TIN TÀI TRỢ.

Xót xa trước lá thư tuyệt mệnh của bé gái 11 tuổi viết trước khi nhảy từ tầng 39 chung cư Goldmark 'mọi thứ tan vỡ rồi'

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10,560 Bài viết

• 12,940 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trong lá thư viết trước khi nhảy xuống, cô bé 11 tuổi viết: "Giá mà bây giờ gia đình mình như vậy thì tốt quá, nhưng không, mọi thứ tan vỡ rồi".

Vào rạng sáng ngày 26/11, một số cư dân tại tầng 2 và 3 của toà R2 chung cư Goldmark City phát hiện một cháu bé nằm tử vong ở khoảng sân giữa toà nhà R2 và R3 và báo cho Ban quản trị.

Nạn nhân là cháu Lê Thị Thu H. (SN 2008). H. sinh sống cùng gia đình tại tầng 39 ở chung cư Goldmark City (phường Phú Diễn, quận Bắc Từ Liêm, Hà Nội). H. đang là học sinh lớp 6 trường THCS Lê Quý Đôn, Hà Nội.

Ew1L7NUgrvHobHCLNJpgG2TmQv9lpu2Q3U_XyBbtaBbazzuJPBd9KEXLeFaIQqmRn8Det12vmPfiXTusCil8SgZKIX26mA
    Chung cư Goldmark

Theo người thân trong gia đình nạn nhân cho biết, sáng sớm hôm xảy ra sự việc, bố mẹ cháu bé gọi con dậy ăn sáng để đi học, không thấy con đâu. Kiểm tra lại camera không thấy con đi ra khỏi cửa. Gia đình cũng thông báo với bảo vệ tòa nhà để hỗ trợ tìm kiếm, trong lúc đang đi tìm thì được thông báo nói dưới sân tòa nhà có nạn nhân, cả gia đình chạy xuống thì phát hiện sự thật đau lòng.

Được biết, trước ngày xảy ra sự việc đã 2 hôm liên tiếp bố mẹ cháu to tiếng cãi vã, đỉnh điểm là vào tối 25/11. Đây có thể là một phần nguyên nhân dẫn đến vụ việc đau lòng này.

q16h8cINeqBCHjS1JdSs9QUazNj8drD7gsh3W8OZSsDn5W42g3vXpO9GJ-KwtfEYiaxKDQI37lFK95tVNFb2jBRdfX9iNg
    Người bố thất thần khi thấy thi thể con ở dưới đất

Liên quan đến sự việc này, tối 27/11, trên mạng xã hội lan truyền bức thư tuyệt mệnh nghi của bé gái để lại trước khi nhảy lầu tự tử.

Trong thư, bé H viết:
    "Gửi gia đình! Mọi người - bố, mẹ, anh! Con nhớ... hồi chúng ta ở nhà cũ! Ngôi nhà đó không tiện nghi như bây giờ, nhưng nó có biết bao kỷ niệm con không thể quên!".

Vì nhà chật bố mẹ phải ngủ chung, chứ không như nhà mới bố mẹ ngủ riêng ra, mẹ ngủ ở phòng, bố ngủ ở ghế. Trước đây, bố hay giúp mẹ việc nhà, giúp đỡ bọn con học hành, nhưng bây giờ thì không. Bố dành thời gian ngoài kiếm tiền, ít khi quan tâm gia đình như trước. Con nhớ những kỳ nghỉ Tết và nghỉ hè, cả gia đình cùng đi chơi với nhau, con thấy rất vui!.

Nhưng bây giờ, 3 mẹ con đi riêng, 3 bố con đi riêng, làm con cứ thấy thiếu điều gì đó! Giá mà bây giờ gia đình mình như vậy thì tốt quá, nhưng không, mọi thứ tan vỡ rồi! Bố mẹ sẽ chia tay nhau, bọn con sẽ không còn gặp bố nữa! Bố ơi, con biết chuyện gì xảy ra. Vì nảy sinh bất đồng với mẹ, bố không thể tập trung làm việc, đem tiền về cho gia đình.

Con mong bố dành thời gian với gia đình, giúp đỡ mẹ việc nhà, thường xuyên hỏi han chuyện học hành của bọn con... Như vậy, mẹ mới tin tưởng bố và yêu thương bố nhiều hơn! Còn mẹ, con biết mẹ rất rất vất vả vì nuôi 2 con. Nhưng mẹ vẫn cố yêu thương gia đình mình! Mẹ à, con mong mẹ yêu thương bố nhiều hơn, như vậy bố mới tập trung làm việc, mang nhiều tiền về cho gia đình! Còn anh Sơn, thật sự, em không hề ghét anh!

Anh thường mang lại tiếng cười cho em. Dù hơi đần nhưng em rất thích những bộ phim, câu chuyện, hình vẽ, sản phẩm... mà anh làm cho em! Em mong anh học tập chăm chỉ để không phụ lòng bố mẹ! Nói chung, con yêu mọi người nhiều lắm".

feDiqA603Z6A56SoXgg-G29TI-f2HaQI_nvyy4x3INHF_LXwqB4NlJeVVJ8--LJDOKNdeF-iNqFalge_9Dtn957nHcPF
    Bức thư lan truyền trên mạng xã hội, nghi của bé gái 11 tuổi nhảy từ tầng 39 chung cư Goldmark City xuống

Hiện vẫn chưa có thông tin xác thực đây có phải là bức thư tuyệt mệnh của bé gái hay không. Nhưng nội dung bức thư khiến người đọc cảm thất xót xa, thương cảm cho số phận ngắn ngủi của bé gái.

DT
    https://2sao.vn/xot-xa-truoc-la-thu-tuyet-menh-cua-be-gai-11-tuoi-viet-truoc-khi-chet-n-203760.html

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 140 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

đau lòng quá cô bé 11 tuổi sâu sắc tình cảm,gia đình phải là nơi an toàn và ấm áp nhất!
    • 417 Bài viết

• 1,686 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ai nói trẻ con không biết gì? Chúng nhạy cảm và thậm chí tinh tế hơn người lớn rất rất nhiều.
    Câu "Gửi gia đình! Mọi người - bố, mẹ, anh! Con nhớ... hồi chúng ta ở nhà cũ! Ngôi nhà đó không tiện nghi như bây giờ, nhưng nó có biết bao kỷ niệm con không thể quên!" nghe xót xa quá. Mình cũng từng trải qua cảm giác y hệt như thế nên rất đồng cảm với bé
    • 37 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

đọc lá thư mà rớt nước mắt, một tâm hồn sâu sắc và tinh tế quá. Có những thứ đơn giản nhưng người lớn đâu có hiểu được.
    Con mong bố dành thời gian với gia đình, giúp đỡ mẹ việc nhà, thường xuyên hỏi han chuyện học hành của bọn con... Như vậy, mẹ mới tin tưởng bố và yêu thương bố nhiều hơn! Còn mẹ, con biết mẹ rất rất vất vả vì nuôi 2 con. Nhưng mẹ vẫn cố yêu thương gia đình mình! Mẹ à, con mong mẹ yêu thương bố nhiều hơn, như vậy bố mới tập trung làm việc, mang nhiều tiền về cho gia đình!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 765 Bài viết

• 1,436 Được cảm ơn

Thấy thương ghê
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 231 Bài viết

• 1,487 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tôi đã khóc khi đọc thư này, trái tim bé nhạy cảm quá! Bỗng chốc, những ký ức tuổi thơ ùa về, và hồi nhỏ tôi cũng từng suy nghĩ hệt như cô bé này, day dứt những lần ba mẹ cãi nhau, day dứt chuyện tiền bạc túng thiếu...Đến bây giờ, hình thành nên suy nghĩ lúc nào cũng lo lắng về chuyện tiền bạc và những biến cố trong cuộc sống.
    • 1,412 Bài viết

• 1,472 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ở khu nhà m cũng có 1 gđ đang nộp đơn li hôn, mẹ cháu có người yêu mới. 2 đứa con lớn 11t bé mới chưa đc 2 năm nhìn ngơ ngác theo bà và bố.
    Mong sao họ đọc được tin này để nhìn lại mình. Để nghĩ đến các con nhiều hơn. Nhìn 2 đứa trẻ mà thấy thương vô cùng.
    • 6,641 Bài viết

• 10,102 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi anhpham2009 Xem bài viết
    Ở khu nhà m cũng có 1 gđ đang nộp đơn li hôn, mẹ cháu có người yêu mới. 2 đứa con lớn 11t bé mới chưa đc 2 năm nhìn ngơ ngác theo bà và bố..
    chỗ m cũng có 1 case, ông ăn chả bà ăn nem, li dị chia ra, đứa lớn theo bố đứa nhỏ theo mẹ, bố lấy vợ mới, mẹ dẫn con gái ra ở trọ với ông bồ.
    mà 2 người này trước khi li dị cũng cặp kè mèo mỡ đủ thứ, tội nghiệp 2 đứa nhỏ, chắc tâm lý cũng bị ảnh hưởng bởi cách sống của cha mẹ
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    • 3,263 Bài viết

• 8,066 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xót xa thương cháu bé nhưng mình chưa dám tin thư do bé viết. Vì thư tuyệt mệnh ca họ kg công bố mà gia đình càng không.
    .AMA shop ƯU ĐÃI VÁY, SƠ MI CHỈ CÒN 240-260 k.
    How can you just walk away from me ,

When all I can do is watch you leave!
    Cos we've shared the laughter and the pain ,and even shared the tears. (Phil Collins)
    • 1,813 Bài viết

• 9,039 Được cảm ơn

Tội nghiệp bé. Tội nghiệp cả cha mẹ bé nữa. Người lớn có nhiều nỗi niềm con nít suy nghĩ đơn giản ko thể hiểu được. Dù sao thì bé đã hơi dại dột làm cho cha mẹ cả đời phải ân hận.
    • 157 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng nghĩ là không phải thư của bé. Bé tên H. chứ không phải lên Liên .
    METOO VN - Đừng bịt miệng
    NOPAK - Tẩy chay rocker Phạm Anh Khoa vì đã quấy rối tình dục!
    • 1,118 Bài viết

• 2,325 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có cảm giác bức thư được sáng tác để xoa dịu dư luận, tránh búa rìu dư luận đổ lên đầu bố mẹ của bé. Thông thường, con người ta phải bế tắc, u uất lắm, mới lựa chọn từ bỏ thế giới này, nhất là đối với lớp trẻ. Còn với những người từng trải, thì có thể có cái nhìn bình thản, nhẹ nhàng, như thông điệp bức thư kia muốn gửi tới.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,335 Bài viết

• 6,994 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dù bức thư có thật hay ko, thì sự thật là cháu bé đang ở tuổi thiếu niên, tâm sinh lý thay đổi, gặp chuyện buồn gì đó ko đc giải tỏa chia sẻ kịp thời và đã quyết định dại dột.
    Có con tuổi này trăm mối lo lắng! Ngày xưa ở cạnh ngõ nhà mình có 1 bé học lớp 5, chỉ vì bố mẹ đang cãi nhau, bé xin tiền học, người này quát bảo ra xin người kia, thế là cầm khăn quàng đỏ vào phòng ngủ treo cổ lên tủ tự sát. 1 bé gái khác học lớp 10 thất tình với bạn trai, xin phép bố mẹ đi chơi Đà Nẵng với nhà bác, xong ra biển tự sát. Cả nhà đau khổ tưởng bị chết đuối, về nhà phát hiện ra thư tuyệt mệnh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,198 Bài viết

• 5,933 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sáng nay vô tình nghe kể chuyện mới biết thì ra bé này mình biết sơ sơ.. vô tình nhiều năm trước gặp cả gia đình đi ăn cùng chỗ khi bme bé chưa chuyển lên hn, quê ở hp, ở gần nhà mình luôn.
    ko biết nói gì, thương bé quá, bằng đúng tuổi con mình.. nghe nói đưa về quê an táng nhưng khép kín thông tin... thì ra là vầy.. Thằng anh khờ dại, ko dc khôn ngoan, đây là bài học là nỗi đau cho Bố của bé, cậu ấy sẽ phải đau đớn và suy ngẫm lại mình.
    • 7,073 Bài viết

• 36,268 Được cảm ơn

Nên các chị có đc chồng rồi nếu sướng thì tự im mà hưởng khổ thì tự chịu đi. Đừng có hả cái mỏ ra kêu tụi bị ế hay tự ế lấy chồng đẻ kon nữa nhé. Kệ tụi nó. Nhân sinh khổ ải thế kia cơ mà. Việc ai nấy lo đi nha các chị 😢.
    Các chị k xía cái mỏ vô cũng là bớt tạo nghiệt lắm rồi đó.

Nghe tả kon cái sợ vãi linh hồn. Nhỏ thì nó ị khắp nhà. To tý sểnh ra nó trầm cảm 😩
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,077 Bài viết

• 15,133 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbinphan Xem bài viết
    Nên các chị có đc chồng rồi nếu sướng thì tự im mà hưởng khổ thì tự chịu đi. Đừng có hả cái mỏ ra kêu tụi bị ế hay tự ế lấy chồng đẻ kon nữa nhé. Kệ tụi nó. Nhân sinh khổ ải thế kia cơ mà. Việc ai nấy lo đi nha các chị 😢.

Nghe tả kon cái sợ vãi linh hồn. Nhỏ thì nó ị khắp nhà. To tý sểnh ra nó trầm cảm 😩
    Nhưng mà già ngta có con cháu quây quần, bà ngồi đếm tiền hả bà???

Đùa thế chứ tôi mà già tôi cũng xua bọn nó đi cho mình tự do. Có con cháu mà mình thì lẩm cẩm nó thì ẩm ương, có khi còn tăng xông hơn í!
    • 7,073 Bài viết

• 36,268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Honey.Bee Xem bài viết
    Nhưng mà già ngta có con cháu quây quần, bà ngồi đếm tiền hả bà???

Đùa thế chứ tôi mà già tôi cũng xua bọn nó đi cho mình tự do. Có con cháu mà mình thì lẩm cẩm nó thì ẩm ương, có khi còn tăng xông hơn í!

Có chắc con cháu quây quần không. Hả.
    Hay là nhà có điều kiện tý thì con cái nó canh me vài căn nhà. Cấu xé nhau. Kiện tụng nhau. Nạnh hẹ nhau chửi bới nhau. Hả. Xong chiếm xong nhà nó tống cmn cả ông lẫn bà ra cửa .

Hoặc nó giàu quá thì nó mải mê tận bên mỹ. Ở đây 2 ông bà già ngồi mốc mỏ. Thi thoảng nó cho tấm vé qua thăm cháu. Sau lại vò võ .

Hoặc tụi nó còn bận lo đứa ly dị. Đứa lại đấu tố nhau như con ả xuân hương tố thanh bạch . Phúc đâu k thấy thấy nhục mặt. Già rồi k yên với con

Nhìn xem. Quanh bà. 10 ng có mấy ng con cháu quây quần? 1,2 hay 3 .

Mấy ng con cháu nó chả thèm trông hay trông hời hợt dù cho nó mỗi đứa căn nhà. Xem lại đê .

Ah tiện thể ngồi đếm xem bao ông bà già lưng hơi còng còn bị con cháu nó coi như ô sin, tống cháu cho trông, cứt đái đầy đầu. Chả đc 1 đồng lương còn lỗ ngược xuôi
    Xong đến khi bùng nổ giết cmn cháu như bà già mới đây.

CON CHÁU QUÂY QUẦN. Khiếp. Ảo quá. Có phúc mới được. Trăm nhà đc vài nhà đấy. Ảo vừa thôi
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,849 Bài viết

• 17,590 Được cảm ơn

Nhìn lại hiện tại mình cũng có quây quần bên bố mẹ đâu mà mong về già có con cháu quây quần.

Chỉ mong già được khỏe mạnh và yên ổn, đủ tiền tiêu. Còn quây quần thì hên xui à. Thậm chí vợ chồng về già không hợp nữa cũng mỗi thằng một nơi chứ chưa nói tới con cháu.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,073 Bài viết

• 36,268 Được cảm ơn

Nói chung đẻ con ra vì thích hay vì cho giống ng thì ok.
    Chứ mong quây quần á. Há há 🙈.

Nó k ngáo đá về hỏi mẹ ơi tỏi không là may rồi 😌
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,335 Bài viết

• 6,994 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbinphan Xem bài viết

Lúc chưa lấy chồng mình cũng nghĩ như em Bin, nói chung là sợ hôn nhân, sợ con cái. Nói với mẹ mình xong mẹ mình bảo: tôi cũng nghĩ như cô thì làm gì có cô bây giờ, ai cũng nghĩ như thế thì thế giới diệt vong à? Mình bảo TG ko diệt vong đc vì đầy ng khác càng nghèo khổ càng thích đẻ. 😄 Rồi mẹ mình bảo, sinh ra đứa con, nó sẽ gắn bó thân thiết và (thường là) thương mình, yêu mình nhất. Sau này khi bố mẹ ko còn nữa, nó sẽ là người yêu con nhất và giúp con có điểm tựa tinh thần, có mục đích sống tốt hơn (phấn đấu vì nó)
    Nghĩ cũng đúng, với mình được sinh ra trên đời là một may mắn, được trải nghiệm đủ mọi hỉ nộ ái ố thăng trầm của đời người cũng là một may mắn. Ai biết có kiếp sau không để mà lại 1 lần đc sống.
    Mình chưa hỏi bọn trẻ con nhà mình mà đã tự ý sinh ra chúng 😁 nhưng cho đến lúc này vẫn thấy rằng chưa có lỗi với chúng nó. Còn về sau chúng nó sướng khổ, hòa thuận hiếu thảo hay không là đời của nó, lựa chọn của nó, mình ko quản nổi. Mình sinh ra chúng vì thích con, vì muốn cho chúng 1 cơ hội sống như mình đã có, chứ ko vì mong nhờ cậy về sau, mong chúng đừng làm khổ mình lúc về già là may lắm rồi.
    Thầy giáo mình bảo: chúng ta không thể trường sinh bất lão, nhưng chúng ta có cách khác để tồn tại mãi mãi mà ngắm nhìn thế giới này, đó là thông qua con cháu. Đó là cách mà sự vật trường tồn bất diệt, hi hi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3