đó để bù đắp những gì tôi đã gây ra ngày trước. Tôi nhận mấy em về là khi các em bơ vơ. Cố gắng cho các em cơm ăn, áo mặc. Nói chuyện với các em. Không bao giờ đánh mắng. Chắc bù lại được những gì tôi đã lỡ ngày xưa....
    Đậm: thật á hả?
    Nói chứ mèo là động vật có linh tính nhất trong các loài vật. Tôi cũng từng nuôi 1 em mà xong em í bị bắt mất, đi chơi về nhớ ngẩn ngơ, tối đi làm về đi quanh khu gọi như con dở
    Xong sau rồi có nuôi 1 em chó ta lai béc giê, mà ko ngờ bây h dịch bệnh nhiều em í bị nhiễm virus gì đó, uống thuốc ko khỏi cứ thế lịm dần lịm dần

Sau 2 vụ đó thì ko dám nuôi em nào nữa. À nuôi cá cảnh thì cá đang khỏe mạnh trong bể của ngta, vào tay tôi chỉ đc ... 15p sau là ngoẻo mà tôi còn chưa đụng chạm gì, nc còn chưa kịp thay huhu ~

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7,073 Bài viết

• 36,268 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Nói chuyện chỉ là cách thổi phồng phóng đại lên thôi

Thực tế là tôi chỉ ôm tụi nó xong nói "Chị thương em nhất nhà này, em biết không. Nhỏ kia chị thương nhì thôi. Sau em. Thương em nhất nhất nhất..." Đại loại thế.
    Xong mai ôm em khác lại cũng y chang bài đó, lại chị thương em nhất thương em kia nhì nè

Nhưng trong đám kia có 1 em quấn tôi, em này thì tôi gọi khi nào là lại ngồi kế tôi lúc đó. Đang làm cái gỉ gì gi tôi chỉ cần vỗ tay cái, chỉ chỉ là lon ton chạy lại nằm kế bên. Rất yêu.

Thường tôi kêu là "em, lại đây với chị"
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 296 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Khi còn sinh viên, tôi có nuôi 1 em mèo, ngày nào em cũng được ăn cá đến lúc em nặng quá, mà lại đến tuổi đi tìm troai, tôi gửi về cho mẹ tui nuôi. Bà nuôi sao em nặng hơn 6kg, cứ đi 1 tí thì nằm nghỉ vì mệt

Ngày em bị người ta bắt mất, tôi đi học ở xa mà mơ thấy em ấy bị bắt, Đúng là có thần giao cách cảm thật.

TÔi thích nuôi chó lắm, mà nó cắn của ck tui mấy đôi giầy ổng tức lắm vợ ck cãi nhau vì chó, sau này phải mang đi cho hichic
    • 7,073 Bài viết

• 36,268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toilakhivang Xem bài viết
    Khi còn sinh viên, tôi có nuôi 1 em mèo, ngày nào em cũng được ăn cá đến lúc em nặng quá, mà lại đến tuổi đi tìm troai, tôi gửi về cho mẹ tui nuôi. Bà nuôi sao em nặng hơn 6kg, cứ đi 1 tí thì nằm nghỉ vì mệt

Ngày em bị người ta bắt mất, tôi đi học ở xa mà mơ thấy em ấy bị bắt, Đúng là có thần giao cách cảm thật.

TÔi thích nuôi chó lắm, mà nó cắn của ck tui mấy đôi giầy ổng tức lắm vợ ck cãi nhau vì chó, sau này phải mang đi cho hichic
    Thương nhất mấy con vật mình nuôi, sau k nuôi được cho người khác, nó rất bơ vơ
    Nên tôi sau này nuôi con gì phải cân nhắc thật kỹ. Nhắm khả năng lo được cho nó đến lúc nó chết tôi mới nuôi, còn không thì thôi.
    Đổi chủ rất tội nó.

Vậy nên tôi chả muốn nuôi con gì cả. Nặng tâm tư. Nặng trách nhiệm. Tốn tiền nữa chứ.
    Mà tôi thì chúa ghét mấy thứ đó. Lần này lỡ dại nên thôi đành
    • 6,641 Bài viết

• 10,102 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbinphan Xem bài viết
    Nói chuyện chỉ là cách thổi phồng phóng đại lên thôi
    mấy đứa nhỏ này khôn lắm đó, chó, mèo, gà, vịt, chim, bò, heo,... chỉ cần thường xuyên nói chuyện là tụi nó sẽ hiểu m rất nhiều.
    tui nhớ thằng con trai vàng, nó là đứa trong đám nheo nhóc bị bỏ ở công viên, tui đem về foster tạm, trong khi những đứa khác đều tìm được nhà mới thì riêng nó (có lẽ xấu nhất bọn) ko ai nhận, tui phải nuôi nó luôn. lúc có bầu, thai khó, chỉ nằm nhà, buồn & stress, tự dưng khóc, thằng nhỏ ở trên gác thấy vậy chạy xuống ôm cái bụng bầu của má an ủi.
    dù tui đã thiến nhưng nó vẫn ko bỏ tật ham chơi, tối nào cũng đi gào kiếm nó về. lúc dọn nhà, đem nó gửi nhà người thân nuôi giùm, lâu lâu về thăm, rồi 1 ngày nhận tin dữ, đi chơi bị xe tông.
    mỗi lần có dịp về quê ai đó chơi, thấy mấy bé chó họ nuôi canh nhà, ko thương yêu gì, tôi nằm võng trong vườn, gọi tụi nó lại nói chuyện, vậy là tụi nó đeo theo tui suốt.
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,641 Bài viết

• 10,102 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Lấy lại không khí vui vẻ, hình tui sưu tầm trên fb đây
    mrz6gic-FRzMB9Q3i2MTEYCKlxv58Tb0P0C-f9tMHYBe_Pqwu9sRQaXDipnzDBOL6dUP4Gr_Ut9uzLmy7Ett3ycoHk8-Ew
    quậy nên bị phạt
    BsU-fsq9OsWXoH2Q0zjp3Dkbcv4qWGu6aCSqUDpCxKHKHtr0sf5yedhntA1bj7c3LCBma3gWj3ZN5eko55NReLGIUvff
    Bé tên Bảy Màu (còn tên khác là Khánh Ly)
    -u8afaTCeSw8W3manHgkfA14tzJoRw53rvsaHF1lscH60i-74czECXDVSO6-ojLJsJi9UriY8qOWdQdxmVKKTtE_2SJWqAk11Gin9iINf7z2YPvAKTfvGoXhxmDm7tmrs97O0FZ8Fup2xu5RQMLs_qdTggFVHWChLi2oDG2P52aQ_PtD0jIzvQ2w1XK94
    _EXHw_DDeA2e6EcJHOVv2D5E3JGbO4qGFDWEjI300Ap3mIV2CbELhz6DK508aJcknOkUWYQ0jMnkIhHE6_R2mipgTdCr
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    • 296 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Vụ nuôi chó mèo ở chung cư thấy gay go, chỗ tôi, nhiều cư dân bức xúc vụ chó ị bậy khu công viên, rồi cho chó mèo đi vào thang cho khách, ầm ĩ cả lên.

Nhiều người yêu và chăm chó như con, nhưng ý thức công cộng thì rất kém, coi nó như con mình thì nuôi sao để mọi người xung quanh cũng yêu quí nó, chứ như giờ là nhìn thấy chó là ghét do ghét thằng nuôi vô ý thức rồi đó.
    • 7,073 Bài viết

• 36,268 Được cảm ơn

Tôi rất dị ứng với kiểu chăm chó như kon mà cảnh vẽ làm màu của mấy đứa đúng kiểu trọc phú hoặc k giàu mà bày đặt. Nhìn ghét k tả nổi.
    Nhiều khi mún giết chó vì chủ.

@teddy có lần tôi đi bộ nguyễn huệ buổi tối. Có ông kia hát rong mang theo kon vịt. Con vịt cứ ông đi 1 bước nó theo 1 bước. Quấn quýt không rời. Như là vịt con theo mẹ vậy đó. Nhìn thương gì đâu
    • 296 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Nuôi vật thích cái là chăm sóc nó từ bé là nó quấn mình lắm. Lúc tôi nuôi chó, cứ đi làm về tới cổng chưa kịp mở cổng là đuôi nó ngoáy tít xong nó quẩn quanh bên mình, trong khi con mình thấy mẹ về chào 1 câu lại cắm đầu vào cái tivi
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3